PDA

View Full Version : Bị chó cắn có lây nhiễm không

snowdrop
13-09-2016, 17:06
Em chào Anh Tuấn và mọi người trên diễn đàn !
Hôm nay em có đi chơi ở nhà bạn. Vào đến nhà bạn có con chó đang nuôi con và em bị chó cắn chãy máu. Em được biết trước đó vài phút con chó đó cũng cắn một người khác chãy máu. Vậy trường hợp của em có nguy cơ lây nhiễm không ạ. Em xin cảm ơn

songchungvoi_HIV
13-09-2016, 17:08
Hôm nay em có đi chơi ở nhà bạn. Vào đến nhà bạn có con chó đang nuôi con và em bị chó cắn chãy máu. Em được biết trước đó vài phút con chó đó cũng cắn một người khác chãy máu. Vậy trường hợp của em có nguy cơ lây nhiễm không ạ. Em xin cảm ơn
Từ cha sinh mẹ đẻ đến giờ các nhà khoa học chỉ nói chó cắn dẫn đến bệnh dại, chứ ko hề nói HIV lây nhiễm qua động vật hay côn trùng cắn. Lo mà đi chích người dại đi chời

snowdrop
13-09-2016, 17:18
Dạ. Nhưng nếu nó cắn người khác mà trên răng con chó đó vẫn có dính máu thì sao ạ. Em lo quá anh à

songchungvoi_HIV
13-09-2016, 17:20
Dạ. Nhưng nếu nó cắn người khác mà trên răng con chó đó vẫn có dính máu thì sao ạ. Em lo quá anh à
Tui ghi rõ rùi mà, bộ ko biết đọc hỷ?? Ko biết đọc mừ cũng lên hỏi bài

Hướng Dương
13-09-2016, 17:44

ko và sẽ ko bao giờ có nguy cơ kiểu vậy đâu bạn, dù người trước có bị H và con chóa đó có ăn thịt , nuốt xương người kia rồi xơi bạn cũng ko cóa nguy cơ, vì vi rut H ko sống đc trên răng và trong mồm con chóa

yugioh0206
13-09-2016, 21:48
Chích ngừa dại đi bác

Tịnh Tâm
13-09-2016, 21:56
hiv thì k có lây mà coi chừng bị lây bệnh dại thì toi.

Charles
14-09-2016, 07:24

Bị chó cắn thì cần tiêm phòng bệnh dại, với HIV thì không có nguy cơ như vậy.