PDA

View Full Version : xét nghiệm Các bệnh lây qua đường tình dục

Banmai
30-08-2016, 16:59
Chào mọi người.Em là nữ.Trường hợp của em cũng được 1năm rồi nhưng em lúc nào cũng lo lắng.Em và bạn trai có os 1lần không sử dụng bcs va anh ấy có xuất tinh trong miệng em.sau đó về 3tháng sau em đi xét nghiệm hiv ở ttyt dự phòng quận 5,3 kết quả là âm tính.Trong 3tháng này em có bị sốt,viêm họng hạt và nổi amidan 1ben.Lâu lâu lại nuốt vướng.Hôm vừa rồi em có qua Da liễu khám thì bác sĩ chỉ xét nghiệm phiết thành họng+hạnh nhân,chylmia.kết quả là âm tính.Em lo lắng không biết mình có bị lậu,giang mai không?Mong các anh/chị tư vấn giúp em.i

yugioh0206
30-08-2016, 17:03
Lậu chắc chắn không bị rồi nhưng 3 tháng rồi thì bạn nên tranh thủ xét nghiệm giang mai nhé

ngaymaituoisang177
30-08-2016, 17:04
vs kq hiv 3 tháng thì bạn yên tâm mình ko bị 100% . còn giang mai vs viêm gan b chỉ có xn náu mới biết đc bạn ạ . bạn có thể đi xn để kiểm tra sức khoẻ của mình

Tuanmecsedec
30-08-2016, 17:04
Chào mọi người.Trường hợp của em cũng được 1năm rồi nhưng em lúc nào cũng lo lắng.Em và bạn trai có os 1lần.sau đó về 3tháng sau em đi xét nghiệm ở ttyt dự phòng quận 5,3 kết quả là âm tính.Trong 3tháng này em có bị sốt,viêm họng hạt và nổi amidan 1ben.Lâu lâu lại nuốt vướng.Hôm vừa rồu em có qua Da liễu khám thì bác sĩ chỉ xét nghiệm phiết thành họng+hạnh nhân,chylmia.kết quả là âm tính.Em lo lắng không biết mình có bị lậu,giang mai không?Mong các anh/chị tư vấn giúp em.

Nếu bạn xét nghiệm ở TTYT dự phòng quận 5 và quận 3 về HIV âm tính thì yên tâm mình không nhiễm.Còn về Lậu thời gian như vậy thì bạn cũng yên tâm mình không bị.Riêng giang mai bạn phải đi xét nghiệm mới biết.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
30-08-2016, 17:06
Chào mọi người.Trường hợp của em cũng được 1năm rồi nhưng em lúc nào cũng lo lắng.Em và bạn trai có os 1lần.sau đó về 3tháng sau em đi xét nghiệm ở ttyt dự phòng quận 5,3 kết quả là âm tính.Trong 3tháng này em có bị sốt,viêm họng hạt và nổi amidan 1ben.Lâu lâu lại nuốt vướng.Hôm vừa rồu em có qua Da liễu khám thì bác sĩ chỉ xét nghiệm phiết thành họng+hạnh nhân,chylmia.kết quả là âm tính.Em lo lắng không biết mình có bị lậu,giang mai không?Mong các anh/chị tư vấn giúp em.

Về HIV thì bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả 3 tháng âm tính.

Lậu thường có biểu hiện sau nguy cơ 3>7 ngày, nếu qua 7 ngày không thấy có biểu hiện thì yên tâm không bị rồi. Còn giang mai bạn phải XN mới rõ.

Banmai
30-08-2016, 20:27
Về HIV thì bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả 3 tháng âm tính.

Lậu thường có biểu hiện sau nguy cơ 3>7 ngày, nếu qua 7 ngày không thấy có biểu hiện thì yên tâm không bị rồi. Còn giang mai bạn phải XN mới rõ.

Dạ.em cảm ơn mọi người ạ.Nhưng mà sao hôm trước em qua bv da liễu ,cũng trình bày giống vậy mà bác sĩ khám xong không có xét nghiệm giang mai cho em.nếu giờ em muốn xét nghiệm giang mai thì phải làm sao vậy?

Charles
30-08-2016, 20:29
Dạ.em cảm ơn mọi người ạ.Nhưng mà sao hôm trước em qua bv da liễu ,cũng trình bày giống vậy mà bác sĩ khám xong không có xét nghiệm giang mai cho em.nếu giờ em muốn xét nghiệm giang mai thì phải làm sao vậy?

Bạn đến đăng ký XN giang mai thôi.

Tuanmecsedec
30-08-2016, 20:30

Hình như vấn đề này,bạn đã trực tiếp điện thoại hỏi Tuanmecsedec rồi thì phải,Tuanmecsedec đã tư vấn bạn muốn xét nghiệm gì thì cứ đăng ký trực tiếp bệnh đó.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Banmai
30-08-2016, 20:40
Dạ em biết rồi.mà nếu bị giang mai thì có trị được khôbg anh?

Tuanmecsedec
30-08-2016, 20:46
Dạ em biết rồi.mà nếu bị giang mai thì có trị được khôbg anh?

Giang mai phát hiện sớm trị được bạn.

Banmai
30-08-2016, 20:54
Nhưng của em đã đc 1năm rồi.như vậy sớm hay muộn vậy anh?

Tuanmecsedec
30-08-2016, 20:56
Nhưng của em đã đc 1năm rồi.như vậy sớm hay muộn vậy anh?

Bạn phải xét nghiệm,rồi chuẩn đoán giai đoạn nào nữa.