PDA

View Full Version : Anh chị tư vấn giúp em đang sử dụng pep

Motlannhomai
17-09-2016, 13:29
Chào a chị trên dd
Trong thời gian em dùng pep em có thể sử dụng bia\ rượu đuợc hay không? nếu dùng có ảnh hưởng gì đến tác dụng của thuốc không.

songchungvoi_HIV
17-09-2016, 13:32
Chào a chị trên dd
Trong thời gian em dùng pep em có thể sử dụng bia\ rượu đuợc hay không? nếu dùng có ảnh hưởng gì đến tác dụng của thuốc không.
Ủa bạn có nguy cơ đâu mà dùng PEP???
Chủ đề: Qhtd với gdm có sử dụng BSC nhưng vẫn lo lắng. (http://diendanhiv.vn/threads/46501-Qhtd-voi-gdm-co-su-dung-BSC-nhung-van-lo-lang)

Tuanmecsedec
17-09-2016, 14:15
Chào a chị trên dd

Trong thời gian điều trị thuốc phơi nhiễm khuyên hạn chế rượu bia vì sợ nóng thôi.Rượu bia không làm mất tác dụng của thuốc.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại

Motlannhomai
17-09-2016, 15:31
Ủa bạn có nguy cơ đâu mà dùng PEP???
Chủ đề: Qhtd với gdm có sử dụng BSC nhưng vẫn lo lắng. (http://diendanhiv.vn/threads/46501-Qhtd-voi-gdm-co-su-dung-BSC-nhung-van-lo-lang)

Da em cũng đuợc các anh chị tư vấn là không có nguy cơ, trước đó là em có uống thuốc rồi em còn 15ngay nua nên em uống luon
Tại mai nhà có tiệc phải tiếp khách nên em moi hỏi a chị.

Motlannhomai
17-09-2016, 15:35
Trong thời gian điều trị thuốc phơi nhiễm khuyên hạn chế rượu bia vì sợ nóng thôi.Rượu bia không làm mất tác dụng của thuốc.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại
Da em cảm on mấy anh nhieu a.vay là không ảnh hưởng gì đến tác dụng của thuốc phải không anh?em có thể dùng đuợc bia\ruou

songchungvoi_HIV
17-09-2016, 15:42
Da em cũng đuợc các anh chị tư vấn là không có nguy cơ, trước đó là em có uống thuốc rồi em còn 15ngay nua nên em uống luon
Tại mai nhà có tiệc phải tiếp khách nên em moi hỏi a chị.
Rượu bia ko làm mất tác dụng của PEP, nó chỉ làm tăng nồng độ PEP dẫn tới tăng men gan, Nói nom na có sự cộng hưởng

Motlannhomai
17-09-2016, 18:29
Một lần nữa cảm ơn các anh a

Motlannhomai
28-09-2016, 08:11
Các anh cho em hỏi a, em đã dùng hết 28 ngày thuốc là đã kết thúc điều trị phơi nhiễm HIV chưa ạ.

Tuanmecsedec
28-09-2016, 08:14
Các anh cho em hỏi a, em đã dùng hết 28 ngày thuốc là đã kết thúc điều trị phơi nhiễm HIV chưa ạ.

Thuốc phơi nhiễm chỉ uống trong 4 tuần.Vì vậy bạn đã hoàn thành thời gian uống thuốc phơi nhiễm.Bây giờ bạn chỉ còn chờ thời gian đi xét nghiệm.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Motlannhomai
28-09-2016, 09:55
Thuốc phơi nhiễm chỉ uống trong 4 tuần.Vì vậy bạn đã hoàn thành thời gian uống thuốc phơi nhiễm.Bây giờ bạn chỉ còn chờ thời gian đi xét nghiệm.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.
Dạ cảm ơn anh Tuan nhiều ạ.

Charles
28-09-2016, 13:58

Phác đồ thuốc phơi nhiễm uống trong 4 tuần (28 ngày). Như vậy bạn đã kết thúc điều trị, giờ chờ thêm 8 tuần nữa (tức 12 tuần từ lúc có nguy cơ) thì XN.