PDA

View Full Version : Xét nghiệm sau 40 ngày âm tính, có an toàn

rooney
18-09-2016, 22:41
Mình có quan hệ không an toàn, bị rách bao (lỗ nhỏ ở thân bao). sau đó có bị viêm họng kéo dài khoảng 3 tháng. sau khoảng 40 ngày mình có đi xét nghiệm tét nhanh thì âm tính.
Đến nay đã được 6 tháng. Mình lại có dấu hiệu bị mẩn ngứa khắp người (lưng, chân và vai)
Ngoài ra bị ra mồ hôi nhiều khi trời chỉ hơi nóng (trước đo thì mình ít ra mồ hôi kể cả khi nắng nóng nhiều). còn lị thì bình thường, mình vẫn ăn uống tốt và tăng cân.

Mình muốn hỏi trường hợp của mình có an toàn không :( jo mình cug đang rất lo lắng.
Cam ơn diễn đàn!

rooney
19-09-2016, 00:27
trong thời gian khoang3 tháng sau quan hệ đó mình còn bị đâu đầu kéo dài nữa, sau 3 thag thì đỡ. đến giờ chỉ thi thoảng đau nhẹ

yugioh0206
19-09-2016, 06:08
Nếu rách ở thân bao thì k sao vì vẫn giữ cho đầu dương vật k tiếp xúc và kq 40 ngày âm tính là khả quan rồi , kết quả này k thay đổi ở tuần 12

Tuanmecsedec
19-09-2016, 06:53
Mình có quan hệ không an toàn, bị rách bao (lỗ nhỏ ở thân bao). sau đó có bị viêm họng kéo dài khoảng 3 tháng. sau khoảng 40 ngày mình có đi xét nghiệm tét nhanh thì âm tính.
Đến nay đã được 6 tháng. Mình lại có dấu hiệu bị mẩn ngứa khắp người (lưng, chân và vai)
Ngoài ra bị ra mồ hôi nhiều khi trời chỉ hơi nóng (trước đo thì mình ít ra mồ hôi kể cả khi nắng nóng nhiều). còn lị thì bình thường, mình vẫn ăn uống tốt và tăng cân.

Mình muốn hỏi trường hợp của mình có an toàn không :( jo mình cug đang rất lo lắng.
Cam ơn diễn đàn!

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Như vậy,sau 40 ngày bạn xét nghiệm âm tính cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn là một kết quả rất khả quan .Huống chi những gì bạn kể là do lo lắng thôi,bạn không có nguy cơ .Vì vậy bạn yên tâm kết quả này.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

songchungvoi_HIV
19-09-2016, 12:57

Cam ơn diễn đàn!
Bạn hoàn toàn yên tâm 100% với KQ AT này vì bạn ko có nguy cơ