PDA

View Full Version : hỏi về thuốc phơi nhiễm HIV

vuhainguyen
03-09-2016, 01:45
Em có quan hệ với bạn tình nhưng không bao.
Em có nghe là dùng thuốc trong vòng 72 giờ.Nhưng do em quên mất.Đến khi mua thuốc về uống thì đã quá 72 giờ.Em uống trong tầm 75-80h
Vậy cho em hỏi nó có tác dụng không ? Có nên tiếp tục uống hay không ? Em cám ơn

Charles
03-09-2016, 06:34
Em có nghe là dùng thuốc trong vòng 72 giờ.Nhưng do em quên mất.Đến khi mua thuốc về uống thì đã quá 72 giờ.Em uống trong tầm 75-80h
Vậy cho em hỏi nó có tác dụng không ? Có nên tiếp tục uống hay không ? Em cám ơn

Thuốc phơi nhiễm có tác dụng trong 72 giờ vàng, bạn đã quá 72 giờ vàng nhưng mới vài tiếng, giờ bạn cứ uống, dù hy vọng mong manh cũng hơn không.

Tuanmecsedec
03-09-2016, 08:00
Theo khuyến cao thì thời gian dùng thuốc phơi nhiễm càng sớm,càng tốt.Nhưng không quá 72 giờ.Thời gian bạn kể sau 75>80 giờ là quá 72 giờ.Như vậy chỉ còn cầu mong sẽ thành công.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.