PDA

View Full Version : hỏi về xét nghiệm HIV sau 25 ngày âm tính với phương pháp tìm kháng thể

Tuấn dh
29-08-2016, 09:54
Chào bs . E có quan hệ gmd cách đây 1 tháng có dùng bcs nhưng trong lúc quan hệ dương vật e bị xìu xuống nhưng e vẩn tiếp tục quan hệ . Và lúc rút ra thấy bao hơi lỏng với dương vật . Sau đó 10 ngày e vị đau họng sốt, đau mỏi cơ , bị rát ở đầu lưỡi và buồn nôn nữa . Sau 25 ngày e đi xét nghiệm hiv bằng phương pháp bình thường kết quả âm tính , và tiếp 31 ngày e đi xét nghiệm hiv bằng phương pháp combo kết quả âm tính ,, thế đã an toàn chưa và có ai bị lật kèo ko vs lại lúc xét nghiệm đó đã tìm ra hiv chưa

Tuanmecsedec
29-08-2016, 09:56
Chào bs . E có quan hệ gmd cách đây 1 tháng có dùng bcs nhưng trong lúc quan hệ dương vật e bị xìu xuống nhưng e vẩn tiếp tục quan hệ . Và lúc rút ra thấy bao hơi lỏng với dương vật . Sau đó 10 ngày e vị đau họng sốt, đau mỏi cơ , bị rát ở đầu lưỡi và buồn nôn nữa . Sau 25 ngày e đi xét nghiệm hiv bằng phương pháp bình thường kết quả âm tính , và tiếp 31 ngày e đi xét nghiệm hiv bằng phương pháp combo kết quả âm tính ,, thế đã an toàn chưa và có ai bị lật kèo ko vs lại lúc xét nghiệm đó đã tìm ra hiv chưa

Những gì bạn kể do lo lắng thôi không có nguy cơ.Còn bạn hỏi về thời gian xét nghiệm sau 25 ngày với phương pháp tìm kháng thể thôi chưa chính xác.Vì

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Tuấn dh
29-08-2016, 10:00
Dạ em cảm ơn . Cho e hỏi thế phuơng pháp xét nghiệm combo 30 ngày yên tâm chưa với lại có ai âm tính rồi 12 tuần sau dương tính ko ah

Tuanmecsedec
29-08-2016, 10:05
Dạ em cảm ơn . Cho e hỏi thế phuơng pháp xét nghiệm combo 30 ngày yên tâm chưa với lại có ai âm tính rồi 12 tuần sau dương tính ko ah

Nếu sau 1 tháng bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

songchungvoi_HIV
29-08-2016, 12:14
Cho dù BCS đó ko đúng k1ich cơ miễn trong suốt quá trình hành sự BCS ko biến mất khỏi DV là an toàn. Bạn có XN suốt đời KQ vẫn luôn AT

Charles
29-08-2016, 14:08

Theo những gì bạn kể là không có nguy cơ, vì vậy bạn hoàn toàn yên tâm với 2 kết quả này.

Tuấn dh
29-08-2016, 16:06
Dạ trước hết mình xin cảm ơn mọi người đã tư vấn .. Nhưng mình sợ lúc tháo bcs ra khỏi dương vật lở dịch âm đạo đang dính ở bcs rồi dính vào dương vật có bị lây nhiểm ko. Vì lúc dương vật bị xìu xuống em có quan hệ một lát , rồi e rút ra đeo bao mới vào và quan hệ tiếp ah.. Mà những triệu chứng hiv mình có hết,các triệu chứng xuất hiện xong đã mình mới nghỉ bị hiv nên chắc không phải do strees ...

songchungvoi_HIV
29-08-2016, 16:08
Dạ trước hết mình xin cảm ơn mọi người đã tư vấn .. Nhưng mình sợ lúc tháo bcs ra khỏi dương vật lở dịch âm đạo đang dính ở bcs rồi dính vào dương vật có bị lây nhiểm ko. Vì lúc dương vật bị xìu xuống em có quan hệ một lát , rồi e rút ra đeo bao mới vào và quan hệ tiếp ah.. Mà những triệu chứng hiv mình có hết,các triệu chứng xuất hiện xong đã mình mới nghỉ bị hiv nên chắc không phải do strees ...
HIV ko lây gián tiếp. HIV chỉ lây trực tiếp

Tuanmecsedec
29-08-2016, 16:12

Bạn lưu ý đây là box tư vấn về xét nghiệm,bạn không được hỏi sai mục đích của box.Nếu bài hỏi của bạn hỏi sai mục đích của box thì sẽ bị xóa hoặc chuyển về đúng box và chủ đề này sẽ bị khóa lại.

Tuấn dh
30-08-2016, 16:36
Thế ở bệnh viện hoà hảo họ làm chính xác ko bs lở nhầm mấu ko bs

Tuanmecsedec
30-08-2016, 16:39
Thế ở bệnh viện hoà hảo họ làm chính xác ko bs lở nhầm mấu ko bs

Chuyện nhầm máu là tào lao mía lao không bao giờ có chuyện này nha bạn.

Tuấn dh
30-08-2016, 17:20
Thế nguy cơ của mình giờ xét nghiệm 12 tuần lể lại phải ko bạn

Charles
30-08-2016, 18:03
Thế nguy cơ của mình giờ xét nghiệm 12 tuần lể lại phải ko bạn

BYT khuyến cáo chốt 12 tuần, trường hơp của bạn không có nguy cơ nên xét nữa hay không tùy ở bạn.

Tịnh Tâm
30-08-2016, 23:09
Bạn k có nguy cơ thì xn chốt 12 tuần làm gì. Kết quả combo 31 ngày cũng đủ để bạn quăng con hiv ra khỏi não được rồi.

Anhkotin90
03-09-2016, 02:16
Không có nguy cơ .
Nhưng bạn muốn yên tâm thì nên XN lại sau 12 tuần ( KQ chính xác nhất ) từ lúc có nguy cơ.

Tuấn dh
03-09-2016, 10:32
Bạn k có nguy cơ thì xn chốt 12 tuần làm gì. Kết quả combo 31 ngày cũng đủ để bạn quăng con hiv ra khỏi não được rồi.
Dạ e cảm ơn sao e thấy vợ e cũng giống mấy triệu chứng giống e vậy

Dalat
03-09-2016, 11:49
Combo 31 ngày là quá an toàn rồi bạn. Bạn có sử dụng bcs cộng với combo 31 ngày là an toàn, k cần xét nghiệm lại 12 tuần vì bạn k có nguy cơ.

Tuấn dh
05-10-2016, 17:27
Mai là 80 ngày e xét nghiệm lại được chưa hay đủ 84 ngày mấy ac

Tuanmecsedec
05-10-2016, 19:05
Mai là 80 ngày e xét nghiệm lại được chưa hay đủ 84 ngày mấy ac

Chênh lệch vài ngày giá trị xét nghiệm như nhau.Quan trọng là bạn xét nghiệm 80 ngày khi nhận kết quả thì có lăn tăn không?. Nếu có,thì xét nghiệm sớm khi vài ngày để rồi không tin tưởng kết quả.

Tuấn dh
05-10-2016, 19:21
Chênh lệch vài ngày giá trị xét nghiệm như nhau.Quan trọng là bạn xét nghiệm 80 ngày khi nhận kết quả thì có lăn tăn không?. Nếu có,thì xét nghiệm sớm khi vài ngày để rồi không tin tưởng kết quả.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại. dạ e cảm ơn thôi để 84 xét nghiệm luôn . E sợ dương tính quá ah

Tuanmecsedec
05-10-2016, 19:26
dạ e cảm ơn thôi để 84 xét nghiệm luôn . E sợ dương tính quá ah

Bạn có nước Dương Tiễn chứ dương tính gì.

Tuấn dh
11-10-2016, 10:38
Đang chờ kết quả xét nghiệm cầu mong mọi điều tốt đẹp đến với con

Tuanmecsedec
11-10-2016, 10:49
Đang chờ kết quả xét nghiệm cầu mong mọi điều tốt đẹp đến với con
Tuanmecsedec đảm bảo 100% âm tính.

Tuấn dh
11-10-2016, 12:59
Cảm ơn các a các chị các bạn đã tư vấn thời gian vừa qua và cảm ơn bạn Tuanmescedes .kết quả sau 84 ngày xét nghiệm là âm tính cuộc sống đã vui trở lại

Tuấn dh
11-10-2016, 13:00
Tuanmecsedec đảm bảo 100% âm tính.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại. đặc biệt cảm ơn a thời gian vừa qua đã tư vấn e ..

Tuanmecsedec
11-10-2016, 14:49
Cảm ơn các a các chị các bạn đã tư vấn thời gian vừa qua và cảm ơn bạn Tuanmescedes .kết quả sau 84 ngày xét nghiệm là âm tính cuộc sống đã vui trở lại

đặc biệt cảm ơn a thời gian vừa qua đã tư vấn e ..

Như vậy,những gì mà ban quản trị tư vấn cho bạn là không sai.