PDA

View Full Version : Quan hệ tình dục không an toàn

Hoàng vịnh
04-09-2016, 21:23
Mọi người ơi em có nguy cơ từ hôm 1-8. Em đã quan hệ với gái lạ (thông tin đáng tin cậy thì cô này bị HIV 2 năm rồi) mà không sử dụng BCS vì hôm ấy em xỉn quá. K ý thức được hành vi của mình. Và do kiếm thức về HIV còn kém nên em đã bỏ lỡ cơ hội dùng pep. Đến ngày 20-8 em bắt đầu có triệu chứng đau bắp tay, tối hôm đó nó bắt đầu lan sang các cơ bắp khác ( Đau kiểu buốt buốt như mình đi tiêm bắp ấy) tiếp đó là đau các khớp vận động rồi xương ống tay, chân. Và mình có sốt nhẹ khoảng 2 ngày. Mấy ngày Khi mình uống nước có cảm giác hơi rát họng.Đến ngày 25-8 mình có bị tiêu chảy đến 30-8 mình uống thuốc thì hết. Đến ngày 31-8 thì mọi triệu chứng của mình chấm dứt mình lại thấy nình thường. Khi khác triệu chứng chấm dứt mình lại thấy lo lắng hơn. Các bạn có ai có triệu chứng giống mình không. Giúp mình với.

Charles
04-09-2016, 21:36
Mọi người ơi em có nguy cơ từ hôm 1-8. Em đã quan hệ với gái lạ (thông tin đáng tin cậy thì cô này bị HIV 2 năm rồi) mà không sử dụng BCS vì hôm ấy e xỉn quá. K ý thức được hành vi của mình. Và do kiếm thức về HIV còn kém nên em đã bỏ lỡ cơ hội dùng pep. Đến ngày 20-8 em bắt đầu có triệu chứng đau bắp tay, tối hôm đó nó bắt đầu lan sang các cơ bắp khác ( Đau kiểu buốt buốt như mình đi tiêm bắp ấy) tiếp đó là đau các khớp vận động rồi xương ống tay, chân. Và mình có sốt nhẹ khoảng 2 ngày. Mấy ngày Khi mình uống nước có cảm giác hơi rát họng.Đến ngày 25-8 mình có bị tiêu chảy đến 30-8 mình uống thuốc thì hết. Đến ngày 31-8 thì mọi triệu chứng của mình chấm dứt mình lại thấy nình thường. Khi khác triệu chứng chấm dứt mình lại thấy lo lắng hơn. Các bạn có ai có triệu chứng giống mình không. Giúp mình với.

Bạn QHTD không an toàn là có nguy cơ.

HIV không có triệu chứng đặc trưng nào để nhận biết cả, muốn biết nhiễm hay không duy nhất chỉ có xét nghiệm máu. Bạn có ng cơ đã hơn 1 tháng giờ xét nghiệm HIV Combo Ag/Ab, hoặc đợi đủ 6 tuần xét nghiệm Anti HIV, nếu âm tính thì khả năng bạn không nhiễm là rất cao. Bạn cũng cần xét nghiệm giang mai và gan B sau 1>3 tháng.

Hoàng vịnh
04-09-2016, 21:49
Anh ơi
e thấy triệu chứng đau cơ, nhức xương và khớp e chưa từng gặp bao giờ. nó lạ lắm.

Dalat
04-09-2016, 21:51
Anh ơi
e thấy triệu chứng đau cơ, nhức xương và khớp e chưa từng gặp bao giờ. nó lạ lắm.
Bạn đã qua 1 tháng có thể xét nghiệm combo để kiểm tra được rồi đó bạn. Bạn quan hệ k an toàn thì có nguy cơ với tất cả các bệnh tình dục. Chúc bạn có kết quả như ý. Thân mến!

Tịnh Tâm
04-09-2016, 22:07
Bạn qhtd k an toàn thì chỉ có 1 cách là chờ đủ thời gian 12 tuần để có kết quả xn chính xác. Chúc bạn có kết quả như ý.

Charles
04-09-2016, 22:33
Anh ơi

Đau nhức xương khớp chỉ là bệnh thông thường thôi, người VN thì mấy ai không bị bệnh về xương khớp. Bạn cứ bình tĩnhcchờ xét nghiệm đi, chưa có kết quả chưa nói lên điều gì cả .

Hoàng vịnh
04-09-2016, 23:38
Đau nhức xương khớp chỉ là bệnh thông thường thôi, người VN thì mấy ai không bị bệnh về xương khớp. Bạn cứ bình tĩnhcchờ xét nghiệm đi, chưa có kết quả chưa nói lên điều gì cả .
Thank tất cả mọi ng nhé. Mình ở tp Vinh k có combo các bạn ạ
hix. Vì mình mới 28t nên gặp triệu chứng đau cơ bắp, xương khớp thì mình k thể lú giải nổi.
bây giờ mình thực sự bị stress

Anhkotin90
05-09-2016, 00:08
1 tháng rồi bạn có thể Xn được . Nếu ÂT thì khả năng rất cao bạn không bị . Chốt lại sau 3 tháng .

Hoàng vịnh
05-09-2016, 00:17
1 tháng rồi bạn có thể Xn được . Nếu ÂT thì khả năng rất cao bạn không bị . Chốt lại sau 3 tháng .
Test nhanh thì độ chính xác cao không bạn

Không Ngừng Bước
05-09-2016, 00:24
Test nhanh thì độ chính xác cao không bạn

Mọi PP đều cần chốt lại ở sau tuần 12 sau nguy cơ. Nếu test nhanh có độ chính xác cao từ sau 6 tuần trở đi.

Anhkotin90
05-09-2016, 00:36
Bạn đừng căng thẳng quá. Ăn uống đầy đủ và nghỉ ngơi hợp lí .
4 tuần AT thì khả năng rất cao là không bị.

Hoàng vịnh
05-09-2016, 01:03
Mình nghe nói test nhanh 4 tuần thì k có giá trị. Hix
mình thấy hoang mang quá vì đau cơ bắp và xương khớp mình cảm nhận là nó đặc trưng nhất. Vì mình thấy k có bệnh nào có triệu chứng lâm sàng là đau cơ bắp, xương khớp cả.huhu

Charles
05-09-2016, 06:11
Thank tất cả mọi ng nhé. Mình ở tp Vinh k có combo các bạn ạ
hix. Vì mình mới 28t nên gặp triệu chứng đau cơ bắp, xương khớp thì mình k thể lú giải nổi.
bây giờ mình thực sự bị stress

Mình nghe nói test nhanh 4 tuần thì k có giá trị. Hix
mình thấy hoang mang quá vì đau cơ bắp và xương khớp mình cảm nhận là nó đặc trưng nhất. Vì mình thấy k có bệnh nào có triệu chứng lâm sàng là đau cơ bắp, xương khớp cả.huhu

Nếu ở chỗ bạn không có cơ sở XN Combo thì bạn đợi đủ 6 tuần (42 ngày) Test nhanh mới có giá trị.

Tuanmecsedec
05-09-2016, 06:58
Mọi người ơi em có nguy cơ từ hôm 1-8. Em đã quan hệ với gái lạ (thông tin đáng tin cậy thì cô này bị HIV 2 năm rồi) mà không sử dụng BCS vì hôm ấy em xỉn quá. K ý thức được hành vi của mình. Và do kiếm thức về HIV còn kém nên em đã bỏ lỡ cơ hội dùng pep. Đến ngày 20-8 em bắt đầu có triệu chứng đau bắp tay, tối hôm đó nó bắt đầu lan sang các cơ bắp khác ( Đau kiểu buốt buốt như mình đi tiêm bắp ấy) tiếp đó là đau các khớp vận động rồi xương ống tay, chân. Và mình có sốt nhẹ khoảng 2 ngày. Mấy ngày Khi mình uống nước có cảm giác hơi rát họng.Đến ngày 25-8 mình có bị tiêu chảy đến 30-8 mình uống thuốc thì hết. Đến ngày 31-8 thì mọi triệu chứng của mình chấm dứt mình lại thấy nình thường. Khi khác triệu chứng chấm dứt mình lại thấy lo lắng hơn. Các bạn có ai có triệu chứng giống mình không. Giúp mình với.

Anh ơi

Không có biểu hiện hay triệu chứng nào đặc trưng do HIV gây ra hết,ngoại trừ là phải đi xét nghiệm.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Hoàng vịnh
05-09-2016, 07:16
Nhưng triệu chứng này thì chắc cũng phải có cơ sở để nó xuất hiện chứ. Đau cơ bắp, xương khớp vì sao mà có. Em k lý giải được

Charles
05-09-2016, 07:18
Nhưng triệu chứng này thì chắc cũng phải có cơ sở để nó xuất hiện chứ. Đau cơ bắp, xương khớp vì sao mà có. Em k lý giải được

Dù bạn có biểu hiện gì thì cũng chỉ có kết quả XN mới khẳng định một người có nhiễm HIV hay không.

Tuanmecsedec
05-09-2016, 07:25

Nếu bị Stress thì cũng gây ra đau cơ khớp .v.v.v.Căng thẳng quá mức cũng có thể là nguyên nhân dẫn đến hình thành các vết loét miệng và khô miệng do sự thay đổi hooc-môn trong não.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Hoàng vịnh
05-09-2016, 07:34
Cả mơn a rất nhiều
nguy cơ của e là quá cao quá rõ ràng, triệu chứng của em lại khá là đặc trưng nên em rất lo. Còn thực sự sau khi có triệu chứng em mới bị stress anh ạ
3 hôm nay e vảm nhận đc stress là như thế nào. Còn mấy hôm trước kiểu đau cơ bắp, xương khớp của em nó lạ lắm, e chưa bao giờ gặp

Charles
05-09-2016, 07:44
Cả mơn a rất nhiều
nguy cơ của e là quá cao quá rõ ràng, triệu chứng của em lại khá là đặc trưng nên em rất lo. Còn thực sự sau khi có triệu chứng em mới bị stress anh ạ
3 hôm nay e vảm nhận đc stress là như thế nào. Còn mấy hôm trước kiểu đau cơ bắp, xương khớp của em nó lạ lắm, e chưa bao giờ gặp

Việc đã rồi, giờ bạn lo lắng cũng không giải quyết vấn đề gì, chỉ sinh nhiều bệnh thôi. Bạn cứ bình tĩnh chờ XN, khi nào có kết quả hãy hay.

Tuanmecsedec
05-09-2016, 07:47
Cả mơn a rất nhiều

Cho dù bạn có nằm liệt giường thì cũng chả nói lên được điều gì.Bạn còn lo lắng suy nghĩ nhiều thì còn bị cái mà bạn nói (triệu chứng) dài dài và càng ngày càng nặng hơn.Bạn không tin ư ?. Bạn sẽ thấy nếu bạn còn quá căng thẳng.

Hoàng vịnh
05-09-2016, 07:55
Chính mấy nhày hôm nay mình bị stress nên mình mới so sánh triệu chứng mấy hôm trước và kết quả là triệu chứng do stress khác nhau hoàn toàn bạn ạ
phải chờ đợi thôi
10 ngày nữa là 1 quãng thời gian quá dài đối với mình. Chẳng khác k địa ngục

bigbosshp
05-09-2016, 22:37
Cố gắng lên nhé. Thật bình tĩnh trước khi xn chính thức. Trong 10 ngày này hãy sống thật tốt với mn, niệm đức phật a di đà, làm nhiều việc thiện, biết đâu còn cơ hội thì sao, đừng vội từ bỏ nhé bạn. Thân.

Tuanmecsedec
06-09-2016, 07:22
Chính mấy nhày hôm nay mình bị stress nên mình mới so sánh triệu chứng mấy hôm trước và kết quả là triệu chứng do stress khác nhau hoàn toàn bạn ạ
phải chờ đợi thôi
10 ngày nữa là 1 quãng thời gian quá dài đối với mình. Chẳng khác k địa ngục

Tuanmecsedec chúc bạn có kết quả như mong muốn.nếu bạn có kết quả như mong muốn thì bạn sẽ làm gì ?.

Hoàng vịnh
06-09-2016, 08:44
Em sẽ sống lành mạnh. Dành nhiều thời gian cho gia đình. Và hoạt động công tác cộng đồng giúp đỡ những người không may mắn. Nhưng nguy cơ của tôi là quá cao. Triệu chứng điển hình. Bây giờ chỉ có phép màu mới giúp được em thôi anh ạ.
Mọi thứ sẽ sụp đổ nếu em bị H+ anh ạ. Gia đình, bạn bè, công việc...
Mọi thứ sẽ là chấm hết với em. Chỉ vì 1 lần sĩ diện mà em đã đánh mất tất cả.
Tôi mong các bạn hãy xem tôi là bài học. Để sau này các bạn hãnh sống lành mạnh hơn. Hãy dành thời gian để chăm sóc gia đình của mình

Tuanmecsedec
06-09-2016, 10:50
Em sẽ sống lành mạnh. Dành nhiều thời gian cho gia đình. Và hoạt động công tác cộng đồng giúp đỡ những người không may mắn. Nhưng nguy cơ của tôi là quá cao. Triệu chứng điển hình. Bây giờ chỉ có phép màu mới giúp được em thôi anh ạ.
Tôi mong các bạn hãy xem tôi là bài học. Để sau này các bạn hãnh sống lành mạnh hơn. Hãy dành thời gian để chăm sóc gia đình của mình

Tuanmecsedec có giác quan là bạn âm tính.Nếu sau 10 ngày bạn âm tính thì ( Giữa Tôi và Bạn và Chúng ta nên làm gì đó cho cuộc đời đẹp hơn)

Chủ đề: Quỹ giúp những hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn trong cuộc sống và duy trì diendanhiv.vn (http://www.diendanhiv.vn/threads/44609-Quy-giup-nhung-hoan-canh-co-HIV-gap-kho-khan-trong-cuoc-song-va-duy-tri-diendanhiv-vn)

Tuanmecsedec
06-09-2016, 10:50

Tuanmecsedec có giác quan là bạn âm tính.Nếu sau 10 ngày bạn âm tính thì ( Giữa Tôi và Bạn và Chúng ta nên làm gì đó cho cuộc đời đẹp hơn)

Chủ đề: Quỹ giúp những hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn trong cuộc sống và duy trì diendanhiv.vn (http://www.diendanhiv.vn/threads/44609-Quy-giup-nhung-hoan-canh-co-HIV-gap-kho-khan-trong-cuoc-song-va-duy-tri-diendanhiv-vn)

Hoàng vịnh
06-09-2016, 12:03
Cả mơn admin đã động viên em. Em chỉ mong sao ông trời cho e một cơ hội cuối để làm lại cuộc đời. Em sẽ không làm mọi người thất vọng. Sẽ góp ít sức lực của mình cho xh.
Nhưng em rất sợ, sợ phải đối mặt với +. Lúc đó em sẽ mất tất cả. Đặc biệt là niềm tin của tất cat
mọi người dành cho em

Không Ngừng Bước
06-09-2016, 13:26
Cả mơn admin đã động viên em. Em chỉ mong sao ông trời cho e một cơ hội cuối để làm lại cuộc đời. Em sẽ không làm mọi người thất vọng. Sẽ góp ít sức lực của mình cho xh.
Nhưng em rất sợ, sợ phải đối mặt với +. Lúc đó em sẽ mất tất cả. Đặc biệt là niềm tin của tất cat
mọi người dành cho em

Lạc quan lên bạn. chết đâu phải dễ.

Hoàng vịnh
06-09-2016, 14:07
Vì mình có gđ rồi bạn ạ
mình nghĩ cho vợ con nhiều hơn là nghĩ cho bản thân mình
mình cứ khóc như trẻ con khi nghĩ đến vợ con mình. Nghĩ về tương lai của gia đình mình.
mong các bạn hiểu và thông cảm giúp mình nhé
mình quá tuyệt vọng trong thời gian này

justworried
06-09-2016, 15:21
e muốn chia sẻ cho a trai những điều này để a bớt lo. e nói a đừng khinh e nhưng e là người đồng tính, mà người đồng tính a biết rồi đó họ sẽ có nhiều cuộc tình 1 đêm. e nói thật e đã từng làm tình với nhiều người mà không sử dụng bcs mặc dù e chỉ mới gặp họ có 1 lần. tính ra nguy cơ của e còn cao hơn a gấp trăm lần, triệu chứng của e đủ bộ sưu tập luôn cộng thêm mấy cái bệnh mãn tính mà tìm hiểu đa số người mắc hiv đều bị. rồi e cũng lấy hết can đảm đi xét nghiệm nhưng may mắn ông trời còn thương và cho e 1 cơ hội. Vì vậy bây giờ a trai đừng quá lo lắng, chưa chắc mình làm với người bị hiv thì mình cũng sẽ bị nhiễm. bây giờ nếu như a đã rút kinh nghiệm rồi thì hãy cố sống hết mình cho bản thân và gia đình. e chúc a sẽ âm tính, cố lên a trai.

Hoàng vịnh
06-09-2016, 16:00
Cả mơn tất cả mọi người.
em sẽ đối diện với nó. Nếu H+ em sẽ chiến đấu với nó đến cùng.

Tuanmecsedec
06-09-2016, 16:12
Cả mơn tất cả mọi người.
em sẽ đối diện với nó. Nếu H+ em sẽ chiến đấu với nó đến cùng.

Các bạn lưu ý,đây là box chuyên mục tư vấn HIV,các bạn muốn Spam nói chuyện thì qua box Phòng giải tỏa tâm lý (http://www.diendanhiv.vn/forums/60-Phong-giai-toa-tam-ly)

Hoàng vịnh
06-09-2016, 16:16
Admin ơi
Ở tuổi 28 của em cái triệu chứng đau cơ bắp và xương khớp còn có thể xuất hiện trong bệnh lý nào ngoài HIV nữa không ạ?
(loại trừ trường hợp chơi thể thao nhé)

Tuanmecsedec
06-09-2016, 16:18
Admin ơi
Ở tuổi 28 của em cái triệu chứng đau cơ bắp và xương khớp còn có thể xuất hiện trong bệnh lý nào ngoài HIV nữa không ạ?

Tuanmecsedec khẳng định bạn lần cuối HIV chỉ có đi xét nghiệm mới biết.

Ngân Giang
06-09-2016, 18:54
Admin ơi
HIV xét nghiệm mới biết . Còn các triệu chứng bạn kể thì mọi người ai không có . Diễn đàn sẻ chờ tin bạn . Chúc bạn AT nhá .

Charles
06-09-2016, 19:35
Admin ơi

Không có bệnh lý nào để chỉ định HIV, duy nhất chỉ có XN máu mới biết được thôi bạn.

Hoàng vịnh
06-09-2016, 23:29
HIV xét nghiệm mới biết . Còn các triệu chứng bạn kể thì mọi người ai không có . Diễn đàn sẻ chờ tin bạn . Chúc bạn AT nhá .
Vì triệu chứng đau cơ bắp, xương khớp của mình lạ lắm, mình chưa từng gặp bao giờ, và tiêu chảy nữa, đã rất rất lâu rồi mình k bị tiêu chảy, vì chế độ ăn uống và tập luyện của mình khá tốt. Các triệu chứng của mình tự hết k phải thuốc thang gì nên mình không thể không để ý đến nó được.mình có cảm giác bất an quá

Không Ngừng Bước
07-09-2016, 00:38
Vì triệu chứng đau cơ bắp, xương khớp của mình lạ lắm, mình chưa từng gặp bao giờ, và tiêu chảy nữa, đã rất rất lâu rồi mình k bị tiêu chảy, vì chế độ ăn uống và tập luyện của mình khá tốt. Các triệu chứng của mình tự hết k phải thuốc thang gì nên mình không thể không để ý đến nó được.mình có cảm giác bất an quá

Bạn đã được tư vấn rất đầy đủ rồi. giờ muốn kể lể hoặc khóc lóc gì mời bạn qua box giải tỏa tâm lý. Nếu bạn còn nói hay hỏi sai mục đích box bài viết sẽ bị khóa lại hoặc chuyển về đúng nơi của nó.
Nhắc lại với bạn lần cuối. HIV k thể nhận biết đc = các biểu hiện mà chỉ có 1 cách duy nhất để biết có hay không là làm các PP XN. cho dù là 1 BS chuyên khoa nhiều năm kinh nghiệm cũng k dám nhìn biểu hiện để khẳng định có hay không nên bạn đừng có để ý.

Hoàng vịnh
08-09-2016, 17:02
Admin ơi. Có trờng hợp nào mà quan hệ Không an toàn sau 1 tuần đã xuất hiện các triệu chứng không ạ?
mong mọi người giúp e ạ

Tuanmecsedec
08-09-2016, 17:04
Admin ơi. Có trờng hợp nào mà quan hệ Không an toàn sau 1 tuần đã xuất hiện các triệu chứng không ạ?
mong mọi người giúp e ạ

Triệu chứng là do các bạn lo lắng quá nên gây ra thôi.

Nguyen Ha
08-09-2016, 17:38
mong mọi người giúp e ạ

HIV không có triệu chứng ban đầu. Triệu chứng mà các bạn gặp phải không phải là triệu chứng của HIV mà đó là do các bạn lo lắng nên xuất hiện triệu chứng, xả stress đi triệu chứng sẽ hết.

Hoàng vịnh
08-09-2016, 18:16
Có lẽ nào stress cũng gây ra triệu chứng Đau cơ bắp và xương khớp?????????
các anh chị ơi. Stress thường là sẽ táo bón chứ sao lại tiêu chảy được ạ?

Tịnh Tâm
08-09-2016, 18:19
Bạn quan tâm TC hiv làm gì. QHTD k an toàn thì đã có nguy cơ. Giờ chờ xn hiv là biết chính xác. Bạn có kể cả ngàn TC ra đây thì cũng vậy. Vẫn phải xn hiv

Nguyen Ha
08-09-2016, 18:21
Có lẽ nào stress cũng gây ra triệu chứng Đau cơ bắp và xương khớp?????????
các anh chị ơi. Stress thường là sẽ táo bón chứ sao lại tiêu chảy được ạ?

Bạn bấm vào đây đọc

Chủ đề:Stress là gì???? Hậu quả của stress gây ra (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

Hoàng vịnh
09-09-2016, 10:23
Em xn có kết quả rồi mọi người ah
5 tuần xn Combo âm tính
cảm ơn mọi người nhé. Đã tư vấn giúp đỡ e
À mà mọi người ơi. Có trường hợp nào combo cho ra kết quả âm tính giả không ạ?

Tuanmecsedec
09-09-2016, 10:27
5 tuần xn Combo âm tính

Trước tiên Tuanmecsedec chúc mừng bạn,bạn yên tâm mình không nhiễm rồi.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp choTuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Lục Giang
09-09-2016, 10:33
5 tuần xn Combo âm tính
Kq xn combo 5 tuân At thì bạn yên tâm, ko lo lật kèo, chỉ có th DT giả chứ ko có AT giả

Nguyen Ha
09-09-2016, 10:45
5 tuần xn Combo âm tính
Không có âm tính giả bạn ạ. Bạn yên tâm với kết quả xét nghiệm này.

Hoàng vịnh
09-09-2016, 14:03
Với kết quả 0.2 ở Hồng Ngọc sau 5 tuần đã an toàn chưa ADMIN

Tuanmecsedec
09-09-2016, 14:32
Trước tiên Tuanmecsedec chúc mừng bạn,bạn yên tâm mình không nhiễm rồi.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp choTuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Tuanmecsedec đã tư vấn rồi,bạn đọc lại.

Ngân Giang
09-09-2016, 21:15
Chúc mừng ! An toàn rồi nhá . Đúng 3 tháng sau xn lại cho đúng theo quy định BYT thôi chứ AT tuyệt đối .

Hay co len
09-09-2016, 21:24
Chúc mừng bạn

Hoàng vịnh
09-09-2016, 21:33
Để chắc chắn 100% thì phải 3 tháng mới khẳng định được. Còn khá dài các bạn à

Ngân Giang
09-09-2016, 21:35
BQT nói vậy và A Tuấn nói vậy bạn còn muốn sao nửa . Còn chắc hay không chắc là quyền của bạn . Chưa ai mà lật kèo cả .

Tuanmecsedec
09-09-2016, 21:35
Tuanmecsedec dám khẳng định bạn an toàn.Còn việc bạn xét nghiệm là tùy bạn,vì có cấm bạn xét nghiệm cũng không được.

Hay co len
09-09-2016, 21:46
A tuan khẳng định rồi bạn yên tâm đi .

Hoàng vịnh
09-09-2016, 23:22
Lên đây thấy mấy mem xoắn.nên mình cũng có tư tưởng xoắn theo phong trào
(admin đừng xoá cm spam này của e nha)

Hoàng vịnh
10-09-2016, 19:00
Admin ơi. E đọc được bài của bạn sinsekai dịch của Nhật bản thì Combo chỉ tìm được p24 của HIV 1 còn HIV 2 thì không đúng không ạ
Tuy chủng 2 ít gặp nhưng không phải là không có đúng không ạ?
có lẽ nào em lại rơi bào trường hợp hiếm này

Charles
10-09-2016, 19:15
5 tuần xn Combo âm tính

Admin ơi. E đọc được bài của bạn sinsekai dịch của Nhật bản thì Combo chỉ tìm được p24 của HIV 1 còn HIV 2 thì không đúng không ạ

Các XN hiện có đều tìm ra HIV tuýp 1 và tuýp 2.
Với kết quả 5 tuần combo âm tính thì bạn yên tâm chưa có trường hợp nào lật kèo ở tuần 12 cả. Nhiều nước trên thế giới kết quả này họ đã khẳng định không nhiễm HIV rồi.

Tuanmecsedec
10-09-2016, 19:49

Thường mọi người thấy trong phiếu xét nghiệm có ghi hiv 1/2 tức là dòng vi rút của hai tuýp này.Thật ra dòng vi rút Tuýp 1 là trong các vùng thịnh hành nhất như hiện nay trên thế giới,dòng vi rút tuýp 2 thì sao ? .Bạn đọc tiếp đoạn dưới.

Đặc tính của HIV 1 và HIV 2 là gì.Nên bạn đừng lo lắng quá khi đã xét nghiệm âm tính

HIV thuộc nhóm Lentivirus, và giống như mọi virus thuộc tuýp này, nó sẽ tấn công hệ miễn dịch của con người. Lentivirus lại thuộc vào 1 nhóm virus lớn hơn gọi là Retrovirus. Lentivirus có nghĩa là virus chậm cần có nhiều thời gian để gây ra tác dụng có hại cho cơ thể. Nhóm virus này gặp ở nhiều loài động vật khác nhau như: mèo, cừu, ngựa và trâu bò... Tuy nhiên, tuýp Lentivirus mà các nhà khoa học quan tâm khi nghiên cứu nguồn gốc của HIV lại là SIV (Simian Immunodeficiency Virus), một loại virus gây bệnh ở loài khỉ.

HIV là 1 virus có tính thay đổi cao, đột biến dễ dàng. Điều này có nghĩa là ngay trong cơ thể của người bị nhiễm cũng có nhiều chủng HIV khác nhau. Dựa trên những điểm tương tự về di truyền, ta có thể phân loại vô số các chủng virus khác nhau đó thành từng tuýp, nhóm và phân tuýp. Có 2 tuýp HIV là: HIV-1 và HIV-2.

Cả 2 tuýp này đều có thể lây truyền qua quan hệ tình dục, qua đường máu, và từ mẹ sang con. Cả 2 tuýp này dường như đều gây bệnh cảnh lâm sàng AIDS khá giống nhau nên rất khó để mà phân biệt. Tuy nhiên, HIV-2 lại không dễ lây như HIV-1, và thời gian kể từ lúc mới bắt đầu nhiễm cho đến khi xuất hiện bệnh thường dài hơn.

Nhưng trên toàn thế giới hiện nay, HIV-1 chính là nhóm gây đại dịch AIDS, và khi nói nhiễm HIV mà không kèm theo tuýp, tức là đang nói tới HIV-1. Trên thực tế HIV-2 rất ít gặp, chủ yếu loại này thường khu trú tại Tây Phi, ít khi thấy ở nơi khác. HIV-2 có 8 nhóm phụ, từ A đến H. Các chủng HIV-1 có thể được phân thành 3 nhóm như sau: nhóm "M" (major, nghĩa là nhóm chính), nhóm "O" (outlier, nhóm ngoài rìa) và nhóm "N" (new, nhóm mới hoặc non- M non- O). Chính 3 nhóm này đại diện cho 3 đợt du nhập riêng rẽ của virus SIV gây suy giảm hệ miễn dịch của khỉ sang người. V.V.V.

Nhưng bạn yên tâm tất cả xét nghiệm hiện nay tại Việt Nam nói riêng và toàn thế giới đều tìm ra HIV tuýp 1 và HIV tuýp 2.

Hoàng vịnh
19-09-2016, 01:20
Em nghi là bị sùi mào gà admin ạ
e có một số ảnh của dương vật có được đăng lên đây nhờ admin xem giúp em đây là bệnh gì được không ạ

Tuanmecsedec
19-09-2016, 06:50
Em nghi là bị sùi mào gà admin ạ
e có một số ảnh của dương vật có được đăng lên đây nhờ admin xem giúp em đây là bệnh gì được không ạ

Bạn không có tự làm Bác Sĩ mà chẩn đoán (nghi) bệnh cho mình được.Bạn phải trực tiếp đến Bác Sĩ khám thì mới biết có phải là sùi mào gà hay không.

Hoàng vịnh
22-09-2016, 07:25
Admin ơi. Mấy hôm nay e stress quá nên đến trung tâm tư vấn của tỉnh. Khi tư vấn cô ấy bảo là combo 28 ngày trở lên mới có giá trị. Còn dưới 28 ngày chỉ là tham khảo thôi. Còn test nhanh it nhất cũng phải 2 tháng. Còn nữa là không có giá trị.
điều này có đúng không ạ?

Tuanmecsedec
22-09-2016, 07:29
Admin ơi. Mấy hôm nay e stress quá nên đến trung tâm tư vấn của tỉnh. Khi tư vấn cô ấy bảo là combo 28 ngày trở lên mới có giá trị. Còn dưới 28 ngày chỉ là tham khảo thôi. Còn test nhanh it nhất cũng phải 2 tháng. Còn nữa là không có giá trị.

Cô tư vấn gì đó tư vấn như vậy là không có tìm hiểu chuyên sâu về các xét nghiệm.Bạn yên tâm khi ban quản trị tư vấn cho bạn.

Charles
22-09-2016, 08:32

Nói như vậy là không chính xác, thể hiện nghiệp vụ chuyên môn không vững.

songchungvoi_HIV
22-09-2016, 12:40
Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Hoàng vịnh
25-09-2016, 22:50
Cho em hỏi ngu thêm 1 lần nữa nha mọi người:
Nếu như khi tiếp xúc với nguồn bệnh. Thì sau ít nhất 2 tuần mới có triệu chứng, hay sau 1 tuần mình đã xuất hiện triệu chứng rồi ạ?

Charles
25-09-2016, 23:00
Nếu như khi tiếp xúc với nguồn bệnh. Thì sau ít nhất 2 tuần mới có triệu chứng, hay sau 1 tuần mình đã xuất hiện triệu chứng rồi ạ?

Sau 2 năm cũng chưa có triệu chứng.

Hoàng vịnh
25-09-2016, 23:28
Vô lý nhở
chắc cũng phải tuỳ từng trường hợp chứ
tất cả k thể đổi lỗi tại stress được.

caocongbinhthuan
26-09-2016, 00:29
Vô lý nhở
ở đây từ trước giờ rất nhiều người than vãn rằng e chắc chắn bị h này nọ vì triệu chứng e đọc ở trên mạng giống với triêụ chứng của h.. nhưng đủ thời gian xét nghiệm và đi xét nghiệm đều âm tính.. ban đầu vào đọc triệu chứng hiv rồi bắt đàu soi mình xem mình đã xuât hiện tc nào chưa, ngày nào cũng suy nghĩ, làm việc không tập trung cộng thêm chút lo sợ và rồi dẫn đến stress mà mình ko biết.. lúc này stress nó ra 1 đống triệu chứng: đau nhức sương khớp, nóng rát nha, co giật cơ, tiêu chảy, nổi hạch.. rồi tự khẳng định mình bị hiv mà ko có cơ sở khoa học nào,, tóm lại, hiv là ko có triệu chứng mà phải đi xét nghiêm mới biết được.. t/h của bạn xét nghiệm 5 tuần âm tính thì nên ăn mừng mới phải.. lên mạng soi lung tung làm gì lại thêm lo nghĩ.. muốn biết mình có bị bệnh gì thì đi khám bệnh đó, xét nghiệm bệnh đó..

Tuanmecsedec
26-09-2016, 08:37

Không có biểu hiện hay triệu chứng nào đặc trưng do HIV gây ra.Ngoại trừ là phải đi xét nghiệm.Vấn đề của bạn đã đi xét nghiệm âm tính rồi thì yên tâm đi.

niemtin1994
26-09-2016, 10:32
Vô lý nhở
5 tuần âm thì 12 tuần cũng âm nha bạn...yên tâm số ông k bị H được đâu.

Hoàng vịnh
27-09-2016, 01:16
Vì tc của H nó quá đa dạng, k ai giống ai. H là một sát thủ thầm lặng.

Hoàng vịnh
27-09-2016, 01:19
5 tuần âm thì 12 tuần cũng âm nha bạn...yên tâm số ông k bị H được đâu.
Mình chỉ sợ bên Hồng Ngọc họ có sơ suất thôi.
Mình k phải là người mê tín. Nhưng linh cảm của mình lại khá chính xác. Nhưng hi vọng lần này linh cảm của mình là sai. Sai bét.
để mình còn có cơ hội làm lại cuộc đời và giúp đỡ mọi ng nữa chứ .....!

niemtin1994
27-09-2016, 01:44
Mình k phải là người mê tín. Nhưng linh cảm của mình lại khá chính xác. Nhưng hi vọng lần này linh cảm của mình là sai. Sai bét.
Ai ở đây bị stress cũng tưởng tưởng ra trong người mình có con vi rút H hết bạn à...k phải mình bạn linh cảm đâu mà là hầu như 99% trong đây ai cũng vậy...mình cũng từng xét nghiệm combo 5 tuần giống như bạn và cũng từng linh cảm...mà bây giờ mình xét 12 tuần âm đến 18 tuần vẫn âm bạn à...bạn cũng nên xét tất cả các bệnh liên quan đến tình dục chứ k phải mình hiv đâu nhé...bạn sẽ vượt qua thôi quan trong là thời gian...lần sau thì khóa cái tờ rym lại nhé.

Charles
27-09-2016, 06:57

Nếu linh cảm của bạn đúng thì kết quả 5 tuần Combo đã khác rồi.

Tuanmecsedec
27-09-2016, 07:26

Mục đích chính chủ đề này coi như đã được ban quản trị tư vấn rõ ràng hết rồi.Vì vậy để không làm loãng chủ đề.Tuanmecsedec khóa lại.

Nếu bạn trong thời gian chờ xét nghiệm thì có thể qua box Phòng giải tỏa tâm lý (http://www.diendanhiv.vn/forums/60-Phong-giai-toa-tam-ly)hoặc muốn hỏi về xét nghiệm thì mở chủ đề đúng box.