PDA

View Full Version : Có nguy cơ mới sau khi ngưng pep 19 ngày

John Dũng
02-10-2016, 12:52
Anh chị trên diễn đàn cho em hỏi là em đã kết thúc pep ở nguy cơ trước ngày 17/9. Nay em lại tạo ra nguy cơ mới nên em đã mua lamzidivir uống, như vậy có được không, có bị lờn thuốc không. Em vừa uống viên đầu tiên lúc 12h trưa nay, em tính tối nay uống lúc 8h tối và 8h sáng mai trong 28 ngày cho tiện chứ uống 12h đêm hơi khó. Do nguy cơ trước vừa kết thúc pep nên em chưa xét nghiệm được, giờ uống cho nguy cơ mới không biết được không

Tịnh Tâm
02-10-2016, 12:53
Nguy cơ gì mà lại tự ý dùng pep?

John Dũng
02-10-2016, 13:12
Hôn sâu trong thời gian vài phút anh à. Sáng ra kiểm tra thì miệng e có vết trầy xước đỏ, có ít máu.

Tịnh Tâm
02-10-2016, 13:21
Khỏi uống pep nha bạn. Pep uống hại chứ được gì mà lo lắng uống thêm là k đúng.

John Dũng
02-10-2016, 13:23
Tại có máu ở vết trầy xước nên em mới lo. Em đọc một số bài nói khi hôn mà miệng chảy máu thì có nguy cơ. Anh chị nào có kinh nghiệm thì vào tư vấn giúp em với

Tuanmecsedec
02-10-2016, 13:42
Anh chị trên diễn đàn cho em hỏi là em đã kết thúc pep ở nguy cơ trước ngày 17/9. Nay em lại tạo ra nguy cơ mới nên em đã mua lamzidivir uống, như vậy có được không, có bị lờn thuốc không. Em vừa uống viên đầu tiên lúc 12h trưa nay, em tính tối nay uống lúc 8h tối và 8h sáng mai trong 28 ngày cho tiện chứ uống 12h đêm hơi khó. Do nguy cơ trước vừa kết thúc pep nên em chưa xét nghiệm được, giờ uống cho nguy cơ mới không biết được không

Hôn sâu trong thời gian vài phút anh à. Sáng ra kiểm tra thì miệng e có vết trầy xước đỏ, có ít máu.

Mỗi lần có nguy cơ là mỗi lần phải uống,không có chuyện lờn thuốc bạn.Nhưng những gì bạn kể chỉ hôn sâu thì không có nguy cơ.Vì vậy bạn nên ngưng thuốc.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

John Dũng
02-10-2016, 14:36
Vấn đề là nướu trên miệng em có chảy máu và em không biết miệng người ta có chảy máu hay không

Tuanmecsedec
02-10-2016, 14:44
Vấn đề là nướu trên miệng em có chảy máu và em không biết miệng người ta có chảy máu hay không

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ HIV.Còn muốn uống thuốc phơi nhiễm thì tùy bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

John Dũng
02-10-2016, 16:13
Yên tâm được hả anh. Em sợ lắm. Huhu

Charles
02-10-2016, 16:16

HIV không lây qua đường hôn nhau. Bạn không cần uống PEP cho trường hợp này.

Tuanmecsedec
02-10-2016, 16:17
Yên tâm được hả anh. Em sợ lắm. Huhu

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

John Dũng
02-10-2016, 16:20
Dạ. Em cũng phần nào đỡ lo hơn. Nhưnh vì nướu em có xước chảy máu nên em sợ. Chắc em đi trả thuốc

Tuanmecsedec
02-10-2016, 16:22
Dạ. Em cũng phần nào đỡ lo hơn. Nhưnh vì nướu em có xước chảy máu nên em sợ. Chắc em đi trả thuốc
Tuanmecsedec đề nghị bạn đọc lại toàn bộ những gì đã được tư vấn.

Charles
02-10-2016, 16:22

Bạn yên tâm không có nguy cơ đâu.

John Dũng
02-10-2016, 21:47
Dạ. Em được biết người mà hôn em quan hệ rất nhiều người. Mà hôm qua miệng em có máu từ vết rách miệng. Giờ em lại lo lắng lại.

Charles
02-10-2016, 21:49
Dạ. Em được biết người mà hôn em quan hệ rất nhiều người. Mà hôm qua miệng em có máu từ vết rách miệng. Giờ em lại lo lắng lại.

Bạn đọc lại những gì đã được tư vấn, nếu không tin thì đi xét nghiệm vậy nhé.

Darklod
02-10-2016, 23:09
Trường hợp người đó nhiễm H đi ! Thì với hành vi hôn sâu như bạn kể thì hoàn toàn không có nguy cơ với HIV ! Khuyên bạn nên ngừng thuốc để tránh ảnh hưởng đến sức khoẻ !

John Dũng
03-10-2016, 07:49
Dạ. Lần đầu em đứng giữa sự lựa chọn quan trọng trong cuộc đời mình. Hy vọng sẽ không sao

Tuanmecsedec
03-10-2016, 08:14

Dạ. Lần đầu em đứng giữa sự lựa chọn quan trọng trong cuộc đời mình. Hy vọng sẽ không sao

Bạn quản trị không có tư vấn bừa đâu bạn.Bạn muốn uống thuốc phơi nhiễm thì tùy bạn.

John Dũng
03-10-2016, 08:58
Dạ. Em cảm ơn sự tư vận tận tình của các anh chị trên diễn đàn. Tối hôm đó ngoài hôn ra thì người đó có os cho em nhưng sáng dậy em kiểm tra thì không thấy trầy xước hay đau rát gì. Chỉ sợ là có vết xước nhỏ mà mắt thường không thấy được. Vậy nên em mới lo vậy ạ.

Tuanmecsedec
03-10-2016, 09:01
Dạ. Em cảm ơn sự tư vận tận tình của các anh chị trên diễn đàn. Tối hôm đó ngoài hôn ra thì người đó có os cho em nhưng sáng dậy em kiểm tra thì không thấy trầy xước hay đau rát gì. Chỉ sợ là có vết xước nhỏ mà mắt thường không thấy được. Vậy nên em mới lo vậy ạ.

Tư vấn thì ban quản trị tư vấn rồi là không có nguy cơ.Còn việc bạn muốn uống thuốc thì tùy bạn,bạn đừng Spam lập lại chỉ một câu hỏi.

John Dũng
03-10-2016, 22:47
Một lần nữa cho em gửi lời cảm ơn đến tất cả các anh chị. Không phải em không nge lời tư vấn của các anh chị mà là chiều nay em có đến TTPC hiv của thành phố để tư vấn, chị tư vấn viên đó có nói là hôn sâu nếu miệng em có máu và không rõ bạn tình thì có nguy cơ nhưng thấp. Còn Os dương vật của em bằng mắt thường không thấy được những vết xước bằng mắt thường nhưng chỗ đó là niêm mạc da nên dễ rách mà không thấy được. Chị tư vấn nói tóm lại là trường hợp của em nguy cơ rất thấp. Vậy nên em đang đứng giữa sự lựa chọn rất khó khăn có tiếp tục uống pep hay không? Vì uống vào mà em ợ rất nhiều, mệt mỏi nữa

peaceful
04-10-2016, 00:30
Một lần nữa cho em gửi lời cảm ơn đến tất cả các anh chị. Không phải em không nge lời tư vấn của các anh chị mà là chiều nay em có đến TTPC hiv của thành phố để tư vấn, chị tư vấn viên đó có nói là hôn sâu nếu miệng em có máu và không rõ bạn tình thì có nguy cơ nhưng thấp. Còn Os dương vật của em bằng mắt thường không thấy được những vết xước bằng mắt thường nhưng chỗ đó là niêm mạc da nên dễ rách mà không thấy được. Chị tư vấn nói tóm lại là trường hợp của em nguy cơ rất thấp. Vậy nên em đang đứng giữa sự lựa chọn rất khó khăn có tiếp tục uống pep hay không? Vì uống vào mà em ợ rất nhiều, mệt mỏi nữa
Thứ nhất, bạn đã lên đây xin nhờ tư vấn thì bạn nên tin vào những gì BQT đã tư vấn. Còn nếu không tin thì bạn có quyền không hỏi vì có hỏi nữa thì BQT cũng sẽ vẫn trả lời như vậy
Thứ hai, bác sĩ nhìn đâu cũng thấy virus nên nhiều khi họ hay làm quá vấn đề.
Mình cũng đã từng được bác sĩ ở 1 bệnh viện tư vấn OS có nguy cơ với H nhưng hiện tại mình đã xét nghiệm và an toàn. Thậm chí mình còn OS 8 lần cơ nên bạn yên tâm đi. Nhưng dù sao bạn cũng nên tránh xa những dịch vụ đó ra vì đi đêm lắm có ngày gặp ma.
Thân!

Tuanmecsedec
04-10-2016, 07:52

Hình như tư vấn cho bạn chỉ làm mất thời gian,vì tư vấn cho nghe đâu.Tuanmecsedec trả lời lần cuối cùng trong chủ đề này là với HIV bạn không sao,không cần uống thuốc phơi nhiễm.Còn việc bạn muốn uống thuốc là tùy bạn.Nếu chủ đề này bạn vẫn lập lại những câu hỏi thì Tuanmecsedec khóa lại.

John Dũng
06-10-2016, 16:40
Thế này anh, chị ạ. Em có hỏi thông tin thì nge đâu người đó bị Hiv, em lo lắm. Vì lo cho nên em đã dùng pep sau nguy cơ là 12h ( tức 12h trưa ). Sau đó để thuận tiện cho việc uống, em đã uống lúc 8h tối hôm đó và lặp lại quá trình 8h tối và 8h sáng trong 5 ngày hôm nay. Liệu em có bị nhiễm không ạ !

Tuanmecsedec
06-10-2016, 21:24
Thế này anh, chị ạ. Em có hỏi thông tin thì nge đâu người đó bị Hiv, em lo lắm. Vì lo cho nên em đã dùng pep sau nguy cơ là 12h ( tức 12h trưa ). Sau đó để thuận tiện cho việc uống, em đã uống lúc 8h tối hôm đó và lặp lại quá trình 8h tối và 8h sáng trong 5 ngày hôm nay. Liệu em có bị nhiễm không ạ !

Tuanmecsedec đề nghị bạn đọc lại những gì mà ban quản trị đã tư vấn.