PDA

View Full Version : Đi tiệm lấy ráy tai và se mi mắt có bị hiv không

lehuyminhtan
29-08-2016, 17:36
Xin chào các anh chị. em có đi lấy ráy tai và se mi mắt. ông thơ lấy cái cây có đầu tròn tròn se mi mắt cho em là lăn trên lỗ ghèn. em sợ cái cây se mi mắt đó làm cho người trước bị chảy máu rồi se vào mắt em. em sợ bị lây. vì e nghe niêm mạc mắt là chỗ dễ lây hiv. cho em hỏi em có nguy cơ không ạ

yugioh0206
29-08-2016, 17:39
HIV sẽ bị bất hoạt khi ra môi trường

lehuyminhtan
29-08-2016, 18:02
nhưng lỡ có dính máu tươi trên cây se mi mắt thì sao ạ :((. e lo quá

Charles
29-08-2016, 18:31
Xin chào các anh chị. em có đi lấy ráy tai và se mi mắt. ông thơ lấy cái cây có đầu tròn tròn se mi mắt cho em là lăn trên lỗ ghèn. em sợ cái cây se mi mắt đó làm cho người trước bị chảy máu rồi se vào mắt em. em sợ bị lây. vì e nghe niêm mạc mắt là chỗ dễ lây hiv. cho em hỏi em có nguy cơ không ạ

Những gì bạn kể không có nguy cơ, HIV không lây gián tiếp qua đồ vật.

lehuyminhtan
29-08-2016, 19:10
mà đó giờ e làm hoài e không lo đâu. tự nhiên lên mạng đọc lây qua niêm mạc mắt thấy lo lo. huhu

Charles
29-08-2016, 19:14
mà đó giờ e làm hoài e không lo đâu. tự nhiên lên mạng đọc lây qua niêm mạc mắt thấy lo lo. huhu

Khi nào bị máu trực tiếp vào mắt hãy lo.

Tuanmecsedec
29-08-2016, 19:30

nhưng lỡ có dính máu tươi trên cây se mi mắt thì sao ạ :((. e lo quá
Bạn yên tâm,Tuanmecsedec khẳng định 100% không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

lehuyminhtan
29-08-2016, 20:18
dã. vậy cái cây se mắt cho e. giả dụ mà có dính máu cũng ko đủ lây cho em phải ko ạ

Tuanmecsedec
29-08-2016, 20:19
dã. vậy cái cây se mắt cho e. giả dụ mà có dính máu cũng ko đủ lây cho em phải ko ạ

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng rồi bạn sẽ hiểu:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
29-08-2016, 20:25

Giả dụ của bạn cũng không có nguy cơ.

lehuyminhtan
30-08-2016, 07:19
em có xem rồi ạ. vậy chỉ cần máu đó trên cây đó vài giây thôi thì virus sẽ bất hoạt không còn khả năng lây nhiễm phải không ạ. nhưng mà tại sao cây kiêm tiêm bị dính máu mà vẫn lây ạ. :(

Tuanmecsedec
30-08-2016, 07:37
em có xem rồi ạ. vậy chỉ cần máu đó trên cây đó vài giây thôi thì virus sẽ bất hoạt không còn khả năng lây nhiễm phải không ạ. nhưng mà tại sao cây kiêm tiêm bị dính máu mà vẫn lây ạ. :(

Vấn đề kim tiêm là khác xa hoàn toàn bạn,thường lây nhiễm qua kim tiêm là những người sử dụng ma túy chung kim tiêm.Khi người trước tiêm xong thì bị máu hút ngược vào trong ống xi lanh,sau đó người kề tiếp trực tiếp bơm máu đó vào trong cơ thể.

Còn vấn đề của bạn hoàn toàn khác,thứ nhất cây đánh mắt là 1 kim loại không có nòng rỗng như kim tiêm và kim loại rất trơn chu không thể bám máu được,thứ hai không ai đánh mắt mà có thể chảy máu mắt người ta,nếu chảy máu mắt có lẽ bị đui luôn rồi bạn.

Nói tóm lại,trường hợp của bạn Tuanmecsedec khẳng định lần cuối không có nguy cơ. Bạn có tin không ?.Nếu cảm thấy không tin thì đi xét nghiệm vậy nhé.

lehuyminhtan
30-08-2016, 09:58
Dạ vậy là 100% cái này hoàn toàn không lây nhiễm đc phải k ạ. em biết là cái này e mà đi xét nghiệm thì người ta chửi em khùng mất. mà e cứ lo lo. e cứ ám ảnh hoài thôi.mà bơm kim thì bơm thuốc vào người mà chứ sao máu hút vào được ạ. a giải thích giúp em với

Tuanmecsedec
30-08-2016, 10:02
Dạ vậy là 100% cái này hoàn toàn không lây nhiễm đc phải k ạ. em biết là cái này e mà đi xét nghiệm thì người ta chửi em khùng mất. mà e cứ lo lo. e cứ ám ảnh hoài thôi.mà bơm kim thì bơm thuốc vào người mà chứ sao máu hút vào được ạ. a giải thích giúp em với

Nói tóm lại,trường hợp của bạn Tuanmecsedec khẳng định lần cuối không có nguy cơ. Bạn có tin không ?.Nếu cảm thấy không tin thì đi xét nghiệm vậy nhé.

lehuyminhtan
30-08-2016, 10:17
dạ em cảm ơn ạ.

songchungvoi_HIV
30-08-2016, 12:10
Họ vào đó là làm đẹp chứ ko phải vào đó cho thợ móc hột nhãn. Ok??