PDA

View Full Version : em Oral sex đồng tính sợ nhiễm hiv

justworried
02-09-2016, 17:40
các anh chị tư vấn giúp e ạ:
vào ngày 24-7 e có thực hiện hành vi quan hệ miệng với một người đồng tính. e chỉ os cho người đó cũng khá lâu sau đó người đó xuất tinh lên bụng e, lúc os thì dương vật người đó tiết dịch hưng phấn trong miệng e. tụi e cũng có hôn sâu khá lâu nữa, e cũng không biết miệng người đó có bị gì không nữa.
còn vào ngày 12-8 e có bị 1 chiếc kim(kim sạch) đâm vào ngón tay khá sâu và e chảy máu khá nhiều. e để 1 lúc thì nó không chảy nữa. rồi sau đó e đi tập thể hình. tập được hơn nửa tiếng e nhìn lại ngón tay thì e thấy ngón tay e lại bị chảy máu. e không biết là mấy cục tạ có dính máu người trước không nữa vì trong phòng tập rất đông người tập nên e rất lo và e cũng không biết tay của họ có ai chảy máu hay không.
sau đó thì e bị cảm mấy tuần liền, rồi còn bị nổi hạch ngay nách phải nữa. giờ e lo quá mấy a chị ơi.

Lục Giang
02-09-2016, 17:52
vào ngày 24-7 e có thực hiện hành vi quan hệ miệng với một người đồng tính. e chỉ os cho người đó cũng khá lâu sau đó người đó xuất tinh lên bụng e, lúc os thì dương vật người đó tiết dịch hưng phấn trong miệng e. tụi e cũng có hôn sâu khá lâu nữa, e cũng không biết miệng người đó có bị gì không nữa.
còn vào ngày 12-8 e có bị 1 chiếc kim(kim sạch) đâm vào ngón tay khá sâu và e chảy máu khá nhiều. e để 1 lúc thì nó không chảy nữa. rồi sau đó e đi tập thể hình. tập được hơn nửa tiếng e nhìn lại ngón tay thì e thấy ngón tay e lại bị chảy máu. e không biết là mấy cục tạ có dính máu người trước không nữa vì trong phòng tập rất đông người tập nên e rất lo và e cũng không biết tay của họ có ai chảy máu hay không.
sau đó thì e bị cảm mấy tuần liền, rồi còn bị nổi hạch ngay nách phải nữa. giờ e lo quá mấy a chị ơi.

kích dục bằng miệng hoàn tiòan ko có nguy cơ với H trong mọi tình huống, nhưng có nguy cơ với các bênh std, như smg, GM, lậu, viêm gan b
tình huống tay bị kim châm chảy ít máu và dùng chung dụng cụ tập thể hình thì hoàn toàn ko có nguy cơ với H trong bất cứ tình huống nào

justworried
02-09-2016, 18:11
e có gọi đt cho bs thì bs nói 2 trường hợp của e đều có nguy cơ nhưng thấp. nhưng do qua thời thời gian uống pep rồi nên giờ e phải chờ đủ thời gian xét nghiệm. giờ thêm mấy triệu chứng này nữa làm e lo lắng quá. nghe bs nói vậy giờ làm e hoang mang quá. a giải thích giúp e với ạ. với thí dụ như người trước tay họ cũng bị chảy máu và ngón tay e đụng dính thì có sao không a?

Lục Giang
02-09-2016, 18:28
e có gọi đt cho bs thì bs nói 2 trường hợp của e đều có nguy cơ nhưng thấp. nhưng do qua thời thời gian uống pep rồi nên giờ e phải chờ đủ thời gian xét nghiệm. giờ thêm mấy triệu chứng này nữa làm e lo lắng quá. nghe bs nói vậy giờ làm e hoang mang quá. a giải thích giúp e với ạ. với thí dụ như người trước tay họ cũng bị chảy máu và ngón tay e đụng dính thì có sao không a?

bác sĩ tào lao, họ làm cho tv hoang mag lo sợ để đến gặp họ, họ vẽ ra đủ trò để câu lợi
còn chúng tôi tư vấn hoàn toàn miễn ohí, có chũng tôi nói có, ko chũng tôi nói ko, nếu bạn ko tin thì tìm nơi đã bảo bạn có nguy cơ và bạn tin thì đến đó nhờ tư vấn vậy nhé

Nguyen Ha
02-09-2016, 19:26

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.

Tuanmecsedec
02-09-2016, 19:34

Kích dục bằng miệng thì bạn tìm hiểu chính box này được trả lời không sao.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Chủ đề: Quan hệ đồng tính nam kích dục bằng miệng nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6795-Quan-he-dong-tinh-nam-kich-duc-bang-mieng-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Oral sex với gay (http://www.diendanhiv.vn/threads/7648-Oral-sex-voi-gay)
Chủ đề: Quan hệ đồng giới bằng miệng sợ nhiễm hiv.anh tuấn và mọi người làm ơn giúp em với (http://diendanhiv.vn/threads/2775-Quan-he-dong-gioi-bang-mieng-so-nhiem-hiv-anh-tuan-va-moi-nguoi-lam-on-giup-em-voi)
Chủ đề: Quan hệ đồng tính nam kích dục bằng miệng nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.com.vn/threads/6795-Quan-he-dong-tinh-nam-kich-duc-bang-mieng-nguy-co-hiv)

Chủ đề: MSM (Quan hệ đồng giới) và nguy cơ lây nhiễm HIV những điều cần biết (http://diendanhiv.com.vn/threads/5158-MSM-Quan-he-dong-gioi-va-nguy-co-lay-nhiem-HIV-nhung-dieu-can-biet)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Tuanmecsedec
02-09-2016, 19:35

Hiện nay có những diễn đàn và mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí.Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp.Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy,họ tạo ra những diễn đàn và chỉ có 1 người cố tình tạo ra nhiều nick, mục đích họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang,khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Bạn đọc thêm 3 chủ đề này nhận xét từ thành viên ;

Chủ đề: Bức xúc về sự vô lương tâm lợi dụng sự lo lắng của mọi người để chuộc lợi (http://www.diendanhiv.vn/threads/37289-Buc-xuc-ve-su-vo-luong-tam-loi-dung-su-lo-lang-cua-moi-nguoi-de-chuoc-loi)
Chủ đề: Suy nghĩ về cách tư vấn cho hành động hớt tóc cạo mặt (http://www.diendanhiv.vn/threads/34980-Suy-nghi-ve-cach-tu-van-cho-hanh-dong-hot-toc-cao-mat)
Chủ đề: cảnh báo cho anh em về diễn đàn khác tư vấn thu phí (http://www.diendanhiv.vn/threads/45342-ca-nh-ba-o-cho-anh-em-ve-dien-dan-khac-tu-van-thu-phi)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

justworried
02-09-2016, 21:52
dạ cho e hỏi là stress có làm nổi hạch không ạ? tự nhiên ở nách phải của e bị nổi hạch mà e chả bị sốt hay đau họng gì hết, e chỉ bị cảm cúm nhẹ mấy tuần rồi không hết. e nghe nói mấy người bị nhiễm hiv thường hay bị nổi hạch ở cổ hoặc ở nách làm e lo quá mấy a chị ơi. giờ trong đầu e tàng nghĩ về hiv không thể nào thoát ra được.

Dalat
03-09-2016, 00:27
dạ cho e hỏi là stress có làm nổi hạch không ạ? tự nhiên ở nách phải của e bị nổi hạch mà e chả bị sốt hay đau họng gì hết, e chỉ bị cảm cúm nhẹ mấy tuần rồi không hết. e nghe nói mấy người bị nhiễm hiv thường hay bị nổi hạch ở cổ hoặc ở nách làm e lo quá mấy a chị ơi. giờ trong đầu e tàng nghĩ về hiv không thể nào thoát ra được.
Bị stress k làm nổi hạch bạn, chỉ khi cơ thể đang bị nhiễm trùng thì hạch mới nổi. Bạn bị cảm nhẹ cũng có thể làm nổi hạch, đó là đề kháng của cơ thể bạn. Còn về H thì nếu lo sợ sau 22 ngày bạn có thể test combo nhé bạn. Thân.

Anhkotin90
03-09-2016, 01:25
Có thể do bạn căng thẳng quá thôi . Bạn có thể đi XN chính xác nhất sau 12 tuần từ khi có nguy cơ.
Không có nguy cơ với : HIV
Có nguy cơ : Viêm gan B , sùi mào gà , giang mai ...
Còn kim ( Kim sạch ) thì không sao nha bạn . Bạn yên tâm

Charles
03-09-2016, 07:11

Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.

Tuanmecsedec
03-09-2016, 07:40

Stress gây ra nhiều bệnh,trong đó có hiện tượng cảm giác là nổi hạch.Căng thẳng quá mức cũng có thể là nguyên nhân dẫn đến hình thành các vết loét miệng và khô miệng do sự thay đổi hooc-môn trong não.

justworried
03-09-2016, 16:05
a chị ơi sao e cứ bị ám ảnh cái câu nói của bs kia quá. lại bị thêm mấy cái triệu chứng cứ như bị hiv vậy, giờ e không thể nào tập trung làm được việc gì hết, lúc nào cũng nghĩ đến nó, đi xn cũng không dám đi. giờ e cảm thấy bế tắc quá a chị ơi.

Tuanmecsedec
03-09-2016, 16:15
a chị ơi sao e cứ bị ám ảnh cái câu nói của bs kia quá. lại bị thêm mấy cái triệu chứng cứ như bị hiv vậy, giờ e không thể nào tập trung làm được việc gì hết, lúc nào cũng nghĩ đến nó, đi xn cũng không dám đi. giờ e cảm thấy bế tắc quá a chị ơi.
Diendanhiv.vn không có tư vấn bừa cho bạn,nếu bạn cảm thấy không tin thì đừng tham gia post bài hỏi và thấy nơi nào đó tin tưởng đến đó tham gia.Vì chúng tôi ở đây tư vấn miễn phí không thu bất kỳ 1 đồng nào của các bạn.

+ Đối với tất cả ban quản trị chúng tôi khi điều hành một diễn đàn tư vấn hoàn toàn miễn phí,tức là không thu bất kỳ bạn và các bạn 1 đồng xu nào và chúng tôi bỏ tâm huyết ra để tư vấn giúp đỡ cho mọi người cũng là giúp cho phòng chống HIV của Việt Nam để mọi người hiểu hơn tác hại dẫn đến con đường lây nhiễm HIV và giúp cho mọi người nhìn ra hiểu rõ để không phân biệt đối xử kỳ thị với người có HIV.

+ Tôi là nick Tuanmecsedec là Admin điều hành cao nhất diễn đàn và một số Smod khi tham gia điều hành diễn đàn cũng như tư vấn điều có qua các lớp tập huấn và có bằng cấp.

+ Nên chúng tôi ở đây nói cho bạn và các bạn rõ,ban điều hành chúng tôi không rảnh mà lên đây tư vấn bừa.Các bạn nên hiểu nếu chúng tôi tư vấn bừa,không chỉ tác hại chính riêng cho bạn mà sẽ làm tác hại cho tất cả cộng đồng.

_ Ví dụ,các bạn có nguy cơ chúng tôi nói có,để các bạn còn biết lo đi xét nghiệm và phòng tránh cho người thân hoặc các bạn đã xét nghiệm an toàn thì chúng tôi nói đã an toàn.

+ Nói tóm lại,bạn nào tin thì tham gia diễn đàn,tin thì đặt câu hỏi.Còn cảm thấy không tin thì đừng tham gia.

yugioh0206
03-09-2016, 17:28
Họ tư vấn dựa vào lí thuyết nhưng trên thực tế đã có ai bị đâu , bạn có thời gian bạn cứ qua những trang tư vấn của singapore , canada cũng tư vấn như a Tuấn thôi và a đã có kinh nghiệm tư vấn 10 năm rồi nên bạn cứ yên tam xả stress

justworried
03-09-2016, 17:43
e xin lỗi a tuấn, a tuấn thông cảm cho e. thật sự là e rất tin tưởng a chị nên e mới nhờ nhờ a chị tư vấn cho e. lúc đầu trước khi biết đến diễn đàn của mình thì e có được 1 vị bs nói e có nguy cơ làm e gần như tuyệt vọng đến nỗi ngủ mà e còn bị ám ảnh đến không ngủ được. rồi khi biết đến a chị được a chị nói e không có nguy cơ làm e rất mừng nhưng kiểu như e bị ám ảnh lời bs kia dữ quá e không thoát ra được cộng thêm mấy cái triệu chứng e đang bị làm e thêm lo lắng. thí dụ e bị triệu chứng bình thường e không nói nhưng do e bị nổi cái hạch không rõ nguyên do làm e stress quá. a chị thông cảm bỏ qua cho e

justworried
03-09-2016, 17:47
Họ tư vấn dựa vào lí thuyết nhưng trên thực tế đã có ai bị đâu , bạn có thời gian bạn cứ qua những trang tư vấn của singapore , canada cũng tư vấn như a Tuấn thôi và a đã có kinh nghiệm tư vấn 10 năm rồi nên bạn cứ yên tam xả stress
bạn có biết mấy trang web đó tên gì không cho mình biết với.

yugioh0206
03-09-2016, 17:52
bạn có biết mấy trang web đó tên gì không cho mình biết với.
http://www.diendanhiv.vn/threads/34980-Suy-nghi-ve-cach-tu-van-cho-hanh-dong-hot-toc-cao-mat bạn vào đó xem sẽ yên tâm

Charles
03-09-2016, 19:12
e xin lỗi a tuấn, a tuấn thông cảm cho e. thật sự là e rất tin tưởng a chị nên e mới nhờ nhờ a chị tư vấn cho e. lúc đầu trước khi biết đến diễn đàn của mình thì e có được 1 vị bs nói e có nguy cơ làm e gần như tuyệt vọng đến nỗi ngủ mà e còn bị ám ảnh đến không ngủ được. rồi khi biết đến a chị được a chị nói e không có nguy cơ làm e rất mừng nhưng kiểu như e bị ám ảnh lời bs kia dữ quá e không thoát ra được cộng thêm mấy cái triệu chứng e đang bị làm e thêm lo lắng. thí dụ e bị triệu chứng bình thường e không nói nhưng do e bị nổi cái hạch không rõ nguyên do làm e stress quá. a chị thông cảm bỏ qua cho e

Hiện nay có những diễn đàn và mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí. Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp. Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy, họ tạo ra những diễn đàn và họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang,khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Bạn đọc thêm các chủ đề này nhận xét từ thành viên :

Chủ đề: Bức xúc về sự vô lương tâm lợi dụng sự lo lắng của mọi người để chuộc lợi (http://www.diendanhiv.vn/threads/37289-Buc-xuc-ve-su-vo-luong-tam-loi-dung-su-lo-lang-cua-moi-nguoi-de-chuoc-loi)
Chủ đề: Suy nghĩ về cách tư vấn cho hành động hớt tóc cạo mặt (http://www.diendanhiv.vn/threads/34980-Suy-nghi-ve-cach-tu-van-cho-hanh-dong-hot-toc-cao-mat)
Chủ đề: cảnh báo cho anh em về diễn đàn khác tư vấn thu phí (http://www.diendanhiv.vn/threads/45342-ca-nh-ba-o-cho-anh-em-ve-dien-dan-khac-tu-van-thu-phi)

justworried
04-09-2016, 20:30
a chị ơi sao e có nhiều triệu chứng quá: cổ họng e cứ như bị mắc đàm 1 tháng nay không hết giờ chuyển sang đau họng, khớp tay và khớp chân e nó cứ đau khi chuyển động, bị đổ mồ hôi tay chân, trưa ngủ trong phòng máy lạnh thì người nó cứ toát đầy mồ hôi,bị nổi mẩn ngứa khắp người cứ như bị muỗi đốt, nổi hạch ngay nách nữa. e lên mạng tìm hiểu về triệu chứng hiv thấy cái nào cũng giông hết. e sợ quá mấy anh chị ơi, mấy anh chị giúp e với!!!

Charles
04-09-2016, 20:36
a chị ơi sao e có nhiều triệu chứng quá: cổ họng e cứ như bị mắc đàm 1 tháng nay không hết giờ chuyển sang đau họng, khớp tay và khớp chân e nó cứ đau khi chuyển động, bị đổ mồ hôi tay chân, trưa ngủ trong phòng máy lạnh thì người nó cứ toát đầy mồ hôi,bị nổi mẩn ngứa khắp người cứ như bị muỗi đốt, nổi hạch ngay nách nữa. e lên mạng tìm hiểu về triệu chứng hiv thấy cái nào cũng giông hết. e sợ quá mấy anh chị ơi, mấy anh chị giúp e với!!!

Những biểu hiện của bạn do lo lắng quá gây ra thôi, bạn hãy yên tâm với những gì đã được tư vấn.

Dalat
04-09-2016, 22:06
Bạn yên tâm khi đã dc tư vấn, còn nếu lo lắng quá thì sau 22 ngày bạn có thể xét nghiệm combo để xả stress!

Tuanmecsedec
05-09-2016, 06:55

Bạn yên tâm những gì mà ban quản trị đã tư vấn.Bạn càng tìm hiểu thông tin nhiều thì càng làm loạn thông tin thôi.

justworried
05-09-2016, 18:47
a tuấn ơi tuần này e đi khám bệnh ở bệnh viện da liễu tiện thể e đi xét nghiệm hiv để kiểm tra tình hình sức khỏe luôn. a tuấn giúp e cách để mình tìm chỗ và làm xét nghiệm ở đó được không ạ? với cho e hỏi là mình xét nghiệm ở đó thì kết quả có trong ngày không ạ và nên xét nghiệm ở cung thời gian nào là tốt nhất vậy a tuấn?

Charles
05-09-2016, 19:23
a tuấn ơi tuần này e đi khám bệnh ở bệnh viện da liễu tiện thể e đi xét nghiệm hiv để kiểm tra tình hình sức khỏe luôn. a tuấn giúp e cách để mình tìm chỗ và làm xét nghiệm ở đó được không ạ? với cho e hỏi là mình xét nghiệm ở đó thì kết quả có trong ngày không ạ và nên xét nghiệm ở cung thời gian nào là tốt nhất vậy a tuấn?

Bạn XN cả ở BV Da liễu được, và bạn XN lúc nào cũng được. Muốn XN bệnh gì thì đến đăng ký bệnh đó, sau đó làm thủ tục nộp tiền rồi lấy máu chờ kết quả.

justworried
05-09-2016, 19:28
cho e hỏi là xét nghiệm hiv thì có kết quả trong ngày không ạ?

Charles
05-09-2016, 19:30

Bạn XN ở BV Da liễu có kết quả trong ngày.

justworried
05-09-2016, 19:46
vì được a chị tư vấn không có nguy cơ nên e đã lấy hết can đảm đi xét nghiệm coi như chơi 1 ván cờ, e mong sao ván cờ này mình sẽ thắng. e cảm ơn a chị rất nhiều. à e muốn hỏi thêm 1 vấn đề nữa ạ. 2 3 năm trước e từng quan hệ không bao nhiều lần với nhiều người, e là người nhận. vừa mới đây e có đi test nhanh hiv xem tình hình thử và kết quả âm tính. e đi xn tới 2 lần lận và đều bằng pp determine 1/2. v có thể coi e an toàn với tất cả các nguy cơ từ 3 tháng trước trở về trước đúng không ạ? tại vì khi nghĩ về mấy cái lần đó e ám ảnh dã man, cứ cảm thấy bất an gì đó.

Charles
05-09-2016, 20:25
vì được a chị tư vấn không có nguy cơ nên e đã lấy hết can đảm đi xét nghiệm coi như chơi 1 ván cờ, e mong sao ván cờ này mình sẽ thắng. e cảm ơn a chị rất nhiều. à e muốn hỏi thêm 1 vấn đề nữa ạ. 2 3 năm trước e từng quan hệ không bao nhiều lần với nhiều người, e là người nhận. vừa mới đây e có đi test nhanh hiv xem tình hình thử và kết quả âm tính. e đi xn tới 2 lần lận và đều bằng pp determine 1/2. v có thể coi e an toàn với tất cả các nguy cơ từ 3 tháng trước trở về trước đúng không ạ? tại vì khi nghĩ về mấy cái lần đó e ám ảnh dã man, cứ cảm thấy bất an gì đó.

Kết quả XN của bạn chứng minh từ cách đó 3 tháng trở về trước bạn không nhiễm HIV.

Tuanmecsedec
05-09-2016, 21:22

Bạn muốn xét nghiệm thì tùy bạn,vì ban quản trị đã tư vấn rồi.Vấn đề bạn xét nghiệm ở Da Liễu sẽ có kết quả từ 1>2 giờ.

justworried
07-09-2016, 16:39
a chị cho e hỏi là ở da liễu người ta có xn combo không ạ?

Nguyen Ha
07-09-2016, 16:52

Có xét nghiệm bạn ạ.

Tuanmecsedec
07-09-2016, 21:19

Bạn muốn xét nghiệm HIV Combo thì đến Hòa Hảo.

justworried
07-09-2016, 21:26
ủa v ở da liễu người ta xn phương pháp gì vậy a tuấn?

yugioh0206
07-09-2016, 21:33
theo mình biết thì là elisa bạn à

Tuanmecsedec
07-09-2016, 21:34
ủa v ở da liễu người ta xn phương pháp gì vậy a tuấn?

Ở Da Liễu chỉ làm phương pháp tìm kháng thể thôi.

justworried
07-09-2016, 21:36
dạ e cảm ơn a chị nhiều ạ. à cho e hỏi thêm là ngoài hòa hảo ra còn nơi nào xn combo không ạ?

Tuanmecsedec
07-09-2016, 21:38
dạ e cảm ơn a chị nhiều ạ. à cho e hỏi thêm là ngoài hòa hảo ra còn nơi nào xn combo không ạ?

Pastuer TPHCM

justworried
09-09-2016, 15:04
a chị ơi hôm qua e mới đi test nhanh bằng pp determine 1/2 sau 6 tuần và kq âm tính, liệu kết quả này có khả quan không ạ?

Tuanmecsedec
09-09-2016, 15:07
a chị ơi hôm qua e mới đi test nhanh bằng pp determine 1/2 sau 6 tuần và kq âm tính, liệu kết quả này có khả quan không ạ?

Bạn coi có chổ nào mà ban quản trị tư vấn cho bạn có nguy cơ không?.Vì vậy bạn hoàn toàn yên tâm kết quả này.

justworried
09-09-2016, 16:27
vậy e có cần xn để chốt sau 3 tháng không a chị? tại lúc e đi xét nghiệm thì trước lúc xn e được người ở đó tư vấn là trường hợp e có nguy cơ xong kí giấy cho e làm xét nghiệm, còn kêu chốt 3 tháng rồi 6 tháng nữa nên e hơi lo a chị ơi. mà cho e hỏi ngoài lề xíu là có ai xét nghiệm 6 tuần âm mà 12 tuần bị dương không ạ?

Tuanmecsedec
09-09-2016, 19:39
vậy e có cần xn để chốt sau 3 tháng không a chị? tại lúc e đi xét nghiệm thì trước lúc xn e được người ở đó tư vấn là trường hợp e có nguy cơ xong kí giấy cho e làm xét nghiệm, còn kêu chốt 3 tháng rồi 6 tháng nữa nên e hơi lo a chị ơi. mà cho e hỏi ngoài lề xíu là có ai xét nghiệm 6 tuần âm mà 12 tuần bị dương không ạ?

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa.Vì ban quản trị đã tư vấn rõ ràng hết rồi,để không làm loãng topic hoặc ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên có thời gian ngồi đọc lại những gì đã được tư vấn.Vì vậy Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.