PDA

View Full Version : Sợ máu dính vào máy lăn kim

Quynhan
27-08-2016, 12:18
Em đi làm đẹp bằng phương pháp lăn kim vi điểm,tức là dùng mọt đầu kim tròn gồm 12 mũi gắn vào máy lăn kim da mặt bằng tay dài khoảng 25 và thân nhỏ như bút viết bảng,trong quá trình làm,nhân viên đã đeo găng tay,bóc mũi kim trong túi vô trùng ra trước mặt e,trong quá trình lăn mặt,tay phải bạn đó càm máy lăn kim,còn tay trái có nhiệm vụ là vừa bôi tế bào gốc vào mặt,lấy bàn tay trái đó trải dài tế bào gốc ra để cho kim lăm làm,trong quá trình thỉnh thoảng nhân viên có dùng nguyên bàn tay trái đo,tức là các ngón bôi tế bào gốc ở mặt mình điều chinh vào độ nông sâu trên thân máy,khi lăn kim da mặt sẽ bị chảy máu,vậy nhân viên đó đeo găng tay,tay có sờ vào mặt mình mà lại dùng chính bàn tay đó điều chỉnh độ nông sâu trên thân máy,có sợ bị lây nhiễm chéo HIV từ ng này sang ng khác k à ( do bàn tay đó có dính máu và máy lăn đó lăn cho rất nhiều ng à) e cảm ơn

songchungvoi_HIV
27-08-2016, 12:25
Em đi làm đẹp bằng phương pháp lăn kim vi điểm,tức là dùng mọt đầu kim tròn gồm 12 mũi gắn vào máy lăn kim da mặt bằng tay dài khoảng 25 và thân nhỏ như bút viết bảng,trong quá trình làm,nhân viên đã đeo găng tay,bóc mũi kim trong túi vô trùng ra trước mặt e,trong quá trình lăn mặt,tay phải bạn đó càm máy lăn kim,còn tay trái có nhiệm vụ là vừa bôi tế bào gốc vào mặt,lấy bàn tay trái đó trải dài tế bào gốc ra để cho kim lăm làm,trong quá trình thỉnh thoảng nhân viên có dùng nguyên bàn tay trái đo,tức là các ngón bôi tế bào gốc ở mặt mình điều chinh vào độ nông sâu trên thân máy,khi lăn kim da mặt sẽ bị chảy máu,vậy nhân viên đó đeo găng tay,tay có sờ vào mặt mình mà lại dùng chính bàn tay đó điều chỉnh độ nông sâu trên thân máy,có sợ bị lây nhiễm chéo HIV từ ng này sang ng khác k à ( do bàn tay đó có dính máu và máy lăn đó lăn cho rất nhiều ng à) e cảm ơn
Khi nào con mắt bạn nhìn thấy gương mặt nữ nhân viên kỷ thuật như hình này thì lên đây hỏi:

Quynhan
27-08-2016, 12:28
Em không hiểu a,a có thể tư vấn cho e đc k

Trungbuild
27-08-2016, 12:34

Bạn không có nguy cơ đâu mà lo.

songchungvoi_HIV
27-08-2016, 12:38
Tư vấn bằng dẫn dụ mà ko hiểu thì hiểu gì trời??

Quynhan
27-08-2016, 12:47
Co ngia là k bị hả a và bao gio mặt e chảy máu như cô gái kia và ng khác cũng bị như thé tay cô ta cầm vao mới bị à,A k biêt là trong qua trình lăn kim mặt mọi ng đã bị chảy máu roi a nhé ( thực chất của lăn kim là phá vỡ mô dưới da hay gọi cho dễ hiểu là làm nát bề mặt da rồi)

Không Ngừng Bước
27-08-2016, 13:07
Co ngia là k bị hả a và bao gio mặt e chảy máu như cô gái kia và ng khác cũng bị như thé tay cô ta cầm vao mới bị à,A k biêt là trong qua trình lăn kim mặt mọi ng đã bị chảy máu roi a nhé ( thực chất của lăn kim là phá vỡ mô dưới da hay gọi cho dễ hiểu là làm nát bề mặt da rồi)

K có nguy cơ như vậy đâu bạn.

songchungvoi_HIV
27-08-2016, 13:16
Nếu có nguy cơ nói ngay chứ dài dòng chi cho mệt dậy chời

Quynhan
28-08-2016, 18:56
Em vẫn cứ lo quá anh à,đi làm đẹp mà cứ như thế này thà ở nhà cho xong

Charles
28-08-2016, 18:59

Trường hợp của bạn không có nguy cơ với HIV, bạn yên tâm.

songchungvoi_HIV
28-08-2016, 20:57
Não bạn chả động tí nào

Tuanmecsedec
29-08-2016, 07:47

Hình như vấn đề này,bạn đã trực tiếp điện thoại cho Tuanmecsedec rồi và đã được tư vấn không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.