PDA

View Full Version : Oral với bạn gái

Songnhudoahoa
17-09-2016, 09:23
Chào anh chị ah!! Em với bạn gái em yêu nhau được hơn 1 năm rồi,2 bọn e đều đang làm việc tại Hà nội..tối hôm trước em có oral sex cho cô ấy,e lại bị sâu răng nhẹ..e và cô ấy sức khoẻ đều tốt và không có vấn đề gì...!!xong hôm nay e lại thấy có vết loét nhỏ ở tron miệng..cho e hỏi là hành vi của e như vậy có nguy cơ mắc bệnh gì không ah?kiểu như giang mai hay lậu hay hiv không ạ?e cảm ơn,vì bọn e cũng sắp cưới rồi!!

Tuanmecsedec
17-09-2016, 09:38
Chào anh chị ah!! Em với bạn gái em yêu nhau được hơn 1 năm rồi,2 bọn e đều đang làm việc tại Hà nội..tối hôm trước em có oral sex cho cô ấy,e lại bị sâu răng nhẹ..e và cô ấy sức khoẻ đều tốt và không có vấn đề gì...!!xong hôm nay e lại thấy có vết loét nhỏ ở tron miệng..cho e hỏi là hành vi của e như vậy có nguy cơ mắc bệnh gì không ah?kiểu như giang mai hay lậu hay hiv không ạ?e cảm ơn,vì bọn e cũng sắp cưới rồi!!

Bạn dùng từ (bạn gái) và yêu nhau hơn 1 năm,vậy mà không tin tưởng?. Như vậy gọi là tình yêu là yêu nhau sao bạn.Còn bạn hỏi về tham vấn thì :

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nguyen Ha
17-09-2016, 09:43
Đã yêu nhau và sắp cưới mà không tin tưởng nhau như vậy đâu gọi là tình yêu.
Hành vi của bạn ko có nguy cơ với HIV nhưng có nguy cơ với lậu, giang mai, mào gà, viêm gan b.

Songnhudoahoa
17-09-2016, 09:52
Đã yêu nhau và sắp cưới mà không tin tưởng nhau như vậy đâu gọi là tình yêu.
Hành vi của bạn ko có nguy cơ với HIV nhưng có nguy cơ với lậu, giang mai, mào gà, viêm gan b.
E luôn tin tưởng cô ấy,chỉ là lúc xong cô ấy bảo e sợ làm thế bị mấy bệnh khác..e tiêm phòng viêm gan b rồi thì nguy cơ bị có cao không ah?

Tuanmecsedec
17-09-2016, 09:54
E luôn tin tưởng cô ấy,chỉ là lúc xong cô ấy bảo e sợ làm thế bị mấy bệnh khác..e tiêm phòng viêm gan b rồi thì nguy cơ bị có cao không ah?

Đã tiêm phòng rồi thì viêm gan B yên tâm.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nguyen Ha
17-09-2016, 10:04

Tiêm phòng viêm gan rồi thì yên tâm. Còn lậu, giang mai, mào gà có nguy cơ nếu bạn tình mang mầm bệnh.
Chả hiểu các bạn yêu nhau kiểu gì. Như thế đâu gọi là tình yêu.

Songnhudoahoa
17-09-2016, 10:08
Tiêm phòng viêm gan rồi thì yên tâm. Còn lậu, giang mai, mào gà có nguy cơ nếu bạn tình mang mầm bệnh.
Chả hiểu các bạn yêu nhau kiểu gì. Như thế đâu gọi là tình yêu.
Bọn em yêu nhau thật lòng,với lại đây cũng là lần đầu,chúng e ko mắc bệnh gì cả..chẳng qua là bọn e sợ thôi..

Lục Giang
17-09-2016, 10:25
Bọn em yêu nhau thật lòng,với lại đây cũng là lần đầu,chúng e ko mắc bệnh gì cả..chẳng qua là bọn e sợ thôi..
vậy cả 2 dắt nhau đi làm xn tổng thể để đảm bảo hp mai này nhé, chứ sống mà nghi ngờ cho nhau vậy thì đau khổ và ko bao h có hp

songchungvoi_HIV
17-09-2016, 12:50
Đã dám khẳng định rùi còn lên hỏi bài

Songnhudoahoa
17-09-2016, 18:50
Đã dám khẳng định rùi còn lên hỏi bài
Thế là cô ấy ko bị làm sao thì em cũng không sao ah?thế mà em cứ tưởng là cô ấy không bị thì em cũng vẫn có khả năng bị..tại e thiếu hiểu biết về vấn đề này

Lục Giang
17-09-2016, 18:57
Thế là cô ấy ko bị làm sao thì em cũng không sao ah?thế mà em cứ tưởng là cô ấy không bị thì em cũng vẫn có khả năng bị..tại e thiếu hiểu biết về vấn đề này
nói ngu vaỵa mà cũng nói đc, cô ấy ko bị gì thì bạn khả nanưg bị gì?, bị khùng hả

caocongbinhthuan
17-09-2016, 19:12
Các a chị trên đã tư vẫn cho bạn rồi: viên gan B và H là bạn ko có nguy cơ, còn các bệnh kia nếu như bạn tình bạn có thì bạn có nguy cơ và ngược lại nếu bạn có thì bạn tình bạn có nguy cơ.. Nhưng bạn đã KHẲNG ĐỊNH cả hai ko bị bệnh gì thì CHẮC CHẮN hành vi bạn kể CẢ HAI ĐỀU KO CÓ BỆNH GÌ NHÉ......

Charles
17-09-2016, 19:19

Nếu đối phương không có bệnh thì lấy gì lây sang bạn ??

Anhkotin90
18-09-2016, 02:10
Yên tâm với HIV nha bạn . có nguy cơ với STDs

Tuanmecsedec
18-09-2016, 09:05

Nguy cơ lây bệnh thì phải xuất phát từ một người có bệnh lây truyền qua người lành bạn.Bạn nói cả hai bạn không có bệnh gì thì làm sao lây truyền cho nhau.

Songnhudoahoa
09-10-2016, 16:33
Nguy cơ lây bệnh thì phải xuất phát từ một người có bệnh lây truyền qua người lành bạn.Bạn nói cả hai bạn không có bệnh gì thì làm sao lây truyền cho nhau.

Hôn sau e có đau đầu va thấy có mụn ở gần miện hơi mỏi xương,,e ko hiểu sao lại vậy vì rõ dàng chúng em ko có bệnh gì,e có lên mạng thấy bảo có thể gây ung thư vòm họng,,e hôm đó lại bị sâu răng với chảy máu lợi!!ko biết coa sao ko nữa..

Tuanmecsedec
09-10-2016, 19:30
Hôn sau e có đau đầu va thấy có mụn ở gần miện hơi mỏi xương,,e ko hiểu sao lại vậy vì rõ dàng chúng em ko có bệnh gì,e có lên mạng thấy bảo có thể gây ung thư vòm họng,,e hôm đó lại bị sâu răng với chảy máu lợi!!ko biết coa sao ko nữa..

Không có nguy cơ gì đâu bạn,bạn đừng xoắn nữa.

Songnhudoahoa
10-10-2016, 01:21
Không có nguy cơ gì đâu bạn,bạn đừng xoắn nữa.

Nhưng mà a ơi,e thấy bảo có virut HPV gì đấy gây nhiều bệnh,cô ấy cũng os cho em nhưng răng miệng cô đấy tốt,còn em os cho cô ấy nhưng răng miệng e có những vết loét,sâu răng..!!với lại cũng là lần đầu,,liệu có cái viruts hpv đấy ko a??và bọn e có nên đi xn để phòng mấy loại virut này ko ah?mong a tư vấn giúp...

tstruong1987
10-10-2016, 01:56
Chắc bạn bị nhiệt miệng thôi, bạn với bạn gái bạn yêu nhau cũng lâu rồi mà. nếu bạn vẫn chưa yên tâm bạn có thể đến các cơ sở hoặc bệnh viện lớn để họ có thể xét nghiệm chính xác nhất cho bạn. Theo mình đơn giản chỉ là tâm lý của bạn thôi.

Charles
10-10-2016, 07:23
Nhưng mà a ơi,e thấy bảo có virut HPV gì đấy gây nhiều bệnh,cô ấy cũng os cho em nhưng răng miệng cô đấy tốt,còn em os cho cô ấy nhưng răng miệng e có những vết loét,sâu răng..!!với lại cũng là lần đầu,,liệu có cái viruts hpv đấy ko a??và bọn e có nên đi xn để phòng mấy loại virut này ko ah?mong a tư vấn giúp...

OS có khả năng lây nhiễm các bệnh tình dục khác (như lậu, giang mai, mồng gà, viêm gam B..), nhưng với HIV thì không vì nước bọt là môi trường kiềm virus bị bất hoạt.

Songnhudoahoa
10-10-2016, 10:59
OS có khả năng lây nhiễm các bệnh tình dục khác (như lậu, giang mai, mồng gà, viêm gam B..), nhưng với HIV thì không vì nước bọt là môi trường kiềm virus bị bất hoạt.
Do cách đây 2 tháng e có qh với gmd có sử dụng bcs và đã xn 2 tháng âm tính với hiv,giang mai và viêm gan b..,e cũng lên hỏi diễn đàn và dc tư vấn là ko có nguy cơ..sau khi xn qam tính rồi thì e có yên tâm và ko giám qh gì nữa chỉ giám os với bạn gái thôi..cũng di cô ấy ko muốn có thai trước khi cưới vì bọn e cũng đi xem và phải sang năm sau mới đến tuổi lấy vợ dc...thế nên khi os e mới lo chứ dạo trước e ko có chuyện gì thì e cũng chả sợ,,với lại e có bị stress giai đoạn trước,cơ thể có thể ko quá khoẻ mạnh nên cũng lo cho cả cô ấy và em..mong a chị tư vấn cho e yên tâm với ah!!!

Tuanmecsedec
10-10-2016, 15:05
Do cách đây 2 tháng e có qh với gmd có sử dụng bcs và đã xn 2 tháng âm tính với hiv,giang mai và viêm gan b..,e cũng lên hỏi diễn đàn và dc tư vấn là ko có nguy cơ..sau khi xn qam tính rồi thì e có yên tâm và ko giám qh gì nữa chỉ giám os với bạn gái thôi..cũng di cô ấy ko muốn có thai trước khi cưới vì bọn e cũng đi xem và phải sang năm sau mới đến tuổi lấy vợ dc...thế nên khi os e mới lo chứ dạo trước e ko có chuyện gì thì e cũng chả sợ,,với lại e có bị stress giai đoạn trước,cơ thể có thể ko quá khoẻ mạnh nên cũng lo cho cả cô ấy và em..mong a chị tư vấn cho e yên tâm với ah!!!

Bạn yên tâm,những gì mà ban quản trị đã tư vấn.

Songnhudoahoa
10-10-2016, 19:39

Bạn yên tâm,những gì mà ban quản trị đã tư vấn.

Cảm ơn anh đã tư vấn,.Vừa e có đi tắm thì thấy trên dương vật và đằng sau có xuất hiện chấm đen bé kiểu như nốt ruồi,sờ thì ko đau và cũng ko phải mụn.nó bằng phẳng..mấy cái chấm đen đấy có bệnh gì ko ah?

Charles
10-10-2016, 19:44
Cảm ơn anh đã tư vấn,.Vừa e có đi tắm thì thấy trên dương vật và đằng sau có xuất hiện chấm đen bé kiểu như nốt ruồi,sờ thì ko đau và cũng ko phải mụn.nó bằng phẳng..mấy cái chấm đen đấy có bệnh gì ko ah?

Muốn biết đó là gì bạn đi khám trực tiếp Bác sĩ chuẩn đoán chính xác hơn.