PDA

View Full Version : Hỏi về săng giang mai

luongchiquyen
06-10-2016, 23:14
Cho em hỏi săng giang mai giai đoạn 1 nó như thế nào và có bắt buộc phải nổi ở vùng da mà tiếp xúc với mầm bệnh ko ạ.

Maskblack
07-10-2016, 03:40
Như được biết thì Săng GM sẽ nổi lên ở bp sinh dục trước bạn nhé. Có hình tròn hoặc hình bầu dục màu hơi đỏ. Biểu hiện của nó là không gây ra triệu chứng gì, không đau, k ngứa và k rát. Sau 1-2 tuần thì tự nhiên nó biến mất nên người bị bệnh không biết lại chủ quan tưởng là khỏi. Lúc đó là đã hết giai đoạn 1 và cbi bước vào giai đoạn 2 là nổi ban hồng trên người, đùi và cánh tay. Nói chung nếu phát hiện từ lúc săng GM đi chữa là tốt nhất, gđ2 thì phải tiêm mông hoặc bắp. Để tới gđ 3,4 thì chữa hơi mệt

Tuanmecsedec
07-10-2016, 07:45
Cho em hỏi săng giang mai giai đoạn 1 nó như thế nào và có bắt buộc phải nổi ở vùng da mà tiếp xúc với mầm bệnh ko ạ.

Giang mai không thể nào ở nhà mà tự đoán bệnh được bạn.Bạn phải đi đến Bác Sĩ khám,xét nghiệm mới biết.Bạn càng đọc thông tin thì chỉ làm cho bạn thêm loạn thông tin thôi.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.