PDA

View Full Version : Xét nghiệm combo 22 ngày liệu có chính xác?

ketquaxetnghiem1
22-08-2016, 11:01
Chào các ac trên diễn đàn. Em quan hệ với GMD và có dùng bao cao su (của GMD có sẵn). Tuy nhiên do say quá nên cái gì cũng chỉ nhớ mang máng.
Sau 22 ngày em có xét nghiệm combo và nhận kết quả âm tính. Vậy cho em hỏi kết quả trên là đã an toàn chưa ạ?. Có trường hợp lật kèo xảy ra không ạ?.

Tuanmecsedec
22-08-2016, 11:04
Chào các ac trên diễn đàn. Em quan hệ với GMD và có dùng bao cao su (của GMD có sẵn). Tuy nhiên do say quá nên cái gì cũng chỉ nhớ mang máng.
Sau 22 ngày em có xét nghiệm combo và nhận kết quả âm tính. Vậy cho em hỏi kết quả trên là đã an toàn chưa ạ?. Có trường hợp lật kèo xảy ra không ạ?.

Những gì bạn kể do lo lắng thôi,có nguy cơ gì đâu.Bạn yên tâm kết quả này.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

ketquaxetnghiem1
22-08-2016, 11:26
A Tuấn có thể giải thích thêm cho em về xét nghiệm combo được không ạ?. 22 ngày âm tính kể cả có nguy cơ là an toàn đúng không anh?

Không Ngừng Bước
22-08-2016, 11:40
A Tuấn có thể giải thích thêm cho em về xét nghiệm combo được không ạ?. 22 ngày âm tính kể cả có nguy cơ là an toàn đúng không anh?

XN Combo có hiệu lực từ 28 ngày trở đi. nhưng bạn không có nguy cơ mà chỉ là do bạn lo sợ thôi. Bạn yên tâm với KQ XN đó rồi.

Tuanmecsedec
22-08-2016, 13:59
Phương pháp HIV Combo nên để sau 4 tuần xét nghiệm chính xác hơn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

ketquaxetnghiem1
22-08-2016, 18:28
Vậy 22 ngày là chưa chuẩn lắm hả a?. Sao em đọc được 1 bài của 1 bạn nói là bạn í xét nghiệm bên Sing 22 ngày họ chốt luôn là an toàn vậy anh?. Vì đọc bài ấy nên 22 ngày em đã đi xét nghiệm luôn.
Liệu sau 28 ngày em có cần xét nghiệm lại không ạ?. Cảm ơn anh.

Charles
22-08-2016, 18:44

Bạn QHTD có sử dụng BCS thì XN âm tính là phải thôi. Bạn không có nguy cơ nên hoàn toàn yên tâm với kết quả này.

ketquaxetnghiem1
22-08-2016, 18:52
Dù có bcs nhưng vấn đề là em say nên cái gì cũng nhớ mang máng thôi anh ạ. Em sợ bao bị tuột, rách hay thủng gì đó quá

Charles
22-08-2016, 18:57
Dù có bcs nhưng vấn đề là em say nên cái gì cũng nhớ mang máng thôi anh ạ. Em sợ bao bị tuột, rách hay thủng gì đó quá

Dù say cỡ nào, nếu bao sự cố tuột hoặc rách lúc rút ra bạn sẽ biết ngay. Nếu bạn cảm thấy không yên tâm thì cứ chờ đủ 12 tuần XN chốt theo khuyến cáo.

ketquaxetnghiem1
22-08-2016, 19:12
Vậy thủng thì sao hả anh?. Với cả anh trả lời giúp em về vấn đề bạn bên Sing chia sẻ bác sĩ bên đó 22 ngày âm tính kết luận an toàn không ạ?.
hẳng nhẽ Việt Nam xét nghiệm combo có gì khác mới phải 28 ngày?

ketquaxetnghiem1
22-08-2016, 19:13
Em xét nghiệm 22 ngày cữ ngỡ an toàn luôn rồi nhưng giờ mới biết thông tin combo sau 28 ngày mới chuẩn nên có hỏi hơi nhiều. Mong các anh thông cảm ạ :(

Charles
22-08-2016, 19:28
Vậy thủng thì sao hả anh?. Với cả anh trả lời giúp em về vấn đề bạn bên Sing chia sẻ bác sĩ bên đó 22 ngày âm tính kết luận an toàn không ạ?.
hẳng nhẽ Việt Nam xét nghiệm combo có gì khác mới phải 28 ngày?

Combo thì ở Việt Nam cũng như ở Sing, vấn đề về thời gian cửa sổ là do quy định của từng quốc gia, bạn ở đâu thì tuân thủ theo quy định ở đó. Bạn đọc thêm chủ đề này:

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)

ketquaxetnghiem1
23-08-2016, 00:09
Vậy em lại phải đợi 28 ngày làm cái nữa vậy... thấy tài liệu trên diễn đàn toàn 28 ngày :(

Không Ngừng Bước
23-08-2016, 01:35
Vậy em lại phải đợi 28 ngày làm cái nữa vậy... thấy tài liệu trên diễn đàn toàn 28 ngày :(

Tài liệu ở đâu cũng vậy thôi bạn. Quá trình sản sinh ra kháng nguyên và kháng thể là như nhau vậy nên thời gian XN là giống nhau.

Charles
23-08-2016, 07:10

Bạn XN nữa là tùy bạn, kết quả chỉ có âm tính thôi.

ketquaxetnghiem1
23-08-2016, 18:30
Các anh ơi, các anh có kiến thức chuyên môn cao. Các anh chốt giúp em 1 lời tư vấn. 22 ngày với trường hợp của em là ok chưa hả anh?
Nếu ok thì em chốt luôn không xét nghiệm gì nữa.

Tuanmecsedec
23-08-2016, 20:25
Các anh ơi, các anh có kiến thức chuyên môn cao. Các anh chốt giúp em 1 lời tư vấn. 22 ngày với trường hợp của em là ok chưa hả anh?
Nếu ok thì em chốt luôn không xét nghiệm gì nữa.

Bạn có nguy cơ đâu mà chốt hay không chốt.