PDA

View Full Version : ôm hôn người nhiễm H có nguy cơ lây bệnh ?

nguyenanhtuan8x
20-09-2016, 18:55
Anh chị trong diễn đàn làm ơn cho e hỏi:
Ôm hôn người nhiễm HIV, tiếp xúc với nước bọt của người nhiễm H (qua hành vi hôn môi, hôn ngực) thì có lây nhiễm H hay bất cứ bệnh tình dục nào (như lậu, giang mai...) k ạ. Khi nằm ôm nhau nói chuyện mà chẳng may nước bọt người nhiễm H bắn vào mắt hoặc các vết thương hở trên người mình thì có nguy cơ lây H hay các bệnh std k ạ ?

Lục Giang
20-09-2016, 19:00
Ôm hôn người nhiễm HIV, tiếp xúc với nước bọt của người nhiễm H (qua hành vi hôn môi, hôn ngực) thì có lây nhiễm H hay bất cứ bệnh tình dục nào (như lậu, giang mai...) k ạ. Khi nằm ôm nhau nói chuyện mà chẳng may nước bọt người nhiễm H bắn vào mắt hoặc các vết thương hở trên người mình thì có nguy cơ lây H hay các bệnh std k ạ ?

cả 2 hành vi đều hoàn toàn ko có nguy cơ với H
hôn môi ko lay nhiễm h trong mọi tình huống nhưng có nguy cơ với viêm gan b và lậu họng,

Charles
20-09-2016, 19:02

Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV, nhưng hành vi hôn - hôn sâu có thể lây STDs, thực tế các bệnh tình dục lây qua đường này rất hiếm.

nguyenanhtuan8x
20-09-2016, 19:22
Vâng e cám ơn a trường xuân. Còn việc nước bọt người nhiễm H bắn vào mặt và vết thương hở, cũng như hành vi ôm ấp (k mặc quần áo) thì k lây bất cứ bệnh gì (kể cả Hiv lẫn std) đúng k a

Charles
20-09-2016, 19:28
Vâng e cám ơn a trường xuân. Còn việc nước bọt người nhiễm H bắn vào mặt và vết thương hở, cũng như hành vi ôm ấp (k mặc quần áo) thì k lây bất cứ bệnh gì (kể cả Hiv lẫn std) đúng k a

Hoàn toàn không sao bạn.

nguyenanhtuan8x
20-09-2016, 20:12
Vâng a kể cả lúc ôm người mình với người gmd có mụn nhọt cũng k sợ lây stds hay H đúng k a. Việc hôn có thể lây stds mà a bảo là lây do vết trầy xước ở miệng chứ k phải do nước bọt đúng k a

Lục Giang
20-09-2016, 20:15
Vâng a kể cả lúc ôm người mình với người gmd có mụn nhọt cũng k sợ lây stds hay H đúng k a. Việc hôn có thể lây stds mà a bảo là lây do vết trầy xước ở miệng chứ k phải do nước bọt đúng k a

ôm ấp ko nguy cơ với H trong mọi tình huống, mụn nhọt ko là cuẳ ngõ để lây nhiễm H
hôn sâu có nguy cơ với các benẹh std ko nhất thiết qua vết thương hay trầy xước ở mienẹg mà qua nước bọt bạn ạ

Charles
20-09-2016, 20:16

Ôm ấp hoàn toàn không sao cả.

nguyenanhtuan8x
20-09-2016, 20:35
A Lục Giang ơi, vậy là nước bọt bắn vào mắt hoặc vết thương hở vẫn có thể lây std đúng k anh

Charles
20-09-2016, 20:39
A Lục Giang ơi, vậy là nước bọt bắn vào mắt hoặc vết thương hở vẫn có thể lây std đúng k anh

Hoàn toàn không sao, nước bọt bắn ra ngoài khác với trao đổi trực tiếp nước bọt trong khi hôn nhau.

nguyenanhtuan8x
20-09-2016, 21:07
Vâng. E cám ơn anh :) a nói thế e cũng yên tâm rồi. Còn ôm ấp mà chẳng may chạm vào các vết mụn có mủ trên người nhau có sợ lây std k ạ (e đọc và biết k lây H rồi, nhưng e vẫn băn khoăn về std)

Lục Giang
20-09-2016, 21:16
Vâng. E cám ơn anh :) a nói thế e cũng yên tâm rồi. Còn ôm ấp mà chẳng may chạm vào các vết mụn có mủ trên người nhau có sợ lây std k ạ (e đọc và biết k lây H rồi, nhưng e vẫn băn khoăn về std)

ko có nguy cơ trong trường hopự này, mụn chứ có phải gì đâu mà ôm nhau mà bể tung tóe hả bạn, có vậy cũng ko nguy cơ trừu khi 2 người đều bị lở lớt toàn thân, máu, dịch mủ từa lưa rồi ôm nhau thatạ chặt thatạ lâu hãy lo nhé

nguyenanhtuan8x
20-09-2016, 21:25
Vâng anh. K có nguy cơ cả với các bệnh std hả a :)

Charles
20-09-2016, 21:30
Vâng anh. K có nguy cơ cả với các bệnh std hả a :)

Đã trả lời bạn rồi bạn đọc đi đừng chỉ biết cắm đầu hỏi như vậy.

Ngân Giang
21-09-2016, 08:29
Trường hợp bạn kể trên không lây nhiễm gì hết .

songchungvoi_HIV
21-09-2016, 13:00
Tôi nói thật nhé, những TV lên đây hỏi thì tất cả nghe đến HIV là đái trong quần dù ko biết là nguy cơ cao thấp cở nào, và cũng chưa rõ bạn tình có HIV hay ko, bạn cũng là người trong số đó, vậy theo bạn bạn đã khẳng định họ nhiễm tui nói thật bạn chứ bạn đứng cách đó 1 mét là tay chân bạn rung như cầy sấy, huống chi là nói đấy cái chạm tay, Một câu hỏi ko thuyết phục tôi

nguyenanhtuan8x
22-09-2016, 17:59
Xin lỗi bạn. T k hiểu ý bạn là gì. T hỏi và mong giải đáp, tự nhiên bạn lại vào nói thuyết phục hay k thuyết phục bạn. Hành vi của t là với 1 bạn nữ quen trên mạng, sau khi chia tay thì người đó nói bóng gió bị h, k biết thật hay giả. T k biết chính xác người đó có h hay k, nên t mới hỏi, chứ nếu biết chắc người đó k bị rồi, t cũng chẳng hỏi làm gì

Charles
22-09-2016, 18:39
Xin lỗi bạn. T k hiểu ý bạn là gì. T hỏi và mong giải đáp, tự nhiên bạn lại vào nói thuyết phục hay k thuyết phục bạn. Hành vi của t là với 1 bạn nữ quen trên mạng, sau khi chia tay thì người đó nói bóng gió bị h, k biết thật hay giả. T k biết chính xác người đó có h hay k, nên t mới hỏi, chứ nếu biết chắc người đó k bị rồi, t cũng chẳng hỏi làm gì

Trường hợp bạn yên tâm 100% không có nguy cơ với HIV cho dù cô ta có HIV luôn.

nguyenanhtuan8x
22-09-2016, 18:59
Vâng e cám ơn a trường Xuân nhiều

Tuanmecsedec
22-09-2016, 20:34

Bạn yên tâm,không có nguy cơ đâu.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.