PDA

View Full Version : Cần a chị giúp đỡ e chút sau 3 tháng âm tính hiv ?

Kimphuong87
01-11-2013, 21:37
E chào a Tuấn và Tất cả các a chị, e Là nữ hiện tại e đang rất lo lắng cho bản thân Mình chuyện Là thế này . E có yêu 1 Ng Đàn ông và không biết a ta bị nghiện chúng e Đã qhtd rất nhiều Lần ko Dc bảo vệ và cách đây 3 tháng e Đã chia tay Ng ấy nhưng khi chia tay a Ấy Đã nói Là bị nhiễm HIV , e cũng chỉ tưởng a Ấy doạ e thôi nhưng thật sự e Đã rất lo lắng và thực sự Tuyết vọng khi Ng ấy Đã gửi kq xn HIV Đã Dương tính , giờ e thực sự lo lắng cho bản thân Mình , e có nên mạng truy cập và Đc tư Vấn Là trường hợp của e thực sự Là nguy hiểm và Khả năng bị h Là rất cao, sau khi chia tay đến bây giờ đã Dc 3 tháng . Sáng nay e lấy hết can đảm đi xn tại bv Đa khoa Hải Dương bằng pp ghi trong giấy xn Là pp anti sau 2 tiếng lấy kq . Kính mong a Tuấn và các a chị cho e 1 lời khuyên chân Thành , trường hợp của e Là nguy hiểm khi qh ko an toàn với người có HIV với kq âm tính sau Lần qh cuối cùng âm 3 tháng Có nói Dc điều j ko ạ? Vì khi xn xong e có hỏi bs thì bs trả lời rằng nguy cơ của e Là rất cao nên 3 tháng âm tính thì sau 6 tháng nữa xn lại.mong a chị cho e lời khuyên để e vượt qua Dc hoàn cảnh khó khăn này .e xin cám ơn .

Tuanmecsedec
01-11-2013, 21:40
E chào a Tuấn và Tất cả các a chị, e Là nữ hiện tại e đang rất lo lắng cho bản thân Mình chuyện Là thế này . E có yêu 1 Ng Đàn ông và không biết a ta bị nghiện chúng e Đã qhtd rất nhiều Lần ko Dc bảo vệ và cách đây 3 tháng e Đã chia tay Ng ấy nhưng khi chia tay a Ấy Đã nói Là bị nhiễm HIV , e cũng chỉ tưởng a Ấy doạ e thôi nhưng thật sự e Đã rất lo lắng và thực sự Tuyết vọng khi Ng ấy Đã gửi kq xn HIV Đã Dương tính , giờ e thực sự lo lắng cho bản thân Mình , e có nên mạng truy cập và Đc tư Vấn Là trường hợp của e thực sự Là nguy hiểm và Khả năng bị h Là rất cao, sau khi chia tay đến bây giờ đã Dc 3 tháng . Sáng nay e lấy hết can đảm đi xn tại bv Đa khoa Hải Dương bằng pp ghi trong giấy xn Là pp anti sau 2 tiếng lấy kq . Kính mong a Tuấn và các a chị cho e 1 lời khuyên chân Thành , trường hợp của e Là nguy hiểm khi qh ko an toàn với người có HIV với kq âm tính sau Lần qh cuối cùng âm 3 tháng Có nói Dc điều j ko ạ? Vì khi xn xong e có hỏi bs thì bs trả lời rằng nguy cơ của e Là rất cao nên 3 tháng âm tính thì sau 6 tháng nữa xn lại.mong a chị cho e lời khuyên để e vượt qua Dc hoàn cảnh khó khăn này .e xin cám ơn .

Bạn yên tâm,nếu cột mốc lần cuối cùng quan hệ, sau 3 tháng bạn xét nghiệm âm tính thì đã an toàn.Chúc mừng bạn.

Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

songchungvoi_HIV
01-11-2013, 21:44
Bạn đã chia tay người Nhiễm HIV cách đây 3 tháng và xn vào thời điểm sao nguy cơ cuối cùng là 3 tháng AT thì bạn an toàn

Kimphuong87
01-11-2013, 21:45
E cám ơn a rất nhiều nhưng thực sự e ko dám tin Mình Đã âm tính , theo a th của e có Cần thiết xn lại sau 6 tháng ko a? E có thể quên HIV và nỗi ám Ảnh này chưa ạ? Để e có thể cố gắng những thời gian sắp tới?

trungan1987
01-11-2013, 21:47
Tính từ lúc bạn qh lần cuối cùng với ng đó... và chia tay ng đó đến h là 3 tháng... bạn xn âm tính thì bạn hoàn toàn yên tâm... và ko cần phải xn lại...

Kimphuong87
01-11-2013, 21:50
Vâng e chân Thành cám ơn các Anh Đã tư Vấn giúp e . nhưng e Vẫn còn 1 điều băn khoăn Là sao Ng con trai kia e qh Đã nhiễm HIV 2 chúng e qh rất nhiều Lần ko Dc bảo vệ mà e lại ko bị ạ?

xindoi1_cohoi
01-11-2013, 21:56
E chào a Tuấn và Tất cả các a chị, e Là nữ hiện tại e đang rất lo lắng cho bản thân Mình chuyện Là thế này . E có yêu 1 Ng Đàn ông và không biết a ta bị nghiện chúng e Đã qhtd rất nhiều Lần ko Dc bảo vệ và cách đây 3 tháng e Đã chia tay Ng ấy nhưng khi chia tay a Ấy Đã nói Là bị nhiễm HIV , e cũng chỉ tưởng a Ấy doạ e thôi nhưng thật sự e Đã rất lo lắng và thực sự Tuyết vọng khi Ng ấy Đã gửi kq xn HIV Đã Dương tính , giờ e thực sự lo lắng cho bản thân Mình , e có nên mạng truy cập và Đc tư Vấn Là trường hợp của e thực sự Là nguy hiểm và Khả năng bị h Là rất cao, sau khi chia tay đến bây giờ đã Dc 3 tháng . Sáng nay e lấy hết can đảm đi xn tại bv Đa khoa Hải Dương bằng pp ghi trong giấy xn Là pp anti sau 2 tiếng lấy kq . Kính mong a Tuấn và các a chị cho e 1 lời khuyên chân Thành , trường hợp của e Là nguy hiểm khi qh ko an toàn với người có HIV với kq âm tính sau Lần qh cuối cùng âm 3 tháng Có nói Dc điều j ko ạ? Vì khi xn xong e có hỏi bs thì bs trả lời rằng nguy cơ của e Là rất cao nên 3 tháng âm tính thì sau 6 tháng nữa xn lại.mong a chị cho e lời khuyên để e vượt qua Dc hoàn cảnh khó khăn này .e xin cám ơn . mổ bò ăn mừg đê :zk206:

songchungvoi_HIV
01-11-2013, 21:56
Vâng e chân Thành cám ơn các Anh Đã tư Vấn giúp e . nhưng e Vẫn còn 1 điều băn khoăn Là sao Ng con trai kia e qh Đã nhiễm HIV 2 chúng e qh rất nhiều Lần ko Dc bảo vệ mà e lại ko bị ạ?
Tôi là người tiếp xúc và sống với người nhiễm HIV nhiều nhất tại DD này, có rất rất nhiều đôi như bạn, Bạn nên nhớ lại xem tôi có nói đúng không nhé: Người nghiện ma túy hầu như bản năng sinh lý rất kém. Họ ít quan hệ và nếu đúng hơn chỉ là thoáng qua, chính cái điểm này mà bạn đã thoát nạn. Thật ra tôi k dám nói rõ ràng vì bạn là nữ nếu tôi dùng từ chuyên môn quá làm bạn ái ngại thì tôi lại ái nị. Thật sự trường hợp của bạn rất rất nhiều. và bạn cũng nằm trong con số may mắn ấy

Charles
01-11-2013, 21:58
E cám ơn a rất nhiều nhưng thực sự e ko dám tin Mình Đã âm tính , theo a th của e có Cần thiết xn lại sau 6 tháng ko a? E có thể quên HIV và nỗi ám Ảnh này chưa ạ? Để e có thể cố gắng những thời gian sắp tới?

Trường hợp của bạn không dùng PEP thì kết quả XN ÂT sau 3 tháng bạn hoàn toàn yên tâm.

Tuanmecsedec
01-11-2013, 21:58

Vấn đề này gặp rất nhiều bạn.Bạn là 1 những người may mắn.

Kimphuong87
01-11-2013, 22:03
Vâng e cám ơn Anh Đã giúp e đỡ lo lắng hơn e Là nữ thật ạ. 3 tháng qua e rất đau khổ và lo lắng e có đi tư Vấn thì Dc chị y tá giới thiệu e vào dd , nay Dc các a giúp đỡ e cũng đỡ lo lắng và vượt qua Dc thời gian Tuyệt vọng này . Lần nữa cho e xin gửi lời cám ơn chân tình nhất tới các a và mọi người.

trungan1987
01-11-2013, 22:04
Vâng e cám ơn Anh Đã giúp e đỡ lo lắng hơn e Là nữ thật ạ. 3 tháng qua e rất đau khổ và lo lắng e có đi tư Vấn thì Dc chị y tá giới thiệu e vào dd , nay Dc các a giúp đỡ e cũng đỡ lo lắng và vượt qua Dc thời gian Tuyệt vọng này . Lần nữa cho e xin gửi lời cám ơn chân tình nhất tới các a và mọi người.
Bạn hoàn toàn an toàn... đừng lo lắng nữa nhé...

Kimphuong87
01-11-2013, 22:13
Các Anh ơi,e có cần nên Hà Nội để xn lại ko? Hay ở Hải Dương là cũng tin tưởng được ạ? Vì e đọc trên dd mình thấy có nhiều loại phương pháp xét nghiệm quá ?

Tuanmecsedec
01-11-2013, 22:14
Các Anh ơi,e có cần nên Hà Nội để xn lại ko? Hay ở Hải Dương là cũng tin tưởng được ạ? Vì e đọc trên dd mình thấy có nhiều loại phương pháp xét nghiệm quá ?

Yên tâm đi bạn,không cần xét nghiệm lại đâu.

songchungvoi_HIV
01-11-2013, 22:20
Bạn đã thoát nạn, và bạn cứ xem câu trả lời phía trên của tôi, bạn sẽ thấy những gì tôi nói về anh chàng nghiện của bạn có đúng không?

Kimphuong87
01-11-2013, 22:22
Dạ e cám ơn a Tuấn nhiều,vậy là e rất may mắn đúng không a? Cuộc sống cũng đã cho em một cơ hội để sống tiếp làm động lực cho e về sau này ,chính từ nỗi tuyệt vọng e đã thấy cuộc sống đẹp hơn và trân trọng nhưng gì mình có ,dù là nhỏ nhất,1 lần nữa e gái xin cám ơn a Tuấn,a Songchung,bạn Doitan, bạn Trungan và các a đã tư vấn giúp e ,chúc các A mạnh khoẻ và dd mình giúp nhiều bạn như em.Em cám ơn nhiều ạ.

Kimphuong87
15-11-2013, 10:52
Lâu lâu không vào thăm các a,chị,A Tuấn ơi thời gian này e vẫn lo lo ko quên dc cảm giác sợ hãi này dc,và ng e cảm thấy mệt mỏi lắm,ngứa ngáy khó chịu và hay sốt ,đau đầu ,e lo lắm ,theo a e có cần nên Hà Nội để xét nghiệm lại ko a? Vì e đi ra bệnh viện tư vấn ngta toàn bảo 6 tháng xét nghiệm lại nên tâm trạng e lại rối bời ,các chị tư vấn tại Hải Dương còn nói làm 3 pp mới chuẩn xác còn pp e làm là anti chỉ dùng để sàng lọc ,đôi khi không dc chuẩn ạ? Mong a Tuấn cho e lời khuyên ,và cho e hỏi e bắt đầu có các biểu hiện Sốt,đau đầu,sổ mũi và giờ e hay bị ngưá và đau người lắm các biểu hiện trên có phaỉ liên quan đến hiv ko a? E sợ mình bị thì đối mặt với gia đình thế nào đây.kính mong a Tuấn và các a chị cho e lời khuyên chân thành nhất.E cám ơn rất nhiều ạ.

songchungvoi_HIV
15-11-2013, 10:57
Lâu lâu không vào thăm các a,chị,A Tuấn ơi thời gian này e vẫn lo lo ko quên dc cảm giác sợ hãi này dc,và ng e cảm thấy mệt mỏi lắm,ngứa ngáy khó chịu và hay sốt ,đau đầu ,e lo lắm ,theo a e có cần nên Hà Nội để xét nghiệm lại ko a? Vì e đi ra bệnh viện tư vấn ngta toàn bảo 6 tháng xét nghiệm lại nên tâm trạng e lại rối bời ,các chị tư vấn tại Hải Dương còn nói làm 3 pp mới chuẩn xác còn pp e làm là anti chỉ dùng để sàng lọc ,đôi khi không dc chuẩn ạ? Mong a Tuấn cho e lời khuyên ,và cho e hỏi e bắt đầu có các biểu hiện Sốt,đau đầu,sổ mũi và giờ e hay bị ngưá và đau người lắm các biểu hiện trên có phaỉ liên quan đến hiv ko a? E sợ mình bị thì đối mặt với gia đình thế nào đây.kính mong a Tuấn và các a chị cho e lời khuyên chân thành nhất.E cám ơn rất nhiều ạ.
Đã xn AT sau hơn 12 tuần là 100% an toàn, Những gì bạn đang gặp là do vẫn còn lăn tăn về nàng HIV đang đâu đó, HIV nó không có trong người bạn đâu, đừng có tự hù mình nữa, Lo lắng sẽ là nguyên nhân gây nên đau, mệt mõi, và có hiện tượng con gì bò bò ngứa ngáy là đúng rùi, Loại bỏ tư tưởng HIV được rùi đó

Tuanmecsedec
15-11-2013, 10:57

Bạn yên tâm mọi người tư vấn đã an toàn rồi.Những nơi xét nghiệm này họ khuyên bạn 6 tháng vì (trong ví bạn còn tiền ) nên khuyên như vậy.

Kimphuong87
15-11-2013, 11:01
Dạ e cám ơn các a đã tư vấn cho e,và cubgx không cần thiết xét nghiệm lại đúng ko.a Tuấn? E cám ơn.

songchungvoi_HIV
15-11-2013, 11:04
Dạ e cám ơn các a đã tư vấn cho e,và cubgx không cần thiết xét nghiệm lại đúng ko.a Tuấn? E cám ơn.
Không cần XN lại. Phì tiền, để tiền đó ăn 3 tô Phở đặc biệt đê

Tuanmecsedec
15-11-2013, 11:05

Đúng rồi bạn.

dragon
15-11-2013, 11:06
anh hiếu thì chỉ biết có ăn thôi hả

Nguyen Ha
15-11-2013, 13:38

Kê cao gối ngủ đi ko cần xn nữa.

Kimphuong87
15-11-2013, 16:40
E xin cám ơn tất cả các anh các chị đã tư vấn giúp e ạ.

lac_loi
15-11-2013, 17:40
Bạn hãy bình tâm và quay về với cuộc sống bình thường nhé. Chúc bạn hạnh phúc.