PDA

View Full Version : xét nghiệm sau 12 tuần âm tính

Tinhyeu1120
20-09-2016, 19:29
Em chào anh chị diễn đàn, em đang rất lo lắng ko biết em có bị nhiễm hiv hay ko
Nguy cơ của em là lần thứ 1 cách đây 1 năm em qhtd có bcs nhưng ko kiểm tra bao khi xong và em có xét nghiệm elisa sau 12 tuần kq âm tính
Nguy cơ thứ 2 la 3 thang trc em đi xe đạp mua đồ ăn gần nhà, lúc đó trời mưa tối thui em đạp xe trúng phải cái gì ko rõ mà thấy hơi đau, về nhà em dại dột nặn máu xem có bị gì ko thì ko chảy máu
Em xin hỏi là nguy cơ 1 của em sau 3 tháng xn thì an toàn chưa và kq của thay đổi sau 6 tháng ko
và nguy cơ 2 của em có bị nhiễm ko vì dạo này em hay bị sốt siêu vi vs viêm họng, mụn nổi hơi nhiều nên em lo quá, em cám ơn ạ

Charles
20-09-2016, 19:37
Nguy cơ của em là lần thứ 1 cách đây 1 năm em qhtd có bcs nhưng ko kiểm tra bao khi xong và em có xét nghiệm elisa sau 12 tuần kq âm tính
Nguy cơ thứ 2 la 3 thang trc em đi xe đạp mua đồ ăn gần nhà, lúc đó trời mưa tối thui em đạp xe trúng phải cái gì ko rõ mà thấy hơi đau, về nhà em dại dột nặn máu xem có bị gì ko thì ko chảy máu
Em xin hỏi là nguy cơ 1 của em sau 3 tháng xn thì an toàn chưa và kq của thay đổi sau 6 tháng ko
và nguy cơ 2 của em có bị nhiễm ko vì dạo này em hay bị sốt siêu vi vs viêm họng, mụn nổi hơi nhiều nên em lo quá, em cám ơn ạ

Nguy cơ của em là lần thứ 1 cách đây 1 năm em qhtd có bcs nhưng ko kiểm tra bao khi xong và em có xét nghiệm elisa sau 12 tuần kq âm tính => Xong! Dù quan hệ không bao luôn cũng không còn gì phải lo lắng.

Nguy cơ thứ 2 la 3 thang trc em đi xe đạp mua đồ ăn gần nhà, lúc đó trời mưa tối thui em đạp xe trúng phải cái gì ko rõ mà thấy hơi đau, về nhà em dại dột nặn máu xem có bị gì ko thì ko chảy máu => Tình huống này không có gì phải xoắn hết.

Tóm lại: Bạn không phải lo lắng về HIV.

Tinhyeu1120
20-09-2016, 23:20
Dạ, em có lỡ tay nặn mạnh vào chỗ bị đâm thì có sao ko anh, virus nó có chui vào ko ạ

Không Ngừng Bước
20-09-2016, 23:30
Dạ, em có lỡ tay nặn mạnh vào chỗ bị đâm thì có sao ko anh, virus nó có chui vào ko ạ

Có vr đâu ra mà chui vào. Bạn k có nguy cơ gì cả. K cần phải lo lắng gì hết.

Darklod
20-09-2016, 23:35
Bạn an toàn với HIV

Ngân Giang
21-09-2016, 08:24
Xem bài viết của bạn . Chỉ có nguy cơ 1 là lây nhiễm - nhưng 12 tuần bạn xn pp nào mà KQ AT thì bạn AT . Còn nguy cơ 2 của bạn thì không có lây . Tóm lại bạn tuyệt đối an toàn .

songchungvoi_HIV
21-09-2016, 12:24
Nguy cơ của em là lần thứ 1 cách đây 1 năm em qhtd có bcs nhưng ko kiểm tra bao khi xong và em có xét nghiệm elisa sau 12 tuần kq âm tính => cái này lả nguy cơ hử???
Nguy cơ thứ 2 la 3 thang trc em đi xe đạp mua đồ ăn gần nhà, lúc đó trời mưa tối thui em đạp xe trúng phải cái gì ko rõ mà thấy hơi đa => kim này 100% là kim chích Khủng Lung Bạo chúa rùi

Tinhyeu1120
21-09-2016, 15:23
Dạ em cảm ơn ban tư vấn ạ !

Tuanmecsedec
21-09-2016, 21:28

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Như vậy,sau 12 tuần bạn xét nghiệm âm tính cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn thì yên tâm mình không nhiễm. .Huống chi những gì bạn kể là do lo lắng thôi không có nguy cơ .

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Tinhyeu1120
22-09-2016, 17:12
Dạ anh, mai em đi xét nghiệm có kq em sẽ thông báo ạ

Lục Giang
22-09-2016, 17:26
Dạ anh, mai em đi xét nghiệm có kq em sẽ thông báo ạ

ko cần báo thì chúng tôi cũng biết đc kq AT rồi bạn

Tinhyeu1120
23-09-2016, 16:00
Dạ có kq âm tính rồi ạ, em cảm ơn ban tư vấn nhiều ạ

Lục Giang
23-09-2016, 17:58

kq này ai cũng biết trước từ lâu roài nên ko có gì bất ngờ cả
chúc bạn sớm ổn định để trở về cs bt nhé

Tuanmecsedec
23-09-2016, 20:25

Như vậy những gì ban quản trị tư vấn cho bạn là không sai.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Tinhyeu1120
23-09-2016, 21:24
Em cám ơn anh chị btv nhiều ạ !

Ngân Giang
24-09-2016, 06:07
Thôi dù gì củng chúc bạn . Những điều BQT nói là chính xác .

Tinhyeu1120
24-09-2016, 09:49
Vậy là em an toàn rồi phải ko ạ? Tại ông bác sĩ bảo em 6 tháng xét nghiệm nữa

Tuanmecsedec
24-09-2016, 09:55
Vậy là em an toàn rồi phải ko ạ? Tại ông bác sĩ bảo em 6 tháng xét nghiệm nữa

Tinhyeu1120
25-09-2016, 17:09
cám ơn anh chị chúc anh chị mạnh khoẻ nha

Tinhyeu1120
26-09-2016, 10:34
Em có câu hỏi cuối muốn hỏi là: dái tai em nó bị mụn bọc chảy mủ máu mà em đeo tai nghe của quán net thì em có nguy cơ ko, em cám ơn

Charles
26-09-2016, 16:43
Em có câu hỏi cuối muốn hỏi là: dái tai em nó bị mụn bọc chảy mủ máu mà em đeo tai nghe của quán net thì em có nguy cơ ko, em cám ơn

Bạn lưu ý đây là chuyên mục hỏi về XN.

Mục đích của chủ đề này đã giải quyết xong, để tránh lạc chủ đề BQT khóa topic lại.