PDA

View Full Version : Lo con gái bú nhờ sữa mẹ nhiễm hiv

Hyvong87
17-09-2016, 11:31
Kính chào các anh chị trên diễn đàn,chúc anh chị có nhiều sức khoẻ
anh chị tư vấn giúp em,gia đình em có bé gái 2 tháng tuổi mẹ cháu sinh mổ ở việt nhật bạch mai khi sinh được 1-2 ngày cháu có bú nhờ sữa của một người cùng phòng mà em ko biết tình trạng sức khoẻ họ thế nào.lúc này cháu được 2 tháng tuổi em có tìm hiều về đường lây nhiễm hiv em lo quá.liệu con gái em có nghuy cơ ko.cháu bú nhờ 3 lần người đó vì lúc đó mẹ cháu mổ đẻ yếu ko cho con bú được mà người nhà lúc đấy trong thời gian tham khám của bác sĩ nên ko cho người nhà ở lại.cháu khóc đòi ăn nên chị cùng phòng cho bú nhờ

Nguyen Ha
17-09-2016, 11:33
anh chị tư vấn giúp em,gia đình em có bé gái 2 tháng tuổi mẹ cháu sinh mổ ở việt nhật bạch mai khi sinh được 1-2 ngày cháu có bú nhờ sữa của một người cùng phòng mà em ko biết tình trạng sức khoẻ họ thế nào.lúc này cháu được 2 tháng tuổi em có tìm hiều về đường lây nhiễm hiv em lo quá.liệu con gái em có nghuy cơ ko.cháu bú nhờ 3 lần người đó vì lúc đó mẹ cháu mổ đẻ yếu ko cho con bú được mà người nhà lúc đấy trong thời gian tham khám của bác sĩ nên ko cho người nhà ở lại.cháu khóc đòi ăn nên chị cùng phòng cho bú nhờ
Bạn yên tâm con bạn không sao đâu.

Hyvong87
17-09-2016, 11:45
Cho em hỏi thêm là có cần cho cháu đi xét nghiệm không...và thời gian nào thì xét nghiệm được .cháu mới được 2thang 4 ngày

Hyvong87
17-09-2016, 11:47
Thực sự em lo lắm cháu mà có sao thì vk chồng em không biết phải làm sao nữa.em đang cảm thấy có tội với con mình vì sự thiếu hiểu biết

Nguyen Ha
17-09-2016, 11:47
Cho em hỏi thêm là có cần cho cháu đi xét nghiệm không...và thời gian nào thì xét nghiệm được .cháu mới được 2thang 4 ngày
Bạn yên tâm không cần làm xét nghiệm cho bé đâu. Bé ko sao.

Hyvong87
17-09-2016, 11:54
Anh chin có nhiều kinh nghiệm tư vấn em yên tâm rồi.cảm ơn anh chị nhé

Lục Giang
17-09-2016, 11:58

trong sữa của người nhiễm H có lượng vi rut rất ít, nên để lây nhiễm cho em bé thì em bé đó phải bú sữa trong thời gian dài bạn ak, th em bé bạn nói ko sao đâu bạn yên tâm

songchungvoi_HIV
17-09-2016, 12:57
Hiện ko có BV nào cho người mẹ nhiễm HIV nằm chung phòng với người ko nhiễm

Tuanmecsedec
17-09-2016, 14:19

Thực sự em lo lắm cháu mà có sao thì vk chồng em không biết phải làm sao nữa.em đang cảm thấy có tội với con mình vì sự thiếu hiểu biết

Thường các bệnh viện khi người Mẹ có HIV sanh con được nằm khoa riêng bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại

Hyvong87
17-09-2016, 14:19
Anh ơi chị cho con em bú là vào khám bệnh chị ấy sinh khoảng 6-7 tháng gì đó.vk em và hị ấy đăng ký phòng tự nghuyện.
Em cũng định hỏi các anh là như anh nói nhưng sợ mọi người nghĩ mình phân biệt đối sử ko dám hỏi.nếu thực sự như thế em yên tâm rôèm các anh nhé

songchungvoi_HIV
17-09-2016, 14:21
Anh ơi chị cho con em bú là vào khám bệnh chị ấy sinh khoảng 6-7 tháng gì đó.vk em và hị ấy đăng ký phòng tự nghuyện.
Em cũng định hỏi các anh là như anh nói nhưng sợ mọi người nghĩ mình phân biệt đối sử ko dám hỏi.nếu thực sự như thế em yên tâm rôèm các anh nhé
Tự nguyện cũng vậy songchung khẳng định người nhiễm HIV ko được nằm chuyên với người ko nhiễm

Tuanmecsedec
17-09-2016, 14:22

Anh chin có nhiều kinh nghiệm tư vấn em yên tâm rồi.cảm ơn anh chị nhé

Bạn yên tâm bé không sao,bé mới sanh 1>2 ngày có bú nhờ người có HIV cũng không sao.Vì ngay cả người Mẹ có HIV có thể cho bé bú mấy tháng đầu.Chỉ sợ khi nào khi bé bắt đầu mọc răng thì khi ấy mới lo,không nên cho bú.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Hyvong87
17-09-2016, 14:37
Mấy ngày vừa qua em cứ lo lắng mãi,em chạy qua 50c hàng bài gặp được chị tư vấn vừa nói nghuy cơ con mình mà chị ấy giật mình làm em càng lo.chị kêu phải 18 tháng tuổi mới xét nghiệm được.
em lên diễn đàn đăng ký thành viên lay hoai mấy ngày mới biết cách nt hỏi.được mấy anh tư vấn mà em nhẹ cả người tối về cho vk đọc chắc vui lắm.mấy lần vk em cứ nằm khóc một mình lo sợ.
em cảm ơn các anh thật lòng ko biết nói gì hơn.xin chúc tất cả anh chị các thành viên mạnh khoẻ

Lục Giang
17-09-2016, 14:47
Mấy ngày vừa qua em cứ lo lắng mãi,em chạy qua 50c hàng bài gặp được chị tư vấn vừa nói nghuy cơ con mình mà chị ấy giật mình làm em càng lo.chị kêu phải 18 tháng tuổi mới xét nghiệm được.
em lên diễn đàn đăng ký thành viên lay hoai mấy ngày mới biết cách nt hỏi.được mấy anh tư vấn mà em nhẹ cả người tối về cho vk đọc chắc vui lắm.mấy lần vk em cứ nằm khóc một mình lo sợ.
em cảm ơn các anh thật lòng ko biết nói gì hơn.xin chúc tất cả anh chị các thành viên mạnh khoẻ
bạn yên tâm với những gì đc tư vấn, chúc bạn và gia đình nhỏ yên vui, hp và mạnh khỏe