PDA

View Full Version : Giải đáp thắc mắc

Athemart
08-09-2016, 18:01
Chào các anh chị trên diễn đàn. Chuyện là hôm nay em có đi lấy mụn ở thẩm mỹ viện, trước khi lấy mụn họ có lấy máu của e bảo là để thử máu. Sau đó khi em nhìn nhân viên lấy máu của mình thì thấy bên trong khay dụng cụ có thêm 1 lọ nhỏ. Trên nhãn có ghi HIV 1/2. Nên e băn khoăn không biết lọ đó là gì tại sao lại ghi tên như vậy. Có liên quan gì đến thử máu không ạ. Mong các anh chị giải đáp thắc mắc giúp em.

Nguyen Ha
08-09-2016, 18:09
Chào các anh chị trên diễn đàn. Chuyện là hôm nay em có đi lấy mụn ở thẩm mỹ viện, trước khi lấy mụn họ có lấy máu của e bảo là để thử máu. Sau đó khi em nhìn nhân viên lấy máu của mình thì thấy bên trong khay dụng cụ có thêm 1 lọ nhỏ. Trên nhãn có ghi HIV 1/2. Nên e băn khoăn không biết lọ đó là gì tại sao lại ghi tên như vậy. Có liên quan gì đến thử máu không ạ. Mong các anh chị giải đáp thắc mắc giúp em.

Trừ những bệnh nhân làm đại phẫu thuật mới xét nghiệm HIV còn tiểu phẫu hoặc khám bệnh mà không có sự đồng ý của bệnh nhân thì không được xét nghiệm HIV đó là luật.

Athemart
08-09-2016, 18:13
Em thắc mắc tại sao lại có lọ ghi HIV 1/2 như vậy. Trong các phương pháp xn hiv có phương pháp nào xử dụng lọ đó không ạ

Nguyen Ha
08-09-2016, 18:22
Em thắc mắc tại sao lại có lọ ghi HIV 1/2 như vậy. Trong các phương pháp xn hiv có phương pháp nào xử dụng lọ đó không ạ

Có, đó là test nhanh HIV.

Tuanmecsedec
08-09-2016, 20:06

Bạn cần nói rõ là bạn đi lấy mụn ở đâu mà tại sao xét nghiệm HIV.Chứ lấy chổ thẩm mỹ tư nhân làm gì có quyền tự xét nghiệm HIV cho bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.