PDA

View Full Version : Cám ơn anh vì đã chia tay với em

lovemenot
15-09-2016, 20:25
Mình chia tay bao lâu rồi hỡi anh?Sao lòng vẫn buồn khi đi ngang qua những nơi mình từng đi,những kỷ niệm cứ thế ùa về trong ký ức.Nước mắt lặng lẽ rơi.Nhớ quá
Chia tay đối với 2 người bạn là tiễn người kia đi xa.Chia tay đối với 1 người đã khuất là tiễn người đó về 1 thế giới ko còn những đau khổ vấn vương những ham muốn tầm thường của cuộc đời.Còn em và anh chia tay nhau là để trong tim ko còn nhau nữa,có đúng ko anh???
Tim em hiện giờ đang đau lắm anh ah!!!tận trong sâu thẳm con tim em vẫn ko thể nào chấp nhận được sự thật là mình đã mất nhau.Em đã từng nghĩ,nếu ta chia tay nhau thì có lẽ em sẽ ko sống nổi khi ko có anh bên đời,vì anh là hơi thở,là niềm tin,là hy vọng,là nguồn động lực rất lớn để em vượt qua cõi trần gian ô trọc này,nhưng em vẫn sống,dù là sống trong đau đớn khắc khoải
Có đôi lúc em tự hỏi:Ta sẽ làm gì nếu như một ngày nào đó ta chạm mặt nhau ở một nơi nào đó,ta sẽ gật đầu chào nhau hỏi thăm vài câu xã giao như những người bạn bình thường như chưa từng bao giờ mình yêu nhau,hay ta sẽ bước qua nhau như hai kẻ xa lạ???
Đã bao lần em tự hỏi:Mình chia tay là lỗi do em hay là do anh??Và câu trả lời mãi mãi em ko tìm được.
Cám ơn anh vì tình yêu của chúng ta đã từng có với nhau.Cám ơn anh vì những kỷ niệm ngọt ngào anh đã cho em trong những ngày bên nhau
Cám ơn anh vì đã chia tay với em.Cảm ơn anh vì những đau khổ những ngày ta mất nhau.Vì nhờ vậy mà em cảm thấy mình mạnh mẽ hơn trong cuộc đời này

buonchiminhem1
15-09-2016, 20:59
đó gọi là thói quen, quen thuộc lâu dần thì nhữg thói quen ấy sẽ hok còn nữa

vanvu1987
15-09-2016, 21:43
còn sống là còn chịu những đau thương,cho nên muốn sống thì phải quen và phải chấp nhận bạn ah

lovemenot
16-09-2016, 10:37
Mình đã chấp nhận từ lâu rồi vanvu1987 àh chẳng qua có đôi lúc chạnh lòng vì cô đơn lạc lõng.Đôi khi ngồi ngẫm nghĩ về quá khứ,ta tiếc...giá như lúc ấy mình đừng như con thiêu thân lao vào những cuộc vui vô bổ...giá như lúc đó có 1 bàn tay mạnh mẽ giúp mình nhìn ra sai lầm và hậu quả hiện tại của mình thì có lẽ giờ đây cuộc đời ta đã khác...giá như lúc ấy ta đủ bản lĩnh hơn vượt qua

Lục Giang
16-09-2016, 10:47
Mình chia tay bao lâu rồi hỡi anh?Sao lòng vẫn buồn khi đi ngang qua những nơi mình từng đi,những kỷ niệm cứ thế ùa về trong ký ức.Nước mắt lặng lẽ rơi.Nhớ quá
Chia tay đối với 2 người bạn là tiễn người kia đi xa.Chia tay đối với 1 người đã khuất là tiễn người đó về 1 thế giới ko còn những đau khổ vấn vương những ham muốn tầm thường của cuộc đời.Còn em và anh chia tay nhau là để trong tim ko còn nhau nữa,có đúng ko anh???
Tim em hiện giờ đang đau lắm anh ah!!!tận trong sâu thẳm con tim em vẫn ko thể nào chấp nhận được sự thật là mình đã mất nhau.Em đã từng nghĩ,nếu ta chia tay nhau thì có lẽ em sẽ ko sống nổi khi ko có anh bên đời,vì anh là hơi thở,là niềm tin,là hy vọng,là nguồn động lực rất lớn để em vượt qua cõi trần gian ô trọc này,nhưng em vẫn sống,dù là sống trong đau đớn khắc khoải
Có đôi lúc em tự hỏi:Ta sẽ làm gì nếu như một ngày nào đó ta chạm mặt nhau ở một nơi nào đó,ta sẽ gật đầu chào nhau hỏi thăm vài câu xã giao như những người bạn bình thường như chưa từng bao giờ mình yêu nhau,hay ta sẽ bước qua nhau như hai kẻ xa lạ???
Đã bao lần em tự hỏi:Mình chia tay là lỗi do em hay là do anh??Và câu trả lời mãi mãi em ko tìm được.
Cám ơn anh vì tình yêu của chúng ta đã từng có với nhau.Cám ơn anh vì những kỷ niệm ngọt ngào anh đã cho em trong những ngày bên nhau
Cám ơn anh vì đã chia tay với em.Cảm ơn anh vì những đau khổ những ngày ta mất nhau.Vì nhờ vậy mà em cảm thấy mình mạnh mẽ hơn trong cuộc đời này

cánh cửa này đóng lại ắt sẽ có cánh cửa khác mở ra, khi dòng sông đnag chảy, nếu có 1 tảng đá to chắn ngang dòng , dòng sông ko vì thế mà đứng yên mà nó sẽ dâng lên, chảy vào chỗ trũng và đôi khi tạo thành dòng chảy mới
thứ mất đi hiện tại chưa chắc là tất cả mà biết đâu cái đnag chờ ta phía trước mới là tất cả và cùng ta đi suốt quãng đường còn lại
hãy cứ hy vọng vì ko ai đnáh thuế hy vọng cả

vanvu1987
16-09-2016, 17:19
Mình đã chấp nhận từ lâu rồi vanvu1987 àh chẳng qua có đôi lúc chạnh lòng vì cô đơn lạc lõng.Đôi khi ngồi ngẫm nghĩ về quá khứ,ta tiếc...giá như lúc ấy mình đừng như con thiêu thân lao vào những cuộc vui vô bổ...giá như lúc đó có 1 bàn tay mạnh mẽ giúp mình nhìn ra sai lầm và hậu quả hiện tại của mình thì có lẽ giờ đây cuộc đời ta đã khác...giá như lúc ấy ta đủ bản lĩnh hơn vượt qua
bây h là ta phải đối diên vs sự thật rồi làm mọi cách để ko phải tệ hơn thôi,chỉ cần có cố gắng thì sau này có ra sao mình cũng hối tiếc bạn ah, ráng lên nhé

lovemenot
20-09-2016, 08:23
Hôm nay em vo tình đi ngang những nơi cũ,những kỷ niệm cứ ùa về,nhớ lắm ánh mắt,nhớ lắm nụ cười,nhớ từng hành động yêu thương mà anh đã trao cho em...nhưng tất cả giờ đã là quá khứ.
Anh đang bên ai vui vẻ,đắm say men tình,có khi nào anh chạnh lòng nhớ về em ko anh

lovemenot
09-10-2016, 19:05
GỞI NGƯỜI EM YÊU
Anh yêu!Vài mời tâm sự cùng anh,anh co biết em đang cần gì ko?
Cái em đang cần ko phải là nhà cao cửa rộng tiền bạc thừa mứa,mà là 1 sự quan tâm
Anh nói anh rất yêu em,nhưng có bao giờ anh cảm nhận được em đang buồn hay vui,đang giận hờn hay vui vẻ.Nói ra thì anh có muôn ngàn lý do để biện hộ cho sự vô tâm của mình.Anh nói hãy tin anh lần nữa,nhưng sao anh ko làm cho em tin vào tình yêu của anh đủ mạnh để em có niềm vui trong cuộc đời ô trọc lọc lừa này,những lúc em cần anh nhất thì anh đang ở đâu làm gì?Có đôi lúc em tự hỏi,liệu tình yêu này có thể trường tồn mãi mãi ko????Em đang hoang mang,lạc lõng loay hoay với bao suy nghĩ,Em thật sự cảm thấy rất mệt mỏi anh có biết ko????

Linhnhiep
09-10-2016, 19:12
Cố lên bạn. Mình thực sự cug đau khổ lắm

lovemenot
24-10-2016, 18:46
Anh đến và đi như 1 cơn gió,để lại trong em những buồn phiền,tại sao anh gieo hy vọng cho em rồi phủ phàng phá hủy????

Lục Giang
24-10-2016, 19:02
đừng nắm những gì đã vỡ để rồi đứt bàn tay,

lovemenot
29-11-2016, 01:27
Liệu có phải là mơ ko,đi làm về trễ,ghé quán quen làm ly cafe,vô tình gặp a,người con trai có cái răng khểnh cực cute,xin sdt uhm thi cho,thế là nt,hôm nay a bảo a yêu mình mất rồi,mình bảo là ko,viện ra trăm ngàn lý do để a bỏ cuộc,thế mà a vẫn cố chấp, thế là nói thẳng với a sự thật về căn bệnh,thì a lại bảo a ko wan tâm,a mún gặp mẹ mình,còn bắt mình hứa ko được chat chit với trai,có 1 cảm giác lạ,vui vui,nhưng mình ko dám,vì a là con 1 lại là người ko h