PDA

View Full Version : 7 tuần combo hiv âm tính nhưng có triệu chứng

luckystar
26-09-2016, 09:23
Chào anh chị trên diễn đàn ạ,e cần tư vấn ,nguy cơ em là sau 7 tuần quan hệ với gái MD ko dùng Bcs, e có triệu chứng nhức xương ở tay chân,nên e lên mạng tìm hiểu dấu hiệu hiv thì có triệu chứng này,e rất sợ,qua hôm sau e kiểm tra thì ấn có hạch sưng ở cằm thì đau và cổ thì có 2 cục cứng không đau,e xét nghiệm combo ở Hòa Hảo sau nguy cơ là 7 tuần 5 ngày thì âm tính (neg s/co=0.300),và ở tuần thứ 9 e có dắt cô gái đó đi test nhanh anti Hiv ở 1 phòng khám tư thì cũng âm tính,nhưng hạch thì vẫn không hết,đến nay tuần thứ 11 rồi,e rất lo lắng liệu có bị thay đổi kq sau 13 tuần ko ạ, rất lo lắng,mong mọi người tư vấn giúp em với.

Lục Giang
26-09-2016, 09:25
Chào anh chị trên diễn đàn ạ,e cần tư vấn ,nguy cơ em là sau 7 tuần quan hệ với gái MD ko dùng Bcs, e có triệu chứng nhức xương ở tay chân,nên e lên mạng tìm hiểu dấu hiệu hiv thì có triệu chứng này,e rất sợ,qua hôm sau e kiểm tra thì ấn có hạch sưng ở cằm thì đau và cổ thì có 2 cục cứng không đau,e xét nghiệm combo ở Hòa Hảo sau nguy cơ là 7 tuần 5 ngày thì âm tính (neg s/co=0.300),và ở tuần thứ 9 e có dắt cô gái đó đi test nhanh anti Hiv ở 1 phòng khám tư thì cũng âm tính,nhưng hạch thì vẫn không hết,đến nay tuần thứ 11 rồi,e rất lo lắng liệu có bị thay đổi kq sau 13 tuần ko ạ, rất lo lắng,mong mọi người tư vấn giúp em với.
với kq xn combo ở tuần 9 AT thì bạn hoàn toàn yên tâm và cô gái đó cũng AT thì bạn nguy cơ đằng nào?, chưa có ca nào lật kèo ở tuần 9 đâu bạn
yên tâm nhé, còn bnẹh gì thì đi thăm khám đó chứ cứ hoang tưởng, suy diễn rồi quy tội cho H thì chỉ làm khổ mình thôi

luckystar
26-09-2016, 12:32
Dạ,e cũng nghĩ vậy,e không nghĩ là có sự trùng hợp 1 lúc e và cô gái đó lại thuộc trường hợp đang nằm trong giai đoạn cửa sổ và cơ thể sinh kháng thể chậm,nhưng tại có hạch nên e cũng lo mặc dù,các bệnh tình dục khác như giang mai,sùi mao gà,lậu thì e ko thấy có triệu chứng gì khác bất thường,vậy có thể an tâm vs mấy bệnh đó chưa anh chị

Charles
26-09-2016, 16:04

Sau nguy cơ 8 tuần bạn XN ÂT, và sau 9 tuần cô gái kia XN cũng ÂT thì bạn yên tâm được rồi.

Tuanmecsedec
26-09-2016, 20:24

Nếu sau 7 tuần bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

luckystar
27-09-2016, 21:38
Các anh ơi,em ko hiểu vì sao phía cổ bên kia nó ê ê và có nổi 1 cục hạch nhỏ nữa,bây giờ cổ e nó nặng nặng cảm thấy khó chịu,thực sự thấy hoang mang quá mấy anh ơi.

Tuanmecsedec
27-09-2016, 21:45
Các anh ơi,em ko hiểu vì sao phía cổ bên kia nó ê ê và có nổi 1 cục hạch nhỏ nữa,bây giờ cổ e nó nặng nặng cảm thấy khó chịu,thực sự thấy hoang mang quá mấy anh ơi.

Bây giờ bạn có nổi gì thì kệ,quan trọng là kết quả xét nghiệm bạn âm tính rồi.Nếu có nổi gì thì không có liên quan HIV.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

luckystar
12-10-2016, 19:23
Dạ hôm nay em xét nghiệm combo lại rồi ạ , kết quả âm tính vs Hiv Neg S/CO = 0.46,viêm gan B,C ạ ; cho em hỏi liệu có an toàn 100% trở về sau nếu ko có nguy cơ mới ạ.

luckystar
12-10-2016, 19:25
Dạ kết quả này ở tuần 13 ạ.

Tuanmecsedec
12-10-2016, 21:28
Dạ hôm nay em xét nghiệm combo lại rồi ạ , kết quả âm tính vs Hiv Neg S/CO = 0.46,viêm gan B,C ạ ; cho em hỏi liệu có an toàn 100% trở về sau nếu ko có nguy cơ mới ạ.

Dạ kết quả này ở tuần 13 ạ.

luckystar
13-10-2016, 07:37
Dạ em cảm ơn a Tuấn và mọi người rất nhiều ạ.

Nguyen Ha
13-10-2016, 08:27
Bạn yên tâm kết quả an toàn rồi

luckystar
26-11-2016, 06:26
DẠ e chào các anh trên diễn đàn, tình hình là hai hôm trước em đi cắt tóc,bị ông thợ dùng tông đơ để hớt tóc sau gáy em,và bị trầy 1 đường,khi ở đó chỉ hơi nhói 1 chút và không chảy máu nên e nghĩ là không sao,khi về nhà tắm thì cảm thấy rát mới biết trầy,cho em hỏi e có nguy cơ nhiễm H và viêm gan không ạ,e thấy lo lo quá,mong các anh tư vấn giúp em với ạk

Charles
26-11-2016, 07:08
DẠ e chào các anh trên diễn đàn, tình hình là hai hôm trước em đi cắt tóc,bị ông thợ dùng tông đơ để hớt tóc sau gáy em,và bị trầy 1 đường,khi ở đó chỉ hơi nhói 1 chút và không chảy máu nên e nghĩ là không sao,khi về nhà tắm thì cảm thấy rát mới biết trầy,cho em hỏi e có nguy cơ nhiễm H và viêm gan không ạ,e thấy lo lo quá,mong các anh tư vấn giúp em với ạk

Đây là chuyên mục hỏi đáp về Xét nghiệm, bạn muốn tư vấn thì mở chủ đề đúng chuyên mục nhé.

Như vậy mục đích của chủ đề này đã giải quyết xong, BQT khóa lại.