PDA

View Full Version : Cho em hỏi về FIV sida mèo có lây qua người ko?

nguyenvinh1234
31-08-2016, 19:45
Như tiêu đề nhà em có nuôi 1 em mèo , mà mấy tuần nay nó có triệu chứng giống như bệnh FIV ( suy giảm miễn dịch ở mèo) sáng nay em ẵm nó thì bị nó cắn chảy máu , em ko biết như vậy em có bị nhiệm bệnh FIV từ con mèo ko vì em nghe nói FIV giống HIV ạ , anh chị tư vấn giúp em với.

Charles
31-08-2016, 20:02
Như tiêu đề nhà em có nuôi 1 em mèo , mà mấy tuần nay nó có triệu chứng giống như bệnh FIV ( suy giảm miễn dịch ở mèo) sáng nay em ẵm nó thì bị nó cắn chảy máu , em ko biết như vậy em có bị nhiệm bệnh FIV từ con mèo ko vì em nghe nói FIV giống HIV ạ , anh chị tư vấn giúp em với.

FIV - Hội chứng suy giảm miễn dịch ở mèo, cũng như HIV là bệnh lây từ người sang người thì FIV là bệnh lây từ mèo sang mèo, không lây lan sang các loại động vật có vú khác, FIV cũng không lây sang người.

Tuanmecsedec
01-09-2016, 08:14

FIV lây lan như thế nào?

Cũng giống như HIV chỉ lây nhiễm cho người, virus FIV chỉ lây truyền qua mèo và không lây lan sang các loại động vật có vú khác, FIV cũng không lây sang người và không có nguy cơ lây nhiễm từ những người tiếp xúc với mèo dương tính với FIV cho những chú mèo bình thường khác.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

songchungvoi_HIV
01-09-2016, 11:43
Bạn đến viện Da liễu khám và XN ký sinh trùng sán chó mèo. nên chích ngừa cho thú cưng