PDA

View Full Version : cho mình hỏi về đem thuốc pep ra nước ngoài

vuotquatatca
31-08-2016, 21:22
Mình mới uống thuốc Pep được mấy hôm , sắp tới phải đi công tác nước ngoài bằng máy bay, có được đem thuốc ra nước ngoài không, cho mình hỏi có cần thủ tục giấy của bệnh viện gì không , mình mua chỉ có phiếu của tiệm thuốc , nên để vào hành lý xách tay hay hành lý kỉ gửi, người ta biết liệu có cho mình xuất cảnh nhập cảnh không

Charles
31-08-2016, 21:45
Mình mới uống thuốc Pep được mấy hôm , sắp tới phải đi công tác nước ngoài bằng máy bay, có được đem thuốc ra nước ngoài không, cho mình hỏi có cần thủ tục giấy của bệnh viện gì không , mình mua chỉ có phiếu của tiệm thuốc , nên để vào hành lý xách tay hay hành lý kỉ gửi, người ta biết liệu có cho mình xuất cảnh nhập cảnh không

Bạn mang đi thoải mái. Có vài viên thuốc bạn nên để hành lý xách tay đề phòng trường hợp hành lý bị thất lạc.

vuotquatatca
31-08-2016, 22:25
có phải trình giấy tờ mua thuốc để người ta biết thuốc có nguồn gốc không , mình chỉ có đúng giấy mua tại tiệm thuốc bằng tiếng việt, sang nước ngoài người ta không đọc được lo không cho nhập cảnh thì ngại lắm

Tuanmecsedec
01-09-2016, 08:17
có phải trình giấy tờ mua thuốc để người ta biết thuốc có nguồn gốc không , mình chỉ có đúng giấy mua tại tiệm thuốc bằng tiếng việt, sang nước ngoài người ta không đọc được lo không cho nhập cảnh thì ngại lắm

Bạn cứ bỏ vào túi xách tay hoặc vali bình thường.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

songchungvoi_HIV
01-09-2016, 11:45
Cứ mang thuốc theo với điều kiện thuốc có nhãn hiệu rõ ràng cần thiết cho vào hành lý ký gởi, còn chừa lại ít viên sách tay uống dọc đường khi cần