PDA

View Full Version : QHTD không an toàn

Visaoem
29-09-2016, 13:46
Mọi người ơi...em mới vào diễn đàn này...em hoang mang lo sợ lắm....sau khi đi masage trong lúc say không làm chủ được hành động của mình em đả đồng ý quan hệ không an toàn với cô gái đó . Để rồi sau đó 2 hôm người em bắt đầu có cảm giác mệt mỏi...người như bị cảm...còn nổi mẩn ngứa nửa...giờ qua ngày thứ 10 nó nổi thêm hạch nhỏ ở cổ...em bị hiv rồi đúng không ? Từ khi có nguy cơ đó không đêm nào ngủ được...em tìm đến thuốc lá , nhất là men rượu để giải tỏa căng thẳng...không ăn uống đuọc gì hết....em sợ lắm...không giám gặp ai...

Visaoem
29-09-2016, 13:49
Anh Tuấn ơi em nên làm gì bây giờ...còn nhiều việc em chưa làm được...em cũng sắp cưới vợ...em làm sao đây...rồi người yêu em sẽ ra sao sau này nếu em nằm xuống

Charles
29-09-2016, 15:12
Mọi người ơi...em mới vào diễn đàn này...em hoang mang lo sợ lắm....sau khi đi masage trong lúc say không làm chủ được hành động của mình em đả đồng ý quan hệ không an toàn với cô gái đó . Để rồi sau đó 2 hôm người em bắt đầu có cảm giác mệt mỏi...người như bị cảm...còn nổi mẩn ngứa nửa...giờ qua ngày thứ 10 nó nổi thêm hạch nhỏ ở cổ...em bị hiv rồi đúng không ? Từ khi có nguy cơ đó không đêm nào ngủ được...em tìm đến thuốc lá , nhất là men rượu để giải tỏa căng thẳng...không ăn uống đuọc gì hết....em sợ lắm...không giám gặp ai...

QHTD không an toàn là một trong ba đường lây của HIV cũng như các bệnh lây qua đường tình dục.

Không có biểu hiện đặc trưng nào để nhận biết HIV, muốn biết buộc bạn phải XN máu sau 12 tuần. Sau nguy cơ 6 tuần bạn XN nếu kết quả âm tính thì khả năng bạn không nhiễm là rất cao. Ngoài ra bạn cần XN giang mai và gan B sau 4 - 12 tuần.

peaceful
29-09-2016, 15:21
Sau 28 ngày bạn có thể xét nghiệm HIV bằng phương pháp combo, nếu âm tính thì khả năng bạn an toàn rất cao. Chúc bạn có kết quả như mong muốn

Giaitoaloau
29-09-2016, 15:36

Bạn hãy bình tĩnh,ko phải ai quan hệ không an toàn đều nhiễm HIV hết cả đâu bạn..!Nghe bạn diễn tả mình thấy bạn hoang mang quá...!Bạn hãy bình tĩnh lại đừng nghĩ đến các vấn đề tiêu cực nữa..!Các biểu hiện của bạn chỉ là do bạn stress quá gây ra thôi..!Lây HIV qua đường tình dục còn nhiều yếu tố khác mới có khả năng lây vd: thời gian tiếp súc,tải lượng virut..nếu cô gái đó có H và có sử dụng thuốc kháng virut thì khả năng lây nhiễm của bạn càng thấp hơn nữa.
Chung quy chưa chắc cố gái đó có H đâu bạn,bạn lên bình tĩnh đợi đủ 4 tuần tức 28 ngày XN combo nếu Âm Tính khả năng bạn ko nhiễm là rất cao..!

Tuanmecsedec
29-09-2016, 16:31

Anh Tuấn ơi em nên làm gì bây giờ...còn nhiều việc em chưa làm được...em cũng sắp cưới vợ...em làm sao đây...rồi người yêu em sẽ ra sao sau này nếu em nằm xuống

Không biết thời gian bạn kể qua qua 72 giờ từ khi có nguy cơ chưa?. Nếu còn trong 72 giờ thì bạn uống thuốc phơi nhiễm.Nếu đã qua 72 giờ thì chỉ còn chờ ngày xét nghiệm thôi bạn :

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Tịnh Tâm
29-09-2016, 22:17
Bạn đã qhtd k an toàn và hết 72h thì chỉ chờ xn mà thôi. Bạn cũng k nên lo lắng quá. Chưa hẳn như vậy là sẽ nhiễm hiv.