PDA

View Full Version : Sợ máu bắn vào mắt

Lyatai
04-09-2016, 10:50
Em chào anh Tuấn và các anh chị trên diễn đàn em vừa có kết quả xét nghiệm 7 tuần âm tính nhưng lại gặp vấn đề này em vừa bước ra cổng bệnh viện thì bị cái gì đó văng vào trong mắt, do em cận mà đi thì quên mắt kính ở nhà chỉ có mang khẩu trang nên không biết nguồn lạ bay vào mắt ở đâu ra cho nên em mới lo em lo bị người nhiễm họ phun nước máu từ kim tiêm ra . em có âm thầm theo các bài tư vấn của anh chị và hiểu khi hỏi sẽ bị coi là hoang tưởng hoặc kì thị quá mức nhưng do em ít nói và ngại nói ra với gia đình em sợ nên mới nhờ anh chị tư vấn

Nguyen Ha
04-09-2016, 11:18
Em chào anh Tuấn và các anh chị trên diễn đàn em vừa có kết quả xét nghiệm 7 tuần âm tính nhưng lại gặp vấn đề này em vừa bước ra cổng bệnh viện thì bị cái gì đó văng vào trong mắt, do em cận mà đi thì quên mắt kính ở nhà chỉ có mang khẩu trang nên không biết nguồn lạ bay vào mắt ở đâu ra cho nên em mới lo em lo bị người nhiễm họ phun nước máu từ kim tiêm ra . em có âm thầm theo các bài tư vấn của anh chị và hiểu khi hỏi sẽ bị coi là hoang tưởng hoặc kì thị quá mức nhưng do em ít nói và ngại nói ra với gia đình em sợ nên mới nhờ anh chị tư vấn
Do bạn ám ảnh quá nên suy diễn thôi.

Lyatai
04-09-2016, 11:24
Em về nhà nhưng trong bụng bồn chồn phần vì bị cận pgan vì lo âu chờ đợi xét nghiệm nên quên hẳn mình bị gì văng vào về nhà lúc sau mới lo . em chỉ thấy mắt xốn lên 1 cái như bị con gì bò vào hay cắn cho nên em vội lấy tay dụi rồi chớp mắt 2 cái rồi hết

Charles
04-09-2016, 13:23

Bạn đúng chỉ hoang tưởng quá thôi, không có nguy cơ gì đâu.

Tuanmecsedec
04-09-2016, 14:47

Hình như vấn đề này,bạn đã trực tiếp điện thoại cho Tuanmecsedec rồi và đã được trả lời là do bạn suy diễn thôi,không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Lyatai
07-09-2016, 18:21
Em mới bị 1 tuần mà em bị nổi mấy chấm đỏ trên tay và ngực. Em cũng đau họng chút nữa. Em định chờ đúng 28 ngày xét nghiệm nhưng sợ kết quả xấu quá các anh chị ơi

Nguyen Ha
07-09-2016, 19:42
Em mới bị 1 tuần mà em bị nổi mấy chấm đỏ trên tay và ngực. Em cũng đau họng chút nữa. Em định chờ đúng 28 ngày xét nghiệm nhưng sợ kết quả xấu quá các anh chị ơi

Có mấy chấm đỏ thôi mà có gì ghê gớm đâu, đau họng bình thường ai cũng bị chứ có loại trừ ai đâu mà lo.

Lyatai
07-09-2016, 19:47
Em sợ kết quả xét nghiệm xấu quá :(

Nguyen Ha
07-09-2016, 20:00
Em sợ kết quả xét nghiệm xấu quá :(

Kết quả của bạn xấu thành ra chúng tôi rảnh rỗi ngồi tư vấn bừa cho bạn sao?

Lyatai
08-09-2016, 09:16
Dạ em cảm ơn anh chị đã tư vấn nhưng tại hổng biết cái gì vô mắt nên đâm ra em thấy lo lắng

Nguyen Ha
08-09-2016, 14:43
Dạ em cảm ơn anh chị đã tư vấn nhưng tại hổng biết cái gì vô mắt nên đâm ra em thấy lo lắng

Bụi, nước....cái gì cũng có thể bị bắn vào mắt nhưng mí mắt rất nhạy, có vật thể lạ bắn vào là mí mắt theo phản xạ nhanh khép lại để bảo vệ. Bạn yên tâm đi, do bạn lo lắng nên suy diễn thôi.

Tịnh Tâm
08-09-2016, 16:40
K có nguy cơ thì xn tìm con gì mà lo với sợ bạn nhỉ?

Lyatai
20-09-2016, 16:39
Cho em hỏi. Trước lúc xét nghiệm em có đo huyết áp do tay em có vết thương còn máu vậy nếu như cái miếng vãi cứng đo huyết áp siết vào tay em có máu từ người trước em có nguy cơ không ạ

Lục Giang
20-09-2016, 16:50
Cho em hỏi. Trước lúc xét nghiệm em có đo huyết áp do tay em có vết thương còn máu vậy nếu như cái miếng vãi cứng đo huyết áp siết vào tay em có máu từ người trước em có nguy cơ không ạ

ko nguy cơ với H nhưng bạn có nguy cơ với vấn đề thần kinh, khuyên bạn nên đi thăm khám

Lyatai
20-09-2016, 16:52
Em muốn biết sao mà máu với máu lại hông bị gì ạ

Charles
20-09-2016, 16:52

Không có nguy cơ như vậy bạn.

Lyatai
20-09-2016, 16:55
Da . như vậy là tiếp xúc trực tiếp hay gián tiếp vậy mấy anh

Charles
20-09-2016, 17:08
Da . như vậy là tiếp xúc trực tiếp hay gián tiếp vậy mấy anh

Là gián tiếp bạn.

Lyatai
20-09-2016, 19:46
Cho em hỏi thêm câu này . tay em đụng vào máu người khác rồi lại chạm vào vết thương của em có chay máu thì có sao không ạ

Charles
20-09-2016, 19:53
Cho em hỏi thêm câu này . tay em đụng vào máu người khác rồi lại chạm vào vết thương của em có chay máu thì có sao không ạ

HIV không lây gián tiếp như vậy.

Lyatai
20-09-2016, 20:06
Dạ . vậy là dù tay có dính máu người ta rồi dùng tay đó đụng luôn vào máu mình cũng hông sao ạ

Charles
20-09-2016, 20:07
Dạ . vậy là dù tay có dính máu người ta rồi dùng tay đó đụng luôn vào máu mình cũng hông sao ạ

BQT trả lời rồi bạn không được spam. Nếu không tin thì bạn đi XN vậy nhé.

Lục Giang
20-09-2016, 20:08
khi nào bạn hỉu được nghĩa ''trực tiếp'' và ''gián tiếp'' thì sẽ hỉu đc những vấn đề này, tôi thấy cũng ko quá khó đâu bạn

Lyatai
20-09-2016, 20:13
Dạ em xin lỗi em hổng có cố ý spam nhưng trải qua stress em chịu không nổi. Em muốn anh chị khẳng định cuối em có nguy cơ không ạ. Tại tay bạn em bị chay máu em đỡ nó rồi dính vào tay xong em chùi vào tay kia của em đang chay máu. Em lo như vậy là sẽ có nguy cơ

Lục Giang
20-09-2016, 20:15
Dạ em xin lỗi em hổng có cố ý spam nhưng trải qua stress em chịu không nổi. Em muốn anh chị khẳng định cuối em có nguy cơ không ạ. Tại tay bạn em bị chay máu em đỡ nó rồi dính vào tay xong em chùi vào tay kia của em đang chay máu. Em lo như vậy là sẽ có nguy cơ
tôi khanửg định ko nguy cơ

Charles
20-09-2016, 20:19

Khi nào vết thương đang chảy máu của bạn tiếp xúc trực tiếp với vết thương đang chảy máu của người ta hãy lo.

Lyatai
21-09-2016, 13:16
Dạ mấy anh chị giúp em câu này được không ạ. Tay mình bị dính máu từ trên bàn rồi vô tình dùng tay đó bịn vào vết thương đang chảy máu thì có sao không ạ. Lượng máu từ bàn dính vào tay là khoảng 1 lóng tay cái ạ . em cũng không biết máu đó có từ bao lâu nhưng vết thương của em thì đang chảy máu ạ rồi em dùng ngón tay cái bịn vào vết thương

songchungvoi_HIV
21-09-2016, 13:18
Ở đây ko tư vấn nếu như lỡ như, giả sử, zí và zụ

Lục Giang
21-09-2016, 13:24
Dạ mấy anh chị giúp em câu này được không ạ. Tay mình bị dính máu từ trên bàn rồi vô tình dùng tay đó bịn vào vết thương đang chảy máu thì có sao không ạ. Lượng máu từ bàn dính vào tay là khoảng 1 lóng tay cái ạ . em cũng không biết máu đó có từ bao lâu nhưng vết thương của em thì đang chảy máu ạ
ko nguy cơ gì hết, chài oi chòi, bạn làm ơn thông não giùm, đọc hết tư vấn đi rồi suy nghĩ,

Lyatai
21-09-2016, 13:27
Anh Giang tại em mới vừa xét nghiệm âm tính nên stress ghê lắm em chịu không nổi. Nhưng mà tại sao máu dính leentay rồi dùng tay bịn vết thương thì không có nguy cơ vậy anh. Máu trên bàn dính lên tay em

songchungvoi_HIV
21-09-2016, 13:30
Anh Giang tại em mới vừa xét nghiệm âm tính nên stress ghê lắm em chịu không nổi. Nhưng mà tại sao máu dính leentay rồi dùng tay bịn vết thương thì không có nguy cơ vậy anh. Máu trên bàn dính lên tay em
Con lạy Ba

Lyatai
21-09-2016, 13:34
Không phải anh hiểu sai ý em rồi. ý em là lúc trước em có nguy cơ os vừa trải qua stress nên em mới sợ bị lần nữa. Lần này là em vừa nêu như trên ngón tay cái em bị dính máu trên bàn rồi em dùng ngón đó để bịn ngay vết thương đang chảy máu. Em xin lỗi vì nói không rõ ràng xin anh chị thông cảm

Lục Giang
21-09-2016, 15:23

chòi ôi là chòi,
xn AT mà cnf sì chét ghê lém là seo, mún âm binh mới chiuh hử hòi
H ko lây qua trung gian ko có kiểu máu dính bán ròi từ bán dính tay ròi từ tau dình lên vết thương hết á chòi oi lè chòi
vi rut H vốn lè dòng vi rút cực kì yếu, khi ra khỏi cơ thể vật chủ vì thiếu dưỡng chất và thay đổi môi trường sống chúng sé nhanh chóng bất hoạt và mất khả nanưg lây nhiễm
mún lây nhiễm qua đường máu phải là tiếp xúc trực típ giữa 2 nguồn máu, đặc biệt là tiem chích chung 1 ống kin tiêm, 2 là máu người này đnag chảy ròng rã mà típ xúc trực típ với vết thương hở người kia cũng đnag chảy máu dầm dề ý hỉu chửa

songchungvoi_HIV
21-09-2016, 15:27
Không phải anh hiểu sai ý em rồi. ý em là lúc trước em có nguy cơ os vừa trải qua stress nên em mới sợ bị lần nữa. Lần này là em vừa nêu như trên ngón tay cái em bị dính máu trên bàn rồi em dùng ngón đó để bịn ngay vết thương đang chảy máu. Em xin lỗi vì nói không rõ ràng xin anh chị thông cảm
Bạn có dùng cả nguyên cục bông gòn dính máu ịnh vào đó cũng ko có nguy cơ

Lyatai
25-09-2016, 17:02
Dạ trường hợp của em là được mấy anh chị tư vấn k có nguy cơ nhưng số em đen sao đó. Sáng nay em làm trong cửa hàng trái cây lúc chuyển thùng hàng em thấy tay thằng bạn bị chảy máu nó cầm thùng hàng rồi sang em nhưng tay em cũng đang chảy máu. Em tìm hieu dd mình nói máu sau 5p mới không có nguy cơ nhưng của em là chuyển nhanh nên không đủ 5p

Charles
25-09-2016, 19:45
Dạ trường hợp của em là được mấy anh chị tư vấn k có nguy cơ nhưng số em đen sao đó. Sáng nay em làm trong cửa hàng trái cây lúc chuyển thùng hàng em thấy tay thằng bạn bị chảy máu nó cầm thùng hàng rồi sang em nhưng tay em cũng đang chảy máu. Em tìm hieu dd mình nói máu sau 5p mới không có nguy cơ nhưng của em là chuyển nhanh nên không đủ 5p

Không có nguy cơ như vậy bạn.

Tuanmecsedec
25-09-2016, 20:19

Bạn đã trực tiếp điện thoại cho Tuanmecsedec và đã được tư vấn không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Lyatai
26-09-2016, 23:16
Dạ em cảm ơn

Charles
27-09-2016, 20:51
Anh chị xem hộ em kết quảhttp://diendanhiv.vn/webkit-fake-url://a18ab900-0f60-4533-93ea-27510d930980/imagepng

Không xem được gì hết bạn.

Lyatai
27-09-2016, 21:23
dạ cái này ạ

Tuanmecsedec
27-09-2016, 21:42
dạ cái này ạ
Kết quả này âm tính.

Lyatai
29-09-2016, 08:59
Mấy anh chị cho em hỏi khi đi đo huyết áp tay bị siết chặt đến tận 3 lần xong tháo ra tay có vết máu nhìn như là vết cạo gió vừa xong kiểu như là hơi tụ máu và rướn xíu máu. Vết đó chạm vào máu của người khác thì có nguy cơ không ạ

Tuanmecsedec
29-09-2016, 09:05
Mấy anh chị cho em hỏi khi đi đo huyết áp tay bị siết chặt đến tận 3 lần xong tháo ra tay có vết máu nhìn như là vết cạo gió vừa xong kiểu như là hơi tụ máu và rướn xíu máu. Vết đó chạm vào máu của người khác thì có nguy cơ không ạ
Không có nguy cơ kiểu như vậy đâu bạn.

Lyatai
29-09-2016, 09:13
Dạ em cảm ơn. Vết đó của em mà chạm trực tiếp vào máu người ta thì cũng không có nguy cơ phải không anh chị

Tuanmecsedec
29-09-2016, 09:15
Dạ em cảm ơn. Vết đó của em mà chạm trực tiếp vào máu người ta thì cũng không có nguy cơ phải không anh chị

Tuanmecsedec khẳng định 100% không có nguy cơ kiểu như vậy.

Lyatai
29-09-2016, 13:36
Dạ anh Tuấn và các anh chị có thể giải thích giúp em tại sao nguy cơ không có được hông ạ

Charles
29-09-2016, 15:42

HIV không lây kiểm đụng, chạm... Và vết của bạn cũng không phải vết thương hở, nên dù có tiếp xúc với máu cũng không có nguy cơ.

Lyatai
30-09-2016, 10:48
Dạ em cảm ơn mấy anh chị. Tại lúc đó tay em nó bị nổi đỏ lên hết có nhiều hột đỏ như máu nhưng nặn không có chảy máu ra rồi tiếp xúc với máu nên em hơi lo

Tuanmecsedec
30-09-2016, 11:11
Dạ em cảm ơn mấy anh chị. Tại lúc đó tay em nó bị nổi đỏ lên hết có nhiều hột đỏ như máu nhưng nặn không có chảy máu ra rồi tiếp xúc với máu nên em hơi lo
Bạn yên tâm khi ban quản trị đã tư vấn.

Lyatai
01-10-2016, 16:43
Dạ em cảm ơn anh Tuấn và các anh chị . Bữa em rối quá nên không nhớ chụp hình vết đó cho anh chị xem. Chỉ nhớ nó nổi đỏ lên 2-3 đường có nhiều chấm máu liti nhưng nặn không ra máu cũng không làm mất mấy chấm đó đến 2-3 ngày nó mới hết và liền da không thấy sẹo. Em sợ đó là vết thương hở chắc chết toi

Tịnh Tâm
01-10-2016, 17:28
Vết đó là vết tụ máu khi bạn băng chặt. chỉ tí xíu là hết. Nó k phải là vết thương chảy máu để có nguy cơ. Còn tình huống bạn kể cũng k có nguy cơ. Lăn tăn tào lao rất dễ ám ảnh hiv.

Lyatai
01-10-2016, 17:37
Dạ em cảm ơn. Nếu như là mấy vết đó hết liền như các anh chị nói thì em không lo . Đằng này gần 2,5 ngày nó mới hết nhưng lần đầu tháo cái băng đo huyết áp ra em giật hết cả minh nhìn như chảy máu .

Tuanmecsedec
01-10-2016, 18:40
Dạ em cảm ơn anh Tuấn và các anh chị . Bữa em rối quá nên không nhớ chụp hình vết đó cho anh chị xem. Chỉ nhớ nó nổi đỏ lên 2-3 đường có nhiều chấm máu liti nhưng nặn không ra máu cũng không làm mất mấy chấm đó đến 2-3 ngày nó mới hết và liền da không thấy sẹo. Em sợ đó là vết thương hở chắc chết toi

Dạ em cảm ơn. Nếu như là mấy vết đó hết liền như các anh chị nói thì em không lo . Đằng này gần 2,5 ngày nó mới hết nhưng lần đầu tháo cái băng đo huyết áp ra em giật hết cả minh nhìn như chảy máu .

Bình thường thôi bạn không có gì phải xoắn.

Lyatai
02-10-2016, 12:45
Dạ em định tuan sau đi xét nghiệm xem sao chứ vậy stress chết . Không biết kết quả ra sao nữa

Lục Giang
02-10-2016, 12:50
Dạ em định tuan sau đi xét nghiệm xem sao chứ vậy stress chết . Không biết kết quả ra sao nữa
chúng tôi đã tư vấn và khanửg định nhìu lần là ko có nguy cơ, còn bạn tin hay ko tùy và mns xn cứ xn, kq vẫn mãi là at vậy thôi

Tịnh Tâm
02-10-2016, 12:50
XN tìm con gì? xn mà hết lo thì xn bạn nhé. còn xn mà lo tào lao nữa thì bó tay.

Tuanmecsedec
02-10-2016, 13:40

Bạn xét nghiệm để tìm con gì ?. Khi ban quản trị đã tư vấn không có nguy cơ rồi.

Lyatai
13-10-2016, 10:20
Dạ hôm nay em vừa đi xét nghiệm đúng 22 ngày 19 tiếng kết quả âm tính cho nguy cơ tay có vết thương do đo huyết áp siết chặt để lại và vết thương đó tiếp xúc với máu nguoi khác . Mấy anh chị đánh giá giúp em xem kết quả khả quan không ạ

Nguyen Ha
13-10-2016, 12:09
Dạ hôm nay em vừa đi xét nghiệm đúng 22 ngày 19 tiếng kết quả âm tính cho nguy cơ tay có vết thương do đo huyết áp siết chặt để lại và vết thương đó tiếp xúc với máu nguoi khác . Mấy anh chị đánh giá giúp em xem kết quả khả quan không ạ
Âm tính rồi xả stress đi.

Tuanmecsedec
13-10-2016, 17:06

Bạn có nguy cơ gì đâu mà đánh giá kết quả xét nghiệm.Nếu chỉ có như vậy thì bạn có xét nghiệm cả đời thì vẫn âm tính.

Lyatai
15-10-2016, 18:23
Dạ em cảm ơn các anh chị . Em đang lo không biết có bị thay đổi kết quả không nữa

Charles
15-10-2016, 19:46
Dạ em cảm ơn các anh chị . Em đang lo không biết có bị thay đổi kết quả không nữa

Trường hợp bạn có muốn kết quả thay đổi cũng không được :th_yoyo1:

Lyatai
15-10-2016, 20:28
Dạ em cảm ơn. Cho em hỏi trường hop có nguy cơ thật sự thì với kết quả trên có khả quan không ạ, lúc em xét nghiem chỉ mới 22 ngày 19 tiếng tính luôn từ ngày có nguy cơ

Charles
15-10-2016, 20:33
Dạ em cảm ơn. Cho em hỏi trường hop có nguy cơ thật sự thì với kết quả trên có khả quan không ạ, lúc em xét nghiem chỉ mới 22 ngày 19 tiếng tính luôn từ ngày có nguy cơ

Trường hợp có nguy cơ thì kết quả này cũng khả quan rồi.

Lục Giang
15-10-2016, 20:33
bạn đã đưộ tư vấn quá rõ rnàg, đừng hỏi cắc cớ, chúng tôi chỉ tư vấn có hay ko có nguy cơ theo tình huống bạn trình bày thực tế chứ ko tư vấn kiểu nếu như, giá mà, giẩ dụ, nếu còn ko tin nữa thì cứ đi xn tiếp nhé

Lyatai
17-10-2016, 09:17
Em lo quá các anh chị ơi. Tư nhiên em bị Zona . Em định hôm nay đi xét nghiệm lần nữa cho đủ 28 ngày lần trước chỉ mới 22 ngày rưỡi em sợ không khả quan. Đó giờ em chưa bị thủy đậu nhung tự nhien co Zona

Tuanmecsedec
17-10-2016, 09:20
Em lo quá các anh chị ơi. Tư nhiên em bị Zona . Em định hôm nay đi xét nghiệm lần nữa cho đủ 28 ngày lần trước chỉ mới 22 ngày rưỡi em sợ không khả quan. Đó giờ em chưa bị thủy đậu nhung tự nhien co Zona

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì đi xét nghiệm vậy nhé.

Lyatai
23-10-2016, 15:07
Dạ em vừa có ket qua xét nghiem âm tính vào ngày thứ 30. Cho em hỏi kết quả này khả quan không ạ

Tuanmecsedec
23-10-2016, 15:09
Dạ em vừa có ket qua xét nghiem âm tính vào ngày thứ 30. Cho em hỏi kết quả này khả quan không ạ

Hôm nay bạn post bài này bạn hỏi là quá dư thừa.Bạn xem lại coi có chổ nào mà ban quản trị tư vấn cho bạn là có nguy cơ không?.

Lyatai
25-10-2016, 08:52
Dạ em cảm các anh chị đã tư vấn ạ tại lúc đó tay em bị vết thương để lại sau khi đo huyết áp rồi vết đó tiep xúc với máu nên em lo. 2 kết quả ở ngày 22 và 30 âm tính em lo sẽ bị thay đổi

Tuanmecsedec
25-10-2016, 08:54
Dạ em cảm các anh chị đã tư vấn ạ tại lúc đó tay em bị vết thương để lại sau khi đo huyết áp rồi vết đó tiep xúc với máu nên em lo. 2 kết quả ở ngày 22 và 30 âm tính em lo sẽ bị thay đổi

Bạn nên đọc lại những gì đã được tư vấn.

Lyatai
13-11-2016, 16:10
Dạ thưa anh chị. Hôm qua em có can ngăn ông anh đánh nhau , do bị đánh vào đầu nên ông anh em bị chảy máu rất nhiều em ôm ra thì máu dính hết vào lòng tay em, dính lên mấy ngón tay nhưng lúc đó tay em không chảy máu mà bị bông tróc da thôi, ngoài ra máu còn dính lên vết xước trên vai em cách đó 6h .đây là hình ảnh vết thương xước của em ạ. http://i.imgur.com/I0Gwl7Y.jpg

Tuanmecsedec
13-11-2016, 16:19
Dạ thưa anh chị. Hôm qua em có can ngăn ông anh đánh nhau , do bị đánh vào đầu nên ông anh em bị chảy máu rất nhiều em ôm ra thì máu dính hết vào lòng tay em, dính lên mấy ngón tay nhưng lúc đó tay em không chảy máu mà bị bông tróc da thôi, ngoài ra máu còn dính lên vết xước trên vai em cách đó 6h .đây là hình ảnh vết thương xước của em ạ.

Bạn yên tâm,những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Lyatai
14-11-2016, 11:40
Dạ em cảm ơn các anh chị tại lúc đó mấy đầu ngón tay của em bị bong tróc da do em bị phong thấp mà dính nhiều máu như thế nên em lo. Với lại em còn nhớ em quẹt tay dính máu lên trán em lo mồ hôi lẫn máu từ trán chảy xuống mắt em

Nguyen Ha
14-11-2016, 11:56
Dạ em cảm ơn các anh chị tại lúc đó mấy đầu ngón tay của em bị bong tróc da do em bị phong thấp mà dính nhiều máu như thế nên em lo. Với lại em còn nhớ em quẹt tay dính máu lên trán em lo mồ hôi lẫn máu từ trán chảy xuống mắt em

Không có nguy cơ. Bạn yên tâm.

Tuanmecsedec
14-11-2016, 20:16

Bạn yên tâm không có nguy cơ.

Lyatai
15-11-2016, 09:58
Dạ em cảm ơn anh chị rất nhiều , nhưng cho em hỏi thêm chút xiu là tại sao em không có nguy cơ ạ, tại lúc em lấy tay dính máu tươi quẹt lên trán , trán em có vài hột mụn và cái mà em lo là máu sẽ theo mồ hôi chảy xuống mắt em. Anh chị đừng la em nha , em hoang mang quá

Lục Giang
15-11-2016, 10:12
Dạ em cảm ơn anh chị rất nhiều , nhưng cho em hỏi thêm chút xiu là tại sao em không có nguy cơ ạ, tại lúc em lấy tay dính máu tươi quẹt lên trán , trán em có vài hột mụn và cái mà em lo là máu sẽ theo mồ hôi chảy xuống mắt em. Anh chị đừng la em nha , em hoang mang quá
vi rut H rất yếu nên ko tôn tại qua trung gian, cùng với khi ra khỏi co thể vật chủ vì thiếu dưỡng chất và môi trường quen thuốc chúng sẽ nhanh chóng bất hoạt mất khả nanưg lây nhiễm, bạn đã qua 2 trung gian là máu dính tay rồi từ tay quệt trán, qua 2 trung gian này vi rut đã ngủ củ tỏi hết rồi bạn

Tuanmecsedec
15-11-2016, 10:33
Không có nguy cơ thì không có chứ sao bạn,bạn yên tâm ban quản trị không tư vấn bừa cho bạn đâu.

Lyatai
17-11-2016, 17:07
Anh chị ơi cho em hỏi vết thương trầy do gãi có rướm máu tầm 4cm bị dính máu vào có nguy cơ bị lây không ạ, dính tầm 10p sau em mới rửa nhưng rửa bằng nước thường thôi

Nguyen Ha
17-11-2016, 17:38
Anh chị ơi cho em hỏi vết thương trầy do gãi có rướm máu tầm 4cm bị dính máu vào có nguy cơ bị lây không ạ, dính tầm 10p sau em mới rửa nhưng rửa bằng nước thường thôi

Không có nguy cơ.

Lyatai
17-11-2016, 17:48
Dạ em cảm ơn anh chị . Vết thương trầy xước rươm rướm máu không phải là vết thương hở hả các anh chị

Charles
17-11-2016, 19:15
Dạ em cảm ơn anh chị . Vết thương trầy xước rươm rướm máu không phải là vết thương hở hả các anh chị

Đúng vậy bạn.

Tuanmecsedec
17-11-2016, 19:39

Không có nguy cơ đâu bạn.

Lyatai
18-11-2016, 10:46
Dạ em cảm ơn các anh chị lúc đó máy dính người em cũng nhiều nhưng người em không chảy máu ngoài bị mấy chỗ mụn , vết xước rướm máu , mấy chỗ lác ngay bụng . Lúc 72h em không dùng thuốc nên giờ cũng hơi lo, em định 28 ngày xét nghiệm xem sao nhưng sợ kq không tốt,dạ mà còn thêm cái em lấy tay dính máu quệt lên trán , em lo máu theo mồ hôi chảy xuống mắt

Tuanmecsedec
18-11-2016, 10:53
Dạ em cảm ơn các anh chị lúc đó máy dính người em cũng nhiều nhưng người em không chảy máu ngoài bị mấy chỗ mụn , vết xước rướm máu , mấy chỗ lác ngay bụng . Lúc 72h em không dùng thuốc nên giờ cũng hơi lo, em định 28 ngày xét nghiệm xem sao nhưng sợ kq không tốt,dạ mà còn thêm cái em lấy tay dính máu quệt lên trán , em lo máu theo mồ hôi chảy xuống mắt

Ban quản trị tư vấn cho bạn rồi,bạn đọc lại đi bạn.

Lyatai
18-11-2016, 10:56
Dạ em cảm ơn anh chị. Em lo quá nên rối lên, em chỉ muốn biết những gì em kể là an toàn đúng không anh chị

Tuanmecsedec
18-11-2016, 14:03
Dạ em cảm ơn anh chị. Em lo quá nên rối lên, em chỉ muốn biết những gì em kể là an toàn đúng không anh chị

Bạn đừng hỏi có an toàn hay không.Bạn xem lại coi có chổ nào mà ban quản trị tư vấn cho bạn là có nguy cơ không.

Lyatai
18-11-2016, 19:14
Dạ em xin lỗi anh chị vì em hơi phiền nhưng trường hợp như em thì ai cũng lo lắng hết. Em lần đầu tiếp xúc với máu lạ mà nhiều đến vậy nên em lo đủ thứ hết .

Lyatai
18-11-2016, 19:58
Anh chị ơi cho em hỏi 28 ngày em xét nghiệm được không ạ

Nguyen Ha
18-11-2016, 20:00
Anh chị ơi cho em hỏi 28 ngày em xét nghiệm được không ạ

Bạn cứ đi xét nghiệm giải tỏa tâm lý. 28 ngày xét nghiệm combo.

Lyatai
18-11-2016, 20:06
Dạ em cảm ơn. Em lo kết quả xấu quá anh chị ơi

Nguyen Ha
18-11-2016, 20:13

Bạn đọc lại những gì được tư vấn đi

Tuanmecsedec
18-11-2016, 20:15

Có bạn XẤU thì có chứ kết quả nào xấu.

Charles
18-11-2016, 20:17

Đúng rồi, vì kết quả có dấu (-) (lỗ vốn) nên xấu là phải rồi. :khi875437:

Lyatai
19-11-2016, 14:02
Dạ em cảm ơn các anh chị. Vậy là giờ em có thể quan hệ bình thường với vợ em đúng hông ạ

Tuanmecsedec
19-11-2016, 14:04
Dạ em cảm ơn các anh chị. Vậy là giờ em có thể quan hệ bình thường với vợ em đúng hông ạ

Bạn hỏi câu này quá dư thừa.

Lyatai
19-11-2016, 15:43
Dạ em cảm ơn các anh chị ạ. Tại em mới cưới vợ tuần trước nên em muốn cho chắc ăn vì phải tranh thủ sinh thằng cu nữa :zk2017: nên sẽ không dùng bao

Charles
19-11-2016, 15:48
Dạ em cảm ơn các anh chị ạ. Tại em mới cưới vợ tuần trước nên em muốn cho chắc ăn vì phải tranh thủ sinh thằng cu nữa :zk2017: nên sẽ không dùng bao

Tiến hành luôn và ngay còn chần chừ gì nữa.

Lyatai
20-11-2016, 22:09
Mấy anh chị ơi sáng nay thuc dậy người em nhức moi quá trời, tiêu chảy nhiều lần nữa. Em lo quá, hôm qua em với vợ quan hệ không bao , nếu có gì chắc em tiêu luôn

Charles
20-11-2016, 22:16
Mấy anh chị ơi sáng nay thuc dậy người em nhức moi quá trời, tiêu chảy nhiều lần nữa. Em lo quá, hôm qua em với vợ quan hệ không bao , nếu có gì chắc em tiêu luôn

Coi chừng ăn phải gì rồi, không lo mà đi khám chữa ngồi đây mà đổ lỗi cho HIV.

Nguyen Ha
21-11-2016, 03:24

Bạn mà tiêu do HIV thì diễn đàn đâu phát triển như vậy.

Lyatai
21-11-2016, 22:38
Dạ em xin lỗi anh chị em không có ý đánh đố diễn đàn nhưng tại em bị tiêu chảy với mệt mỏi lâu vậy không hết nên em thấy lo lắng, lo luôn cho bà xã em nữa

Lục Giang
21-11-2016, 22:46
Dạ em xin lỗi anh chị em không có ý đánh đố diễn đàn nhưng tại em bị tiêu chảy với mệt mỏi lâu vậy không hết nên em thấy lo lắng, lo luôn cho bà xã em nữa
NẾU AI BỊ TIÊU CHẢY CŨNG QUY RA là do em H làm thì vụ này ngộ lám à,
tiêu chảy thì lo mà mua bestbarin với b1 NẠP VÔ, THÊM BỘT CAM ( orizon) 2 ngày là phẻ re như pò kéo xe

Lyatai
21-11-2016, 23:52
Dạ em cảm ơn anh chị, em uống thuốc 2 ngày nay nhưng vẫn chưa hết nên em lo quá đi mất

Lục Giang
21-11-2016, 23:58
Dạ em cảm ơn anh chị, em uống thuốc 2 ngày nay nhưng vẫn chưa hết nên em lo quá đi mất
nấu nước chuối hột rừng uống thay nước lọc 1-2 ngày sẽ êm bụng và có nhìu công dụng khác tốt cho sk

Tuanmecsedec
22-11-2016, 06:50

Bạn suy nghĩ lo lắng quá nên Stress gây ra như hiện tượng tiêu chảy,cho dù bạn có uống thuốc tiên cũng không hết.Trừ khi nào tinh thần bạn bình tâm ổn định thì ắt nó sẽ hết.

Lyatai
22-11-2016, 10:16
Dạ em cảm ơn các anh chị rất nhiều , nếu không quan hệ không bao với vợ em thì em sẽ ít lo hơn đằng này 2 vợ chồng bị tiêu chảy lâu hết giống nhau nên em lo. Em định 2 tuần nữa đưa vợ em đi làm xét nghiem luôn. Hazzzzz

Lục Giang
22-11-2016, 10:28
Dạ em cảm ơn các anh chị rất nhiều , nếu không quan hệ không bao với vợ em thì em sẽ ít lo hơn đằng này 2 vợ chồng bị tiêu chảy lâu hết giống nhau nên em lo. Em định 2 tuần nữa đưa vợ em đi làm xét nghiem luôn. Hazzzzz
vậy nếu cần thiết giải tỏa thì cứ làm theo ý bạn
nếu cần tư vấn hỗ trợ về sức khỏe và các bệnh lý thông thường thì liên hệ tôi, tôi sẽ giúp

Lyatai
22-11-2016, 13:26
Dạ em cảm ơn các anh chị. Tại em đoc tài liệu trên mạng họ nói vết xây xác trầy rướm máu là vết thương hở nếu dính máu là có nguy cơ ạ

Lục Giang
22-11-2016, 13:31
Dạ em cảm ơn các anh chị. Tại em đoc tài liệu trên mạng họ nói vết xây xác trầy rướm máu là vết thương hở nếu dính máu là có nguy cơ ạ
đọc nhìu thông ti n ử những trang mạng khác nhau thì càng nhĩu và loãng thêm thôi, nếu bạn đọc mà thấy ở đâu đnág tin hơn thì hãy đến đó nhờ tư vấn

Tuanmecsedec
22-11-2016, 13:44

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa.Vì ban quản trị đã tư vấn rõ ràng hết rồi,để không làm loãng topic hoặc ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên có thời gian ngồi đọc lại những gì đã được tư vấn.Vì vậy Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.