PDA

View Full Version : Hỏi xét nghiệm hiv

Ten toi
21-09-2016, 16:09
Mình có nguy cơ cách đây 9 tháng.và mình mới đi xn bằng test nhanh.lần đầu có lư không xác định va bsy yêu cầu mình xn lại bằng Eliza thì có kq âm tính.vậy cho mình hỏi xn như vậy đã chính xác chua mình có cần xn lại ko? Ma mình thấy người mình có rất nhiều triệu chứng.

Charles
21-09-2016, 16:13
Mình có nguy cơ cách đây 9 tháng.và mình mới đi xn bằng test nhanh.lần đầu có lư không xác định va bsy yêu cầu mình xn lại bằng Eliza thì có kq âm tính.vậy cho mình hỏi xn như vậy đã chính xác chua mình có cần xn lại ko? Ma mình thấy người mình có rất nhiều triệu chứng.

Với thời gian 9 tháng bạn XN kết quả âm tính thì bạn hoàn toàn yên tâm.

Ten toi
21-09-2016, 16:27
Mình cũng đọc nhiều.sau 9th là yên tâm.nhưng sao mình thấy người có rất nhiều biểu hiện.như phát ban hết người,đau cơ bắp ,nhiệt miệng.vậy đó có phải dấu hiệu của HIV không?mình đang rất lo

Charles
21-09-2016, 16:52
Mình cũng đọc nhiều.sau 9th là yên tâm.nhưng sao mình thấy người có rất nhiều biểu hiện.như phát ban hết người,đau cơ bắp ,nhiệt miệng.vậy đó có phải dấu hiệu của HIV không?mình đang rất lo

Nếu là biểu hiện của HIV thì kết quả của bạn đã cốp chữ DƯƠNG TÍNH đỏ chót rồi.

Ten toi
21-09-2016, 17:18
Ụ.nếu ko sao thì tốt.mà ko biết có ai có nhiêu triêu chưng như mình kko

Charles
21-09-2016, 17:32
Ụ.nếu ko sao thì tốt.mà ko biết có ai có nhiêu triêu chưng như mình kko

Bệnh thông thường ai cũng có, nếu bạn không đi khám chữa khi đó bệnh nặng sẽ khó chữa trị hơn.

Tịnh Tâm
21-09-2016, 17:38
Thời gian 9 tháng AT đã chứng minh bạn k nhiễm hiv. TC thì bệnh nào cũng có. hiv k nhận biết qua mấy cái TC đấy. quan trọng kết quả AT = k nhiễm hiv. sống khỏe đi bạn.

Ten toi
21-09-2016, 18:02
OK.mình cám ơn mọi người.

Ten toi
21-09-2016, 18:04
Cho mình hỏi xn Elizabet của mình có phải tìm cả kháng nguyên và kháng thể ko?vì mình xn lần 1có kq không xác định

Charles
21-09-2016, 18:36
Cho mình hỏi xn Elizabet của mình có phải tìm cả kháng nguyên và kháng thể ko?vì mình xn lần 1có kq không xác định

Thời gian 9 tháng thì phương pháp nào cũng chính xác 100% rồi bạn.

Darklod
21-09-2016, 20:14
Biểu hiện là do lo lắng hoặc bệnh lí nào khác ! Hoàn toàn không liên quan đến HIV , với kết quả 9 tháng âm tính thì bạn đã an toàn 100% rồi ! Chúc mừng bạn nhá , nhớ đừng tạo thêm nguy cơ để phải lo lắng nữa nhá

Ngân Giang
21-09-2016, 21:10
Qua thời gian quy định rồi. An toàn tuyệt đối bằng PP nào củng AT

songchungvoi_HIV
22-09-2016, 12:53
KQ này 10000000000000000000000% an toàn sau 9 tháng có nguy cơ

Darklod
22-09-2016, 13:33
Với kết quả 9 tháng AT thì anh có thể hoàn toàn yên tâm được rồi ! Quy định của bộ Y TẾ là 3 tháng chốt rồi anh , tránh xa nguy cơ và sống lành mạnh nhá a

Tuanmecsedec
22-09-2016, 15:04

Bạn xét nghiệm lần đầu tiên kết quả không xác định rõ ràng,sau đó bạn xét nghiệm lại âm tính thì bạn yên tâm.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Như vậy,sau 9 tháng bạn xét nghiệm âm tính cho dù bạn có thật sự nguy cơ luôn thì kết quả này đã an toàn tuyệt đối 100%.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Ten toi
23-09-2016, 22:07
Cám ơn mọi người.đỡ tâm lý phần nào.từ nay phải cẩn thận mới đuọc

Ngân Giang
24-09-2016, 06:19
Cám ơn mọi người.đỡ tâm lý phần nào.từ nay phải cẩn thận mới đuọc
Tôi củng cảm ơn bạn đả tin lời BQT và chúng tôi .

Ten toi
26-09-2016, 22:53
bqt cho mình hỏi.trước khi xn hiv mình có uống thuốc homtamin.thuốc vitamin tổng hợp.có ảnh hưởng đến kq xn ko?

Tuanmecsedec
27-09-2016, 07:32
bqt cho mình hỏi.trước khi xn hiv mình có uống thuốc homtamin.thuốc vitamin tổng hợp.có ảnh hưởng đến kq xn ko?

Những thuốc mà bạn nói không ảnh hưởng đến xét nghiệm âm tính.Bạn yên tâm đi ngay cả bạn có uống thuốc phơi nhiễm,sau 9 tháng xét nghiệm âm tính là an toàn tuyệt đối rồi.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Ten toi
03-10-2016, 06:25
bqt va các bạn cho mình hỏi?trong thời gian chuyển từ hiv sang isida.và giai đoạn isida.xn bằng tees nhanh có tìm ra dương tính ko? vì mình đọc trên mạng thấy nói thời gian này kháng thể bị giảm rất nhiều.

niemtin1994
03-10-2016, 06:44
bqt va các bạn cho mình hỏi?trong thời gian chuyển từ hiv sang isida.và giai đoạn isida.xn bằng tees nhanh có tìm ra dương tính ko? vì mình đọc trên mạng thấy nói thời gian này kháng thể bị giảm rất nhiều.
Bạn nghĩ bạn đã chuyển sang giai đoạn aids rồi hay sao mà hỏi như vậy...9 tháng an toàn 1000% rồi nha bạn...có triệu trứng gì đó thì đi xét nghiệm tổng quát xem bị cái gì...chứ không liên quan đến hiv nha.

Charles
03-10-2016, 07:58

Nếu bạn có HIV thì XN mọi thời điểm, mọi phương pháp kết quả đều dương tính.

Tuanmecsedec
03-10-2016, 08:16

Một khi đã nhiễm HIV thì có kháng thể suốt đời.Vì vậy ở giai đoạn nào cũng xét nghiệm ra.

Ten toi
03-10-2016, 12:22
bqt và các bạn cho mình hỏi?trong giai đoạn hiv chuyển sang isida.và giai đoạn isida. mình đi xn bằng tes nhanh có cho kết quả dương tính giả ko?tại mình đọc trên mạng có nói ở 2giai đoạn này kháng thể còn rất ít.nên xn liệu có đủ kháng thể để phản ưng ko?cám ơn !

Tuanmecsedec
03-10-2016, 13:53
Một khi đã nhiễm HIV thì có kháng thể suốt đời.Vì vậy ở giai đoạn nào cũng xét nghiệm ra.

bqt và các bạn cho mình hỏi?trong giai đoạn hiv chuyển sang isida.và giai đoạn isida. mình đi xn bằng tes nhanh có cho kết quả dương tính giả ko?tại mình đọc trên mạng có nói ở 2giai đoạn này kháng thể còn rất ít.nên xn liệu có đủ kháng thể để phản ưng ko?cám ơn !

Tuanmecsedec tư vấn rồi,bạn nên đọc lại.

Ten toi
05-10-2016, 12:17
moi người cho mình hỏi thêm 1 chút.là viêm gan b,c có liên quan gì đến hiv ko

Tuanmecsedec
05-10-2016, 18:41
moi người cho mình hỏi thêm 1 chút.là viêm gan b,c có liên quan gì đến hiv ko

Mỗi bệnh là mỗi vi rút khác nhau bạn.Vì vậy viêm gan B,C không liên quan gì HIV và ngược lại.

Ten toi
07-10-2016, 12:35
a tuấn và các bạn cho mình hỏi ?sáng mình có đọc trên diễn đàn.của bạn a khoa.bạn ấy đi xn lần đầu bằng tees nhanh có kq dương tính.và lần 2âm tinh.sau đó nạn đó đi xn 3pp và xn khảng định.đều dương tính.trong khi đó b đó xn cd4 còn 385.cd4 như vậy có nghĩa bạn áy đã có h trong người lâu rui.vậy tại sao xn vẫn cho kq âm tinh.mình đọc mà thấy rất lo.mong mọi người giải đáp.cám ơn!

Tuanmecsedec
07-10-2016, 12:42
a tuấn và các bạn cho mình hỏi ?sáng mình có đọc trên diễn đàn.của bạn a khoa.bạn ấy đi xn lần đầu bằng tees nhanh có kq dương tính.và lần 2âm tinh.sau đó nạn đó đi xn 3pp và xn khảng định.đều dương tính.trong khi đó b đó xn cd4 còn 385.cd4 như vậy có nghĩa bạn áy đã có h trong người lâu rui.vậy tại sao xn vẫn cho kq âm tinh.mình đọc mà thấy rất lo.mong mọi người giải đáp.cám ơn!

Cái nick đó là một thành phần tào lao muốn vào phá diễn đàn.Ban quản trị chúng tôi đã điều tra.

Và bạn hỏi về nick đó thì chính Tuanmecsedec phải đặt câu hỏi về bạn.vì nick này ban quản trị đã loại khỏi diễn đàn và không còn thông tin nào ở diễn đàn này,Tại sao bạn biết ?.

Ten toi
07-10-2016, 13:38
nay mình lên diễn đàn bs bình . thấy có câu hỏi của bạn áy.

Ten toi
07-10-2016, 13:52
a tuấn và các bạn cho mình hỏi .với trường hợp của bạn ấy.nếu đíng như vậy thì lần xn thứ 2sao lại âm tính.

peaceful
07-10-2016, 13:57
a tuấn và các bạn cho mình hỏi .với trường hợp của bạn ấy.nếu đíng như vậy thì lần xn thứ 2sao lại âm tính.
Bạn hỏi buồn cười. Thứ nhất, thông tin đó là tào lao, nhằm mục đích gây hoang mang
Thứ hai, bạn xem thông tin đó ở đâu thì nên đến đó để hỏi, hỏi ở đây ai mà biết để tl cho bạn

nụ cười mới
07-10-2016, 14:36
Chào bạn mình bị hầu như tất cả các triệu chứng hầu như ko xót triệu chứng nào.
Sau vài ngày quan hệ ko an toàn ko BCS (hơn 5 phút) với gái masage mình bị đau cơ ( đau nhức nóng rát cơ bắp dữ dội, đau dưới bàn chân cảm giác như kim châm kiến bò)
rồi sau đó khoảng nữa năm thì ho kéo dài hơn 1 tuần lễ
sau đó 2 năm viêm xoang tái đi tái lại thường xuyên mình đã đi xét nghiệm kết quả là âm tính. Mình cũng ko thễ tin được tại sao cơ thể nhiều triệu chứng vậy kết quả vẫn âm tính dù mình nghĩ mình bị nhiểm 100%
Thế là mình đi làm thêm 1 cái xét nghiệm tổng quát nữa về sức khỏe
kết quả âm tính với viem gan b, HIV
nhưng mang theo 2 bệnh dai dẵng là viêm xoang sàng, viêm trào ngược dạ dày thực quản đến nay là gần 5 năm rồi vẫn ko trị khỏi
Mình nghĩ đều do stress dây ra, đến bây giờ mình vẫn ko hết được chứng đau nhức bàn chân bên trái đau râm ran từ khi có nguy cơ đến nay là 5 năm vẫn ko hết được chả hiểu bệnh gì
Chúc bạn luôn khỏe mạnh

Tuanmecsedec
07-10-2016, 15:22
nay mình lên diễn đàn bs bình . thấy có câu hỏi của bạn áy.

Tuanmecsedec đã nói ở trên rồi,còn bạn nếu không còn hỏi vấn đề của mình nữa thì Tuanmecsedec khóa chủ đề này lại.Bạn tin thì tham gia diễn đàn,nếu không tin thì bạn đến nơi nào đó mà cảm thấy tin tưởng mà hỏi.Chủ đề này mà hỏi bất cứ vớ vẩn nào nữa Tuanmecsedec khóa lại ngay.

Hiện nay có những diễn đàn và mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí.Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp.Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy,họ tạo ra những diễn đàn và chỉ có 1 người cố tình tạo ra nhiều nick, mục đích họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang,khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ.Nên mặc sức họ thu tiền của mọi người.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Bạn đọc thêm 3 chủ đề này nhận xét từ thành viên ;

Chủ đề: Bức xúc về sự vô lương tâm lợi dụng sự lo lắng của mọi người để chuộc lợi (http://www.diendanhiv.vn/threads/37289-Buc-xuc-ve-su-vo-luong-tam-loi-dung-su-lo-lang-cua-moi-nguoi-de-chuoc-loi)
Chủ đề: Suy nghĩ về cách tư vấn cho hành động hớt tóc cạo mặt (http://www.diendanhiv.vn/threads/34980-Suy-nghi-ve-cach-tu-van-cho-hanh-dong-hot-toc-cao-mat)
Chủ đề: cảnh báo cho anh em về diễn đàn khác tư vấn thu phí (http://www.diendanhiv.vn/threads/45342-ca-nh-ba-o-cho-anh-em-ve-dien-dan-khac-tu-van-thu-phi)

Ten toi
14-10-2016, 22:54
a tuan và mọi các bạn cho hỏi.mình mua teest thử tại nhà có chính xác ko

Charles
15-10-2016, 05:57
a tuan và mọi các bạn cho hỏi.mình mua teest thử tại nhà có chính xác ko

Bạn đã có kết quả XN khẳng định an toàn với HIV rồi, không cần XN nữa.

Ten toi
15-10-2016, 07:25
uh.mình vẫn thấy lo bạn a.ko hiểu tại sao nũa.mình mới đặt mua test xn hiv tại nhà.để mình tự xn .liệu có chính xác ko

Charles
15-10-2016, 08:58
uh.mình vẫn thấy lo bạn a.ko hiểu tại sao nũa.mình mới đặt mua test xn hiv tại nhà.để mình tự xn .liệu có chính xác ko

Nếu bạn mua ở nơi được cấp phép thì bạn yên tâm về chất lượng sản phẩm. Bạn cứ đọc kỹ hướng dẫn và làm theo thôi.