PDA

View Full Version : Cho em hỏi ở tuần thứ 6-12 làm XN nào tốt và chính xác?

binhtinhsong
15-09-2016, 18:30
Từ thời gian có nguy cơ đến tuần 6 -12 thì nên làm xét nghiệm combo và anti có chính xác như nhau ko? E có xem trên mạng có bs nói làm test nhanh cho rẻ, có điều kiện thì làm combo se tốt hơn..vậy có đúng ko ạ? Tại em cũng muốn làm cái gì tốt cho kq chắc ăn. Thanks

songchungvoi_HIV
15-09-2016, 18:35
Từ thời gian có nguy cơ đến tuần 6 -12 thì nên làm xét nghiệm combo và anti có chính xác như nhau ko? E có xem trên mạng có bs nói làm test nhanh cho rẻ, có điều kiện thì làm combo se tốt hơn..vậy có đúng ko ạ? Tại em cũng muốn làm cái gì tốt cho kq chắc ăn. Thanks
Combo có giá trị từ 4 tuần trỡ đi, Antive có giá trị sau 6 tuần trỡ đi, Như vậy sao 6 tuần dùng cái gì cũng chính xác

The life
15-09-2016, 18:37
6 tuần kq Như nhau bạn à, 6 tuần anti AT tức bạn không nhiễm.

Charles
15-09-2016, 20:21

Từ 6 tuần trở đi Combo và Anti giá trị như nhau.

binhtinhsong
16-09-2016, 08:55
Từ 6 tuần trở đi Combo và Anti giá trị như nhau.

Hôm nay e được 8 tuần AT rồi, chờ 4 tuần nữa XN lại. Hồi họp quá

Tuanmecsedec
16-09-2016, 08:57

Hôm nay e được 8 tuần AT rồi, chờ 4 tuần nữa XN lại. Hồi họp quá

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệm chính xác từ 4 tuần(28 ngày) trở đi.Vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

binhtinhsong
17-09-2016, 08:46
Em xem thấy trước khi XN Hiv ko cần nhịn ăn, nhưng hôm e đi XN vì lo lắng nên e ko có ăn gì hết..ko biết có ảnh hưởng gì ko nhỉ? Thanks

Tuanmecsedec
17-09-2016, 08:51
Em xem thấy trước khi XN Hiv ko cần nhịn ăn, nhưng hôm e đi XN vì lo lắng nên e ko có ăn gì hết..ko biết có ảnh hưởng gì ko nhỉ? Thanks

Bạn có ăn hay không ăn thì không ảnh hưởng gì đến xét nghiệm HIV bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nguyen Ha
17-09-2016, 08:52
Em xem thấy trước khi XN ko cần nhịn ăn, nhưng hôm e đi XN vì lo lắng nên e ko có ăn gì hết..ko biết có ảnh hưởng gì ko nhỉ? Thanks

Ăn uống không ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm HIV. Bạn ăn cũng được không ăn cũng được.

binhtinhsong
17-09-2016, 08:57
Ăn uống không ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm HIV. Bạn ăn cũng được không ăn cũng được.

cho e hỏi 1 chút nữa là nên tránh những chuyện gì trước khi XN? VD như là tránh uống thuốc gì, hoặc những bệnh hay gặp như cảm, sổ mũi, ho, dị ứng mũi trước khi XN ko ạ?

Tuanmecsedec
17-09-2016, 09:00
cho e hỏi 1 chút nữa là nên tránh những chuyện gì trước khi XN? VD như là tránh uống thuốc gì, hoặc những bệnh hay gặp như cảm, sổ mũi, ho trước khi XN ko ạ?

Nếu đang bị cảm uống thuốc thì nên để hết bị cảm sau 24 giờ mới xét nghiệm HIV,để tránh tình trạng bắt nhầm kháng thể cho dương tính giả,còn không cần tránh vấn đề gì nữa.

Nguyen Ha
17-09-2016, 09:04
cho e hỏi 1 chút nữa là nên tránh những chuyện gì trước khi XN? VD như là tránh uống thuốc gì, hoặc những bệnh hay gặp như cảm, sổ mũi, ho, dị ứng mũi trước khi XN ko ạ?

Bị cảm, đang uống thuốc cảm thì không nên xét nghiệm vì dễ cho ra dương tính giả.

binhtinhsong
17-09-2016, 09:12
Bị cảm, đang uống thuốc cảm thì không nên xét nghiệm vì dễ cho ra dương tính giả.

Đang uống thuốc thì ko nên làm XN vậy nếu mới cảm chưa uống thuốc thì XN được phải ko Chị? và nếu có thuốc chỉ ra DT giả chứ ko có AT giả phải ko chị?

Tuanmecsedec
17-09-2016, 09:13
Đang uống thuốc thì ko nên làm XN vậy nếu mới cảm chưa uống thuốc thì XN được phải ko Chị? và nếu có thuốc chỉ ra DT giả chứ ko có AT giả phải ko chị?

Chỉ có dương tính giả,chứ không có âm tính giả.

Nguyen Ha
17-09-2016, 09:45
Đang bị cảm mà đi xét nghiệm cũng dễ cho ra dương tính giả. Chỉ có dương tính giả chứ ko có âm tính giả.

songchungvoi_HIV
17-09-2016, 12:47
Bạn có đói đến lã người XN cũng ko sau

binhtinhsong
17-09-2016, 17:15
E muốn hỏi thêm khi nào XN viêm gan a,b,c được? còn XN giang mai và sùi mào gà nữa. Em có tham khảo trên web thì ko thấy có biểu hiện như của GM, còn sùi màu gà thì e thấy đầu DV có mấy hột mụn ng ta nói là chuỗi hạt ngọc ( cài này e nhớ thỉnh thoảng cũng hay thấy ) . Anh chị tư vấn giúp em biểu hiển của mấy bệnh đó với? Thanks

songchungvoi_HIV
17-09-2016, 17:18
E muốn hỏi thêm khi nào XN viêm gan a,b,c được? còn XN giang mai và sùi mào gà nữa. Em có tham khảo trên web thì ko thấy có biểu hiện như của GM, còn sùi màu gà thì e thấy đầu DV có mấy hột mụn ng ta nói là chuỗi hạt ngọc ( cài này e nhớ thỉnh thoảng cũng hay thấy ) . Anh chị tư vấn giúp em biểu hiển của mấy bệnh đó với? Thanks
Bạn chỉ cần XN Gan B, Giang mai sau 4 tuần trở đi, Sùi khi nào có xuất hiện u nhú mới chữa, Ko có Xn Sùi trên nam giới, Gan C ko có lây qua TD, Gan C chủ yếu lây qua truyền máu trực tiếp

binhtinhsong
17-09-2016, 17:25
Bạn chỉ cần XN Gan B, Giang mai sau 4 tuần trở đi, Sùi khi nào có xuất hiện u nhú mới chữa, Ko có Xn Sùi trên nam giới, Gan C ko có lây qua TD, Gan C chủ yếu lây qua truyền máu trực tiếp
Cho e hỏi vậy Sùi bao lâu mới xuất hiện từ lúc có nguy cơ vậy a? thanks

Lục Giang
17-09-2016, 17:29

sùi mào gà xuất hiện từ 10-90 ngày sau nguy cơ, thuơnừg thì 4 tuần sùi đã dần xuất hiện rõ , từng mảng đỏ hồng như những cánh bèo vậy, theo thời gian chúng liên kết với nhau tạo thành từng chùm, búi có gai như mào con gà hay súp lơ, ngứa và tiết dịch, mủ

songchungvoi_HIV
17-09-2016, 17:39
Sau 2 tháng ko có u sùi là an toàn

binhtinhsong
17-09-2016, 17:51
Sau 2 tháng ko có u sùi là an toàn

Thanks a. còn GM thì trong 2 tháng nếu bị sẽ có biểu hiển ko a? chắc chờ đủ 3 tháng đi XN 1 lần hết luôn

songchungvoi_HIV
17-09-2016, 17:52
Thanks a. còn GM thì trong 2 tháng nếu bị sẽ có biểu hiển ko a? chắc chờ đủ 3 tháng đi XN 1 lần hết luôn
U sùi là sùi mào gà đó, Đã gọi là sùi tức mọc mộ cục sần sùi như mào gà

binhtinhsong
17-09-2016, 18:04
U sùi là sùi mào gà đó, Đã gọi là sùi tức mọc mộ cục sần sùi như mào gà

Em hỏi thêm ở trên là còn bệnh giang mai thì trong 2 tháng có biểu hiện gì ro ràng ko ạ? e có đọc qua trên mạng nhưng toàn thấy mấy cái phòng khám tư nói nên ko biết thế nào

songchungvoi_HIV
17-09-2016, 18:08
Em hỏi thêm ở trên là còn bệnh giang mai thì trong 2 tháng có biểu hiện gì ro ràng ko ạ? e có đọc qua trên mạng nhưng toàn thấy mấy cái phòng khám tư nói nên ko biết thế nào
Các bệnh TD như giang mai, gan B và HIV phải XN máu

binhtinhsong
17-09-2016, 19:33
Các bệnh TD như giang mai, gan B và HIV phải XN máu

Mấy cái này ở hòa hảo có XN hết hả a? hòa hảo với pasteur nơi nào làm nhanh hơn vậy a? chủ nhật 2 nơi này có làm việc ko a?

Charles
17-09-2016, 19:36
Mấy cái này ở hòa hảo có XN hết hả a? hòa hảo với pasteur nơi nào làm nhanh hơn vậy a? chủ nhật 2 nơi này có làm việc ko a?

Cả hai nơi cùng có XN HIV và STDs, ở Hòa Hảo CN làm buổi sáng từ 7h đến 12h, kết quả có sau 2 tiếng.

Tuanmecsedec
18-09-2016, 09:27

Giang mai thì chỉ có xét nghiệm mới biết bạn,sùi mào gà thì bạn yên tâm mình không bị rồi.

songchungvoi_HIV
18-09-2016, 12:30
Pastuer KQ sau 3 ngày Hòa Hảo sau 2 giờ, Pastuer ko có làm ngày thứ 7 và CN

binhtinhsong
19-09-2016, 10:37
Còn gần 3 tuần nữa là đủ 12 tuần rồi mấy anh chị ơi...hồi hợp, lo lắng quá

Tuanmecsedec
19-09-2016, 10:46
Còn gần 3 tuần nữa là đủ 12 tuần rồi mấy anh chị ơi...hồi hợp, lo lắng quá
Tuanmecsedec đảm bảo âm tính.

binhtinhsong
19-09-2016, 10:51
Tuanmecsedec đảm bảo âm tính.

Hôm bửa e cũng có gọi cho A, A nói 7 tuần AT là yên tâm rồi...e chờ đợi được 2 tuần, giờ lại còn lo lắng. Muốn đi làm cái test nhanh ghê :D . Địa điểm Chân Trời Mới test nhanh có kết quả liền hả a? Phú Nhuận có chổ nào test nhanh ko a?

Tuanmecsedec
19-09-2016, 10:59
Hôm bửa e cũng có gọi cho A, A nói 7 tuần AT là yên tâm rồi...e chờ đợi được 2 tuần, giờ lại còn lo lắng. Muốn đi làm cái test nhanh ghê :D . Địa điểm Chân Trời Mới test nhanh có kết quả liền hả a? Phú Nhuận có chổ nào test nhanh ko a?

Bạn có thể đến 71 Võ thị Sáu Q3 trung tâm Ánh Dương xét nghiệm miễn phí,hiện tại nơi đây làm Test nhanh có kết quả liền.

binhtinhsong
19-09-2016, 14:50
Bạn có thể đến 71 Võ thị Sáu Q3 trung tâm Ánh Dương xét nghiệm miễn phí,hiện tại nơi đây làm Test nhanh có kết quả liền.

Em mới lên trung tâm Ánh Dương làm test nhanh 15p có kết quả âm tính 1 vạch 60 ngày. E thấy có cái đồ bóp cạch vào ngon tay rồi nó chảy máu ra, có cái ống nhỏ nhỏ để cho nó chảy đầy máu rồi nhỏ vào 1 miếng test nhanh sau 15p lên 1 vạch. Chị đó nói e là ok rồi.

songchungvoi_HIV
19-09-2016, 14:54
Em mới lên trung tâm Ánh Dương làm test nhanh 15p có kết quả âm tính 1 vạch 60 ngày. E thấy có cái đồ bóp cạch vào ngon tay rồi nó chảy máu ra, có cái ống nhỏ nhỏ để cho nó chảy đầy máu rồi nhỏ vào 1 miếng test nhanh sau 15p lên 1 vạch. Chị đó nói e là ok rồi.
Bạn AT có gì đâu lạ, bình thường thôi

Tuanmecsedec
19-09-2016, 19:30

Như vậy,những gì ban quản trị tư vấn cho bạn là không sai.

binhtinhsong
19-09-2016, 22:12
Như vậy,những gì ban quản trị tư vấn cho bạn là không sai.

Bạn AT có gì đâu lạ, bình thường thôi

Thanks 2 a đã tư vấn. Cho e hỏi 1 chút là E xem trên youtube thấy ng ta có dụng cụ chấm 1 cái nó ra co 1 giọt máu nhỏ. Còn chị bên Ánh Dương chít cái bằng cái đồ lấy máu..thấy máu chảy nhiều, vậy có seo ko a? Cho e hỏi 1 câu hơi kì 1 chút, găn tay xài rồi có xài lại được ko :D ? e thấy chị đeo găng tay mà seo thấy nó màu trắng vàng? 2 A thông cảm cho e, tâm trạng vẫn còn hơi hoang mang nên cái gì cũng nghĩ..cứ sợ đeo gắn cũ lúc dán băng cá nhân chạm vào vết lấy máu vì vết lấy máu dài hơn là lấy màu bằng kim hix

Charles
19-09-2016, 22:17
Thanks 2 a đã tư vấn. Cho e hỏi 1 chút là E xem trên youtube thấy ng ta có dụng cụ chấm 1 cái nó ra co 1 giọt máu nhỏ. Còn chị bên Ánh Dương chít cái bằng cái đồ lấy máu..thấy máu chảy nhiều, vậy có seo ko a? Cho e hỏi 1 câu hơi kì 1 chút, găn tay xài rồi có xài lại được ko :D ? e thấy chị đeo găng tay mà seo thấy nó màu trắng vàng? 2 A thông cảm cho e, tâm trạng vẫn còn hơi hoang mang nên cái gì cũng nghĩ..cứ sợ đeo gắn cũ lúc dán băng cá nhân chạm vào vết lấy máu vì vết lấy máu dài hơn là lấy màu bằng kim hix

Găng cũ hay mới bạn cũng yên tâm không có nguy cơ.

binhtinhsong
19-09-2016, 22:34
Găng cũ hay mới bạn cũng yên tâm không có nguy cơ.

E thấy chị đó đeo găng, vì lúc mới vào nói chuyện thì chị ko có đeo. Tại thấy găn mấy chổ khác nó màu trắng đục, còn găng này e thấy màu trắng vàng..mà e xem thấy găng tay y tế thường có bột, lúc tháo ra la đâu có đeo vào được nữa phải ko a?
Test bằng pp này chính xác cao ko a? Ko biết miếng test nhanh này ở ngoài có bán ko vậy a?
E thấy trung tâm Ánh Dương vào sạch sẽ lắm, chị tiếp e cũng vui vẻ biết a Tuấn mẹc. Bạn nào có nguy cơ muốn test nhanh thì đến đây test là ok, nhớ để ý thao tác của ng làm để về ko thắc mắc lo âu như mình hix

yugioh0206
19-09-2016, 22:37
E thấy chị đó đeo găng, vì lúc mới vào nói chuyện thì chị ko có đeo. Tại thấy găn mấy chổ khác nó màu trắng đục, còn găng này e thấy màu trắng vàng..mà e xem thấy găng tay y tế thường có bột, lúc tháo ra la đâu có đeo vào được nữa phải ko a?
Test bằng pp này chính xác cao ko a? Ko biết miếng test nhanh này ở ngoài có bán ko vậy a?
E thấy trung tâm Ánh Dương vào sạch sẽ lắm, chị tiếp e cũng vui vẻ biết a Tuấn mẹc. Bạn nào có nguy cơ muốn test nhanh thì đến đây test là ok, nhớ để ý thao tác của ng làm để về ko thắc mắc lo âu như mình hix
Dù có xài găng cũ cũng k có nguy cơ vì HIV không sống được ngoài môi trường bình thường đâu

Charles
20-09-2016, 07:21

Bạn không có nguy cơ XN âm tính đâu có gì lạ. Hãy yên tâm với kết quả đó đi, không phải lo lắng gì từ cái găng tay kia cả.

binhtinhsong
20-09-2016, 09:16
Bạn không có nguy cơ XN âm tính đâu có gì lạ. Hãy yên tâm với kết quả đó đi, không phải lo lắng gì từ cái găng tay kia cả.

Thanks anh, chắc tại e nghĩ nhiều quá làm ám ảnh....rõ là thấy chị đó đeo găng vào, lúc đó yên tâm...về lại suy nghĩ ko biết có phải găng cũ ko hix. Mà nghĩ lại nếu găng cũ thì ng trước củng có thể dính máu, mà làm công việc đó thì chắc cũng phải bảo vệ cho bản thân..ko lẻ tháo cái găng tay dính máu ra, rồi lại cầm vào đeo lại sau....hix . A biết cách nào xả stress ko? cả tháng nay bạn rủ đi nhậu cũng ko có hứng đi hix

songchungvoi_HIV
20-09-2016, 13:19
Bắt đầu nhãm rồi đó

binhtinhsong
21-09-2016, 10:00
Cho em hỏi vết đứt tay này ngày hôm thứ 2, đến sáng nay thứ 4..thấy nó vẩn còn hở 1 chút nhưng ko có máu nếu tiếp xúc với máu có sao ko ạ?

Lục Giang
21-09-2016, 10:23
Cho em hỏi vết đứt tay này ngày hôm thứ 2, đến sáng nay thứ 4..thấy nó vẩn còn hở 1 chút nhưng ko có máu nếu tiếp xúc với máu có sao ko ạ?

ko sao bạn, bạn có ngâm luôn vào chaụa máu cũng ko có nguy cơ, vi rut h ko thể xâm nhập qua vết trầy xước, vết đứt tay nhỏ tẹo và đã qua mấy tiếng đồng hồ bạn nhé

songchungvoi_HIV
21-09-2016, 12:40

Một câu hỏi hoang tưởng và hấp

binhtinhsong
30-09-2016, 10:24
Hôm nay e được 71 ngày rồi còn 13 ngày nữa...suốt thơi gian qua làm gì cũng sợ có nguy cơ mới..hix hix

Tuanmecsedec
30-09-2016, 10:26
Hôm nay e được 71 ngày rồi còn 13 ngày nữa...suốt thơi gian qua làm gì cũng sợ có nguy cơ mới..hix hix

Ban quản trị tư vấn rồi thì yên tâm đi bạn.

binhtinhsong
03-10-2016, 11:54
Ban quản trị tư vấn rồi thì yên tâm đi bạn.

Xét nghiệm ở tuần 11 có khác ở tuần 12 ko vậy anh? 3 ngày nữa e đủ 11 tuần, e tính đi xn luôn viêm gan b, giang mai. Sức khỏe hôm giờ vẫn tốt, ko thấy triệu chứng gm, sùi mào gà

Tuanmecsedec
03-10-2016, 13:50
Xét nghiệm ở tuần 11 có khác ở tuần 12 ko vậy anh? 3 ngày nữa e đủ 11 tuần, e tính đi xn luôn viêm gan b, giang mai. Sức khỏe hôm giờ vẫn tốt, ko thấy triệu chứng gm, sùi mào gà

Tuanmecsedec khẳng định bạn đã an toàn.

binhtinhsong
12-10-2016, 14:44
Mọi người ơi hôm nay 83 ngày em lên hòa hảo làm xn, viêm gan b,c, giang mai, có men gan luôn. và làm cái combo hiv luôn. kết quả em xem online là âm tinh hết.

<center> ................ KẾT QUẢ XÉT NGHIỆM ................</center>
<tbody>
Tên xét nghiệm
Kết quả

Khỏang Tham Chiếu

RPR (VDRL)
Negative

SGOT (AST)
20.81
(< 35U/L)

SGPT (ALT)
54.85
(3 - 30 U/L)

HIV Ag/Ab Combo
NEG S/CO 0.140
(S/Co < 1)

HBsAg (Định tính, qualitative)
NEG S/CO 0.150
(Index<1;S/Co<1)

Anti HBs (Định lượng, quantitative)
0.000
(≥ 10 mUI/ml)

Anti HCV (3rd Gen)
NEG S/CO 0.060
(S/Co < 1; Index < 1)

Syphilis (Siemens)
NEG Index <0.100
( Index < 1.0 )

</tbody>

Nguyen Ha
12-10-2016, 15:44
Mọi người ơi hôm nay 83 ngày em lên hòa hảo làm xn, viêm gan b,c, giang mai, có men gan luôn. và làm cái combo hiv luôn. kết quả em xem online là âm tinh hết.

<tbody>
Tên xét nghiệm
Kết quả

Khỏang Tham Chiếu

RPR (VDRL)
Negative

SGOT (AST)
20.81
(< 35U/L)

SGPT (ALT)
54.85
(3 - 30 U/L)

HIV Ag/Ab Combo
NEG S/CO 0.140
(S/Co < 1)

NEG S/CO 0.150
(Index<1;S/Co<1)

0.000
(≥ 10 mUI/ml)

Anti HCV (3rd Gen)
NEG S/CO 0.060
(S/Co < 1; Index < 1)

Syphilis (Siemens)
NEG Index <0.100
( Index < 1.0 )

</tbody>

Âm tính rồi xả stress đi thôi.

binhtinhsong
12-10-2016, 17:09
Âm tính rồi xả stress đi thôi.

cho em hỏi 1 chút. Là những gi có trên giấy kết quả xét nghiệm là có làm xn mới cho ra kết quả phải ko ạ?
Vì em làm xét nghiệm ờ Hòa Hảo, em xét nghiệm 8 mục như ở trên...lúc vào phòng lấy máu nhân viên hỏi lại em có làm xét nghiệm hiv ko? vì ở giấy chỉ định xét nghiệm mặt sau mục đánh dấu hiv bác sĩ đánh dấu rồi ghi chữ 0 kế bên...em nói với nhân viên là có và chỉ chổ bác sĩ ghi chữ hiv combo ở mục ( giờ lấy kết quả ) và trên hóa đơn đóng tiền cũng có đóng tiền hiv combi. Em lo ko biết ng ta có ko làm, hay là làm xong mới biết có và ghi đại kết quả vào giấy xét nghiệm ko? hix

Nguyen Ha
12-10-2016, 17:12
cho em hỏi 1 chút. Là những gi có trên giấy kết quả xét nghiệm là có làm xn mới cho ra kết quả phải ko ạ?
Vì em làm xét nghiệm ờ Hòa Hảo, em xét nghiệm 8 mục như ở trên...lúc vào phòng lấy máu nhân viên hỏi lại em có làm xét nghiệm hiv ko? vì ở giấy chỉ định xét nghiệm mặt sau mục đánh dấu hiv bác sĩ đánh dấu rồi ghi chữ 0 kế bên...em nói với nhân viên là có và chỉ chổ bác sĩ ghi chữ hiv combo ở mục ( giờ lấy kết quả ) và trên hóa đơn đóng tiền cũng có đóng tiền hiv combi. Em lo ko biết ng ta có ko làm, hay là làm xong mới biết có và ghi đại kết quả vào giấy xét nghiệm ko? hix
Bạn lo lắng thái quá rồi. Không làm xét nghiệm cho bạn sao dám ghi bừa kết quả.

binhtinhsong
12-10-2016, 17:37
Bạn lo lắng thái quá rồi. Không làm xét nghiệm cho bạn sao dám ghi bừa kết quả.

Chị nói cũng phải, giờ 1 chi tiết nhỏ e cũng suy nghĩ..hixx...kiểu này chắc đi xét nghiệm nữa quá hix

Nguyen Ha
12-10-2016, 17:38
Chị nói cũng phải, giờ 1 chi tiết nhỏ e cũng suy nghĩ..hixx...kiểu này chắc đi xét nghiệm nữa quá hix

Không yên tâm lại đi xét nghiệm tiếp.

Tuanmecsedec
12-10-2016, 21:25

<tbody>
Tên xét nghiệm
Kết quả
Khỏang Tham Chiếu

RPR (VDRL)
Negative

SGOT (AST)
20.81
(< 35U/L)

SGPT (ALT)
54.85
(3 - 30 U/L)

HIV Ag/Ab Combo
NEG S/CO 0.140
(S/Co < 1)

NEG S/CO 0.150
(Index<1;S/Co<1)

0.000
(≥ 10 mUI/ml)

Anti HCV (3rd Gen)
NEG S/CO 0.060
(S/Co < 1; Index < 1)

Syphilis (Siemens)
NEG Index <0.100
( Index < 1.0 )

</tbody>

binhtinhsong
15-10-2016, 00:02
Cho em hỏi là trong phòng lấy máu làm xét nghiệm ở hòa hảo, nhưng rác thải như găng tay, bao đựng kim, bông gòn là bỏ riêng? đầu kim là bỏ riêng, ống tiêm là bỏ riêng hết,chứ ko có bỏ chung với nhau phải ko ạ? hình như hộp đựng ống tiêm và kim tiêm là hộp đầu nhỏ bỏ vào thì đâu có thò tay vào lấy ra được phải ko ạ? Còn bao tay lúc lột ra là lột ngược lại nếu có dính máu lúc làm thì lộn ngược lại là an toàn rồi bỏ phải ko ạ? Thanks

Charles
15-10-2016, 05:39
Cho em hỏi là trong phòng lấy máu làm xét nghiệm ở hòa hảo, nhưng rác thải như găng tay, bao đựng kim, bông gòn là bỏ riêng? đầu kim là bỏ riêng, ống tiêm là bỏ riêng hết,chứ ko có bỏ chung với nhau phải ko ạ? hình như hộp đựng ống tiêm và kim tiêm là hộp đầu nhỏ bỏ vào thì đâu có thò tay vào lấy ra được phải ko ạ? Còn bao tay lúc lột ra là lột ngược lại nếu có dính máu lúc làm thì lộn ngược lại là an toàn rồi bỏ phải ko ạ? Thanks

Về việc lấy máu XN thì bạn yên tâm không có gì phải lo lắng đâu.

Tuanmecsedec
15-10-2016, 14:25
Mục đích chính chủ đề này đã tư vấn xong.Vì vậy không cần thiết nữa.Tuanmecsedec khóa lại.