PDA

View Full Version : Anh chị tư vấn thời gian uống PEP kèm với thuốc bổ trợ giúp em

coganglen123abc
15-09-2016, 09:41
Em có nguy cơ qhtd k an toàn với GMD từ tối 10/9
Do kinh nghiệm ít và là lần đầu tiên trong đời sơ xuất của em mà em đã uống thuốc hơi chậm.. tính từ nguy cơ đến giờ là khoảng 57-60 giờ.
Em đã đến 21 Trung Liệt test nhanh cho kết quả âm tính trước khi uống PEP.
Em đã qua BV Đống Đa và mua thuốc tại cổng viện và được NV bán thuốc cho em : Lamzidivir và HanseoHepadif và DAFENDOL.
Chị nhân viên bán thuốc cho em uống ngay lập tức tất cả các loại thuốc này lúc 9h sáng 13/9 ( cách nguy cơ 57-60h) và dặn em 7h tối và 7h sáng uống đúng thời gian...
Qua tìm hiểu và đọc trên diễn đàn .. em có thắc mắc một chút ...:
1. Là em uống như vậy vậy được 2 lần uống PEP trong trước 72h có thành công khả quan không ạ.
2. Là về công dụng của HanseoHepadif và DAFENDOL em cũng chưa rõ. ( có phải là thuốc cùng loại với PEP không ạ?)
3. Có thể uống liền một lúc cùng Lamzidivir hay cách 1 tiếng uống ạ hay uống cùng lúc.

Em mong mình khỏe mạnh để dù cho sinh ra kiếp sau cũng không phải mắc sai lầm nữa ..
Em Chúc anh chị và các bác sĩ mạnh khỏe!!!

Nguyen Ha
15-09-2016, 10:18
Do kinh nghiệm ít và là lần đầu tiên trong đời sơ xuất của em mà em đã uống thuốc hơi chậm.. tính từ nguy cơ đến giờ là khoảng 57-60 giờ.
Em đã qua BV Đống Đa và mua thuốc tại cổng viện và được NV bán thuốc cho em : Lamzidivir và HanseoHepadif và DAFENDOL.
Chị nhânhư mg n viên bán thuốc cho em uống ngay lập tức tất cả các loại thuốc này lúc 9h sáng 13/9 ( cách nguy cơ 57-60h) và dặn em 7h tối và 7h sáng uống đúng thời gian...
1. Là em uống như vậy vậy được 2 lần uống PEP trong trước 72h có thành công khả quan không ạ.
2. Là về công dụng của HanseoHepadif và DAFENDOL em cũng chưa rõ. ( có phải là thuốc cùng loại với PEP không ạ?)
3. Có thể uống liền một lúc cùng Lamzidivir hay cách 1 tiếng uống ạ hay uống cùng lúc.

Em mong mình khỏe mạnh để dù cho sinh ra kiếp sau cũng không phải mắc sai lầm nữa ..
1. Uống trước 72h vàng, tuân thủ đúng điều trị sẽ có kết quả muốn.
2. Không phải thành phần của PEP.
3. Nên uống cách PEP 2h.

coganglen123abc
15-09-2016, 10:44
Cảm ơn chị Nguyen Ha nhiều.. cho em hỏi thêm 1 ý :
1. Do vội vã Em sợ chậm 72h mà em đã tự đi test nhanh và tự mua thuốc ở viện Đống Đa. Cũng k qua bác sĩ khám đúng quy trình nào cả. Em biết đó là sai và nguy hiểm. Vậy em uống thuốc như chỉ dẫn của NV bán thuốc có ổn và đúng phác đồ không ạ.. Em có cần qua viện khám và thay đổi lại thuốc sau 72 h không ạ.
2. Em có cần uống thêm thuốc gì phổ biến như các anh chị đã dùng PEP trước đây . Để giảm thiểu tác hại của PEP cho cơ thể không ạ..
Em cảm ơn..

Nguyen Ha
15-09-2016, 10:56
Cảm ơn chị Nguyen Ha nhiều.. cho em hỏi thêm 1 ý :
1. Do vội vã Em sợ chậm 72h mà em đã tự đi test nhanh và tự mua thuốc ở viện Đống Đa. Cũng k qua bác sĩ khám đúng quy trình nào cả. Em biết đó là sai và nguy hiểm. Vậy em uống thuốc như chỉ dẫn của NV bán thuốc có ổn và đúng phác đồ không ạ.. Em có cần qua viện khám và thay đổi lại thuốc sau 72 h không ạ.
2. Em có cần uống thêm thuốc gì phổ biến như các anh chị đã dùng PEP trước đây . Để giảm thiểu tác hại của PEP cho cơ thể không ạ..
Em cảm ơn..
Bạn uống Lamzidivir cách 2 loại thuốc kia ra khoảng 1-2 h, không nên uống cùng lúc.

songchungvoi_HIV
15-09-2016, 11:40
Chị nhân viên bán thuốc cho em uống ngay lập tức tất cả các loại thuốc này lúc 9h sáng 13/9 ( cách nguy cơ 57-60h) và dặn em 7h tối và 7h sáng uống đúng thời gian...

Đã đến đúng BV, BS đã ra toa, dù nó là toàn ko hề giống nhãn bạn gặp đâu đó thì nó vẫn là do chỉ định của BS, miễn bạn uống trong 72 giờ là Ok

coganglen123abc
15-09-2016, 12:16
Đã đến đúng BV, BS đã ra toa, dù nó là toàn ko hề giống nhãn bạn gặp đâu đó thì nó vẫn là do chỉ định của BS, miễn bạn uống trong 72 giờ là Ok

====
Vâg, giờ là cuộc chiến đầu tiên thực sự của em về thể xác và tinh thần...
Có lẽ hơi sai 1 chút là em k khám đúng thủ tục.. e tự xét nghiệm âm tính và ra hiệu thuốc BV đống đa... và chị bán thuốc đưa cho e các thuốc này và dặn dò em như bác sĩ vậy.. theo các anh chị thì có khả thi và dùng đúng thuốc đúng cách k ah..

songchungvoi_HIV
15-09-2016, 12:24
====
Vâg, giờ là cuộc chiến đầu tiên thực sự của em về thể xác và tinh thần...
Có lẽ hơi sai 1 chút là em k khám đúng thủ tục.. e tự xét nghiệm âm tính và ra hiệu thuốc BV đống đa... và chị bán thuốc đưa cho e các thuốc này và dặn dò em như bác sĩ vậy.. theo các anh chị thì có khả thi và dùng đúng thuốc đúng cách k ah..
Bạn chỉ cần uống loại này là đủ: Lamzidivir

coganglen123abc
15-09-2016, 14:23
[/B]Bạn chỉ cần uống loại này là đủ: [/I][/COLOR] Lamzidivir[/QUOTE]

Hnay là 3 ngày sau khi uống thuốc. Quả thật e thấy mệt mỏi bắt đầu rồi.. em có đọc trên diễn đàn thì thấy thuốc pep rất hại sức khỏe .
Và chẳng khác gì thuôc độc cả..
Em giờ rất lo lắng và hối hận..
Em có số ĐT của cô GMD.. không biết có nên gọi bảo cô ta khám không... thật sự mn khuyên em k nên nghe GMD kể lể.. e k biết làm thế nào để cải thiện sức khỏe trong khi uống PEP

songchungvoi_HIV
15-09-2016, 14:25
[/B]Bạn chỉ cần uống loại này là đủ: [/I][/COLOR] Lamzidivir

Hnay là 3 ngày sau khi uống thuốc. Quả thật e thấy mệt mỏi bắt đầu rồi.. em có đọc trên diễn đàn thì thấy thuốc pep rất hại sức khỏe .
Em có số ĐT của cô GMD.. không biết có nên gọi bảo cô ta khám không... thật sự mn khuyên em k nên nghe GMD kể lể.. e k biết làm thế nào để cải thiện sức khỏe trong khi uống PEP[/QUOTE]
Chuyện bạn có gọi và dẫn cô ấy đi XN thì kQ đó chả nói lên được điều gì. vì họ là nhóm có nhiều nguy cơ, nguy cơ tiếp nguy cơ, vì thế KQ dù AT ngay tại thời điểm này cũng ko thể khẳng định cô ấy ko nhiễm, chi bằng có làm có chịu, lo mà uống thuốc đi

coganglen123abc
15-09-2016, 15:03
Chuyện bạn có gọi và dẫn cô ấy đi XN thì kQ đó chả nói lên được điều gì. vì họ là nhóm có nhiều nguy cơ, nguy cơ tiếp nguy cơ, vì thế KQ dù AT ngay tại thời điểm này cũng ko thể khẳng định cô ấy ko nhiễm, chi bằng có làm có chịu, lo mà uống thuốc đi

Cảm ơn bác sĩ... Tại em lo lắng hơi thái quá ...
Các tác dụng phụ có giảm trong mấy ngày tới không ạ.. Chứ mệt thế này suốt thì cùng khổ...

songchungvoi_HIV
15-09-2016, 15:30

Cảm ơn bác sĩ... Tại em lo lắng hơi thái quá ...
Các tác dụng phụ có giảm trong mấy ngày tới không ạ.. Chứ mệt thế này suốt thì cùng khổ...
Thời sẽ giảm và hết sau 2 tháng ngưng PEP

Nguyen Ha
15-09-2016, 16:32
Em có số ĐT của cô GMD.. không biết có nên gọi bảo cô ta khám không... thật sự mn khuyên em k nên nghe GMD kể lể.. e k biết làm thế nào để cải thiện sức khỏe trong khi uống PEP
PEP có hại cho gan nhưng có nguy vơ thì phải uống thôi, người ta uống cả đời kia còn chả sao nữa là bạn có mỗi 28 ngày uống. Bs đã kê thuốc giải độc gan HanseoHepadif cho bạn rồi còn gì.

coganglen123abc
16-09-2016, 13:29
Anh chị cho e hỏi 1 ý nhỏ nữa là.. nếu k dùng PEP thì bao lâu sau nguy cơ có thể xét nghiệm để biết nhiềm HIV ah...

songchungvoi_HIV
16-09-2016, 13:32
Anh chị cho e hỏi 1 ý nhỏ nữa là.. nếu k dùng PEP thì bao lâu sau nguy cơ có thể xét nghiệm để biết nhiềm HIV ah...
Theo Tài liệu VN ko có PEP cũng 3 tháng, có PEP cũng 3 tháng, với chuẩn TG thì 12 tuần có hay ko có PEP

Tuanmecsedec
16-09-2016, 15:11

Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác.Bạn xét nghiệm sớm thì cũng không chính xác.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

coganglen123abc
16-09-2016, 15:27
Các a chị , các bạn có kinh nghiệm giải tỏa stress giúp em với.. giờ em đã dùng PeP rất nghiêm túc.. tuy rằng mệt hơi cản trở công việc... e muốn quên thời gian 12 tuần đi thời gian dài như cả thế kỉ... lúc nào em cũng lục tung diễn đàn đọc... e càng đọc càng lo và mệt hơn.. không hiểu sao trong đầu em k tài nào thoát ra đc...

Tuanmecsedec
16-09-2016, 15:29
Các a chị , các bạn có kinh nghiệm giải tỏa stress giúp em với.. giờ em đã dùng PeP rất nghiêm túc.. tuy rằng mệt hơi cản trở công việc... e muốn quên thời gian 12 tuần đi thời gian dài như cả thế kỉ... lúc nào em cũng lục tung diễn đàn đọc... e càng đọc càng lo và mệt hơn.. không hiểu sao trong đầu em k tài nào thoát ra đc...
Bạn yên tâm,nếu dùng thuốc đúng và đủ thì chưa có ca nào thất bại đâu.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

coganglen123abc
17-09-2016, 17:27
Em chỉ đọc trên diễn đàn và tuân thủ theo nguyên tắc . Em nhờ ac tư vấn giúp em
1. Thời gian
Đúng giờ : 7h sáng 1 viên Lamzidivir 7h tối 1 viên.
Ngoài ra các thuốc còn lại em đều uống cách 2h sau. Vì nhân viên bán thuốc đưa cho em 3 loại... cũng đc ac trên diễn đàn tư vấn thì 2 loại kia chỉ hỗ trợ gan nên e uống cách PEP 2 h...em làm vậy đã được chưa...

2. Em có đọc trên Intenet thấy loại thuốc Lamzidivir bộ Y Tế khuyến cáo phác không sử loại thuốc này... không biết e có cần tới cơ sở Y Tế để tư vấn.. nếu cần có thể thay loại thuốc khác không.. Em mua ở viện Đống Đa k thấy cô bán thuốc nói gì về loại này cả..

songchungvoi_HIV
17-09-2016, 17:38
Em chỉ đọc trên diễn đàn và tuân thủ theo nguyên tắc . Em nhờ ac tư vấn giúp em
1. Thời gian
Đúng giờ : 7h sáng 1 viên Lamzidivir 7h tối 1 viên.
Ngoài ra các thuốc còn lại em đều uống cách 2h sau. Vì nhân viên bán thuốc đưa cho em 3 loại... cũng đc ac trên diễn đàn tư vấn thì 2 loại kia chỉ hỗ trợ gan nên e uống cách PEP 2 h...em làm vậy đã được chưa...

2. Em có đọc trên Intenet thấy loại thuốc Lamzidivir bộ Y Tế khuyến cáo phác không sử loại thuốc này... không biết e có cần tới cơ sở Y Tế để tư vấn.. nếu cần có thể thay loại thuốc khác không.. Em mua ở viện Đống Đa k thấy cô bán thuốc nói gì về loại này cả..
PEP chỉ cần 2 loại kết hợp trở lên là đủ: Lamzivudine gồm: Lamivudine 150mg + Zidovudine 300mg
Về giờ bạn uống như vậy là đúng

coganglen123abc
17-09-2016, 17:47
PEP chỉ cần 2 loại kết hợp trở lên là đủ: Lamzivudine gồm: Lamivudine 150mg + Zidovudine 300mg
Về giờ bạn uống như vậy là đúng

Anh tư vấn cho em ý 2 đc k... Em lo lắng sợ H kháng loại thuốc này.. nếu thay đổi loại pep bây giờ có giải quyết đc gì k.. và nếu thay đổi thì 72h vàng vẫn có tác dụng tiếp tục với loại pep khác chứ ?

songchungvoi_HIV
17-09-2016, 17:50
Anh tư vấn cho em ý 2 đc k... Em lo lắng sợ H kháng loại thuốc này.. nếu thay đổi loại pep bây giờ có giải quyết đc gì k.. và nếu thay đổi thì 72h vàng vẫn có tác dụng tiếp tục với loại pep khác chứ ?

coganglen123abc
17-09-2016, 18:33

Loại thuốc Lamzidivir bây giờ vẫn được mọi người sử dụng đại trà và phổ biến à anh.. em lo quá..
Nếu mà Bộ Y Tế đã khuyến cáo thì Nhà thuốc trong bệnh viện sao vẫn bán loại này nhỉ..
Em có check code thì đúng thuốc của stada..

Charles
17-09-2016, 18:38
Loại thuốc Lamzidivir bây giờ vẫn được mọi người sử dụng đại trà và phổ biến à anh.. em lo quá..
Nếu mà Bộ Y Tế đã khuyến cáo thì Nhà thuốc trong bệnh viện sao vẫn bán loại này nhỉ..
Em có check code thì đúng thuốc của stada..

Lamzidivir là loại thuốc 2 trong 1, bao gồm zidovudine (AZT) và lamivudine (3tc), 2 loại này được Y tế thế giới khuyến cáo là phác đồ đầu tiên để điều trị phơi nhiễm. Khi uống thuốc trong 72 giờ vàng và tuân thủ uống đúng thì trước giờ chưa có trường hợp nào thất bại. Vì vậy bạn cứ yên tâm tuân thủ điều trị đi.

Tuanmecsedec
18-09-2016, 09:42

Lamzidivir là thuốc phơi nhiễm rồi bạn,Tuanmecsedec tham gia HIV đến nay 10 năm chưa có ca nào thất bại khi dùng thuốc Lamzidivir.

coganglen123abc
19-09-2016, 18:05
Em hiểu 72h và nguyên lí hoạt động của Pep như thế này có đùng không ạ:
1. Khi có nguy cơ trước 72h thì hiv mới vào cơ thể lơ lửng trong đó và có thể chỉ bám vào tế bào mà chưa xâm nhập.
2. khi uống pep 1 viên khẩn cấp trước thì viên này sau 1 -2 h sẽ bao phủ toàn cơ thể và bao bọc các tế bào.. nếu như hiv chỉ bám vào tế bào thì Pep sẽ có khả năng tiêu diệt hoặc k cho xâm nhập vào tế bào.
3. Uống pep càng sớm thì pep sẽ bao phủ tế bào kín kẽ hơn và hiv k thể bám chứ đừng nói là xâm nhập vào tế bào.

Em hiểu vậy có đúng k các anh chị..

Charles
19-09-2016, 18:18
1. Khi có nguy cơ trước 72h thì hiv mới vào cơ thể lơ lửng trong đó và có thể chỉ bám vào tế bào mà chưa xâm nhập.
2. khi uống pep 1 viên khẩn cấp trước thì viên này sau 1 -2 h sẽ bao phủ toàn cơ thể và bao bọc các tế bào.. nếu như hiv chỉ bám vào tế bào thì Pep sẽ có khả năng tiêu diệt hoặc k cho xâm nhập vào tế bào.
3. Uống pep càng sớm thì pep sẽ bao phủ tế bào kín kẽ hơn và hiv k thể bám chứ đừng nói là xâm nhập vào tế bào.

Nguyên lý và công dụng của PEP
https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg
Kháng thể và kháng nguyên chưa kịp xuất hiện trong khoảng 1,5 tuần. Chính vì thế PEP có tác dụng:
- Khi có nguy cơ với HIV, nếu giả sử virut HIV xâm nhập vào cơ thể thì từ ngay thời điểm nguy cơ vừa xảy ra cho đến 72 giờ ==> theo các nhà nghiên cứu thì trong thời gian 72 giờ này HIV đang tìm kiếm chổ trú ẩn chính là tế bào kháng thể (CD4, CD8) hay gọi là thời gian hòa màn hoặc là thời gian gắn kết với tế bào kháng thể. Nếu sao 72 giờ thì Virut Hiv bắt đầu tấn câng vào tế bào kháng thể, viủt sẽ ở vĩnh viễn trong tế bào kháng thể, sinh sôi nẩy nở (Đây là vấn đề mà các nhà khoa học đau đàu vì không thể diệt được HIV) thì xem như người đó nhiễm HIV vĩnh viễn. Và trong thời gian của 72 giờ ==> PEP là một loại thuốc kháng HIV chính là vị cứu tinh hay gọi là thuốc ức chế miễn dịch. Khi đưa PEP vào ngay trong thời gian 72 giờ từ khi nguy cơ xảy ra, PEP sẽ diệt được virut HIV (Vì virut còn trôi nổi bên ngoài). Và các nhà khoa học cũng đã nghiên cứu chính thời gian 72 giờ này là thời gian sử dụng PEP để ức chế virut HIV và duy trì PEP suốt trong vòng 28 ngày. Nếu bạn dùng PEP trong 72 giờ vàng này bạn sẽ tránh được nguy cơ nhiễm HIV. Và để thành công cho việc điều trị PEP cần phải có các yếu tố khác cộng hưởng đó là:
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
3. Dùng đúng giờ (Rất quan trọng).
4. Dùng đúng cách.

Tuanmecsedec
19-09-2016, 19:43

Thuốc phơi nhiễm HIV là một những loại thuốc trong phác đồ điều trị HIV.Người có HIV sẽ uống suốt đời,người điều trị phơi nhiễm chỉ dùng trong 4 tuần,trong 4 tuần này không cho vi rút chuyễn mã để kết nối với gen con người,sau đó vi rút sẽ chết không có trong cơ thể bạn.

Vì khi vi rút mới xâm nhập vào cơ thể,theo nghiên cứu khi đó chưa nhiễm.khi vi rút mới xâm nhập vào cơ thể là vi rút tự do,sau thời gian sẽ chuyễn mã nhân bản với ADN người bị xâm nhập,khi đã chuyễn mã nhân bản thì coi như nhiễm suốt đời.Thuốc phơi nhiễm (PEP) sẽ ngăn chặn không cho vi rút có cơ hội để chuyễn mã nhân bản.Nên trường hợp khi uống PEP trước 72 giờ là không bị nhiễm là vậy,dù vi rút đã xâm nhập.

Bạn có thể xem Clip dưới sẽ thấy vòng đời của HIV khi xâm nhập có thể con người(Lõi RAN vi rút sẽ kết nối ADN con người khi ấy bạn sẽ là người nhiễm).

Bạn có thể xem Clip dưới sẽ thấy vòng đời của HIV khi xâm nhập có thể con người(Lõi RAN vi rút sẽ kết nối ADN con người khi ấy bạn sẽ là người nhiễm).

https://www.youtube.com/watch?v=Fd-w4uwBb0M

coganglen123abc
20-09-2016, 08:42
Cảm ơn các a đã tư vấn.. vào đọc e khám phá thêm kiến thức đồng thời giảm stress đỡ nghĩ vẩn vơ linh tinh... như vậy Pep k chỉ bảo vệ mà có thể diệt trực tiếp phải k anh...
Như vậy nếu pep có thất bại thì em nghĩ 2 nguyên nhân
1. Ng sử dụng đâ nhiễm từ trước
2. Rất hy hữu trg hợp H xâm nhập vào tế bào luôn trước 72h.. hoặc là có quá nhiều nguy cơ trước 72h nên số lượng hiv lớn tới nỗi pep diệt k hết.
Các a chị có clip nào về pep k cho e tìm hiểu thêm với.

songchungvoi_HIV
20-09-2016, 13:17
Cảm ơn các a đã tư vấn.. vào đọc e khám phá thêm kiến thức đồng thời giảm stress đỡ nghĩ vẩn vơ linh tinh... như vậy Pep k chỉ bảo vệ mà có thể diệt trực tiếp phải k anh...
Như vậy nếu pep có thất bại thì em nghĩ 2 nguyên nhân
1. Ng sử dụng đâ nhiễm từ trước
2. Rất hy hữu trg hợp H xâm nhập vào tế bào luôn trước 72h.. hoặc là có quá nhiều nguy cơ trước 72h nên số lượng hiv lớn tới nỗi pep diệt k hết.
Các a chị có clip nào về pep k cho e tìm hiểu thêm với.
Tài liệu đưa rùi đọc và đọc

coganglen123abc
22-09-2016, 10:06
Hôm nay đã qua 10 ngày em bắt đầu sử dụng thuốc PEP..
Không giống như vài ngày trước .. giờ em thấy tác dụng phụ hầu như k còn, chỉ có điều cơ thể chưa được khỏe hẳn để bắt đầu tập thể dục. .. Nhưng k có tác dụng phụ là tốt lắm rồi...
Em thì uống PEP (LAMZIDIVIR) không lệch phút nào cả..Chuông ĐT 6h59 thì 7h là em chạy uống thuốc liền.
Tuy nhiên các thuốc khác đi kèm em có uống không đúng thời gian.. có hôm cách PEP 2 h .. có hôm lại cách PEP 2h30 phút.. có hôm cách PEP tận 3h .. vậy có ảnh hưởng tới kế hoạch ĐÚNG GIỜ theo quy định chặt chẽ khi dùng thuốc phơi nhiễm k vậy anh chị...

Charles
22-09-2016, 11:10
Không giống như vài ngày trước .. giờ em thấy tác dụng phụ hầu như k còn, chỉ có điều cơ thể chưa được khỏe hẳn để bắt đầu tập thể dục. .. Nhưng k có tác dụng phụ là tốt lắm rồi...
Em thì uống PEP (LAMZIDIVIR) không lệch phút nào cả..Chuông ĐT 6h59 thì 7h là em chạy uống thuốc liền.
Tuy nhiên các thuốc khác đi kèm em có uống không đúng thời gian.. có hôm cách PEP 2 h .. có hôm lại cách PEP 2h30 phút.. có hôm cách PEP tận 3h .. vậy có ảnh hưởng tới kế hoạch ĐÚNG GIỜ theo quy định chặt chẽ khi dùng thuốc phơi nhiễm k vậy anh chị...

Quan trọng nhất PEP cần uống đúng giờ thôi, còn các thuốc khác bạn cứ uống cách 1h trở ra là được rồi.

songchungvoi_HIV
22-09-2016, 12:51
Vấn đề thuốc hổ trợ chẳng qua tư vấn như thể là nhằm giúp cho gan giảm tải việc vận hành thuốc quá nhiều, đơn giản vậy thôi

Tuanmecsedec
22-09-2016, 15:18

Bạn uống thuốc khác không nhất thiết là phải cách đúng giờ,miễn sao bạn uống thuốc khác với thuốc phơi nhiễm cách từ 1>2 giờ trở đi là được.

Còn về thuốc phơi nhiễm thì trong thời gian điều trị,bạn không được uống sai từ 1>2 giờ mà quá 3 lần.

coganglen123abc
23-09-2016, 21:46
Hnay Em có hiện tượng nổi hạch nhỏ ở cổ từ mang tai xuống.. và em cũng kệ không đả động vào nó..
Không biết tác dụng phụ của thuốc có làm nổi hạch không vậy anh nhỉ...??? và có đáng ngại lắm không...Em thấy nhiều bạn cũng hỏi nhiều về hạch mà em không rõ lắm.
Hiện tại tác dụng phụ của thuốc PEP gần như không còn mạnh như ban đầu nữa .. Em chỉ lo có mỗi cái hạch mới nổi...
Em vẫn đang tuân thủ chặt chẽ việc uống thuốc.. Trừ các thuốc hỗ trợ gan là em uống chưa khớp giờ nhưng luôn cách PEP 2 tiếng.. anh chị tư vấn giúp em...

Tuanmecsedec
23-09-2016, 21:49
Hnay Em có hiện tượng nổi hạch nhỏ ở cổ từ mang tai xuống.. và em cũng kệ không đả động vào nó..
Không biết tác dụng phụ của thuốc có làm nổi hạch không vậy anh nhỉ...??? và có đáng ngại lắm không...Em thấy nhiều bạn cũng hỏi nhiều về hạch mà em không rõ lắm.
Hiện tại tác dụng phụ của thuốc PEP gần như không còn mạnh như ban đầu nữa .. Em chỉ lo có mỗi cái hạch mới nổi...
Em vẫn đang tuân thủ chặt chẽ việc uống thuốc.. Trừ các thuốc hỗ trợ gan là em uống chưa khớp giờ nhưng luôn cách PEP 2 tiếng.. anh chị tư vấn giúp em...

Bạn uống thuốc khác cách 2 giờ với thuốc phơi nhiễm là được rồi,bạn đừng lo lắng nữa,tuân thủ uống đi.

Ngân Giang
24-09-2016, 06:06

Bạn cứ tuân thủ dùng PEP . Bạn đừng lo lắng gì hết . Còn hạch hay không hạch thì kể nó . Uống Pep là an toàn .

coganglen123abc
25-09-2016, 16:44
Bạn cứ tuân thủ dùng PEP . Bạn đừng lo lắng gì hết . Còn hạch hay không hạch thì kể nó . Uống Pep là an toàn .

Vâng .. cảm ơn anh chị... em đang bấn loạn quá...
Hnay e đi cắt róc.. lúc cạo em thấy thợ k thay dao cạo.. em có bị xước 1 tí... sợ quá e k dám nói gì... em bóp cho ra hết máu...
Em có sao k anh... giả sử dao cũ có máu thì H có nguy cơ lây k ah..

Charles
25-09-2016, 19:43
Vâng .. cảm ơn anh chị... em đang bấn loạn quá...
Hnay e đi cắt róc.. lúc cạo em thấy thợ k thay dao cạo.. em có bị xước 1 tí... sợ quá e k dám nói gì... em bóp cho ra hết máu...
Em có sao k anh... giả sử dao cũ có máu thì H có nguy cơ lây k ah..

Bạn lưu ý đây là Box hỏi đáp về thuốc phơi nhiễm, nếu bạn sai mục đích chủ đề của bạn sẽ bị khóa lại.

coganglen123abc
25-09-2016, 21:19
Vâng.. lần đầu tiên e tham gia nên e chưa biết cách tìm thông tin.. mong ac thông cảm.. e sẽ rút kinh nghiệm...

coganglen123abc
11-10-2016, 09:02
Em chào các anh chị trong ban tư vấn.Chúc a chị có 1 ngày làm việc tràn đầy năng lượng và sức khỏe.
Tới hôm nay em đã uống được 29 ngày thuốc PEP rồi ạ ( em tính từ hôm uống viên khẩn cấp đầu tiên). Còn nếu tính từ hôm sau để bắt đầu chu trình điều trị thì em đã hoàn thành 28 ngày thuốc rồi ạ. Em đã uống đúng, uống đủ, và đặc biệt là không có lệch 1 chút nào thời gian ạ.. chưa bao giờ em uống lệch quá 3 phút.
Nhưng em có 1 chút lo lắng nho nhỏ đó là các thuốc hỗ trợ gan e uống thấy khó chịu và buồn nôn vả lại em k thấy PEP quá đáng ngại về tác dụng phụ nên em đã bỏ không uống thuốc trợ Gan đã 5 ngày nay. Vậy em hỏi chút là có vấn đề gì lớn không ạ.
Giờ em vẫn còn 2 viên PEP nữa . Em có cần thiết uống nốt không ạ.. Em cảm ơn anh chị

coganglen123abc
11-10-2016, 09:05
Hai loại thuốc em có hỏi và đươc các anh chị tư vấn không phải thuốc PEP đó là HanseoHepadif và DAFENDOL hai loại này em uống không được đều và thường xuyên bỏ ạ

Tuanmecsedec
11-10-2016, 09:14
Em chào các anh chị trong ban tư vấn.Chúc a chị có 1 ngày làm việc tràn đầy năng lượng và sức khỏe.
Tới hôm nay em đã uống được 29 ngày thuốc PEP rồi ạ ( em tính từ hôm uống viên khẩn cấp đầu tiên). Còn nếu tính từ hôm sau để bắt đầu chu trình điều trị thì em đã hoàn thành 28 ngày thuốc rồi ạ. Em đã uống đúng, uống đủ, và đặc biệt là không có lệch 1 chút nào thời gian ạ.. chưa bao giờ em uống lệch quá 3 phút.
Nhưng em có 1 chút lo lắng nho nhỏ đó là các thuốc hỗ trợ gan e uống thấy khó chịu và buồn nôn vả lại em k thấy PEP quá đáng ngại về tác dụng phụ nên em đã bỏ không uống thuốc trợ Gan đã 5 ngày nay. Vậy em hỏi chút là có vấn đề gì lớn không ạ.
Giờ em vẫn còn 2 viên PEP nữa . Em có cần thiết uống nốt không ạ.. Em cảm ơn anh chị

Bạn chỉ cần uống 28 ngày là đủ phác đồ điều trị rồi bạn.

coganglen123abc
12-10-2016, 16:49
Vâng.. Em đã dừng hẳn thuốc rồi ạ. Em tính từ hôm uống viên cấp cứu tới giờ là 29 ngày. Còn uống đúng chu trình là 28 ngày. Còn thừa 2 viên em quyết định dừng uống. Em nghĩ rằng thuốc rất hại.. trừ khi bắt buộc phải uống..
Vậy em xin hỏi anh chị .. Giờ em nên làm gì tiếp theo ạ..Tất cả những gì phải làm em đã làm ĐÚNG ĐỦ ĐÚNG GIỜ VÀ NGHIÊM TÚC.. Em nghĩ PEP giờ là cơ hội duy nhất của mình nên rất nghiêm túc.. Bây giờ anh chị xem trường hợp của em có khả quan và em cần làm gì nữa trong thời gian này ạ.. cảm ơn anh chị rất nhiều

Nguyen Ha
12-10-2016, 16:51
Vâng.. Em đã dừng hẳn thuốc rồi ạ. Em tính từ hôm uống viên cấp cứu tới giờ là 29 ngày. Còn uống đúng chu trình là 28 ngày. Còn thừa 2 viên em quyết định dừng uống. Em nghĩ rằng thuốc rất hại.. trừ khi bắt buộc phải uống..
Vậy em xin hỏi anh chị .. Giờ em nên làm gì tiếp theo ạ..Tất cả những gì phải làm em đã làm ĐÚNG ĐỦ ĐÚNG GIỜ VÀ NGHIÊM TÚC.. Em nghĩ PEP giờ là cơ hội duy nhất của mình nên rất nghiêm túc.. Bây giờ anh chị xem trường hợp của em có khả quan và em cần làm gì nữa trong thời gian này ạ.. cảm ơn anh chị rất nhiều

Bạn yên tâm với những gì đã được tư vấn đi.

coganglen123abc
12-10-2016, 16:56
Vâng .. cảm ơn chị Hà..
Em bây giờ có cần làm xét nghiệm gì không ạ.. hay chờ đợi 2 tháng nữa thì làm tất cả ạ?
Em không thấy có biểu hiện gì về các bệnh khác cả.. cơ thể khỏe mạnh.. Trong tuần vừa rồi em sốt đỉnh điểm 5 ngày .. đúng hôm kết thúc PEP là em khỏi ốm luôn. .

coganglen123abc
12-10-2016, 16:59
Chị xem em tính dừng PEP có chính xác không ạ.. Em thấy nhiều bạn uống nốt.. nhưng e nghĩ uống đúng và đủ quan trọng nhất.. uống thừa chỉ hại cơ thể!!! 1 tháng uống PEP người em gầy đi rất nhiều

Nguyen Ha
12-10-2016, 17:07
Vâng .. cảm ơn chị Hà..
Em bây giờ có cần làm xét nghiệm gì không ạ.. hay chờ đợi 2 tháng nữa thì làm tất cả ạ?
Em không thấy có biểu hiện gì về các bệnh khác cả.. cơ thể khỏe mạnh.. Trong tuần vừa rồi em sốt đỉnh điểm 5 ngày .. đúng hôm kết thúc PEP là em khỏi ốm luôn. .

Chờ sau nguy cơ 12 tuần làm xét nghiệm cả thể.

Nguyen Ha
12-10-2016, 17:07
Chị xem em tính dừng PEP có chính xác không ạ.. Em thấy nhiều bạn uống nốt.. nhưng e nghĩ uống đúng và đủ quan trọng nhất.. uống thừa chỉ hại cơ thể!!! 1 tháng uống PEP người em gầy đi rất nhiều

Bạn uống PEP như thế đượcrrồi, cứ yên tâm chờ xét nghiệm.

Tuanmecsedec
12-10-2016, 21:38

Vâng .. cảm ơn chị Hà..

Bây giờ bạn chỉ chờ thời gian đi xét nghiệm thôi.

coganglen123abc
13-10-2016, 12:01
Em đã bỏ ngày thuốc cuối có được và đúng không anh...nhiều bạn uống hết cho ăn chắc.. Em thì không.. em thấy em uống đc 29 ngày kể từ viên cấp cứu còn 28 ngày kể từ hôm sau đúng chu trình...

Nguyen Ha
13-10-2016, 12:04
Em đã bỏ ngày thuốc cuối có được và đúng không anh...nhiều bạn uống hết cho ăn chắc.. Em thì không.. em thấy em uống đc 29 ngày kể từ viên cấp cứu còn 28 ngày kể từ hôm sau đúng chu trình...

28 ngày thuốc là đủ chu trình

Tuanmecsedec
13-10-2016, 17:02

Bạn chỉ cần uống 28 ngày là đủ phác đồ điều trị rồi bạn.Còn bạn muốn uống (dư) không sao,mà không cần thiết.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp choTuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

coganglen123abc
14-10-2016, 16:20
Em cảm ơn các anh chị đã tư vấn và động viên em trong thời gian qua. Nhưng e còn trặng đường dài phía trước... em còn rất cần sự tư vấn của anh chị nữa ạ.. về phần phơi nhiễm em đã đọc và làm đầy đủ rồi ah..e nhờ anh chị đóng bài giúp em. Em sẽ lập thêm bên mục xét nghiệm để nhờ anh chị tư vấn giúp em nữa được k ah?
Em muốn hỏi a chị câu cuối : [COLOR="#0000FF"] là em đã uống lamzidivir lúc 60h sau nguy cơ.. và uống nghiêm túc 7h sáng 19h tối em uống liên tục 29 ngày.. vậy em có khả quan k ạ.. em cảm ơn anh chị

Tuanmecsedec
14-10-2016, 16:27
Bạn chỉ cần uống 28 ngày là đủ phác đồ điều trị rồi bạn.Còn bạn muốn uống (dư) không sao,mà không cần thiết.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp choTuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Em cảm ơn các anh chị đã tư vấn và động viên em trong thời gian qua. Nhưng e còn trặng đường dài phía trước... em còn rất cần sự tư vấn của anh chị nữa ạ.. về phần phơi nhiễm em đã đọc và làm đầy đủ rồi ah..e nhờ anh chị đóng bài giúp em. Em sẽ lập thêm bên mục xét nghiệm để nhờ anh chị tư vấn giúp em nữa được k ah?
Em muốn hỏi a chị câu cuối : [COLOR="#0000FF"] là em đã uống lamzidivir lúc 60h sau nguy cơ.. và uống nghiêm túc 7h sáng 19h tối em uống liên tục 29 ngày.. vậy em có khả quan k ạ.. em cảm ơn anh chị

Bạn nên đọc lại những gì mà ban quản trị đã tư vấn.

coganglen123abc
16-10-2016, 06:26
Anh chị có thể cho em một vài đường link mà các bạn đã sử dụng PEP đã xét nghiệm rồi được không ahh..Em cũng tìm trong diễn đàn nhưng ít quá... Em đọc cho đỡ stress ạ...Em mong chờ và hy vọng trường hợp của mình là thành công của thuốc PEP...

Tuanmecsedec
16-10-2016, 07:04
Anh chị có thể cho em một vài đường link mà các bạn đã sử dụng PEP đã xét nghiệm rồi được không ahh..Em cũng tìm trong diễn đàn nhưng ít quá... Em đọc cho đỡ stress ạ...Em mong chờ và hy vọng trường hợp của mình là thành công của thuốc PEP...

Từ từ mà đọc bạn.

Chủ đề: Xét nghiệm sau 3 tháng âm tính có dùng PEP? (http://www.diendanhiv.vn/threads/28353-Xet-nghiem-sau-3-thang-am-tinh-co-dung-PEP)
Chủ đề: Xét nghiệm Hiv sau khi dùng pep (http://diendanhiv.vn/threads/44901-Xet-nghiem-Hiv-sau-khi-dung-pep)
Chủ đề: Xét nghiệm HIV sau PEP 3 tháng âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/23527-Xet-nghiem-HIV-sau-PEP-3-thang-am-tinh)
Chủ đề: Xét nghiệm âm tính sau 3 tháng có PEP (http://diendanhiv.vn/threads/11732-Xet-nghiem-am-tinh-sau-3-thang-co-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm hiv ân tính 3 tháng có dùng thuốc phơi nhiễm ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6139-xet-nghiem-hiv-an-tinh-3-thang-co-dung-thuoc-phoi-nhiem)
Chủ đề: các a c giúp e với xét nghiệm 3 tháng âm tính có dùng PEP (http://diendanhiv.vn/threads/1670-cac-a-c-giup-e-voi-xet-nghiem-3-thang-am-tinh-co-dung-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm elisa âm sau 3 tháng kể từ ngày có nguy (http://diendanhiv.vn/threads/23448-xet-nghiem-elisa-am-sau-3-thang-ke-tu-ngay-co-nguy-co-co-dung-pep)
Chủ đề: hỏi về xét nghiệm sau pep (uống thuốc phơi nhiễm ) (http://diendanhiv.vn/threads/44605-hoi-ve-xet-nghiem-sau-pep-uong-thuoc-phoi-nhiem)
Chủ đề: Xét nghiệm HIV sau 7 tuần ngưng PEP âm tính. (http://diendanhiv.vn/threads/35271-Xet-nghiem-HIV-sau-7-tuan-ngung-PEP-am-tinh)

khanhnv1
16-10-2016, 07:57
yên tâm đi ống pep rồi là hoàn toàn yên tâm, nếu còn nghi ngờ có thể vào thông tin của tôi để xem, trước kia tôi cung như bạn, bây giờ mọi chuyện vẫn ổn. Nên hỏi ít đi, nghi ngờ thì vào đọc lại những gì đã đc tư vấn

coganglen123abc
16-10-2016, 09:39
cảm ơn.. cảm ơn các anh chị, cảm ơn Khanhnv1 rất rất nhiều.. Tôi giống y hệt bạn .. cũng k đeo bao, nguy cơ cao ngút trời.. cũng sợ khủng khiếp.. bầy giờ chỉ chờ xét nghiệm thôi... yên tâm, tôi k hỏi các anh chị trong BQT nữa.. cố tĩnh tâm xả stress... Bạn giờ xét nghiệm các thứ ổn hết rồi chứ??...

coganglen123abc
01-11-2016, 16:20
Hôm nay là được 21 ngày kể từ khi ngưng uống PEP . Vậy e có đi Test nhanh có được không ạ. Kết quả test này có mang nhiều ý nghĩa nào không anh chị? Em muốn chuẩn bị tinh thần cho lúc đủ ngày đi xét nghiệm theo khuyến cáo cho đỡ căng thẳng.. Em lo quá mất thôi ..
Và chuyện hơi tế nhị 1 chút ..
đó là nếu em liên hệ và dẫn đc cô GMD đó đi xét nghiệm thì có nên và nếu cô đó âm tính thì em có khả quan không ạ.. Tính từ lúc có nguy cơ tới hôm nay là được 50 ngày ạ..
anh chị tư giúp em nhé..

Charles
01-11-2016, 16:26
Hôm nay là được 21 ngày kể từ khi ngưng uống PEP . Vậy e có đi Test nhanh có được không ạ. Kết quả test này có mang nhiều ý nghĩa nào không anh chị? Em muốn chuẩn bị tinh thần cho lúc đủ ngày đi xét nghiệm theo khuyến cáo cho đỡ căng thẳng.. Em lo quá mất thôi ..
đó là nếu em liên hệ và dẫn đc cô GMD đó đi xét nghiệm thì có nên và nếu cô đó âm tính thì em có khả quan không ạ.. Tính từ lúc có nguy cơ tới hôm nay là được 50 ngày ạ..
anh chị tư giúp em nhé..

Bạn uống thuốc ức chế virus nên không XN sớm được, cần đợi đủ 12 tuần sau nguy cơ XN mới chính xác.
Nếu sau quan hệ 50 ngày bạn đưa cô gái kia đi XN cho kết quả âm tính thì bạn có thể yên tâm.

Tuanmecsedec
01-11-2016, 18:37
anh chị tư giúp em nhé..

Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác.Bạn xét nghiệm sớm thì cũng không chính xác.

coganglen123abc
18-11-2016, 14:31
Em chào các ac tư vấn.. Từ lúc có nguy cơ và uống Pep tới nay em được 69 ngày rồi... Thứ 2 này cơ quan em khám sức khỏe, chắc em hoãn đợt này. Em định chủ nhật (là đc 71 ngày) đi test nhanh xem kết quả thế nào. Cho em hỏi ac một chút là 21 trung liệt và bv Hồng Ngọc Hà Nội có làm vào chủ nhật không ạ.. Em xét nghiệm thời điểm này đã đc chưa ạ.. Em cảm ơn

Tuanmecsedec
18-11-2016, 14:42
Em chào các ac tư vấn.. Từ lúc có nguy cơ và uống Pep tới nay em được 69 ngày rồi... Thứ 2 này cơ quan em khám sức khỏe, chắc em hoãn đợt này. Em định chủ nhật (là đc 71 ngày) đi test nhanh xem kết quả thế nào. Cho em hỏi ac một chút là 21 trung liệt và bv Hồng Ngọc Hà Nội có làm vào chủ nhật không ạ.. Em xét nghiệm thời điểm này đã đc chưa ạ.. Em cảm ơn

Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác.Bạn xét nghiệm sớm thì cũng không chính xác.Bên Hồng Ngọc có xét nghiệm ngày chủ nhật.

coganglen123abc
24-11-2016, 15:23
Em chào các anh chị.. hnay là em được 10 tuần 4 ngày ( tức 74 ngày ) sau nguy cơ.. em đã qua Trung Liệt làm xét nghiệm test nhanh và BS báo kết quả âm tính... do ở đó đông y tá nên em k tiện hỏi. anh chị tư vấn cho em xem kết quả này liệu có khả quan không ạ.. em cảm ơn

Tuanmecsedec
24-11-2016, 15:36
Em chào các anh chị.. hnay là em được 10 tuần 4 ngày ( tức 74 ngày ) sau nguy cơ.. em đã qua Trung Liệt làm xét nghiệm test nhanh và BS báo kết quả âm tính... do ở đó đông y tá nên em k tiện hỏi. anh chị tư vấn cho em xem kết quả này liệu có khả quan không ạ.. em cảm ơn

Kết quả này khả quan cao rồi bạn.

coganglen123abc
24-11-2016, 16:45
Giờ em thấy rất lo lắng... giờ cơ quan em gọi điện nói em xét nghiệm để khám sức khỏe định kỳ mà em cứ khất lần... em có cần đợi qua tuần 12 xét nghiệm chốt rồi sau đó làm thủ tục khám sức khỏe ở cơ quan không ah?.. 10 tuần có quá sớm để kết luận mình an toàn không ah? em lo quá

Charles
24-11-2016, 16:57
Giờ em thấy rất lo lắng... giờ cơ quan em gọi điện nói em xét nghiệm để khám sức khỏe định kỳ mà em cứ khất lần... em có cần đợi qua tuần 12 xét nghiệm chốt rồi sau đó làm thủ tục khám sức khỏe ở cơ quan không ah?.. 10 tuần có quá sớm để kết luận mình an toàn không ah? em lo quá

10 tuần đủ để kết luận an toàn rồi bạn.

coganglen123abc
25-11-2016, 17:31
Em cảm ơn các anh chị nhiều ạ, cảm ơn anh Tuấn. a Trường Xuân .. Em có 1 chút băn khoăn nhờ anh chị tư vấn nên hay không trong thời điểm này.. đó là cơ quan em đang khám sức khỏe tổng thể cho cán bộ.. Vậy em có nên đi khám không hay chờ thêm 1 thời gian nữa. Hôm đi xét nghiệm em căng thẳng khủng khiếp. Nhưng nhận đc âm tính em tự tin lên rất nhiều. Không biết thời điểm này đã đủ tự tin để đi khám ở cơ quan chưa ạ..

Charles
25-11-2016, 19:12
Em cảm ơn các anh chị nhiều ạ, cảm ơn anh Tuấn. a Trường Xuân .. Em có 1 chút băn khoăn nhờ anh chị tư vấn nên hay không trong thời điểm này.. đó là cơ quan em đang khám sức khỏe tổng thể cho cán bộ.. Vậy em có nên đi khám không hay chờ thêm 1 thời gian nữa. Hôm đi xét nghiệm em căng thẳng khủng khiếp. Nhưng nhận đc âm tính em tự tin lên rất nhiều. Không biết thời điểm này đã đủ tự tin để đi khám ở cơ quan chưa ạ..

Bạn tham gia khám sức khỏe bình thường, không phải lo nghĩ về HIV nữa.

coganglen123abc
25-11-2016, 19:33
Vâng ah... Vậy với trg hợp của em thì em có cần làm thêm xét nghiệm khác(ngoài test nhanh) để yên tâm hơn không ạ. Trường hợp của em đã yên tâm được chưa anh.

Charles
25-11-2016, 19:42
Vâng ah... Vậy với trg hợp của em thì em có cần làm thêm xét nghiệm khác(ngoài test nhanh) để yên tâm hơn không ạ. Trường hợp của em đã yên tâm được chưa anh.

XN 10 tuần âm tính thì yên tâm không nhiễm HIV rồi, nếu còn cảm thấy lăn tăn thì đợi thêm 2 tuần XN theo khuyến cáo, 10000000% kết quả không thay đổi.

coganglen123abc
25-11-2016, 19:53
Ôi.. E sướng quá anh ơi...e gỡ được cái mai rùa nặng trên lưng rồi...vợ em ngồi bên cạnh vui tủm tỉm cười... Vợ chồng em giờ yêu nhau nhiều hơn... E sai em biết và sửa sai sống tốt lên... Ngày mai e nhin ăn sáng tung tăng đi khám sức khỏe.. Em cảm ơn anh chị nhiều nhiều... À...

coganglen123abc
27-11-2016, 17:36
Em có 1 vấn đề thắc mắc là .. Hiện tại e đang ở tuần 11 mà em cũng ốm mệt và hơi tiêu chảy.. Cơ thể k đc khỏe mạnh, trc em có tập GYM nên em cảm nhận rõ sức khỏe của mình xuống. .. Vấn đề là em thấy trwn diễn đàn cũng nhiều bạn giống em.. Em k tin vào các triệu chứng.. Em hỏi 1 chút là bây giờ hậu quả tác dụng phụ của PEP vẫn còn phải không anh chị.. E hoàn toàn tin tưởng vào kết quả xét nghiệm.. Nhưng cơ thể thì mong manh quá.. Động tí là mệt.. Coa phải do pep vẫn còn phải không ạ

Charles
27-11-2016, 18:58
Em có 1 vấn đề thắc mắc là .. Hiện tại e đang ở tuần 11 mà em cũng ốm mệt và hơi tiêu chảy.. Cơ thể k đc khỏe mạnh, trc em có tập GYM nên em cảm nhận rõ sức khỏe của mình xuống. .. Vấn đề là em thấy trwn diễn đàn cũng nhiều bạn giống em.. Em k tin vào các triệu chứng.. Em hỏi 1 chút là bây giờ hậu quả tác dụng phụ của PEP vẫn còn phải không anh chị.. E hoàn toàn tin tưởng vào kết quả xét nghiệm.. Nhưng cơ thể thì mong manh quá.. Động tí là mệt.. Coa phải do pep vẫn còn phải không ạ

Không phải do PEP, mà là do tâm lý bạn căng thẳng quá thôi. Hãy thư giản đầu óc, chờ thêm 1 tuần nữa XN cho hết lăn tăn.

coganglen123abc
07-12-2016, 22:23
Vậy là hôm nay e được 88 ngày rồi.. em muốn đi xét nghiệm chốt mà em stress quá.. em có chỗ dựa tinh thần là 10 tuần 4 ngày âm tính rồi.. không biết em có ổn không ạ..

Lục Giang
07-12-2016, 22:58
Vậy là hôm nay e được 88 ngày rồi.. em muốn đi xét nghiệm chốt mà em stress quá.. em có chỗ dựa tinh thần là 10 tuần 4 ngày âm tính rồi.. không biết em có ổn không ạ..
bạn cù nhây quá, đề nghị đọc lại những gì đc tư vấn, bao nhiu lần khanửg định bạn an toàn rồi mà cứ cù nhây dai như giẻ ý, sì trét là do bạn tự tạo ra, còn ổn hay ko bạn tự có câu trả lời, nói hoài oải, bạn nhây vậy ko mệt à?

coganglen123abc
07-12-2016, 23:23
trước tiên em xin cảm ơn anh Lục Giang đã đọc và góp ý cho em. Nhưng hình như anh đang có chuyện gì bực mình mà trút hết vào nhận xét này thì phải.. KHông biết có phải Việt Nam mình thua Indo không.. em xin lỗi nếu em có nói gì đó không phải nhưng anh nói rất thiếu văn hóa. Em lần đầu tất nhiên em rất lo và em cũng không cù nhây như rẻ rách. Theo khuyến cáo là 12 tuần . Em mới xét nghiệm đc 10 tuần 4 ngày . Em rất cảm ơn các anh đã động viên và tư vấn cho em là an toàn.. anh thật sự nói rất thiếu văn hóa và thiếu sự tôn trọng người khác

coganglen123abc
07-12-2016, 23:38
Em biết có nhiều bạn cũng như em . cũng tuần 10 âm tính và có khi tuần 9 âm tính và anh chị đã tư vấn khả quan cao rồi. Có thế trong suy nghĩ anh chị thì với các trường hợp đó ổn. Nhưng như em và các bạn khác vẫn tồn tại sự lo lắng dù ít hay nhiều cho đến khi tới tuần 12 mới yên tâm, có bạn còn 1 năm vẫn lo lắng. Trong TOPIC của em khi em không rõ hoặc em làm chưa tới việc gì đó thì em sẽ hỏi anh chị, e không sợ ngại gì cả nhưng em tuyệt đối tin tưởng và không hoài nghi. Em đi đến đâu là em từ từ hỏi đến đó chứ không có hỏi đi hỏi lại nhiều. Anh lần đầu tiên đọc và cách trả lời cho em như kiểu miệt thị người khác. Mong anh cân nhắc và suy nghĩ trước khi nói hoặc đánh giá về người khác

Tuanmecsedec
08-12-2016, 06:48

Nếu bạn Stress quá thì đi xét nghiệm để giải tỏa tâm lý.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.