PDA

View Full Version : Hôn sâu có bị hiv không nếu cả 2 đều có vết thương hở trong miệng

Buonchosophan
24-08-2016, 22:32
Chào mọi người. Em xin phép kể hành vi của em như sau ạ.. hôm bữa em có đi karaoke ôm em có hôn sâu một người em không rỏ người đó là nữ hay nam chuyển giới nữa em hôn mà nghe mùi tanh của máu hình như người đó có vấn đề về răng miệng đang chảy máu á và miệng em lúc đó có vết thương hở củng đang chảy máu và sau đó em lấy tay sờ vào bộ phận sinh dục người đó rồi em sờ vào dương vật của em nếu dính máu mà tay em hay dương vật bị trầy sước hay nó có thể chui vào lỗ sáo của em vậy có bị lây hiv không ạ ... tại sau đó một tuần em bị nỗi mụn ngứa hết người gãi thì đỏ cở ngày sau lặng rồi ngứa nữa ạ và 2 ngày sau em bị đau cơ và sốt liên tiếp 2 tuần ạ và đến tuần thứ tư thì em bị tiêu chảy 2 tuần liên tiếp luôn ạ và nay là 6 tuần mà vẫn ngứa ạ ... Em hoang mang quá mong mọi người tư vấn về hành vi và triệu chứng của em có phại bi hiv không ạ.. Em cảm ơn nhiều ạ

Không Ngừng Bước
25-08-2016, 00:58
Chào mọi người. Em xin phép kể hành vi của em như sau ạ.. hôm bữa em có đi karaoke ôm em có hôn sâu một người em không rỏ người đó là nữ hay nam chuyển giới nữa em hôn mà nghe mùi tanh của máu hình như người đó có vấn đề về răng miệng đang chảy máu á và miệng em lúc đó có vết thương hở củng đang chảy máu và sau đó em lấy tay sờ vào bộ phận sinh dục người đó rồi em sờ vào dương vật của em nếu dính máu mà tay em hay dương vật bị trầy sước hay nó có thể chui vào lỗ sáo của em vậy có bị lây hiv không ạ ... tại sau đó một tuần em bị nỗi mụn ngứa hết người gãi thì đỏ cở ngày sau lặng rồi ngứa nữa ạ và 2 ngày sau em bị đau cơ và sốt liên tiếp 2 tuần ạ và đến tuần thứ tư thì em bị tiêu chảy 2 tuần liên tiếp luôn ạ và nay là 6 tuần mà vẫn ngứa ạ ... Em hoang mang quá mong mọi người tư vấn về hành vi và triệu chứng của em có phại bi hiv không ạ.. Em cảm ơn nhiều ạ

Yên tâm k có nguy cơ như vậy đâu bạn. HIV ko có biểu hiện nào cụ thể để khẳng định sự tồn tại của nó, thế nên bạn đừng gán ghép những biểu hiện đó cho HIV.
Bạn bị gì thì điều trị cái đó thôi bạn.

Tuanmecsedec
25-08-2016, 06:40

Hôn không làm lây nhiễm HIV.

Nụ hôn mang lại nhiều lợi ích cho sức khoẻ, hôn say đắm không chỉ đem lại cảm giác dễ chịu, ngọt ngào và cả sự thư giãn mà còn có thể tăng khả năng kháng bệnh, tăng bài tiết nước bọt giúp làm sạch các vi khuẩn

Mỗi người có cách riêng và chỉ có thể nói rằng hôn sâu là sự nhập cuộc say đắm của cả 2 người. Một phát hiện thú vị là nụ hôn sâu và đắm đuối sẽ giúp cho gương mặt trông trẻ hơn, rạng rỡ hơn vì não tiết ra hormon oxytocine đem lại cảm giác dễ chịu và gắn bó với nhau hơn.

Nụ hôn nồng cháy có thể đốt cháy 2 Kcalo/phút, kích hoạt quá trình trao đổi chất và chuyển hoá năng lượng lên gấp đôi và vì thế nhiều người nghĩ rằng hôn có tác dụng tương tự như khi tập thể dục hay đi bộ nhanh.

Đồng thời với hôn là một quá trình trao đổi chất. Khi hôn sâu, đôi bạn tình trao và nhận 9 mg nước, 0,7 mg albumin, 1,7 mg chất béo, 0,4 mg muối và 0,1 g chất hữu cơ. Do vậy, điều cần lưu ý là hôn có thể làm lây truyền một số bệnh như bệnh cúm, bệnh mononucleose (còn được gọi là bệnh của nụ hôn), bệnh mụn giộp và cả bệnh viêm gan virus B.

Tuy nhiên, với HIV thì có khác, kể cả hôn sâu cũng không có nguy cơ bị nhiễm HIV và cho đến nay, chưa có thông báo nào về nhiễm HIV qua đường hôn nhau.

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được tư vấn :

Chủ đề: Môi bị nứt chảy máu hôn sâu có bị lây HIV ko ? (http://diendanhiv.vn/threads/27252-Moi-bi-nut-chay-mau-hon-sau-co-bi-lay-HIV-ko)
Chủ đề: Mong anh Tuấn giúp đỡ sợ nhiệm hiv khi hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/7257-Mong-anh-Tuan-giup-do-so-nhiem-hiv-khi-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn có lây nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.vn/threads/5829-Hon-co-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mong các anh chị tư vấn cho e sợ lây nhiễm hiv hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/5863-Mong-cac-anh-chi-tu-van-cho-e-so-lay-nhiem-hiv-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn sâu có làm lây nhiễm hiv không? (http://diendanhiv.vn/threads/161-Hon-sau-co-lam-lay-nhiem-hiv-khong)
Chủ đề: hôn bị cắn có làm lây nhiễm hiv? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8114-hon-bi-can-co-lam-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Help!!! hôn sâu có bị nhiễm HIV hay giang mai ko ạ (http://diendanhiv.com.vn/threads/8061-Help-hon-sau-co-bi-nhie-m-HIV-hay-giang-mai-ko-a)
Chủ đề: Cho em hỏi về hôn nguy cơ lây nhiễm hiv?. (http://diendanhiv.com.vn/threads/6161-Cho-em-hoi-ve-hon-nguy-co-lay-nhiem-hiv)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Buonchosophan
25-08-2016, 17:35
Dạ em biết hôn sâu không lây hiv nhưng lúc đó trong miện người đó đang chảy máu và máu của người đó tiếp súc với vết thương đang chảy máu của em nên em sợ quá anh chị ơi .. tại em đọc có nhiều thông tin mâu thuẫn về vấn đề này quá . Chổ thì nói có nguy cơ còn chổ thì nói không có nguy cơ.. mong anh chị trên diễn đàn giải thích cho em hiểu được không ạ .. hiện tại em lo quá không muốn làm gì luôn.. Em cứ nghĩ mình bị hiv vì các triệu chứng á anh chị hix hix do từ giờ em không bị triệu chứng như vậy ạ

Charles
25-08-2016, 20:14
Dạ em biết hôn sâu không lây hiv nhưng lúc đó trong miện người đó đang chảy máu và máu của người đó tiếp súc với vết thương đang chảy máu của em nên em sợ quá anh chị ơi .. tại em đọc có nhiều thông tin mâu thuẫn về vấn đề này quá . Chổ thì nói có nguy cơ còn chổ thì nói không có nguy cơ.. mong anh chị trên diễn đàn giải thích cho em hiểu được không ạ .. hiện tại em lo quá không muốn làm gì luôn.. Em cứ nghĩ mình bị hiv vì các triệu chứng á anh chị hix hix do từ giờ em không bị triệu chứng như vậy ạ

Hôn không làm lây nhiễm HIV trong mọi tình huống.
Nếu hôn mà làm lây nhiễm HIV thì thế giới này có H hết rồi, đâu đến lượt bạn giờ mới có nguy cơ.

Tuanmecsedec
26-08-2016, 07:03

Tuanmecsedec khẳng định không có nguy cơ về HIV trong hành vi hôn nhau.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Buonchosophan
26-08-2016, 21:14
Dạ nếu cả 2 đều vết thương đang chảy máu củng không sao hả anh tuấn.. theo em tìm hiểu là nếu vi rút trong máu mà gặp nước bọt thì bị bất hoạt không thể lây cho người khác đúng không ạ ..

Charles
26-08-2016, 21:17
Dạ nếu cả 2 đều vết thương đang chảy máu củng không sao hả anh tuấn.. theo em tìm hiểu là nếu vi rút trong máu mà gặp nước bọt thì bị bất hoạt không thể lây cho người khác đúng không ạ ..

Nếu cả 2 mồm miệng đang chảy máu thì làm sao mà hôn nhau được. Vd của bạn không thực tế.

Buonchosophan
26-08-2016, 23:39
Dạ em hiểu ý anh nói nhưng em chắc chắn là trong miện người đó có vấn đề và đang chảy máu á... và miện của em củng đang chảy máu á a em ko hiểu sao hết lúc chảy máu mà lựa trúng lúc hôn máu lại chảy hixhix .. có thật nên em mới sợ có nguy cơ rồi lên đê hỏi anh chị đấy ạ ..

Buonchosophan
26-08-2016, 23:41
Dạ em hiểu ý anh nói nhưng em chắc chắn là trong miện người đó có vấn đề và đang chảy máu á... và miện của em củng đang chảy máu á a em ko hiểu sao hết lúc chảy máu mà lựa trúng lúc hôn máu lại chảy hixhix .. có thật nên em mới sợ có nguy cơ rồi lên đê hỏi anh chị đấy ạ ..

Không Ngừng Bước
27-08-2016, 01:07

Chảy máu lợi hay các tổn thương nhỏ trong miệng dù có chảy máu cũng không tạo thành nguy cơ đc. Bạn yên tâm với những gì đã được tư vấn.

Charles
27-08-2016, 08:40

BQT khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ với HIV.

Trungbuild
27-08-2016, 09:00
Bạn nên yên tâm khi đuợc BQT tư vấn KHÔNG CÓ NGUY CƠ.

songchungvoi_HIV
27-08-2016, 10:40
Hun nhau kiểu cháo lưỡi mà nhiễm HIV thì trên màn bạt cũng như đời thường chả có cập Nam Nư nào dám hun

Buonchosophan
29-08-2016, 12:31
Dạ em cảm ơn anh chị trên diễn đàn nhiều lắm ạ.. vậy mà cứ tưởng mình bị hiv vì mấy triệu chứng đó chứ.. vậy em có cần đi xét nghiệm sau 3 tháng không ạ

songchungvoi_HIV
29-08-2016, 12:35
Dạ em cảm ơn anh chị trên diễn đàn nhiều lắm ạ.. vậy mà cứ tưởng mình bị hiv vì mấy triệu chứng đó chứ.. vậy em có cần đi xét nghiệm sau 3 tháng không ạ
Bạn đọc lại từ đầu bạn sẽ có câu trả lời có hay ko cần XN, Đừng hỏi ngược

Tuanmecsedec
29-08-2016, 14:03

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi.Vì vậy có cần xét nghiệm hay không thì bạn hỏi lại chính mình.

Buonchosophan
31-08-2016, 18:55
Dạ em sr anh chị em hỏi hơi nhiều do em sợ quá nên hỏi kỹ hơn cho yên tâm á ..anh chị thông cảm cho em ạ.. vậy em ko cần phải xét nghiệm phải không ạ

Charles
31-08-2016, 20:08
Dạ em sr anh chị em hỏi hơi nhiều do em sợ quá nên hỏi kỹ hơn cho yên tâm á ..anh chị thông cảm cho em ạ.. vậy em ko cần phải xét nghiệm phải không ạ

Bạn không có nguy cơ XN làm gì cho tốn máu hại tiền.

Buonchosophan
31-08-2016, 21:30
Em cảm ơn tất cả mọi người rất nhiều ạ .. ở diễn đàn của anh chị tư vấn rất rỏ ràng cái nào có nguy cơ thì nói có , còn không thì nói không . Không như diễn đàn bên kia nói em hôn mà hai bên đều có máu là có nguy cơ đấy. Mà thêm triệu chứng giống hiv nữa nên bạn gọi bs b để đc tư vấn cụ thể hơn . Rồi nói chập chừng là hành vi hôn mà cả 2 có vết thương đang chảy máu như vậy là có nguy cơ nhưng thấp làm em gục ngã buôn xui hết tất cả luôn ... Rồi nói em cần xét nghiệm sau 3 tháng á .. giờ thì được anh chị ở diễn đàn bên mình tư vấn như vậy là em yên tâm rồi ạ . Em cảm ơn tất cả anh chị đã tư vấn cho em đặt biệt là anh trường xuân và anh tuấn ạ.... à cho em hỏi câu cuối cùng là còn tay dính máu hay dịch có hiv dính vào tay rồi sờ vào lổ sáo của dương vật có bị lây hiv ko ạ nếu tay hay dương vật bị tổn thương .. và hiv có thể chui vào vết thương trên tay hay lô sáo dương vật ko ạ

Charles
31-08-2016, 21:48
Em cảm ơn tất cả mọi người rất nhiều ạ .. ở diễn đàn của anh chị tư vấn rất rỏ ràng cái nào có nguy cơ thì nói có , còn không thì nói không . Không như diễn đàn bên kia nói em hôn mà hai bên đều có máu là có nguy cơ đấy. Mà thêm triệu chứng giống hiv nữa nên bạn gọi bs b để đc tư vấn cụ thể hơn . Rồi nói chập chừng là hành vi hôn mà cả 2 có vết thương đang chảy máu như vậy là có nguy cơ nhưng thấp làm em gục ngã buôn xui hết tất cả luôn ... Rồi nói em cần xét nghiệm sau 3 tháng á .. giờ thì được anh chị ở diễn đàn bên mình tư vấn như vậy là em yên tâm rồi ạ . Em cảm ơn tất cả anh chị đã tư vấn cho em đặt biệt là anh trường xuân và anh tuấn ạ.... à cho em hỏi câu cuối cùng là còn tay dính máu hay dịch có hiv dính vào tay rồi sờ vào lổ sáo của dương vật có bị lây hiv ko ạ nếu tay hay dương vật bị tổn thương .. và hiv có thể chui vào vết thương trên tay hay lô sáo dương vật ko ạ

Không có nguy cơ, HIV không lây gián tiếp như vậy bạn.

Tuanmecsedec
01-09-2016, 07:15

Hiện nay có những diễn đàn và mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí.Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp.Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy,họ tạo ra những diễn đàn và chỉ có 1 người cố tình tạo ra nhiều nick, mục đích họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang,khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Bạn đọc thêm 3 chủ đề này nhận xét từ thành viên ;

Chủ đề: Bức xúc về sự vô lương tâm lợi dụng sự lo lắng của mọi người để chuộc lợi (http://www.diendanhiv.vn/threads/37289-Buc-xuc-ve-su-vo-luong-tam-loi-dung-su-lo-lang-cua-moi-nguoi-de-chuoc-loi)
Chủ đề: Suy nghĩ về cách tư vấn cho hành động hớt tóc cạo mặt (http://www.diendanhiv.vn/threads/34980-Suy-nghi-ve-cach-tu-van-cho-hanh-dong-hot-toc-cao-mat)
Chủ đề: cảnh báo cho anh em về diễn đàn khác tư vấn thu phí (http://www.diendanhiv.vn/threads/45342-ca-nh-ba-o-cho-anh-em-ve-dien-dan-khac-tu-van-thu-phi)