PDA

View Full Version : Em xin hỏi về uống PEp trễ 3 lần

halfdead001
16-09-2016, 23:29
Em uống pep bị trễ 3 lần ạ. Cả 3 lần đều ko bị trong 72h vàng.
Một lần em trễ ~ 80 phút
Một lần em trễ ~ 90 phút
Một lần em trễ ~ 2 tiếng 17 phút

Vậy thì hiệu quả của PEP sẽ thế nào ạ? Bị giảm nhiều hay ít ạ?
Em xin cám ơn ạ

Không Ngừng Bước
17-09-2016, 01:18
Một lần em trễ ~ 80 phút
Một lần em trễ ~ 90 phút

Em xin cám ơn ạ

Trong quá trình điều trị chống phơi nhiễm HIV k đc uống thuốc sai giờ quá 3 lần. Bạn đã trễ 3 lần rồi thì ráng mà uống cho đúng giờ nếu thêm 1 lần nữa thì coi như chưa uống viên nào.

Tuanmecsedec
17-09-2016, 07:15
Một lần em trễ ~ 80 phút
Một lần em trễ ~ 90 phút

Em xin cám ơn ạ

Trong điều trị phơi nhiễm bạn uống trễ như vậy là không được.Bây giờ bạn phải để điện thoại báo giờ uống cho chính xác.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nguyen Ha
17-09-2016, 08:54
Một lần em trễ ~ 80 phút
Một lần em trễ ~ 90 phút

Em xin cám ơn ạ
Bạn có muốn điều trị PEP thành công không? Nếu muốn thì cố uống cho đúng giờ đi.

songchungvoi_HIV
17-09-2016, 12:40
Một lần em trễ ~ 80 phút
Một lần em trễ ~ 90 phút

Em xin cám ơn ạ
KQ XN sẽ hạ hồi phân giải

halfdead001
17-09-2016, 21:46
Vâng, em cám ơn anh chị ạ còn vài hôm nữa em sẽ uống đúng giờ ạ.
Nhưng ý em muốn hỏi là uống trễ như trên thì hiệu quả giảm nhiều hay ít ấy ạ? Có ước lượng dc ko ạ?

Charles
17-09-2016, 21:58
Vâng, em cám ơn anh chị ạ còn vài hôm nữa em sẽ uống đúng giờ ạ.
Nhưng ý em muốn hỏi là uống trễ như trên thì hiệu quả giảm nhiều hay ít ấy ạ? Có ước lượng dc ko ạ?

Uống thuốc phơi nhiễm quan trọng nhất là đúng giờ, bạn đã uống trễ nhiều lần như vậy thì khó đảm bảo sẽ thành công. Bạn cố gắng tuân thủ điều trị xong rồi đợi xét nghiệm thôi.

halfdead001
20-10-2016, 08:19
Em chào anh chị, em xin hỏi 1 chút ạ.

Em có hành vi nguy cơ hôm 28/8.
Ngay sáng hôm 29/8 em đã đi xét nghiệm hiv (em âm tính) và uống PEP Lamzidivir trong 28 ngày (em uống theo đúng hướng dẫn, có 3 lần em uống trễ hơn 1 tiếng thôi nên em nghĩ chắc cũng ok)

Hiện giờ đã uống hết 28 viên PEP xong dc 3 tuần, em hôm qua vừa quan hệ không bao với bạn gái mới (em xuất tinh ra ngoài).

Vậy cho em hỏi liệu có khả năng bạn gái bị lây HIV từ em? Còn em thì do uống PEP rồi nên em ko bị ko ạ?

(Em ko rõ uống Pep xong 3 tuần rồi thì trong người em còn HIV ko? Liệu Hiv có lây sang bạn gái còn em uống Pep rồi thì lại ko bị ko ạ?

Em xin cám ơn anh chị

Tuanmecsedec
20-10-2016, 08:27

Ngay sáng hôm 29/8 em đã đi xét nghiệm hiv (em âm tính) và uống PEP Lamzidivir trong 28 ngày (em uống theo đúng hướng dẫn, có 3 lần em uống trễ hơn 1 tiếng thôi nên em nghĩ chắc cũng ok)

Hiện giờ đã uống hết 28 viên PEP xong dc 3 tuần, em hôm qua vừa quan hệ không bao với bạn gái mới (em xuất tinh ra ngoài).

Vậy cho em hỏi liệu có khả năng bạn gái bị lây HIV từ em? Còn em thì do uống PEP rồi nên em ko bị ko ạ?

(Em ko rõ uống Pep xong 3 tuần rồi thì trong người em còn HIV ko? Liệu Hiv có lây sang bạn gái còn em uống Pep rồi thì lại ko bị ko ạ?

Em xin cám ơn anh chị

Bạn yên tâm,bạn gái của bạn không sao.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

halfdead001
22-10-2016, 16:15
Vâng, vậy bạn gái em ko sao ạ?
Em cám ơn anh Tuấn nhiều ạ

Charles
22-10-2016, 16:21

Em xin cám ơn anh chị

Vâng, vậy bạn gái em ko sao ạ?
Em cám ơn anh Tuấn nhiều ạ

Trong thời gian bạn có nguy cơ chờ XN mà chưa có kết quả khẳng định an toàn thì bạn cần giữ an toàn cho người thân, muốn QHTD buộc phải sử dụng BCS. Việc bạn QHTD không an toàn nếu bạn có HIV (tức thất bại điều trị) và làm lây nhiễm sang bạn gái thì bạn là người mang tội lớn.