PDA

View Full Version : Quan hệ đồng giới không dùng bao cao su

dakhwil
11-09-2016, 22:05
Xin chào cả nhà ạ,

Vừa rồi hồi chiều, em đã phạm phải sai lầm lớn trong đời mình là thực hiện hành vi quan hệ tình dục không bao, và em đang rất hoảng sợ không biết nên làm gì. Lúc đấy em đang ở trong trung tâm siêu thị, và có gặp 1 bạn nam. Ban đầu em và bạn nam ấy chỉ sử dụng tay để kích thích dương vật, nhưng sau đó bạn ấy có hỏi em rằng muốn đưa dương vật vào trong hậu môn của bạn ấy, em có bảo rằng em không mang bao nên lúc đó em cũng bị mù quáng vì dục vọng mà làm theo, và em cũng có xuất tinh bên trong bạn ấy. Đến khi xong xuôi em hỏi bạn ấy lại một lần nữa để chắc chắn rằng mọi chuyện không tệ hại đến mức như em nghĩ, và bạn ấy đã cam đoan rất nhiều lần là bạn ấy không hề bị gì cả.

Khi em về đến nhà em cũng ráng tắm rửa thật sạch sẽ và lên mạng tìm kiếm thông tin, dù rằng bên kia đã cam đoan là không sao nhưng em vẫn rất lo sợ. Vì đây là lần đầu của em, và tính ra bây giờ đang là ngày 1 của giai đoạn (nếu như là đúng có thể xảy ra), em nên làm gì? Em phải đợi 22 ngày sau ngày đầu tiên để bắt đầu lên xét nghiệm kiểm tra máu ràng mình có bị nhiễm bệnh hay không ư? Hay là em phải đợi đến 3 tháng sau cùng những chiệu trứng lâm sàn như sốt, đau họng, v.v...?

Em rất cám ơn mọi người đã đọc qua và thông cảm, giúp đỡ trường hợp của em. Em cám ơn rất nhiều ạ.

Charles
11-09-2016, 22:10
Xin chào cả nhà ạ,

Vừa rồi hồi chiều, em đã phạm phải sai lầm lớn trong đời mình là thực hiện hành vi quan hệ tình dục không bao, và em đang rất hoảng sợ không biết nên làm gì. Lúc đấy em đang ở trong trung tâm siêu thị, và có gặp 1 bạn nam. Ban đầu em và bạn nam ấy chỉ sử dụng tay để kích thích dương vật, nhưng sau đó bạn ấy có hỏi em rằng muốn đưa dương vật vào trong hậu môn của bạn ấy, em có bảo rằng em không mang bao nên lúc đó em cũng bị mù quáng vì dục vọng mà làm theo, và em cũng có xuất tinh bên trong bạn ấy. Đến khi xong xuôi em hỏi bạn ấy lại một lần nữa để chắc chắn rằng mọi chuyện không tệ hại đến mức như em nghĩ, và bạn ấy đã cam đoan rất nhiều lần là bạn ấy không hề bị gì cả.

Khi em về đến nhà em cũng ráng tắm rửa thật sạch sẽ và lên mạng tìm kiếm thông tin, dù rằng bên kia đã cam đoan là không sao nhưng em vẫn rất lo sợ. Vì đây là lần đầu của em, và tính ra bây giờ đang là ngày 1 của giai đoạn (nếu như là đúng có thể xảy ra), em nên làm gì? Em phải đợi 22 ngày sau ngày đầu tiên để bắt đầu lên xét nghiệm kiểm tra máu ràng mình có bị nhiễm bệnh hay không ư? Hay là em phải đợi đến 3 tháng sau cùng những chiệu trứng lâm sàn như sốt, đau họng, v.v...?

Em rất cám ơn mọi người đã đọc qua và thông cảm, giúp đỡ trường hợp của em. Em cám ơn rất nhiều ạ.

Bạn còn trong 72h vàng thì nên đến Bv để được tư vấn uống thuốc phơi nhiễm.

dakhwil
11-09-2016, 22:14
Bạn còn trong 72h vàng thì nên đến Bv để được tư vấn uống thuốc phơi nhiễm.

Cám ơn anh Truong Xuan đã trả lời giúp em ạ.

Em có thể đến bệnh viện nào để có thể kiểm tra về việc này? Thuốc phơi nhiễm này có phải là 100% hoàn toàn tiêu diệt hay không? Và em cũng thắc mắc về chi phí để chi trả cho lần khám này.

Anhkotin90
11-09-2016, 22:18
Bạn ở đâu ? Bạn có thể đến BV nhiệt đới để mua PEP nha .
Bạn đừng lo lắng quá. Hiếm có trường hợp nào thất bại khi dùng PEP

dakhwil
11-09-2016, 22:21
Bạn ở đâu ? Bạn có thể đến BV nhiệt đới để mua PEP nha .
Bạn đừng lo lắng quá. Hiếm có trường hợp nào thất bại khi dùng PEP

Dạ em chào anh,

Em ở thành phố HCM anh ạ. Nhưng vì em còn là sinh viên chưa có việc làm, nên em cũng ko rõ chi phí chi trả cho PEP sẽ nhiều đến mức nào. Em cũng không muốn nói việc này với gia đình vì hệ lụy sau đó, em không tưởng tượng được nó sẽ kinh khủng đến đâu. Gia đình em cũng đang khá khó khăn trong kinh tế lẫn tinh thần, nên em không muốn làm sụp đổ mọi thứ.

Anhkotin90
11-09-2016, 22:26
tầm khoảng trên 2 tr thôi bạn . uống trong 28 ngày .

BV Nhiệt đới ở Võ Văn Kiệt (24/24) , bạn vẫn còn trong 72h vàng nên uống càng sớm càng tốt nhé.
Bạn đừng lo lắng quá .
Bạn QH khi không biết tình trạng sức khỏe đối phương thì nên dùng PEP trong trường hợp này.

dakhwil
11-09-2016, 22:27
tầm khoảng trên 2 tr thôi bạn . uống trong 28 ngày .

BV Nhiệt đới ở Võ Văn Kiệt (24/24) , bạn vẫn còn trong 72h vàng nên uống càng sớm càng tốt nhé.
Bạn đừng lo lắng quá .
Bạn QH khi không biết tình trạng sức khỏe đối phương thì nên dùng PEP trong trường hợp này.

2 tr? Trời ơi lấy đâu ra đủ tiền đây! :(

Hay co len
11-09-2016, 22:29
Ban nên tới bv gấp .để tư vấn và dùng thuốc .có kho khăn ban cũng cố gắg mà dùng thuốc .nếu k hậu quả ngiêm trọg đó bạn

dakhwil
11-09-2016, 22:31
Ban nên tới bv gấp .để tư vấn và dùng thuốc .có kho khăn ban cũng cố gắg mà dùng thuốc .nếu k hậu quả ngiêm trọg đó bạn

Dạ vâng cám ơn anh đã động viên, em cũng lên kế hoạch là trong ngày mai sẽ đi. Nhưng vì em không nắm rõ được giá cả phải chi trả, và trong túi em chỉ có 100k nên em không biết liệu có đủ hay không.

Hay co len
11-09-2016, 22:41
Mình biết nói gì .nhưng khuyên bạn .ngày mai ban nên dùng thuốc ngay .bạn có nguy cơ roi .

Tuanmecsedec
12-09-2016, 07:22
Xin chào cả nhà ạ,

Những gì bạn kể có nguy cơ,bạn nên dùng thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

lynkb01
12-09-2016, 09:14
Vay mượn bạn bè, xin bố mẹ, họ hàng, kể cả phải vay lãi cũng cần nua thuốc uống ngay đi. 2 triệu hay tính mạng cả đời nếu người kia nhiễm H mà bạn lại quan hệ ko an toàn như vậy.