PDA

View Full Version : Uống nhiều thực phẩm chức năng có ảnh hưởng đến kq hiv không ạ?

linhlinh471
24-08-2016, 09:04
Thưa các anh chị trong diễn đàn!!! Hồi 77 ngày trước e có quan hệ bằng miệng đồng tính nam và người đó có bắn tinh dịch vào miệng e. Sau đó 77 ngày( tức là đúng 11 tuần) thì e có xn test nhanh tại nhà và kq âm tính. Cho e hỏi là kq đó có khả quan không ạ? Nhưng vấn đề chính làndo e có tiểu sử dùng nhiều thực phẩm chức năng như vitamin và khoáng chất tổng hợp đã được 3 năm rồi ạ và giờ e vẫn còn dùng nên không biết dùng cái đó nó có làm tiết kháng thể chậm làm ảnh hưởng đến kq xn không ạ? Tại vì e có đọc đc 1 bài viết trên đây là dùng cái đó nó có tác dụng gần như pep mà những người dùng pep thì phải đợi tới 6 tháng để khẳng định. Bây giờ e hoang mang quá mong các anh chị trong BQT tư vấn giúp e ạ.

Tuanmecsedec
24-08-2016, 09:06
Thưa các anh chị trong diễn đàn!!! Hồi 77 ngày trước e có quan hệ bằng miệng đồng tính nam và người đó có bắn tinh dịch vào miệng e. Sau đó 77 ngày( tức là đúng 11 tuần) thì e có xn test nhanh tại nhà và kq âm tính. Cho e hỏi là kq đó có khả quan không ạ? Nhưng vấn đề chính làndo e có tiểu sử dùng nhiều thực phẩm chức năng như vitamin và khoáng chất tổng hợp đã được 3 năm rồi ạ và giờ e vẫn còn dùng nên không biết dùng cái đó nó có làm tiết kháng thể chậm làm ảnh hưởng đến kq xn không ạ? Tại vì e có đọc đc 1 bài viết trên đây là dùng cái đó nó có tác dụng gần như pep mà những người dùng pep thì phải đợi tới 6 tháng để khẳng định. Bây giờ e hoang mang quá mong các anh chị trong BQT tư vấn giúp e ạ.
Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Như vậy,sau 11 tuần bạn xét nghiệm âm tính cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn thì yên tâm mình không nhiễm. .Huống chi những gì bạn kể là do lo lắng thôi không có nguy cơ .

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

linhlinh471
24-08-2016, 09:42
Nhưng ý e muốn hỏi là uống nhiều thực phẩm chức năng như vitamin và khoáng tổng hợp thì nó có ảnh hưởng đến kq xn không ạ? Tại vì e sử dụng cái đó đc 3 năm rồi, bây giờ e vẫn còn dùng và dùng hằng ngày. E không biết là dùng cái đó nó có làm tiết kháng thể chậm không ạ? Tại vì e có đọc được 1 bài viết là thực phẩm chức năng có tác dụng gần như pep nếu sử dụng trong 1 thời gian dài. Mà người dùng pep thì phải đợi tới 6 tháng lận. Mong a có thể giải đáp thắc mắc này giúp e ạ.

Tuanmecsedec
24-08-2016, 09:48
Nhưng ý e muốn hỏi là uống nhiều thực phẩm chức năng như vitamin và khoáng tổng hợp thì nó có ảnh hưởng đến kq xn không ạ? Tại vì e sử dụng cái đó đc 3 năm rồi, bây giờ e vẫn còn dùng và dùng hằng ngày. E không biết là dùng cái đó nó có làm tiết kháng thể chậm không ạ? Tại vì e có đọc được 1 bài viết là thực phẩm chức năng có tác dụng gần như pep nếu sử dụng trong 1 thời gian dài. Mà người dùng pep thì phải đợi tới 6 tháng lận. Mong a có thể giải đáp thắc mắc này giúp e ạ.

Thực phẩm chức năng như vitamin không ảnh hưởng xét nghiệm HIV bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

linhlinh471
24-08-2016, 18:44
a ơi cho e hỏi là os bằng miệng và bị bắn tinh dịch vô miệng thật sự không có nguy cơ hả a? tại vì e được tư vấn ở 1 diễn đàn khác là os có nguy cơ lây nhiễm nhưng thấp. điều đó làm e rất hoang mang, ở đây e không nói là e phản bác ai mà do 2 ý kiến trái chiều nên e thật sự rất lo sợ và hoang mang vì nói thật kiến thức về hiv của e rất kém. mong a chị có thể tư vấn giúp e không ạ? e được tư vấn 11 tuần ât bằng test nhanh bằng determine 1/2 ab là an toàn rồi nhưng bây giờ e muốn giải tỏa lo lắng và trang bị thêm kiến thức về hiv cho mình đó ạ. chứ do lên mạng tìm hiểu thì có nhiều ý kiến trái chiều quá làm người ít hiểu biết như e lo lắng và lo sợ cứ nghĩ trường hợp nào cũng có nguy cơ. mong a chị có thể giúp e ạ.

Tuanmecsedec
24-08-2016, 19:08
a ơi cho e hỏi là os bằng miệng và bị bắn tinh dịch vô miệng thật sự không có nguy cơ hả a? tại vì e được tư vấn ở 1 diễn đàn khác là os có nguy cơ lây nhiễm nhưng thấp. điều đó làm e rất hoang mang, ở đây e không nói là e phản bác ai mà do 2 ý kiến trái chiều nên e thật sự rất lo sợ và hoang mang vì nói thật kiến thức về hiv của e rất kém. mong a chị có thể tư vấn giúp e không ạ? e được tư vấn 11 tuần ât bằng test nhanh bằng determine 1/2 ab là an toàn rồi nhưng bây giờ e muốn giải tỏa lo lắng và trang bị thêm kiến thức về hiv cho mình đó ạ. chứ do lên mạng tìm hiểu thì có nhiều ý kiến trái chiều quá làm người ít hiểu biết như e lo lắng và lo sợ cứ nghĩ trường hợp nào cũng có nguy cơ. mong a chị có thể giúp e ạ.

Hiện nay có những diễn đàn và mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí. Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp.Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy, họ tạo ra những diễn đàn và họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang, khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Bạn đọc thêm 2 chủ đề này nhận xét từ thành viên ;

Chủ đề: Bức xúc về sự vô lương tâm lợi dụng sự lo lắng của mọi người để chuộc lợi (http://www.diendanhiv.vn/threads/37289-Buc-xuc-ve-su-vo-luong-tam-loi-dung-su-lo-lang-cua-moi-nguoi-de-chuoc-loi)
Chủ đề: Suy nghĩ về cách tư vấn cho hành động hớt tóc cạo mặt (http://www.diendanhiv.vn/threads/34980-Suy-nghi-ve-cach-tu-van-cho-hanh-dong-hot-toc-cao-mat)
Chủ đề: cảnh báo cho anh em về diễn đàn khác tư vấn thu phí (http://www.diendanhiv.vn/threads/45342-ca-nh-ba-o-cho-anh-em-ve-dien-dan-khac-tu-van-thu-phi)

Tuanmecsedec muốn nói cho các bạn hiểu khi tham gia Diendanhiv.vn.

+ Đối với tất cả ban quản trị chúng tôi khi điều hành một diễn đàn tư vấn hoàn toàn miễn phí,tức là không thu bất kỳ bạn và các bạn 1 đồng xu nào và chúng tôi bỏ tâm huyết ra để tư vấn giúp đỡ cho mọi người cũng là giúp cho phòng chống HIV của Việt Nam để mọi người hiểu hơn tác hại dẫn đến con đường lây nhiễm HIV và giúp cho mọi người nhìn ra hiểu rõ để không phân biệt đối xử kỳ thị với người có HIV.

+ Tôi là nick Tuanmecsedec là Admin điều hành cao nhất diễn đàn và một số Smod khi tham gia điều hành diễn đàn cũng như tư vấn điều có qua các lớp tập huấn và có bằng cấp.

+ Nên chúng tôi ở đây nói cho bạn và các bạn rõ,ban điều hành chúng tôi không rảnh mà lên đây tư vấn bừa.Các bạn nên hiểu nếu chúng tôi tư vấn bừa,không chỉ tác hại chính riêng cho bạn mà sẽ làm tác hại cho tất cả cộng đồng.

_ Ví dụ,các bạn có nguy cơ chúng tôi nói có,để các bạn còn biết lo đi xét nghiệm và phòng tránh cho người thân hoặc các bạn đã xét nghiệm an toàn thì chúng tôi nói đã an toàn.

Nếu các bạn tin thì tham gia diễn đàn hỏi,còn không tin thì đến nơi nào đó cảm thấy tin mà hỏi đi.

Charles
24-08-2016, 19:09

Bạn lưu ý đây là Box xét nghiệm, nếu bạn hỏi sai mục đích của chủ đề thì topic của bạn sẽ bị khóa lại.