PDA

View Full Version : Em bị đạp vật nhọn ở Vũng Tàu

zhineland
23-09-2016, 16:36
Chào các anh chị diễn đàn. Hôm 16-17 tháng 8 rồi em đi Vũng Tàu thì có đạp vật nhọn ở vùng nước ngang vai. Em rút chân lên kiểm tra thì vết thương cỡ đầu tăm và có rỉ ít máu. Em có rửa sơ lại bằng nước biển. Em ko biết nó là cái gì. Vì lúc đó em cũng có dò tìm nhưng không tìm thấy. Em có bị HIV vì cái đó không anh chị ạ. huhuh Anh chị tư vấn giúp em với.

yugioh0206
23-09-2016, 16:46
Bạn yên tâm , vật đó ở nước biển thì k có con HIV nào có thể sống nổi

zhineland
23-09-2016, 16:49
Huhu. Em cũng lo quá. Nhỡ nó là ống tiêm thì sao ạ

Lục Giang
23-09-2016, 18:10
Chào các anh chị diễn đàn. Hôm 16-17 tháng 8 rồi em đi Vũng Tàu thì có đạp vật nhọn ở vùng nước ngang vai. Em rút chân lên kiểm tra thì vết thương cỡ đầu tăm và có rỉ ít máu. Em có rửa sơ lại bằng nước biển. Em ko biết nó là cái gì. Vì lúc đó em cũng có dò tìm nhưng không tìm thấy. Em có bị HIV vì cái đó không anh chị ạ. huhuh Anh chị tư vấn giúp em với.
bạn có dẫm tới dẫm lui đến nát bét cái chân cũng ko có nguy cơ với H

zhineland
23-09-2016, 18:41
Dạ em cảm ơn các anh. tại vì vết thương của em ngay đầu ngón chân cái tuy bằng đầu tăm nhưng vẫn có ra ít máu. em cũng lo lắm. vì em nghe nói nếu vết thương có chảy máu là điều kiện để HIV đi vào. hix

Lục Giang
23-09-2016, 18:50
Dạ em cảm ơn các anh. tại vì vết thương của em ngay đầu ngón chân cái tuy bằng đầu tăm nhưng vẫn có ra ít máu. em cũng lo lắm. vì em nghe nói nếu vết thương có chảy máu là điều kiện để HIV đi vào. hix

vi rut hẻm phải cá tôm mà sống dưới nước biển bạn nhé

Tuanmecsedec
23-09-2016, 20:24

Ở biển thì đạp vỏ Ngêu,Sò,Ốc,Hến,Cua ghẹ hoặc đá sỏi thôi bạn.Cho dù bạn có cái gì đi nữa thì HIV khogn6 thể tồn tại dưới nước để lây nhiễm cho người khác đâu bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.