PDA

View Full Version : Quan hệ có dùng bcs nhưng sợ nhiễm vì có triệu chứng.

mưa ru em ngủ
02-11-2013, 08:41
Chào tất cả mọi người,các anh chị em trên diễn đàn. Bài viết này của em có lẽ hơi dài một chút nhưng xin các anh chị đừng bỏ qua.Hãy đọc và tư vấn giúp em trong trường hợp này vì em đang sống trong tâm trạng hoang mang,ám ảnh bởi h từng ngày...
Em có năm lần qhtd với bốn đối tượng đều là GMD nhưng tất cả các lần đều có sử dụng bcs.
Lần thứ nhất : Quan hệ lúc em 17 tuổi cũng là lần đầu tiên của em,và GMD đó có lớn tuổi hơn.Khi quan hệ em có sử dụng
hai bcs và khi xt rồi em vẫn quan hệ thêm một lúc nữa và cô gái đó chuyển tư thế nằm trên người em được một lúc thì em phát hiện tuột bao,nhưng dv chỉ trượt ngoài ad...Em không biết có nhét vào trong cái nào không nữa vì lúc đó em cũng có hơi men trong người.Còn về việc bcs thì ko rách.
Lần thứ hai :Năm sau đó em có qhtd với một GMD và sử dụng một bcs ko tuột,ko rách.
Lần thứ ba : Cũng trong năm đó em có qhtd lại với cô gái đó và bcs cũng ko tuột,ko rách.Sau khi quan hệ xong em rút ra và có thoa dầu nóng ở góc bcs và ở góc dv và từ từ cuộn bao từ trong ra ngoài. Lí do em thoa dầu nóng là lúc ấy em nghĩ dầu nóng trường sơn có tác dụng diệt vi rut.Lúc ấy chỉ sử dụng một bcs.
Lần thứ tư :năm sau đó nửa em có quan hệ với GMD có sử dụng một bcs nhưng em quan hệ có lúc hơi mạnh và ko xuất được vì lúc ấy có rượu.Sau đó cô ta thấy lâu và ko đồng ý quan hệ nữa.Em rút bao cao su ra và tự td cho ra luôn, ko biết trong quá trình thủ dâm dv có bị trầy xước ko nửa,vì trước đó em có cho tay vào ad cô ta,và có dùng tay đó tháo bcs. Bao cao su ko tuột,ko rách.
Lần thứ năm : là lần gần đây nhất.Lần cuối cùng và cũng là lần hoang mang nhất trong cuộc đời ngu dại của em.
Hôm 2/9/2013 em có đi quan hệ với một GMD làm ở quán cà phê trá hình. Nhưng khi đi quan hệ thì thuê nhà trọ.
Em quan hệ lần này có sử dụng 2 bcs,nhưng khi xt em không rút ra mà vẫn tiếp tục nhấp trong âm đạo của cô ấy gần một phút. Sau đó em rút dv ra và kiểm tra bcs thì không thấy rách,tinh dịch vẫn còn nằm trong bao.Em có múc một ca nước để rửa tay nhưng trước đó GMD đã rửa từ thùng nước đó rồi và sau khi quan hệ với em cũng vậy.Em sợ tay em còn ướt khi tháo bao ra thì nước tiếp xúc với dv của em nên bị nhiễm.Có thể là lổ sáo hay các vết xước nhỏ chẳng hạn.
hoặc là bao bị rách nhỏ li ti mà em ko biết. Không hiểu sao lần này em hoang mang quá.
Sau khi về nhà em rửa dv thì ko thấy rát gì cả em nghỉ là ko bị trầy xước nhưng em vẫn sợ.
Còn về triệu chứng thì như thế này và chỉ lần này thì mới có triệu chứng khác với những lần trước nên em hoang mang tột cùng.
Sau hai tuần khi quan hệ với GMD em dấu hiệu đau cơ,đau các khớp.Cơn đau lúc đầu nhẹ và sau đó tăng dần. Nhưng chủ yếu tập trung ở cánh tay trái,các chổ khác cũng có nhưng ít hơn.
cùng thời điểm với đau cơ là tiêu chảy kéo dài mười mấy ngày nhưng ko làm liên tục,cứ mỗi sáng khi thức dậy là em bị đi ngoài,có hôm còn bị thêm buổi chiều.
có mệt mỏi,sau đó em có cảm giác hơi đau họng lúc khỏi,lúc đau em không lý giải được nguyên nhân đau họng
của mình nó kéo dài đến tận hôm nay.
sau thêm một tuần nữa em bị nổi hai hạt ở nách ở bên trái 1 hạt và ở bên phải một hạt.Bên phải ko đau,bên trái hơi đau khi chạm vào.Vì nó hơi sưng một chút, rất nhỏ nên em không biết có phải là hạch không.
thời gian đầu em cũng có hơi ngứa ở ngực,khi gãi thì có những vệt đỏ.
triệu chứng ngứa có lúc giảm dần và mất hẳn nhưng bây giờ lại trở lại.Khi em gãi thì thấy có nốt nhỏ nơi bị ngứa.
và các nốt như nhỏ như bị sưng nhưng không ngứa.
Thỉnh thoảng em cũng bị đau đầu vùng trán.
Tình trạng hiện nay thì vẫn bị đau họng và một ít mẫn ngứa.
Lí do mà em lo lắng là các triệu chứng của lần này,tại sao những lần trước lại không có?
GMD mà em quan hệ trên người đầy các vết đỏ ,em sợ cô ấy mới bị nhiễm hoặc chuyển qua giai đoan cuối thì mệt cho em
vì theo em biết thì lúc đầu và lúc cuối là lượng vi rut rất cao và dễ lây.
Em sợ quá mọi người hãy giúp em...

Charles
02-11-2013, 09:44
Chào tất cả mọi người,các anh chị em trên diễn đàn. Bài viết này của em có lẽ hơi dài một chút nhưng xin các anh chị đừng bỏ qua.Hãy đọc và tư vấn giúp em trong trường hợp này vì em đang sống trong tâm trạng hoang mang,ám ảnh bởi h từng ngày...
Em có năm lần qhtd với bốn đối tượng đều là GMD nhưng tất cả các lần đều có sử dụng bcs.
Lần thứ nhất : Quan hệ lúc em 17 tuổi cũng là lần đầu tiên của em,và GMD đó có lớn tuổi hơn.Khi quan hệ em có sử dụng
hai bcs và khi xt rồi em vẫn quan hệ thêm một lúc nữa và cô gái đó chuyển tư thế nằm trên người em được một lúc thì em phát hiện tuột bao,nhưng dv chỉ trượt ngoài ad...Em không biết có nhét vào trong cái nào không nữa vì lúc đó em cũng có hơi men trong người.Còn về việc bcs thì ko rách.
Lần thứ hai :Năm sau đó em có qhtd với một GMD và sử dụng một bcs ko tuột,ko rách.
Lần thứ ba : Cũng trong năm đó em có qhtd lại với cô gái đó và bcs cũng ko tuột,ko rách.Sau khi quan hệ xong em rút ra và có thoa dầu nóng ở góc bcs và ở góc dv và từ từ cuộn bao từ trong ra ngoài. Lí do em thoa dầu nóng là lúc ấy em nghĩ dầu nóng trường sơn có tác dụng diệt vi rut.Lúc ấy chỉ sử dụng một bcs.
Lần thứ tư :năm sau đó nửa em có quan hệ với GMD có sử dụng một bcs nhưng em quan hệ có lúc hơi mạnh và ko xuất được vì lúc ấy có rượu.Sau đó cô ta thấy lâu và ko đồng ý quan hệ nữa.Em rút bao cao su ra và tự td cho ra luôn, ko biết trong quá trình thủ dâm dv có bị trầy xước ko nửa,vì trước đó em có cho tay vào ad cô ta,và có dùng tay đó tháo bcs. Bao cao su ko tuột,ko rách.
Lần thứ năm : là lần gần đây nhất.Lần cuối cùng và cũng là lần hoang mang nhất trong cuộc đời ngu dại của em.
Hôm 2/9/2013 em có đi quan hệ với một GMD làm ở quán cà phê trá hình. Nhưng khi đi quan hệ thì thuê nhà trọ.
Em quan hệ lần này có sử dụng 2 bcs,nhưng khi xt em không rút ra mà vẫn tiếp tục nhấp trong âm đạo của cô ấy gần một phút. Sau đó em rút dv ra và kiểm tra bcs thì không thấy rách,tinh dịch vẫn còn nằm trong bao.Em có múc một ca nước để rửa tay nhưng trước đó GMD đã rửa từ thùng nước đó rồi và sau khi quan hệ với em cũng vậy.Em sợ tay em còn ướt khi tháo bao ra thì nước tiếp xúc với dv của em nên bị nhiễm.Có thể là lổ sáo hay các vết xước nhỏ chẳng hạn.
hoặc là bao bị rách nhỏ li ti mà em ko biết. Không hiểu sao lần này em hoang mang quá.
Sau khi về nhà em rửa dv thì ko thấy rát gì cả em nghỉ là ko bị trầy xước nhưng em vẫn sợ.
Còn về triệu chứng thì như thế này và chỉ lần này thì mới có triệu chứng khác với những lần trước nên em hoang mang tột cùng.
Sau hai tuần khi quan hệ với GMD em dấu hiệu đau cơ,đau các khớp.Cơn đau lúc đầu nhẹ và sau đó tăng dần. Nhưng chủ yếu tập trung ở cánh tay trái,các chổ khác cũng có nhưng ít hơn.
cùng thời điểm với đau cơ là tiêu chảy kéo dài mười mấy ngày nhưng ko làm liên tục,cứ mỗi sáng khi thức dậy là em bị đi ngoài,có hôm còn bị thêm buổi chiều.
có mệt mỏi,sau đó em có cảm giác hơi đau họng lúc khỏi,lúc đau em không lý giải được nguyên nhân đau họng
sau thêm một tuần nữa em bị nổi hai hạt ở nách ở bên trái 1 hạt và ở bên phải một hạt.Bên phải ko đau,bên trái hơi đau khi chạm vào.Vì nó hơi sưng một chút, rất nhỏ nên em không biết có phải là hạch không.
triệu chứng ngứa có lúc giảm dần và mất hẳn nhưng bây giờ lại trở lại.Khi em gãi thì thấy có nốt nhỏ nơi bị ngứa.
Lí do mà em lo lắng là các triệu chứng của lần này,tại sao những lần trước lại không có?
GMD mà em quan hệ trên người đầy các vết đỏ ,em sợ cô ấy mới bị nhiễm hoặc chuyển qua giai đoan cuối thì mệt cho em

Bạn trình bày dài thật, nhưng đọc đi đọc lại vẫn không tìm thấy chỗ nào có nguy cơ.
Triệu chứng thì có nhiều nguyên nhân, đừng đổ cho H vì với H không có triệu chứng thời kỳ sơ nhiễm.

Tuanmecsedec
02-11-2013, 10:51

Đọc trình bày sự việc như là sớ táo quân,mà không có nguy cơ gì hết.Bạn thường xuyên tiếp xúc dịch vụ trá hình như thế này không nên,bạn nên tránh cho mình.

songchungvoi_HIV
02-11-2013, 12:28
Ôi kinh khủng, mới 17 tuổi đã giao cấu, nếu tính tại thời điểm đó lỗ mà bị Công An hốt thì GMD đó vào tù vì giao cấu với trẻ vị thành niên, Riêng bạn với quá nhiều làn quan hệ TD với GMD, may mà không có lần nào có nguy cơ, nếu không thì giờ bạn là người sống chung với HIV rùi, làm ơn sống lành mạnh dùm, đi đem có ngày gặp hà bá rước

mưa ru em ngủ
02-11-2013, 20:17
Em dùng bcs của có sẳn trong nhà trọ.Trước khi quan hệ em có kiểm tra hạn dùng của bcs nhưng trên mặt bao chỉ ghi EXP : 2011
vậy cho hỏi bcs đó có bị quá đát không ?nếu 2011 là năm sản xuất thì cũng không sao ,vì bcs có thời hạn sử dụng rất lâu theo như em xem trên mạng.
Em sợ năm 2011 là năm hết hạn thì mệt cho em...
Có phải bcs rách là mình biết liền phải ko mấy anh? vì lần thứ 2 và lần thứ 4 em tháo bcs trong điều kiện rất ít ánh sáng,em nghĩ là không rách vì rách là mình phải biết. Bây giờ em rất buồn vì em đã có nhiều lần quan hệ không lành mạnh...
Nghe nói h thì ko triệu chứng cũng có thể em bị nhiễm từ những lần trước đó mà em ko biết.
Nhưng lạ là ở chổ lần cuối cùng này thì tự nhiên em cảm thấy hoang mang vô cùng và còn có triệu chứng nửa...
Em sẻ đợi thời gian thích hợp và đi làm cái xét nghiệm cho rồi.

songchungvoi_HIV
02-11-2013, 20:21
Em dùng bcs của có sẳn trong nhà trọ.Trước khi quan hệ em có kiểm tra hạn dùng của bcs nhưng trên mặt bao chỉ ghi EXP : 2011
vậy cho hỏi bcs đó có bị quá đát không ?nếu 2011 là năm sản xuất thì cũng không sao ,vì bcs có thời hạn sử dụng rất lâu theo như em xem trên mạng.
Có phải bcs rách là mình biết liền phải ko mấy anh? vì lần thứ 2 và lần thứ 4 em tháo bcs trong điều kiện rất ít ánh sáng,em nghĩ là không rách vì rách là mình phải biết. Bây giờ em rất buồn vì em đã có nhiều lần quan hệ không lành mạnh...
Nghe nói h thì ko triệu chứng cũng có thể em bị nhiễm từ những lần trước đó mà em ko biết.
Nhưng lạ là ở chổ lần cuối cùng này thì tự nhiên em cảm thấy hoang mang vô cùng và còn có triệu chứng nửa...
EXP : 2011 ==> Là năm sản xuất ạh

Tuanmecsedec
02-11-2013, 20:24

Vấn đề mang bao cau su đúng cách ở đây (Hướng dẫn cách mang bao cau su (http://www.diendanhiv.vn/threads/20-Huong-dan-su-dung-bao-cao-su-dung-cach) ): trong đó có hướng dẫn xem hạn sử dụng là đúng,vì sợ bao cao su hết hạn dễ bị làm rách.

Nhưng điều quan trọng ở đây trường hợp của bạn, dù bao cao su có hết hạn sử dụng.Nhưng trong lúc TÁC CHIẾN bao cao su không bị rách thì yên tâm không sao.

mưa ru em ngủ
03-11-2013, 08:47
Loại bcs mà em sử dụng là Chim sáo chắc là của việt nam sản xuất. Mà khi tháo bcs ra em thấy là không rách,nhưng em chỉ nhìn sơ qua thôi.Nhìn từ trên xuống.Em không kiểm tra xem ở phía dưới phần dây thắng dv bcs có bị rách không...Và cho em hỏi nếu như bcs ko bị rách ở đầu dv mà rách ở thân dv thì có sao không? về việc tháo bcs chậm có ảnh hưởng gì không? vì lúc đó khi quan hệ xong em ko tháo ra liền vì còn chờ GMD làm vệ sinh,xong thì
em mới vào nhà vệ sinh tìm xà phòng định rửa tay cho sạch rồi mới tháo bao ra,nhưng ko có xà phòng em xối đại một ca nước vào tay mà cái thùng
nước đó GMD đã rửa cái ấy của cô ta rồi. Em lúng túng quá em mới tháo bcs ra luôn,em cuộn bao từ trong ra ngoài đến lúc gần đầu dv thì bcs văng ra luôn.Em tháo bcs chậm và dv của em lúc đó củng giảm độ cương, tay em ướt nhẹp vì rửa từ thùng nước đó liệu có sao không mấy anh?
Vì lần sau cùng này là lần có triệu chứng nên em lo...Em sợ GMD lắm rồi.

Tuanmecsedec
03-11-2013, 08:57
Loại bcs mà em sử dụng là Chim sáo chắc là của việt nam sản xuất. Mà khi tháo bcs ra em thấy là không rách,nhưng em chỉ nhìn sơ qua thôi.Nhìn từ trên xuống.Em không kiểm tra xem ở phía dưới phần dây thắng dv bcs có bị rách không...Và cho em hỏi nếu như bcs ko bị rách ở đầu dv mà rách ở thân dv thì có sao không? về việc tháo bcs chậm có ảnh hưởng gì không? vì lúc đó khi quan hệ xong em ko tháo ra liền vì còn chờ GMD làm vệ sinh,xong thì
em mới vào nhà vệ sinh tìm xà phòng định rửa tay cho sạch rồi mới tháo bao ra,nhưng ko có xà phòng em xối đại một ca nước vào tay mà cái thùng
nước đó GMD đã rửa cái ấy của cô ta rồi. Em lúng túng quá em mới tháo bcs ra luôn,em cuộn bao từ trong ra ngoài đến lúc gần đầu dv thì bcs văng ra luôn.Em tháo bcs chậm và dv của em lúc đó củng giảm độ cương, tay em ướt nhẹp vì rửa từ thùng nước đó liệu có sao không mấy anh?
Vì lần sau cùng này là lần có triệu chứng nên em lo...Em sợ GMD lắm rồi.

Vấn đề bao cao su còn bảo vệ đầu dương vật là nơi quan trọng nhất là không sao bạn.Vấn đề bạn rửa vệ sinh,dù kiểu gì đi nữa thì cũng không làm lây nhiễm HIV.

mưa ru em ngủ
04-11-2013, 07:45
Anh tuấn cho em hỏi thêm một chút.Trước khi quan hệ với em thì GMD đó có rửa cái ấy của cô ta(sau đó cũng có).
Và sau đó cô ta có dùng tay đó sờ nắn dv của em, vậy như vậy có làm lây nhiễm ko anh?
dv em nếu có tinh rỉ tinh dịch ra ngoài và tiếp xúc với cái tay đó thì có sao ko?
vụ này lúc đó em ko để ý về nhà thì nhớ lại, anh ơi khổ quá có mấy ai mà kiểm soát cho nỗi từ đầu đến cuối cuộc ân ái bao giờ...

Tuanmecsedec
04-11-2013, 07:50
Anh tuấn cho em hỏi thêm một chút.Trước khi quan hệ với em thì GMD đó có rửa cái ấy của cô ta(sau đó cũng có).
Và sau đó cô ta có dùng tay đó sờ nắn dv của em, vậy như vậy có làm lây nhiễm ko anh?
dv em nếu có tinh rỉ tinh dịch ra ngoài và tiếp xúc với cái tay đó thì có sao ko?
vụ này lúc đó em ko để ý về nhà thì nhớ lại, anh ơi khổ quá có mấy ai mà kiểm soát cho nỗi từ đầu đến cuối cuộc ân ái bao giờ...

Bạn yên tâm,HIV hoàn toàn không lây nhiễm kiểu này.

mưa ru em ngủ
04-11-2013, 18:23
Cho em hỏi các anh thêm về vấn đề kiến thức.Trên trang web hiv.com.vn có nói H có thể chui qua lớp da mỏng ở đầu rãnh dv vì lớp da này mỏng
và có nhiều các mạch máu nơi đó.Nhưng theo em nghĩ thì chỉ khi nào lớp da đó bị trầy xước thì H mới có điều kiện xâm nhập chứ nếu lớp da đó bình thường thì chui qua đường nào? Và chỉ khi quan hệ ko dùng bcs mới có thể cho H xâm nhập theo hai đường là lỗ sáo và các vết xước nơi vùng da đó phải ko mấy anh?

Nguyen Ha
04-11-2013, 19:16
Cho em hỏi các anh thêm về vấn đề kiến thức.Trên trang web hiv.com.vn có nói H có thể chui qua lớp da mỏng ở đầu rãnh dv vì lớp da này mỏng
và có nhiều các mạch máu nơi đó.Nhưng theo em nghĩ thì chỉ khi nào lớp da đó bị trầy xước thì H mới có điều kiện xâm nhập chứ nếu lớp da đó bình thường thì chui qua đường nào? Và chỉ khi quan hệ ko dùng bcs mới có thể cho H xâm nhập theo hai đường là lỗ sáo và các vết xước nơi vùng da đó phải ko mấy anh?

Phải rồi! Khi QHTD ko dùng bcs thì HIV sẽ chui qua chỗ đó đó.
Hãy sống lành mạnh đi.

Tuanmecsedec
04-11-2013, 20:02

Không phải vi rút xâm nhập được qua lớp da liền,dù mỏng hay dầy.Nhưng đầu dương vật lổ sáo ( lổ tiểu) đây là niêm mạc sống,vi rút có thể thẫm thấu nơi niêm mạc này.

mưa ru em ngủ
04-11-2013, 20:28
Vậy trong thao tác tháo bcs ko may để bao chạm vào lỗ sáo là nhiễm sao anh? rồi tay mình ướt nhẹp lỡ chạm vào lỗ sáo là nhiễm hả anh?
nói vậy là em tiêu rồi vì em sợ thao tác tháo bcs ra thì bị nhiễm...Em hoang mang ngay sau khi quan hệ em đã nghĩ mình nhiễm ngay sau khi quan hệ...

Tuanmecsedec
04-11-2013, 20:35
Vậy trong thao tác tháo bcs ko may để bao chạm vào lỗ sáo là nhiễm sao anh? rồi tay mình ướt nhẹp lỡ chạm vào lỗ sáo là nhiễm hả anh?
nói vậy là em tiêu rồi vì em sợ thao tác tháo bcs ra thì bị nhiễm...Em hoang mang ngay sau khi quan hệ em đã nghĩ mình nhiễm ngay sau khi quan hệ...

HIV không lây nhiễm như vậy, chỉ lây nhiễm khi quan hệ trực tiếp không có bao cao su.

mưa ru em ngủ
04-11-2013, 21:17
Như vậy H chỉ có thể lây qua khi tiếp xúc trực tiếp : Máu với máu (vết thương hở)
Dịch sinh dục với vết thương hở và quan hệ tình dục trực tiếp ko dùng bcs ...
Như vậy tại sao có trường hợp quan hệ bị rách bao nhưng ko nhiễm.
Và trường hợp ko xài bao nhưng may mắn ko nhiễm?

Tuanmecsedec
04-11-2013, 21:28
Như vậy H chỉ có thể lây qua khi tiếp xúc trực tiếp : Máu với máu (vết thương hở)
Dịch sinh dục với vết thương hở và quan hệ tình dục trực tiếp ko dùng bcs ...
Như vậy tại sao có trường hợp quan hệ bị rách bao nhưng ko nhiễm.
Và trường hợp ko xài bao nhưng may mắn ko nhiễm?

Vậy bạn chưa hiểu cơ cấu lây nhiễm HIV rồi,trước tiên giải thích cho bạn vấn đề này thì muốn nói cho bạn hiểu NGUY CƠ và LÂY NHIỄM là hai nghĩa hoàn toàn khác nhau.

NGUY CƠ tức là hành vi có thể dẫn tới lây nhiễm
LÂY NHIỄM tức là đã nhiễm vi rút.

Trở lại vấn đề bạn thắc mắc.Hai trường hợp bạn thắc mắc là lý do,khi bị lây nhiễm (tức là lây truyền ) từ người có HIV sang người lành thì phải hội đủ nhiều yêu tố.

Những trường hợp CÓ NGUY CƠ như rách bao hoặc không dùng bao mà không bị lây nhiễm thì có nhiều lý do,như

1,Chưa hẳn người mình quan hệ có HIV
2,Hoặc người có HIV này nồng độ vi rút trong người thấp
3,Hoặc quan hệ với người này,may mắn vi rút không xâm nhập.
Nói chung là v.v.v .

mưa ru em ngủ
04-11-2013, 21:50
Anh tuấn cho em hỏi là dù cho người đó có nồng độ vi rut cao đi nữa mà quan hệ có bcs an toàn thì ko sao phải ko anh?
GMD em quan hệ trên người nổi nhiều vết thâm đỏ em sợ người ta mới bị nhiễm hoặc chuyển giai đoạn cuối thì ...
Vì theo em biết là mới bị nhiễm hoặc chuyển giai đoạn cuối thì nồng độ vi rut cao.

Tuanmecsedec
04-11-2013, 21:52
]Anh tuấn cho em hỏi là dù cho người đó có nồng độ vi rut cao đi nữa mà quan hệ có bcs an toàn thì ko sao phải ko anh?[/B]
GMD em quan hệ trên người nổi nhiều vết thâm đỏ em sợ người ta mới bị nhiễm hoặc chuyển giai đoạn cuối thì ...
Vì theo em biết là mới bị nhiễm hoặc chuyển giai đoạn cuối thì nồng độ vi rut cao.

Bạn hỏi câu dễ trả lời quá,nếu bao cao su không bảo vệ thì khuyến cáo dùng bao cao su là tình dục an toàn để làm gì.

songchungvoi_HIV
04-11-2013, 21:56
QHTD k an toàn với đối tượng nguy cơ cao thì dĩ nhiên sẽ có nguy cơ nhiễm HIV qua đường niệu đạo hay đường tiết niệu

mưa ru em ngủ
06-11-2013, 12:26
giữa linh cảm của mình và thực tế có liên quan với nhau không các anh?
Ngay sau khi quan hệ em đã hoang mang,nghĩ mình đã bị nhiễm (tại phòng trọ đó luôn)
và hai tháng nay em gặp toàn những câu nói chướng tai,nghe mà tê tái trong lòng...
Có người nói sao cấp này mày ốm quá vậy? mày có bệnh gì ko ?
Mày bị si đa rồi nên mày hớt tóc đầu đinh hả? nhìn chỉa chỉa lên giống si đa quá.
Em của em còn nói với đứa em nhỏ hơn,coi chừng anh ấy lây bệnh si đa đó...
Phũ phàng quá các anh ơi,hôm nay em buồn quá...
Cho em hỏi trên thế giới cũng như là ở việt nam có trường hợp nào từ trước tới nay qhtd có đeo bcs
đeo 1 hoặc 2 bcs,qhtd ko tuột,ko rách mà vẫn bị lây nhiễm chưa?

songchungvoi_HIV
06-11-2013, 12:29
giữa linh cảm của mình và thực tế có liên quan với nhau không các anh?
Ngay sau khi quan hệ em đã hoang mang,nghĩ mình đã bị nhiễm (tại phòng trọ đó luôn)
và hai tháng nay em gặp toàn những câu nói chướng tai,nghe mà tê tái trong lòng...
Có người nói sao cấp này mày ốm quá vậy? mày có bệnh gì ko ?
Mày bị si đa rồi nên mày hớt tóc đầu đinh hả? nhìn chỉa chỉa lên giống si đa quá.
Em của em còn nói với đứa em nhỏ hơn,coi chừng anh ấy lây bệnh si đa đó...
Phũ phàng quá các anh ơi,hôm nay em buồn quá...
Cho em hỏi trên thế giới cũng như là ở việt nam có trường hợp nào từ trước tới nay qhtd có đeo bcs
đeo 1 hoặc 2 bcs,qhtd ko tuột,ko rách mà vẫn bị lây nhiễm chưa?
thế giới cũng như là ở việt nam có trường hợp nào từ trước tới nay qhtd có đeo bcs
đeo 1 hoặc 2 bcs,qhtd ko tuột,ko rách mà vẫn bị lây nhiễm chưa?===> Có chứ. Nhiễm Hoang Tưởng

mưa ru em ngủ
06-11-2013, 15:46
Em đeo hai bao cao su trong trường hợp sau cùng này, giả sử một trong hai bao có các lỗ thủng liti thì em vẫn ko sao đúng ko?
vì bao ngoài thủng thì còn bao trong chống đở,và bao trong thủng thì còn bao ngoài chống đở.
Nhưng nếu hai bao cùng đều bị thủng liti như nhau thì em có sao ko?
Vì em biết là đeo hai bao là ko khoa học,em sợ hai bao ma sat với nhau sẽ gây nên các lỗ liti...

songchungvoi_HIV
06-11-2013, 16:05
Em đeo hai bao cao su trong trường hợp sau cùng này, giả sử một trong hai bao có các lỗ thủng liti thì em vẫn ko sao đúng ko?
vì bao ngoài thủng thì còn bao trong chống đở,và bao trong thủng thì còn bao ngoài chống đở.
Nhưng nếu hai bao cùng đều bị thủng liti như nhau thì em có sao ko?
Vì em biết là đeo hai bao là ko khoa học,em sợ hai bao ma sat với nhau sẽ gây nên các lỗ liti...
Không hề có chuyện BCS thủng li ti như bạn nói. Mà dù có thủng 1 lúc cả 2 cái BCS li ti thì bạn vẫn không có nguy cơ

mưa ru em ngủ
06-11-2013, 19:30
Vậy những triệu chứng mà em đã trải qua thì sao ?
Có những bài viết nói có nhiều trường hợp thời kỳ sơ nhiễm triệu chứng ko rõ ràng.
Tiêu chảy em đã trải qua sau hai tuần khi qhtd với GMD hết mười mấy ngày em ko biết có phải do stress hay ko.
Tiêu chảy ko làm liên tục từ 3-10 lần trong ngày ,chỉ là sáng thức dậy thì bị đi ngoài thôi,có khi kèm thêm đau bụng và có hôm bị thêm buổi chiều nữa.
thời gian tiêu chảy em ko bị nôn ói, nhưng sáng thức dậy thì em có bị buồn nôn,cái này thì em thường bị hoài.
Còn nguyên nhân đau họng mơ hồ không rõ ràng,em ko lý giải được nguyên nhân này.Lúc đau lúc khỏi,có khi nuốt cũng hơi đau và chỉ đau nhẹ thôi
ko ho,ko sốt và không phải là đau họng khi bị viêm họng.Tình trạng đau họng kiểu này gần cả tháng rồi và thỉnh thoảng em cũng có bị đau đầu vùng trán. Rồi còn cái vụ lên hai hạt trong thời gian gần 4 tuần,ko biết có phải hạch ko mà nó nhỏ và nằm dưới da sờ thấy,và vùng da đó hơi đau và căng đỏ. Sau một ,hai ngày thì nhỏ dần và mất hẳn. Cho đến khi qua 5,6 tuần gì đó em lại bị hiện tượng này và chỉ một,hai ngày là hạt đó biến mất.
và em còn bị ngứa nữa,có những nốt mẫn ngứa rời rạc khi gãi thì đỏ...Nếu qui tất cả do stress thì thằng đau họng em ko lý giải nổi vì chưa có tài liệu nào nói đau họng do stress. Em khổ quá ...

Tuanmecsedec
06-11-2013, 19:34
Vậy những triệu chứng mà em đã trải qua thì sao ?
Có những bài viết nói có nhiều trường hợp thời kỳ sơ nhiễm triệu chứng ko rõ ràng.
Tiêu chảy em đã trải qua sau hai tuần khi qhtd với GMD hết mười mấy ngày em ko biết có phải do stress hay ko.
Tiêu chảy ko làm liên tục từ 3-10 lần trong ngày ,chỉ là sáng thức dậy thì bị đi ngoài thôi,có khi kèm thêm đau bụng và có hôm bị thêm buổi chiều nữa.
thời gian tiêu chảy em ko bị nôn ói, nhưng sáng thức dậy thì em có bị buồn nôn,cái này thì em thường bị hoài.
Còn nguyên nhân đau họng mơ hồ không rõ ràng,em ko lý giải được nguyên nhân này.Lúc đau lúc khỏi,có khi nuốt cũng hơi đau và chỉ đau nhẹ thôi
ko ho,ko sốt và không phải là đau họng khi bị viêm họng.Tình trạng đau họng kiểu này gần cả tháng rồi và thỉnh thoảng em cũng có bị đau đầu vùng trán. Rồi còn cái vụ lên hai hạt trong thời gian gần 4 tuần,ko biết có phải hạch ko mà nó nhỏ và nằm dưới da sờ thấy,và vùng da đó hơi đau và căng đỏ. Sau một ,hai ngày thì nhỏ dần và mất hẳn. Cho đến khi qua 5,6 tuần gì đó em lại bị hiện tượng này và chỉ một,hai ngày là hạt đó biến mất.
và em còn bị ngứa nữa,có những nốt mẫn ngứa rời rạc khi gãi thì đỏ...Nếu qui tất cả do stress thì thằng đau họng em ko lý giải nổi vì chưa có tài liệu nào nói đau họng do stress. Em khổ quá ...

Những cái mà bạn nói là TRIỆU CHỨNG do bạn suy nghĩ lo lắng Stress gây ra đấy.

mưa ru em ngủ
06-11-2013, 20:18
Em xin mô tả rõ ràng hơn về cái thằng tiêu chảy. Vì lúc đó là thời gian em cảm thấy đau khổ nhất.
Sau hai tuần vào một buổi chiều sau khi ăn gói mì gói. khoảng vài tiếng sau em bị đau bụng và đi cầu phân lỏng,em nghĩ ko sao và nghĩ hôm sau sẽ hết
nhưng rồi sáng hôm sau em thức dậy lại tiếp tục đi ngoài phân lỏng,em lại nghĩ ko sao và ngày mai mình sẽ trở lại bình thường.Nhưng ngày mai nữa vẫn như vậy và có hôm thì thêm cả buổi chiều và cả buổi tối nữa.Và kèm theo đau bụng cũng có lúc đi ngoài nhưng ko đau bụng,nhiều lúc em cảm giác mắc đi cầu nhưng ko dám đi vì sợ đi phân lỏng sẽ làm mình lo sợ nữa.Và cứ như vậy nó kéo dài mười mấy ngày, em có điện thoại hỏi chị qwerty bên diễn đàn cũ.Khi nghe em nói đến nguyên nhân tiêu chảy thì giọng của chị ấy hơi ngập ngừng nhưng cũng tư vấn cho em là ko sao.Chính cái ngập ngừng đó làm em lo quá,vả lại từ xưa đến nay hể nhắc tới H thường mọi người đều nói đến tiêu chảy nên giờ em tuy đã hết triệu chứng này nhưng em vẫn lo các anh à.

Tuanmecsedec
06-11-2013, 20:24
Em xin mô tả rõ ràng hơn về cái thằng tiêu chảy. Vì lúc đó là thời gian em cảm thấy đau khổ nhất.
Sau hai tuần vào một buổi chiều sau khi ăn gói mì gói. khoảng vài tiếng sau em bị đau bụng và đi cầu phân lỏng,em nghĩ ko sao và nghĩ hôm sau sẽ hết
nhưng rồi sáng hôm sau em thức dậy lại tiếp tục đi ngoài phân lỏng,em lại nghĩ ko sao và ngày mai mình sẽ trở lại bình thường.Nhưng ngày mai nữa vẫn như vậy và có hôm thì thêm cả buổi chiều và cả buổi tối nữa.Và kèm theo đau bụng cũng có lúc đi ngoài nhưng ko đau bụng,nhiều lúc em cảm giác mắc đi cầu nhưng ko dám đi vì sợ đi phân lỏng sẽ làm mình lo sợ nữa.Và cứ như vậy nó kéo dài mười mấy ngày, em có điện thoại hỏi chị qwerty bên diễn đàn cũ.Khi nghe em nói đến nguyên nhân tiêu chảy thì giọng của chị ấy hơi ngập ngừng nhưng cũng tư vấn cho em là ko sao.Chính cái ngập ngừng đó làm em lo quá,vả lại từ xưa đến nay hể nhắc tới H thường mọi người đều nói đến tiêu chảy nên giờ em tuy đã hết triệu chứng này nhưng em vẫn lo các anh à.

Kiểu bạn nói không phải là tiêu chảy,nếu tiêu chảy thì đi ít nhất 5 ,6 lần trở lên trong một ngày.Có thể bạn bị ngộ độc thực phẩm nên gây ra kiện tượng này thôi.

mưa ru em ngủ
06-11-2013, 21:41
Thời gian đó em ko ăn gì nhiều đói bụng thì ăn mì gói ,có khi ra quán ăn phở...Lúc đó buồn khổ nhiều lắm,em nghĩ đủ thứ trên đời và ngồi máy tính xem
hiv online suốt. ko có chuyện ngộ độc ở đây,lúc đó em nghĩ là em đã nhiễm rồi và em còn nghĩ thêm các lần quan hệ trước nữa ...Nhưng hoang mang nhất thì vẫn là lần sau cùng này. Vì các lần trước kia ko gây cho em triệu chứng như lần này. Em cũng đã từng nghĩ có khi nào mình đã nhiễm từ lâu mà mình ko biết và giờ bị stress nặng nề nên bệnh tình bộc phát luôn.Thật sự giờ em đang trong tâm trạng hoài nghi...Nhưng em nghĩ lại thì nếu như có nhiễm thì chỉ có lần này thôi vì trong mấy năm qua em sống rất vô tư,hồn nhiên và nhiều dự định cho tương lai.Tự nhiên sau lần quan hệ này thì em hoang mang vô cùng. Bây giờ mà em có đi xn là làm xn cho tổng hợp các hành vi từ trước đến nay.

mưa ru em ngủ
06-11-2013, 21:56
Em có đọc một bài viết của một anh cũng bị tiêu chảy 10 ngày và đau cơ khớp sau đó xn 5 tuần 3 ngày với 3 phương pháp kết quả âm tính.
Không biết hiện giờ anh ấy như thế nào.

mưa ru em ngủ
06-11-2013, 22:18
Sao không ai trả lời mình ...Chắc tiêu rồi...
Thôi thì tới đâu hay tới đó.
Em cũng cảm ơn những ngày qua các anh chị đã cho em quên đi được phần nào sự lo lắng.

donquixote
06-11-2013, 22:26
Qua nhiều chia sẻ của bạn mình thấy bạn không chì bị stress mà còn tỏ ra mình là một người ưa thích hoài nghi và lập luận. Mọi người, kể cả cái cô tư vấn qua điện thoại cho bạn nữa, chẳng ai có nghĩa vụ lấp liếm che đậy đi cái nguy cơ của một người bệnh nếu có. Chẳng lợi lộc gì. Ngược lại, nếu thêm một trường hợp có nguy cơ là thêm một mối lo chung cho mọi người trong XH. Cô tư vấn viên ấy, vì không giải thích được nguyên nhân tiêu chảy của bạn nên phải ấp úng thì đã sao, cô ta có đi theo bạn 24/24 đâu mà biết bạn sinh hoạt ăn uống thế nào. Người ta thấy không có nguy cơ H thì sẽ bảo không, còn nguyên nhân khác không rõ thì bảo không rõ. Stress gây ra nhiều thứ hơn bạn tưởng, đừng quá tin tưởng vào tài lập luận của mình, những điều bạn chưa hề trải qua. Khi stress, thể trạng yếu thì có bị rối loạn tiêu hóa, đầy hơi, khó tiêu, đau bụng, viêm loét dạ dày, ect. cũng không phải là điều quá lạ lẫm. Không tin bạn cứ đi thăm khám bệnh mà hỏi bác sĩ. Hơn nữa, trường hợp của bạn đâu phải tiêu chảy.

mưa ru em ngủ
06-11-2013, 23:17
Mình sẽ cố gắng thoát khỏi ám ảnh và quên đi triệu chứng
Cám ơn bạn và các anh chị nhiều lắm.

Nguyen Ha
07-11-2013, 00:05
Khổ thân! Bạn mắc bệnh hoang tưởng thật rồi! BCS là vị cứu tinh cho mỗi lần QHTD không bị lây nhiễm các bệnh lây qua đường tình dục mà bạn lại hỏi "trên thế giới có ai đeo 2 BCS mà bị lây bệnh chưa" xin thưa rằng ko có nhé.

mưa ru em ngủ
07-11-2013, 00:10
Quan trọng là h kìa chứ STDs thì em ko lo

Nguyen Ha
07-11-2013, 00:39
Quan trọng là h kìa chứ STDs thì em ko lo

Bạn nên dành thời gian đọc lại những gì được chia sẻ đi.

mưa ru em ngủ
07-11-2013, 13:53
Cái mình không nghĩ tới nhưng khi đọc bài viết của người khác lại làm cho phải lo nghĩ.
Như đọc bài viết của một bạn là : Trước khi quan hệ em có dùng ngón tay cho vào âm đạo,vậy khi đeo bcs dịch âm đạo phải có ở mặt trong bcs
vậy có nhiễm h ko?
Mình ko nhớ nỗi các lần trước mình có cho tay vào ad rồi sau đó mới đeo bcs ko nữa.
Chán quá.

songchungvoi_HIV
07-11-2013, 14:03
Cái mình không nghĩ tới nhưng khi đọc bài viết của người khác lại làm cho phải lo nghĩ.
Như đọc bài viết của một bạn là : Trước khi quan hệ em có dùng ngón tay cho vào âm đạo,vậy khi đeo bcs dịch âm đạo phải có ở mặt trong bcs
vậy có nhiễm h ko?
Mình ko nhớ nỗi các lần trước mình có cho tay vào ad rồi sau đó mới đeo bcs ko nữa.
Chán quá.
Bạn đọc mà bạn không hiểu nên bạn bị stress là dĩ nhiên. Xin thưa TC là ở người đang nhiễm HIV có giai đoạn lâm sàn 3 và 4 và thường có tế bào kháng thể (CD4) từ 350tb/mm3 trở xuống, cũng có vài truyền hợp có bệnh nhiễm trùng cơ hội sớm dù CD4 trên 350tb/mm3 như: Lao: Lao phổi, lao ngoài phổi (lao hạch cổ, lao hạch bụng, lao màng bụng, lao màn não), Nấm não, viêm não, Zona .... Còn lại hầu như không có TC gì cả

mưa ru em ngủ
07-11-2013, 14:16
Vậy trường hợp của em là ko có nguy cơ phải ko anh?
tại vì những lần quan hệ trước GMD ko có dịch ad khô hoàn toàn.
Còn GMD này có dịch ad em mới lo.
Cho em hỏi thêm là vai trò của bcs có giống như găng tay y tế của bác sĩ ko? Vì khi bác sĩ khám chữa cho bệnh nhân thường đeo găng tay
để bảo vệ, vậy bcs là để bảo vệ chúng ta khi qhtd cũng như găng tay y tế?
Hỏi hơi ngu anh thông cảm.

songchungvoi_HIV
07-11-2013, 14:25
Cho em hỏi thêm là vai trò của bcs có giống như găng tay y tế của bác sĩ ko? Vì khi bác sĩ khám chữa cho bệnh nhân thường đeo găng tay
BCS có nhiệm vụ bảo vệ các bệnh lây qua đường TD cả HIV

mưa ru em ngủ
07-11-2013, 14:41
Dạ em đỡ stress lắm rồi, thời gian này em vẫn lo làm kiếm tiền.
Hôm qua và hôm nay nghĩ hai ngày rồi, cũng mấy cái vụ này.
Thôi thì thời gian sẽ nói lên tất cả,cám ơn mọi người nhiều lắm.

Nguyen Ha
07-11-2013, 15:25

Đúng rồi! Sử dụng BCS là biện pháp an toàn phòng ngừa các bệnh lây truyền qua đường tình dục.

mưa ru em ngủ
08-11-2013, 07:09
Chết tôi rồi, tôi đang bị nấm lưỡi ba ngày nay. Một đốm trắng nhỏ ở đầu lưỡi,đau khi ăn uống và lưỡi bị tưa một đường nhỏ.
Có ai bị như tôi không,có ai trong thời kì sơ nhiễm có nấm lưỡi ko?
Tôi ko biết là do h hay là mấy ngày qua nhà tôi có xuất hiện một đám ruồi trâu và chúng gây mầm bệnh này.
Tôi có hút thuốc lá nữa hay là do hút thuốc?
Mẹ của tôi sáng nay nằm bệnh,nước mắt tôi sắp tuôn ra rồi...

Nguyen Ha
08-11-2013, 07:17
Chết tôi rồi, tôi đang bị nấm lưỡi ba ngày nay. Một đốm trắng nhỏ ở đầu lưỡi,đau khi ăn uống và lưỡi bị tưa một đường nhỏ.
Tôi ko biết là do h hay là mấy ngày qua nhà tôi có xuất hiện một đám ruồi trâu và chúng gây mầm bệnh này.

Trời ạ! La lối nổi làng nước lên thế? Bình tĩnh lãi đi.

Tuanmecsedec
08-11-2013, 07:17

Có thể do bạn nóng trong người,đừng xoắn quá lên như vậy ,khi mọi người đã tự vấn.

mưa ru em ngủ
08-11-2013, 08:42
Nóng cũng có thể gây nấm ở lưỡi à?
ba ngày trước em có ăn tô bò kho,uống ca cà phê đá với hút thuốt
chiều đó em có cảm giác nỗi hạt gì đau đau trong miệng,ngày hôm sau thì phát hiện ra một đốm trắng nhỏ.
Ăn uống đau,cạo ra thì thấy có chút máu em xem trên mạng thì nó đúng là candida.
Lưỡi tưa một đường nhỏ,giờ ko biết phải làm gì.

songchungvoi_HIV
08-11-2013, 09:52
chiều đó em có cảm giác nỗi hạt gì đau đau trong miệng,ngày hôm sau thì phát hiện ra một đốm trắng nhỏ.
Ăn uống đau,cạo ra thì thấy có chút máu em xem trên mạng thì nó đúng là candida.
Bạn tham khảo tài liệu này đi rùi xem bạn có phải bị nấm candida không?
CHỦ ĐỀ: Nhiem-nam-sau-tren-benh-nhan-HIV-AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/4017-Nhiem-nam-sau-tren-benh-nhan-HIV-AIDS)

donquixote
08-11-2013, 21:52
Bạn chỉ cần làm được một điều duy nhất là cai (nghiện) cái chứng săm soi báo mạng đi, là triệu chứng sẽ giảm rõ rệt trong vòng một tuần. Tôi bị stress đến cả tháng liền mới khỏi, bây giờ đã ba tháng rồi mà thỉnh thoảng khi sinh hoạt không điều độ, lao lực hoặc căng thẳng là cả đống triệu chứng vẫn xuất hiện như thường. Đừng xoắn mù mịt lên như thế.

mưa ru em ngủ
13-11-2013, 21:09
Chiều nay em phát hiện có nổi một cái hạch ở tuyến mang tai,dưới dái tai phải.
Làm em lo lắng vì sau ngày qhtd gần 2 tuần em cũng có bị nổi như vậy nhưng bên tai trái,lúc đầu thì chỉ là hơi đau khi chạm vào
nhưng sau đó nó nổi lên trong vành tai luôn,và ít lâu sau nữa nó lại nổi thêm một hạt nữa trước tai trái.
Và hai hạt này nó tồn tại gần một tháng rồi từ từ giảm dần và mất hẳn.
Và bây giờ,tình trạng hiện tại là đang nổi một hạt bên tai phải,dưới dái tai.
Theo em đó là hạch vì sưng đỏ,ko cứng lắm và cũng ko đau. Trước đây em thường hay bị như vậy nhưng bây giờ em nghĩ trước đây có thể
là bình thường còn bây giờ chắc có lẽ là do h... Vì em nghĩ ko có cái hạch nào mà tồn tại gần 1 tháng đâu,giờ em lại bị tình trạng này
vui được mấy ngày bây giờ tinh thần em đang đi xuống nữa rồi...

songchungvoi_HIV
13-11-2013, 21:13
Chiều nay em phát hiện có nổi một cái hạch ở tuyến mang tai,dưới dái tai phải.
Làm em lo lắng vì sau ngày qhtd gần 2 tuần em cũng có bị nổi như vậy nhưng bên tai trái,lúc đầu thì chỉ là hơi đau khi chạm vào
nhưng sau đó nó nổi lên trong vành tai luôn,và ít lâu sau nữa nó lại nổi thêm một hạt nữa trước tai trái.
Và hai hạt này nó tồn tại gần một tháng rồi từ từ giảm dần và mất hẳn.
Và bây giờ,tình trạng hiện tại là đang nổi một hạt bên tai phải,dưới dái tai.
Theo em đó là hạch vì sưng đỏ,ko cứng lắm và cũng ko đau. Trước đây em thường hay bị như vậy nhưng bây giờ em nghĩ trước đây có thể
là bình thường còn bây giờ chắc có lẽ là do h... Vì em nghĩ ko có cái hạch nào mà tồn tại gần 1 tháng đâu,giờ em lại bị tình trạng này
vui được mấy ngày bây giờ tinh thần em đang đi xuống nữa rồi...
Ui lạy bác. Bác QHTD có tới 2 cái áo mưa, không rách, không tuộc thì có nguy cơ chỗ mô, Làm ơn đừng có soi mói vào mấy cục ý, khổ lắm nói mãi không ai nghe, sờ đi tới khi nó viêm thì đừng ân hận, hạch ý có tự nhiên hay gọi là hạch đề kháng.

mưa ru em ngủ
13-11-2013, 21:52
Em cũng lo sợ chung cho các lần qhtd trước anh à. Vì như em đã nói năm 17 tuổi em qhtd lần đầu tiên với GMD đeo hai bcs và sau khi xt ra rồi em ko
rút ra mà còn nhấp thêm một chút và để cho GMD leo lên người tiếp tục quan hệ,được một lúc thì em phát hiện tuột bao và thấy dv nằm ngoài ad.
Em lo là trong lúc ấy ko biết có nhét cái nào vào ko nữa...Lúc đó say rượu.
Và 2 lần qhtd với GMD trong bóng tối,có một lần là sữ dụng bcs của GMD ko biết cái bao đó có an toàn ko.
mấy năm nay trôi qua em hoàn toàn khỏe mạnh,chỉ khi qhtd lần cuối này em mới cảm thấy hoang mang và còn lo lắng cho các lần trước đó nữa.
Khi có triệu chứng em lại nghĩ ko biết là của lần này ,hay là mình đã nhiễm từ lâu mà mình không biết bây giờ mới đến giai đoạn bộc phát.
Khổ quá anh ơi lúc nhỏ ngu dại,bây giờ lớn rồi cũng vẫn ngu để phải hứng chịu sự khổ đau như thế này.

Nguyen Ha
13-11-2013, 22:25
Em cũng lo sợ chung cho các lần qhtd trước anh à. Vì như em đã nói năm 17 tuổi em qhtd lần đầu tiên với GMD đeo hai bcs và sau khi xt ra rồi em ko
rút ra mà còn nhấp thêm một chút và để cho GMD leo lên người tiếp tục quan hệ,được một lúc thì em phát hiện tuột bao và thấy dv nằm ngoài ad.
Em lo là trong lúc ấy ko biết có nhét cái nào vào ko nữa...Lúc đó say rượu.
Và 2 lần qhtd với GMD trong bóng tối,có một lần là sữ dụng bcs của GMD ko biết cái bao đó có an toàn ko.
mấy năm nay trôi qua em hoàn toàn khỏe mạnh,chỉ khi qhtd lần cuối này em mới cảm thấy hoang mang và còn lo lắng cho các lần trước đó nữa.
Khi có triệu chứng em lại nghĩ ko biết là của lần này ,hay là mình đã nhiễm từ lâu mà mình không biết bây giờ mới đến giai đoạn bộc phát.
Khổ quá anh ơi lúc nhỏ ngu dại,bây giờ lớn rồi cũng vẫn ngu để phải hứng chịu sự khổ đau như thế này.

Chỉ có xn mới biết có bị HIV hay ko. Ko chẩn đoán hiv qua triệu chứng..
Hày sống lành mạnh để khỏi phải sống trong sợ hãi.

mưa ru em ngủ
13-11-2013, 22:37
Không có lần nào mà không xài bcs. Chỉ có ngại là lần đầu tiên thôi,nhưng tại sao trong 6 năm qua hoàn toàn khỏe mạnh.
khi quan hệ với cô gái đầu tiên,cô ấy có hỏi anh có bị bệnh không? em trả lời là không.
Em hỏi lại cô ấy chị có bệnh không,chị ấy nói không và còn nói em còn con nhỏ nữa làm sao mà để cho bệnh được.

songchungvoi_HIV
13-11-2013, 22:54
Không có lần nào mà không xài bcs. Chỉ có ngại là lần đầu tiên thôi,nhưng tại sao trong 6 năm qua hoàn toàn khỏe mạnh.
khi quan hệ với cô gái đầu tiên,cô ấy có hỏi anh có bị bệnh không? em trả lời là không.
Em hỏi lại cô ấy chị có bệnh không,chị ấy nói không và còn nói em còn con nhỏ nữa làm sao mà để cho bệnh được.
Nhắc lại cả hai lần bạn không cớ nguy cơ do bạn QHTD có BCS

mưa ru em ngủ
21-11-2013, 15:20
Cho em hỏi là xà phòng bôi trơn có làm hỏng bcs gây ra các lỗ nhỏ li ti hay không?
các loại xà bông thường dùng hằng ngày ấy.Vì hôm qhtd với GMD em sờ ad cô ấy và thấy trơn trơn.ko biết là dịch ad,hay là xà bông để bôi trơn nữa.Cô ấy thì nói với em là em ra ướt rồi anh sờ thử đi.
Em lo là trước lúc qhtd cô ấy dùng xà bông để bôi trơn,vì trước khi qhtd cô ấy có vào nhà vệ sinh rửa.
Em có đọc trên mạng là chất bôi trơn sẽ làm hỏng bcs.
Lo nữa rồi mấy anh ơi.

trungan1987
21-11-2013, 15:24
Bạn đã có chủ đề ở đây: http://diendanhiv.vn/threads/4677-Quan-he-co-dung-bcs-nhung-so-nhiem-vi-co-trieu-chung
Bạn muốn hỏi thêm j thì post tiếp vào...
Bạn ko được mở thêm chủ đề mới...

Tuanmecsedec
21-11-2013, 15:28
Cho em hỏi là xà phòng bôi trơn có làm hỏng bcs gây ra các lỗ nhỏ li ti hay không?
các loại xà bông thường dùng hằng ngày ấy.Vì hôm qhtd với GMD em sờ ad cô ấy và thấy trơn trơn.ko biết là dịch ad,hay là xà bông để bôi trơn nữa.Cô ấy thì nói với em là em ra ướt rồi anh sờ thử đi.
Em lo là trước lúc qhtd cô ấy dùng xà bông để bôi trơn,vì trước khi qhtd cô ấy có vào nhà vệ sinh rửa.
Lo nữa rồi mấy anh ơi.

Vấn đề cuối cùng là bạn bị rách bao cao su hay không.Đây mới là mấu chốt có nguy cơ hay không.

Nguyen Ha
21-11-2013, 15:30
Lo nữa rồi mấy anh ơi.

Bạn nên đọc lại những gì mọi người chia sẻ đi

mưa ru em ngủ
21-11-2013, 15:37
Em qhtd hai bcs,khi qh xong em ko rút ra liền mà còn nhấp thêm gần một phút sau đó em có cảm giác bất an.Cho nên em rút ra
và ko qh nữa.Khi em kiểm tra bcs thì thấy rõ ràng là ko rách,tinh dịch còn nằm trong bao nhiều. Nhưng em chỉ nhìn từ trên xuống thôi
biết đâu nó rách ở phần dưới dv vật,chỗ dây thắng thì sao.

songchungvoi_HIV
21-11-2013, 17:41
Lo nữa rồi mấy anh ơi.
Chất bơi trơn là nhằm giúp cho DV dễ đưa vào AD thì làm sao có chuyện là cho thủng. Bạn QHTD một lúc 2 BCS thì yên tâm đi

mưa ru em ngủ
21-11-2013, 22:04
Cảm ơn mọi người nhiều lắm.

mưa ru em ngủ
21-11-2013, 22:11
Thật ra thì em vô cùng lo lắng cho lần sau cùng này.Nhưng đã được tư vấn thì em cũng phần nào yên tâm
cảm ơn mọi người.

mưa ru em ngủ
22-11-2013, 12:29
Anh hiếu ơi tại sao bên diễn đàn cũ người ta có nói với mật độ vi rut nhiều thì co nguy cơ cao còn nếu mật độ vi rut it thì nguy cơ thấp hoặc
ko đủ điều kiện để nhiễm h. Nhưng tất nhiên em hiểu là qhtd thì phải sử dụng bcs an toàn ko cần biết mật độ nhiều hay ít.
Nhưng anh nói một con vi rut cũng có thể nhiễm h,vậy là em lo trường hợp nếu tháo bcs ra chẳng may bcs chạm vào lổ sáo hay tay em có rửa
nước từ cái thùng nước mà GMD đã rửa trước đó thì em vào rửa tay liền và tay em ước nhẹp nước từ trên tay chảy xuống lỗ sáo thì sao anh?
rồi khi em mặc quần vào,cái quần của thuộc loại quần ôm chặt nếu dịch ad còn dính ở lông mu thì khi dv co lại gần với lông mu,lông sẽ chạm vào lỗ sáo thì sao. Anh tuấn có nói niêm mạc lỗ sáo vi rut có thể thẩm thấu qua được.

luxubu
22-11-2013, 12:37
Em qhtd hai bcs,khi qh xong em ko rút ra liền mà còn nhấp thêm gần một phút sau đó em có cảm giác bất an.Cho nên em rút ra
và ko qh nữa.Khi em kiểm tra bcs thì thấy rõ ràng là ko rách,tinh dịch còn nằm trong bao nhiều. Nhưng em chỉ nhìn từ trên xuống thôi
biết đâu nó rách ở phần dưới dv vật,chỗ dây thắng thì sao.

Nếu BCS không rách thì bạn an tâm không phải lo lắng với HIV nhé.

songchungvoi_HIV
22-11-2013, 12:57
Anh hiếu ơi tại sao bên diễn đàn cũ người ta có nói với mật độ vi rut nhiều thì co nguy cơ cao còn nếu mật độ vi rut it thì nguy cơ thấp hoặc
ko đủ điều kiện để nhiễm h. Nhưng tất nhiên em hiểu là qhtd thì phải sử dụng bcs an toàn ko cần biết mật độ nhiều hay ít.
Nhưng anh nói một con vi rut cũng có thể nhiễm h,vậy là em lo trường hợp nếu tháo bcs ra chẳng may bcs chạm vào lổ sáo hay tay em có rửa
nước từ cái thùng nước mà GMD đã rửa trước đó thì em vào rửa tay liền và tay em ước nhẹp nước từ trên tay chảy xuống lỗ sáo thì sao anh?
rồi khi em mặc quần vào,cái quần của thuộc loại quần ôm chặt nếu dịch ad còn dính ở lông mu thì khi dv co lại gần với lông mu,lông sẽ chạm vào lỗ sáo thì sao. Anh tuấn có nói niêm mạc lỗ sáo vi rut có thể thẩm thấu qua được.
Các nhà nghiên cứu về HIV chưa ai dám khẳng định số lượng thực tế cho một trường hợp HIV xâm nhập hết, Cao hay thấp vẫn có nguy cơ như nhau, còn tùy thuộc vào đội quan quốc gia là CD4 có chiến đấu lại hay không, nếu nó thắng thì xem như k nhiễm, nếu nó thua là nhiễm vĩnh viễn

mưa ru em ngủ
22-11-2013, 13:13
Tại sao người ta không tuyên truyền về sự lây lan của hiv ghê gớm như thế này?
chỉ nói sơ sơ theo kiểu cấp hai,vào diễn đàn rồi em mới biết sự nguy hiểm của nó.
Như vậy thì bcs chỉ bảo vệ mình trong lúc tác chiến rồi sau đó khi tháo bcs ra thì còn phải qua thêm một cửa nửa là tháo bcs.
sợ thật.

songchungvoi_HIV
22-11-2013, 13:21
chỉ nói sơ sơ theo kiểu cấp hai,vào diễn đàn rồi em mới biết sự nguy hiểm của nó.
Như vậy thì bcs chỉ bảo vệ mình trong lúc tác chiến rồi sau đó khi tháo bcs ra thì còn phải qua thêm một cửa nửa là tháo bcs.
sợ thật.
https://encrypted-tbn1.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcTBiS3vfzY3OmNlaoYvGvWXpcN1S-thqnT6brmsX43999jGvhOWBw
Ba lạy Con.
Cái đồ phá gia chi tử.
Mày chết đi cho khuất mắt tao.
Trời ơi, Tao già thế rùi.
Mày cũng không tha.
Ăn chơi cho cố vào.
Và DD la ó.
Trời ơi là trời.
Nuôi dạy thế.
Vậy mà nói hoài mày không nghe.
Là sao cái thằng cô hồn.
Trời đánh thánh đâm mày đi.
Mày để tao sống mà tao nuôi mày.
Thằng cô hồn dịch dật.

Nguyen Ha
22-11-2013, 14:42
sợ thật.

tôi ko nghĩ là bạn ko hiểu gì thế này đâu

mưa ru em ngủ
26-11-2013, 18:28
Dạ cho em hỏi trường hợp của em qhtd với GMD nhưng cô gái này đặc biệt là trên người có nhiều vết thâm đỏ,thâm đen cũng có như là nổi nhọt rồi sau đó vở ra
thành sẹo thâm. Rất nhiều,vì vậy cho nên em ko biết rõ tình trạng của cô gái này như thế nào. Nhưng em nghĩ cô này có h,em hỏi đây là cho trường
hợp sau cùng vì các lần trước thì em ko lo.Bởi vì những năm qua em sống rất là khỏe mạnh. Em sợ ở trường hợp này cô gái đó mới bị phơi nhiễm
hoặc chuyển giai đoạn cuối thì mệt cho em,vì em biết rằng ở hai thời kỳ này nồng độ vi rut rất cao và rất dễ lây nhiễm.
Nhưng thật sự thì em đeo hai bcs và bcs ko rách,ko tuột. Em sợ trong quá trình tháo bcs trong sự lúng túng khi mà cái tay em còn ướt nhẹp vì rửa từ thùng nước mà cô ta vừa vệ sinh trước đó rồi nước đó nhiểu vào đầu lổ sáo,hoặc lúng túng để bcs mặt ngoài chạm vào lổ sáo thì nguy.
Bằng một cách nào đó với nồng độ vi rut cao khi tháo bcs ra trong sự lúng túng đã dẫn đến lây nhiễm.Em sợ như vậy.
Tay em có cầm cái ca nước đó xối vào tay trái đúng một ca nước,và cái ca nước đó và thùng nước đó GMD vừa làm vệ sinh xong thì em vào xối rửa tay liền,chỉ xối có một ca nước. Ngay sau khi tháo bcs ra thì em hoang mang liền và nghĩ rằng mình đã nhiễm.

mưa ru em ngủ
26-11-2013, 18:33
em thường bị ám ảnh bởi cái vụ này

trungan1987
26-11-2013, 18:39
Dạ cho em hỏi trường hợp của em qhtd với GMD nhưng cô gái này đặc biệt là trên người có nhiều vết thâm đỏ,thâm đen cũng có như là nổi nhọt rồi sau đó vở ra
thành sẹo thâm. Rất nhiều,vì vậy cho nên em ko biết rõ tình trạng của cô gái này như thế nào. Nhưng em nghĩ cô này có h,em hỏi đây là cho trường
hợp sau cùng vì các lần trước thì em ko lo.Bởi vì những năm qua em sống rất là khỏe mạnh. Em sợ ở trường hợp này cô gái đó mới bị phơi nhiễm
hoặc chuyển giai đoạn cuối thì mệt cho em,vì em biết rằng ở hai thời kỳ này nồng độ vi rut rất cao và rất dễ lây nhiễm.
Nhưng thật sự thì em đeo hai bcs và bcs ko rách,ko tuột. Em sợ trong quá trình tháo bcs trong sự lúng túng khi mà cái tay em còn ướt nhẹp vì rửa từ thùng nước mà cô ta vừa vệ sinh trước đó rồi nước đó nhiểu vào đầu lổ sáo,hoặc lúng túng để bcs mặt ngoài chạm vào lổ sáo thì nguy.
Bằng một cách nào đó với nồng độ vi rut cao khi tháo bcs ra trong sự lúng túng đã dẫn đến lây nhiễm.Em sợ như vậy.
Tay em có cầm cái ca nước đó xối vào tay trái đúng một ca nước,và cái ca nước đó và thùng nước đó GMD vừa làm vệ sinh xong thì em vào xối rửa tay liền,chỉ xối có một ca nước. Ngay sau khi tháo bcs ra thì em hoang mang liền và nghĩ rằng mình đã nhiễm.
Do tâm lý thôi bạn ah... bạn càng lo lắng... càng nghĩ nhiều... thì bạn sẽ càng suy diễn ra những j tồi tệ với mình...
Cái chính ở đây là bạn qh có dùng bcs... bcs ko rách và tuột... thì => bạn ko có nguy cơ...
Còn các vấn đề mà bạn kể ko có nguy cơ...
Bạn nên đọc và trang bị kiến thức về H tại dd này...thì bạn sẽ tự trã lời về trường hợp của bạn là ko có nguy cơ...

Tuanmecsedec
26-11-2013, 19:19
em thường bị ám ảnh bởi cái vụ này

Chủ đề của bạn,mọi người đã chia sẻ rất rõ rang và đã lên tới nhiều trang.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác.Tuanmecsedec khóa chủ đề này lại.Bạn có thể vào đây giải tỏa tâm lý : Chỗ để gào lên cho đỡ lo xả stress. (http://www.diendanhiv.vn/threads/2685-Cho-de-gao-len-cho-do-lo-xa-stress)