PDA

View Full Version : Anh chị giúp em thời gian xét nghiệm HIV

sumeragi
27-09-2016, 20:08
Chả là đợt gần tết vừa rồi khoảng tháng 12/2015 trong 1 lần say rượu em đãtrót quan hệ với GMD có dùng BCS, nhưng trong lúc say sỉn em cũng khôngnhớ là có bị tuột ra hay không và sau xin quan hệ xong em có rửa lạidương vật bằng nước sạch ngay lúc đó. Sau đó khoảng tháng 5/2016 em quyết định qua bệnh viện hồngngọc ở Kengnam xét nghiệm combo thì âm tính đến đây em cũng thờ phàođôi chút . Sau đó đến vừa rồi công ty em có tổ chức đi khám cho nhânviên toàn công tythì nhận kết quảxn máu thấy chỉ số LYM bị bôi đen 19.7% hơi thấy so với mức tối thiểulà 25 , em lên mạng google thì chỉ số LYM thấp do 1 số bệnh trong đócó HIV nên cũng thấy hơi lo lo , trong khoảng thời gian từ lúc xétnghiệm hồi tháng 5 em cũng không có quan hệ với ai cả ,trên người cũng không có dấu hiệu lạ nào cả ngoài việc hơi ngứa vùng lưng . Các bác cho em hỏi tỉ lệ em bị nhiễm H có cao k ạ , nhận kết quả xn máu xong khônghiểu sao em thấy hơi lo ạ

Charles
27-09-2016, 20:11
Chả làđợt gần tết vừa rồi khoảng tháng 12/2015 trong 1 lần say rượu em đãtrót quan hệ với GMD có dùng BCS, nhưng trong lúc say sỉn em cũng khôngnhớ là có bị tuột ra hay không và sau xin quan hệ xong em có rửa lạidương vật bằng nước sạch ngay lúc đó. Sau đó khoảng tháng 5/2016 em quyết định qua bệnh viện hồngngọc ở Kengnam xét nghiệm combo thì âm tính đến đây em cũng thờ phàođôi chút . Sau đó đến vừa rồi công ty em có tổ chức đi khám cho nhânviên toàn công tythì nhận kết quảxn máu thấy chỉ số LYM bị bôi đen 19.7% hơi thấy so với mức tối thiểulà 25 , em lên mạng google thì chỉ số LYM thấp do 1 số bệnh trong đócó HIV nên cũng thấy hơi lo lo , trong khoảng thời gian từ lúc xétnghiệm hồi tháng 5 em cũng không có quan hệ với ai cả . Các bác choem hỏi tỉ lệ em bị nhiễm H có cao k ạ , nhận kết quả xn máu xong khônghiểu sao em thấy hơi lo ạ

Bạn XN sau 5 tháng ÂT thì dù quan hệ không bao luôn cũng đã an toàn tuyệt đối rồi còn lo gì nữa. Nếu không có nguy cơ mới thì yên tâm đi bạn.

Tuanmecsedec
27-09-2016, 21:19
Chả là đợt gần tết vừa rồi khoảng tháng 12/2015 trong 1 lần say rượu em đãtrót quan hệ với GMD có dùng BCS, nhưng trong lúc say sỉn em cũng khôngnhớ là có bị tuột ra hay không và sau xin quan hệ xong em có rửa lạidương vật bằng nước sạch ngay lúc đó. Sau đó khoảng tháng 5/2016 em quyết định qua bệnh viện hồngngọc ở Kengnam xét nghiệm combo thì âm tính đến đây em cũng thờ phàođôi chút . Sau đó đến vừa rồi công ty em có tổ chức đi khám cho nhânviên toàn công tythì nhận kết quảxn máu thấy chỉ số LYM bị bôi đen 19.7% hơi thấy so với mức tối thiểulà 25 , em lên mạng google thì chỉ số LYM thấp do 1 số bệnh trong đócó HIV nên cũng thấy hơi lo lo , trong khoảng thời gian từ lúc xétnghiệm hồi tháng 5 em cũng không có quan hệ với ai cả ,trên người cũng không có dấu hiệu lạ nào cả ngoài việc hơi ngứa vùng lưng . Các bác cho em hỏi tỉ lệ em bị nhiễm H có cao k ạ , nhận kết quả xn máu xong khônghiểu sao em thấy hơi lo ạ

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Như vậy,thời gian từ 12/2015 đến 5/2016 bạn xét nghiệm âm tính cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn thì yên tâm mình không nhiễm. .Huống chi những gì bạn kể là do lo lắng thôi không có nguy cơ .

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

sumeragi
27-09-2016, 22:04
​tính em hay lo xa công nhiều lúc hay nghĩ lung tung lắm ạ , nhiều lúc chả hiểu sao cứ nghĩ có khi nào họ xet nghiệm nhầm khong thôi ạ , nghe 2 anh tư vấn em phần nào thoải mái yên tâm công tác và làm việc tiếp rồi , em cám ơn 2 anh