PDA

View Full Version : Chạm vào vết thương.

xinduocgiupdo
05-09-2016, 19:58
Mấy anh chị cho e hỏi lúc sáng nay lúc e đi rửa mặt thì có nặn mụn chảy máu, sau đó e lau mặt rồi khoảng 15p sau thi e đi hớt tóc. Trong lúc e hớt tóc thì người thợ có lấy tay chạm vào vết mụn đó để chỉnh đầu e lại cho dễ hớt , lúc đó e không để ý kĩ tay người thợ có bị dính gì hay không , nếu có lỡ dính máu hay dịch thì có sao không ạ e cám ơn anh chị ạ.

Charles
05-09-2016, 20:18
Mấy anh chị cho e hỏi lúc sáng nay lúc e đi rửa mặt thì có nặn mụn chảy máu, sau đó e lau mặt rồi khoảng 15p sau thi e đi hớt tóc. Trong lúc e hớt tóc thì người thợ có lấy tay chạm vào vết mụn đó để chỉnh đầu e lại cho dễ hớt , lúc đó e không để ý kĩ tay người thợ có bị dính gì hay không , nếu có lỡ dính máu hay dịch thì có sao không ạ e cám ơn anh chị ạ.

Người ta chỉ chạm tay vào làm gì mà nguy cơ bạn.

xinduocgiupdo
05-09-2016, 20:35
Dạ con chỉ sợ tay người ta có vết thương chảy máu hay lúc người ta cầm thay cái tông đơ cạo tóc có dính máu của người trước thôi ạ

Charles
05-09-2016, 20:40
Dạ con chỉ sợ tay người ta có vết thương chảy máu hay lúc người ta cầm thay cái tông đơ cạo tóc có dính máu của người trước thôi ạ

Nếu tay người ta có vết thương chảy máu thì làm sao cắt tóc cho bạn được? Bạn chỉ thích suy diễn để dọa mình thôi, yên tâm không có nguy cơ gì đâu.

xinduocgiupdo
05-09-2016, 20:44
Dạ anh nói không sao thì e yên tâm rồi ạ , con nghe nói thuốc phơi nhiễm độc uống có hại cho sức khỏe nên nghĩ đến cũng sợ lắm .

xinduocgiupdo
05-09-2016, 20:59
Dạ vết mụn con đã 15p rồi thì cho dù có trúng phải máu hay dịch thì cũng không sao đúng không ạ vì vết thương sau 15p thì không còn hở nữa

cácanhgiupem
05-09-2016, 21:05
Nếu tay người ta có vết thương chảy máu thì làm sao cắt tóc cho bạn được? Bạn chỉ thích suy diễn để dọa mình thôi, yên tâm không có nguy cơ gì đâu.
Anh ơi giúp em luôn , hôm nay cắt tóc thì em thấy 1 bạn cũng cắt kiểu giống em , bạn đó nhìn giống các bạn nghiện ngoài đường ( xin lỗi vì em nói hơi giống xúc phạm ạ , em không biết nói như thế nào ạ) , thì bạn đó hớt xong rồi tới em , nhưng anh cắt tóc cũng dùng cùng các cây kẹp tóc và đẩyy vào luồng để kẹp tóc thì em thấy như bị trầy da đầu , và cây kẹp có hình vuông nên có góc khá nhọn ạ , nếu bị trầy thì cũng 1 đường hơi dài ạ vì em cắt undercut , nếu vậy em có bị nhiễm không ạ , mong anh giúp em , em còn đi học nữa ạ hic , nếu xét nghiệm tổng quát có kiểm tra được không anh

xinduocgiupdo
06-09-2016, 07:25
Trường hợp của e là chắc chắn không có vấn đề gì phải quan tâm đúng không ạ. Tại e vừa nặn mụn có chảy máu xong khoảng 15p sau đi hớt tóc bị tay người thợ đụng vô chỗ đấy thì không biết vết mụn lúc đó có còn hở và virus còn khả năng lây nhiễm không ạ

Tuanmecsedec
06-09-2016, 07:36
Trường hợp của e là chắc chắn không có vấn đề gì phải quan tâm đúng không ạ. Tại e vừa nặn mụn có chảy máu xong khoảng 15p sau đi hớt tóc bị tay người thợ đụng vô chỗ đấy thì không biết vết mụn lúc đó có còn hở và virus còn khả năng lây nhiễm không ạ

Bạn yên tâm 100% không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.