PDA

View Full Version : Sợ nguy cơ khi đi châm cứu

phuonganh448
22-08-2016, 21:32
Em chào các anh, chị trong diễn đàn, các anh chị cho em hỏi là ngày hôm qua em có đưa bố em đến một cơ sở châm cứu do ông bị đau lưng lâu nhưng không khỏi, có người mách em đến chỗ này. Lúc họ làm thì em cũng ngồi ở đấy, nhưng em thấy người ta không lấy bộ kim châm còn bao niêm phong mà lấy ở một gói dùng dở ra, em có hỏi thì người ta bảo là kim mới nhưng em vẫn thấy hơi lo, liệu nếu đấy là kim dùng rồi thì có nguy cơ không ạ, em cảm ơn anh chị.

Giaitoaloau
22-08-2016, 21:35
Em chào các anh, chị trong diễn đàn, các anh chị cho em hỏi là ngày hôm qua em có đưa bố em đến một cơ sở châm cứu do ông bị đau lưng lâu nhưng không khỏi, có người mách em đến chỗ này. Lúc họ làm thì em cũng ngồi ở đấy, nhưng em thấy người ta không lấy bộ kim châm còn bao niêm phong mà lấy ở một gói dùng dở ra, em có hỏi thì người ta bảo là kim mới nhưng em vẫn thấy hơi lo, liệu nếu đấy là kim dùng rồi thì có nguy cơ không ạ, em cảm ơn anh chị.

Ko sao đâu bạn..!kim châm cứu có cấu tạo đặc lên ko làm lây nhiễm HIV đc..!Bố của bạn an toàn..!

Tịnh Tâm
22-08-2016, 21:35
Dùng kim mới. Bạn có thể yên tâm. Do bạn lo nghĩ nên dễ suy đoán dùng kim cũ.

Charles
22-08-2016, 21:37

Bạn yên tâm không có nguy cơ đâu.

phuonganh448
22-08-2016, 21:42
Nếu giả sử có là kim dùng rồi thì có nguy cơ không các anh, vì việc này mà từ hôm qua đến nay em lo quá không làm được gì cả, lại thêm cảm giác ân hận nữa. :((

Charles
22-08-2016, 21:47
Nếu giả sử có là kim dùng rồi thì có nguy cơ không các anh, vì việc này mà từ hôm qua đến nay em lo quá không làm được gì cả, lại thêm cảm giác ân hận nữa. :((

Dù là kim dùng rồi cũng không có nguy cơ, vì kim châm cứu cấu tạo đặc không chứa được máu nên vius không thể tồn tại để lây nhiễm sang nngười khác.

Tuanmecsedec
23-08-2016, 09:35

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.