PDA

View Full Version : đi massage trót lỡ dại. oral sex có bị hiv không ạ?

tinhvabiu
07-10-2016, 21:18
e chào mấy anh. e 20t cách đây 1 tháng em có đi massage và có cho nhân viên oral sex. tiệm massage rất sạch sẽ và nhân viên cũng vậy. lúc về thì DV e bình thường ko hề đau buốt rát hay bị trầy xước gì cả. nhưng tính e thì rất nhát, hay lo. e cứ sợ rằng sẽ bị HIV và trong đầu cứ nghĩ ko biết người đó có nghĩ HIV ko.e có đi hỏi nhiều người và mọi người đều kêu là ko bị đâu đừng lo nữa. e xin diễn đàn tư vấn cho e để e ko lo nữa và giải tỏa tâm lí. chứ cứ như vậy e nghĩ sẽ tâm thần mà chết mất. cho e hỏi trường hợp của e có cần phải đi xét nghiệm ko ạ? e xin chân thành cảm ơn!!!

Tuanmecsedec
07-10-2016, 21:22
e chào mấy anh. e 20t cách đây 1 tháng em có đi massage và có cho nhân viên oral sex. tiệm massage rất sạch sẽ và nhân viên cũng vậy. lúc về thì DV e bình thường ko hề đau buốt rát hay bị trầy xước gì cả. nhưng tính e thì rất nhát, hay lo. e cứ sợ rằng sẽ bị HIV và trong đầu cứ nghĩ ko biết người đó có nghĩ HIV ko.e có đi hỏi nhiều người và mọi người đều kêu là ko bị đâu đừng lo nữa. e xin diễn đàn tư vấn cho e để e ko lo nữa và giải tỏa tâm lí. chứ cứ như vậy e nghĩ sẽ tâm thần mà chết mất. trong diễn đàn e biết anh songchungvoi_HIV và tuanmescedes rất dày dặn kinh nghiệm. e xin chân thành cảm ơn!!!

Vấn đề kích dục bằng miệng thì diễn đàn có nói rất nhiều,bạn có thể tự tìm hiểu.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?. (http://www.diendanhiv.vn/threads/3845-Nguy-co-hiv-quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://diendanhiv.vn/threads/6753-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://www.diendanhiv.vn/threads/6975-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6332-mat-xa-nhan-vien-kich-duc-mieng-va-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?. (http://diendanhiv.vn/threads/5481-Quan-he-gai-mai-dam-co-bao-cao-su-va-kich-thich-mieng-so-nhiem-HIV-khi-dung-tay)

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng? (http://diendanhiv.vn/threads/7009-So-nhiem-hiv-khi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv (http://www.diendanhiv.vn/threads/4202-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv. (http://diendanhiv.vn/threads/2981-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV. (http://diendanhiv.com.vn/threads/2211-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-HIV)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn (http://diendanhiv.com.vn/threads/2786-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-mieng-so-nhiem-hiv-Gui-anh-tuan)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau (http://diendanhiv.com.vn/threads/7038-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-va-so-lay-nhiem-hiv-tu-khan-lau)
Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv (http://diendanhiv.com.vn/threads/4208-Mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

tinhvabiu
07-10-2016, 21:37
em ko sợ những bệnh khác. e chỉ sợ HIV thôi. và e ko bị HIV đúng ko ạ?

Tuanmecsedec
07-10-2016, 21:41

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

duc2004110362
07-10-2016, 21:49
Sùi mào gà cũng nguy hiểm không kém nha bạn

tinhvabiu
07-10-2016, 21:51
Sùi mào gà cũng nguy hiểm không kém nha bạn
dạ e ko sợ mấy bệnh đó vì nó còn chữa dc ạ. còn hiv thì k cứu chữa dc nữa :)

Buonqua
08-10-2016, 08:15
dạ e ko sợ mấy bệnh đó vì nó còn chữa dc ạ. còn hiv thì k cứu chữa dc nữa :)
Vậy thì an tâm, không nguy cơ với hiv.

tinhvabiu
08-10-2016, 09:43
Vậy thì an tâm, không nguy cơ với hiv.
dạ e cảm ơn e ko cần phải xn hiv đúng ko a?

Tuanmecsedec
08-10-2016, 09:48
dạ e cảm ơn e ko cần phải xn hiv đúng ko a?

Với HIV bạn không có nguy cơ đâu.

tinhvabiu
08-10-2016, 10:02

dạ e cảm ơn a tuấn rất nhiều!

tinhvabiu
08-10-2016, 18:31

a tuấn ơi a cho e hỏi là từ ngày đi massage xong da e thỉnh thoảng có nổi 1 hạt như hạt cát, ngứa, e có gãi thì 1 tí nó lại phồng lên như muỗi cắn. xong rồi 10 15p sau nó xẹp xuống lại như bt`. a tuấn cho e hỏi đó là gì vậy ạ? e lo quá!!!

peaceful
08-10-2016, 18:38
Bạn bị con gì cắn thôi

tinhvabiu
08-10-2016, 18:56
Bạn bị con gì cắn thôi
dạ ko phải đâu a peace ơi. con gì cắn thì khác. e bị kiểu này nhìn lạ lắm. nó nổi xong rồi lặn rồi lại nổi tiếp chỗ khác. có phải e bị stress rồi tưởng tượng nên nó bị ko a? hay là sao vậy a? a tư vấn giúp e!

peaceful
08-10-2016, 19:16
Mấy cái nốt sẩn ngoài da là bình thường mà, mình bị hoài. Do bạn bị ám ảnh thôi. Với lại H cũng không có biểu hiện ban đầu. Bạn k có nguy cơ nên an tâm đi

tinhvabiu
08-10-2016, 19:25
Mấy cái nốt sẩn ngoài da là bình thường mà, mình bị hoài. Do bạn bị ám ảnh thôi. Với lại H cũng không có biểu hiện ban đầu. Bạn k có nguy cơ nên an tâm đi
vậy là e ko sao hết hả a? TH của e là ko có nguy cơ đúng ko a?

Tuanmecsedec
08-10-2016, 19:29
a tuấn ơi a cho e hỏi là từ ngày đi massage xong da e thỉnh thoảng có nổi 1 hạt như hạt cát, ngứa, e có gãi thì 1 tí nó lại phồng lên như muỗi cắn. xong rồi 10 15p sau nó xẹp xuống lại như bt`. a tuấn cho e hỏi đó là gì vậy ạ? e lo quá!!!

dạ ko phải đâu a peace ơi. con gì cắn thì khác. e bị kiểu này nhìn lạ lắm. nó nổi xong rồi lặn rồi lại nổi tiếp chỗ khác. có phải e bị stress rồi tưởng tượng nên nó bị ko a? hay là sao vậy a? a tư vấn giúp e!

Bình thường thôi bạn,không có gì phải xoắn.

tinhvabiu
08-10-2016, 19:33

dạ trước khi massage thì ko bị như vậy. sau khi massage mới bị. vậy cái này ko có gì nguy hiểm đáng lo hết hả a? ( e cảm ơn !!! )

caocongbinhthuan
08-10-2016, 19:38
dạ trước khi massage thì ko bị như vậy. sau khi massage mới bị. vậy cái này ko có gì nguy hiểm đáng lo hết hả a? ( e cảm ơn !!! )
yên tâm bạn ko có nguy cơ với HIV. ko cần phải xét nghiệm HIV.. cái bạn kể ko có bị gì đâu, bạn yên tâm nhé...

Tuanmecsedec
08-10-2016, 19:39
Bình thường thôi,do bạn lo lắng quá cảm giác như vậy thôi.

tinhvabiu
08-10-2016, 19:42
yên tâm bạn ko có nguy cơ với HIV. ko cần phải xét nghiệm HIV.. cái bạn kể ko có bị gì đâu, bạn yên tâm nhé...
dạ e cảm ơn a caocong

tinhvabiu
08-10-2016, 19:42
Bình thường thôi,do bạn lo lắng quá cảm giác như vậy thôi.

dạ e cảm ơn a tuấn

tinhvabiu
10-10-2016, 22:33
Em bị nổi các nốt đỏ như muỗi cắn. Nốt đỏ không lên nhiều. Thỉnh thoảng thì nó xuất hiện 1 nốt, có thể nổi bất kì đâu trên cơ thể trừ khuôn mặt ra. Đầu tiên em thấy cái nốt đỏ đó bé như hạt tiêu, giống như cái mụn, có ngứa. Nếu gãi thì nó sẽ to ra như vết muỗi đốt. Các nốt đỏ không lên nhiều và dày đặc mà thỉnh thoảng tự nhiên nó xuất hiện. Có thể 2 đến 3 nốt xuất hiện cùng một chỗ cách nhau khoảng vài milimet. Có thể nổi một nốt sau lưng, 1 nốt trên cẳng chân, 1 nốt trên bắp tay. Thêm nữa, khi em căng da ra thì vết đỏ biến mất, thả ra thì hiện trở lại. Có lúc lại ko cảm thấy ngứa nhưng vết đỏ thì vẫn còn. Mong moi nguoi tư vấn dùm. Em cảm ơn. ( chỉ có từ ngày đi massage xog về e mới bị như vậy. mong mọi người giúp e. e xin chừa kbg dám tái phạm nữa. e sợ lắm rồi. e xin thề !!! )

peaceful
10-10-2016, 23:25
Em bị nổi các nốt đỏ như muỗi cắn. Nốt đỏ không lên nhiều. Thỉnh thoảng thì nó xuất hiện 1 nốt, có thể nổi bất kì đâu trên cơ thể trừ khuôn mặt ra. Đầu tiên em thấy cái nốt đỏ đó bé như hạt tiêu, giống như cái mụn, có ngứa. Nếu gãi thì nó sẽ to ra như vết muỗi đốt. Các nốt đỏ không lên nhiều và dày đặc mà thỉnh thoảng tự nhiên nó xuất hiện. Có thể 2 đến 3 nốt xuất hiện cùng một chỗ cách nhau khoảng vài milimet. Có thể nổi một nốt sau lưng, 1 nốt trên cẳng chân, 1 nốt trên bắp tay. Thêm nữa, khi em căng da ra thì vết đỏ biến mất, thả ra thì hiện trở lại. Có lúc lại ko cảm thấy ngứa nhưng vết đỏ thì vẫn còn. Mong moi nguoi tư vấn dùm. Em cảm ơn. ( chỉ có từ ngày đi massage xog về e mới bị như vậy. mong mọi người giúp e. e xin chừa kbg dám tái phạm nữa. e sợ lắm rồi. e xin thề !!! )
Khi bạn bị stress thì bộ phận bị ảnh hưởng nhiều nhất đó là da và dạ dày. Trong khoảng thời gian này rất dễ bị nổi mẩn đỏ và ngứa không lý do. Tin mình đi bạn không sao đâu

Tuanmecsedec
11-10-2016, 07:02

tinhvabiu
11-10-2016, 13:56
Vậy cho e hỏi e đã quan hệ vs bạn gái của e dc chưa ạ? E vs bạn gái e rất yêu nhau và tụi e thường quan hệ ko xài bcs. E rất yêu cô ấy và cảm thấy có lỗi. sau lần đi massage này e thấy hơi sợ sợ. mấy a tư vấn dùm e là hiện tại e qhe vs cô ấy mà ko dùng bao thì có sao ko. Chắc tại e lo qá rồi suy diễn lung tung thôi phải ko ạ? Chứ e ko có bệnh gì hết và ko xài bao như lúc trước vẫn bt` dc phải ko ạ?

Tuanmecsedec
11-10-2016, 14:53
Vậy cho e hỏi e đã quan hệ vs bạn gái của e dc chưa ạ? E vs bạn gái e rất yêu nhau và tụi e thường quan hệ ko xài bcs. E rất yêu cô ấy và cảm thấy có lỗi. sau lần đi massage này e thấy hơi sợ sợ. mấy a tư vấn dùm e là hiện tại e qhe vs cô ấy mà ko dùng bao thì có sao ko. Chắc tại e lo qá rồi suy diễn lung tung thôi phải ko ạ? Chứ e ko có bệnh gì hết và ko xài bao như lúc trước vẫn bt` dc phải ko ạ?

HIV thì không sao.Nhưng bạn cần kiểm tra các bệnh tình dục,vì vậy phải bảo vệ cho bạn gái.

Darklod
11-10-2016, 14:54
Với hành vi của bạn thì hoàn toàn không có nguy cơ với HIV nhưng có thể bị mấy bệnh Stds đấy ! Còn HIV thì 100% không bị , khẳng định với bạn

Charles
11-10-2016, 16:12

Trường hợp của bạn không có nguy cơ với HIV nhưng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác, vì vậy khi chưa có kết quả an toàn bạn vẫn cần giữ an toàn cho người thân, muốn QHTD bạn cần sử dụng BCS.

tinhvabiu
11-10-2016, 16:53
Dạ vâng! Em hiểu rồi. Đc dđ tư vấn e rất an tâm 100% về vấn đề HIV và e đã dứt dc hoàn toàn nỗi lo đó ra khỏi đầu. e rất biết ơn! cho e xin hỏi là cần khoảng thời gian bao lâu để có thể KHẲNG ĐỊNH là e đã hoàn toàn an toàn với TẤT CẢ các bệnh std ( bao gồm lậu, giang mai, smg, viêm gan,…). hiện tại e cũng ko muốn đi xét nghiệm các bệnh std vì e cảm thấy e ko hề bị những căn bệnh đó, cơ thể hoàn toàn khỏe mạnh, ko có những dấu hiệu gì như nhiều topic về massage OS trước đây. Mong dc mọi người tư vấn. E xin chân thành cảm ơn! ( mục đích e hỏi câu này là vì sau khi được mọi người trả lời thời gian an toàn với tất cả các bệnh std xong e sẽ qhe ko dùng bcs vs bạn gái của e...:) )

Tuanmecsedec
11-10-2016, 16:57
Dạ vâng! Em hiểu rồi. Đc dđ tư vấn e rất an tâm 100% về vấn đề HIV và e đã dứt dc hoàn toàn nỗi lo đó ra khỏi đầu. e rất biết ơn! cho e xin hỏi là cần khoảng thời gian bao lâu để có thể KHẲNG ĐỊNH là e đã hoàn toàn an toàn với TẤT CẢ các bệnh std ( bao gồm lậu, giang mai, smg, viêm gan,…). hiện tại e cũng ko muốn đi xét nghiệm các bệnh std vì e cảm thấy e ko hề bị những căn bệnh đó. Mong dc mọi người tư vấn. E xin chân thành cảm ơn! ( mục đích e hỏi câu này là vì sau khi được mọi người trả lời thời gian an toàn với tất cả các bệnh std xong e sẽ qhe ko dùng bcs vs bạn gái của e...:) )

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

tinhvabiu
11-10-2016, 17:04

a tuấn cho e hỏi nhỏ là e dự tính sẽ không bao giờ xét nghiêm giang mai, sùi mào gà vs viêm gan B ( viêm gan B e có chích ngừa rồi, lậu e ko bị ) vì e tự tin vào cơ thể của mình. a cho e ý kiến dc ko. a có thấy mạo hiểm ko a?

Tuanmecsedec
11-10-2016, 17:08
a tuấn cho e hỏi nhỏ là e dự tính sẽ không bao giờ xét nghiêm giang mai, sùi mào gà vs viêm gan B ( viêm gan B e có chích ngừa rồi, lậu e ko bị ) vì e tự tin vào cơ thể của mình. a cho e ý kiến dc ko. a có thấy mạo hiểm ko a?

Nếu viêm gan B bạn đã chích ngừa thì yên tâm.Còn Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

tinhvabiu
11-10-2016, 17:19
Nếu viêm gan B bạn đã chích ngừa thì yên tâm.Còn Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

dạ vâng e hiểu rồi. cuối cùng còn về cái hiv thì dẹp nó qua 1 bên ha a. ko cần qtam tới nó nên ko cần xét nghiệm ha :)

Tuanmecsedec
11-10-2016, 17:23
dạ vâng e hiểu rồi. cuối cùng còn về cái hiv thì dẹp nó qua 1 bên ha a. ko cần qtam tới nó nên ko cần xét nghiệm ha :)

tinhvabiu
14-10-2016, 16:53
Sau 1 thời gian đc anh chị trên diễn đàn tư vấn về trường hợp massage OS của e là hoàn toàn ko có nguy cơ hiv. E rất tin tưởng vào điều này. Để 1 lần nữa KHẲNG ĐỊNH những gì anh chị tư vấn là HOÀN TOÀN CHÍNH XÁC thì hôm nay e rãnh rỗi ko có gì làm bèn đến chỗ Trung Tâm y tế dự phòng Quận 7 gần nhà ( xét nghiệm hiv miễn phí ) để xn hiv. Và có dc kết quả Âm Tính ( cách lần massage OS của e 1 tháng ). Anh chị tư vấn dùm e là kết quả này đã chính xác chưa ạ. 1 tháng thôi. Và e có cần xét nghiệm lại ko. E xin chân thành cảm ơn!!!

Nguyen Ha
14-10-2016, 16:57
Sau 1 thời gian đc anh chị trên diễn đàn tư vấn về trường hợp massage OS của e là hoàn toàn ko có nguy cơ hiv. E rất tin tưởng vào điều này. Để 1 lần nữa KHẲNG ĐỊNH những gì anh chị tư vấn là HOÀN TOÀN CHÍNH XÁC thì hôm nay e rãnh rỗi ko có gì làm bèn đến chỗ Trung Tâm y tế dự phòng Quận 7 gần nhà ( xét nghiệm hiv miễn phí ) để xn hiv. Và có dc kết quả Âm Tính ( cách lần massage OS của e hơn 1 tháng ). Anh chị tư vấn dùm e là kết quả này đã chính xác chưa ạ. Hơn 1 tháng thôi. Và e có cần xét nghiệm lại ko. E xin chân thành cảm ơn!!!

Bạn không có nguy cơ xét nghiệm lúc nào chả âm tính.

Tuanmecsedec
14-10-2016, 16:59
Sau 1 thời gian đc anh chị trên diễn đàn tư vấn về trường hợp massage OS của e là hoàn toàn ko có nguy cơ hiv. E rất tin tưởng vào điều này. Để 1 lần nữa KHẲNG ĐỊNH những gì anh chị tư vấn là HOÀN TOÀN CHÍNH XÁC thì hôm nay e rãnh rỗi ko có gì làm bèn đến chỗ Trung Tâm y tế dự phòng Quận 7 gần nhà ( xét nghiệm hiv miễn phí ) để xn hiv. Và có dc kết quả Âm Tính ( cách lần massage OS của e hơn 1 tháng ). Anh chị tư vấn dùm e là kết quả này đã chính xác chưa ạ. Hơn 1 tháng thôi. Và e có cần xét nghiệm lại ko. E xin chân thành cảm ơn!!!

Bạn xem lại coi có chổ nào mà ban quản trị tư vấn cho bạn là có nguy cơ không?.Bạn yên tâm kết quả này và không cần thiết xét nghiệm nữa.

tinhvabiu
14-10-2016, 17:01
dạ vâng e hiểu ý e ở đây là cái chỗ trung tâm y tế này xét nghiệm hiv miễn phí có chính xác ko. độ chính xác có như mấy bệnh viện lớn pastour hòa hảo da liễu... k ạ

Tuanmecsedec
14-10-2016, 17:05
dạ vâng e hiểu ý e ở đây là cái chỗ trung tâm y tế này xét nghiệm hiv miễn phí có chính xác ko. độ chính xác có như mấy bệnh viện lớn pastour hòa hảo da liễu... k ạ
Những nơi này xét nghiệm chính xác bạn.

tinhvabiu
14-10-2016, 17:21
dạ hành vi của e tới nay mới có 1 tháng mà cũng ko cần xn lại hả a?

Nguyen Ha
14-10-2016, 18:04

Bạn có nguy cơ đâu mà xét nghiệm lắm.

tinhvabiu
14-10-2016, 18:09
Bạn có nguy cơ đâu mà xét nghiệm lắm.
dạ em biết rồi chị hà ý e hỏi là trung tâm y tế này xét nghiệm hiv miễn phí ( đã là miễn phí thì chắc pp xét nghiệm chắc cũng bình thường ko cao siêu ) thì mới có 1 tháng thì đã chính xác chưa ạ :)

Tuanmecsedec
14-10-2016, 18:19

Bạn có nguy cơ đâu mà xét nghiệm chi cho phí tiền,phí máu.

tinhvabiu
14-10-2016, 18:30
Bạn có nguy cơ đâu mà xét nghiệm chi cho phí tiền,phí máu.

dạ em biết rồi em tin tưởng anh chị em sẽ ko xét nghiệm làm gì nữa cho mệt. anh tuấn chị hà ơi ý e hỏi là trung tâm y tế này xét nghiệm hiv miễn phí ( đã là miễn phí thì chắc pp xét nghiệm chắc cũng bình thường ko cao siêu ) thì mới có 1 tháng thì đã chính xác chưa ạ :)

Tuanmecsedec
14-10-2016, 18:33
dạ em biết rồi em tin tưởng anh chị em sẽ ko xét nghiệm làm gì nữa cho mệt. anh tuấn chị hà ơi ý e hỏi là trung tâm y tế này xét nghiệm hiv miễn phí ( đã là miễn phí thì chắc pp xét nghiệm chắc cũng bình thường ko cao siêu ) thì mới có 1 tháng thì đã chính xác chưa ạ :)

Thường mấy chổ này chỉ làm xét nghiệm tìm kháng thể thôi.

tinhvabiu
14-10-2016, 18:36
Thường mấy chổ này chỉ làm xét nghiệm tìm kháng thể thôi.

dạ thôi kệ pp gì cũng dc. vậy ko cần xét nghiệm nữa a ha :)

Tuanmecsedec
14-10-2016, 18:40
dạ thôi kệ pp gì cũng dc. vậy ko cần xét nghiệm nữa a ha :)

Uhm ! Có nguy cơ đâu mà xét nghiệm chi.

tinhvabiu
17-10-2016, 03:07
dạ em cảm ơn anh! anh cho em hỏi vậy em có thể qhe vs bạn gái của em mà ko dùng bcs dc chưa ạ :) các bệnh std khác em ko sao hết rồi ạ :)

Tuanmecsedec
17-10-2016, 06:31
HIV thì không sao.Nhưng bạn cần kiểm tra các bệnh tình dục,vì vậy phải bảo vệ cho bạn gái.

dạ em cảm ơn anh! anh cho em hỏi vậy em có thể qhe vs bạn gái của em mà ko dùng bcs dc chưa ạ :) các bệnh std khác em ko sao hết rồi ạ :)

Khi nào bạn kiểm tra các bệnh tình dục khác không sao thì mới quan hệ với bạn gái bình thường.Nếu đã kiểm tra rồi thì cứ vố tư mà ình chéo bạn gái.

tinhvabiu
17-10-2016, 13:54
Dạ em nhớ lời a tuấn dặn rồi ạ! A tuấn ơi bạn e nhờ e hỏi a dùm cái này ( vì nó ko biết tạo tài khoản ). Là : trường hợp của nó y như e. nó cũng xét nghiệm combo hiv Ag/Ab sau hành vi os 1 tháng và kết quả là NEG S/CO 0.08 (S/CO <1) . nó an toàn 100% và ko cần xét nghiệm lại y như e đúng ko ạ? Tụi e cảm ơn a rất nhiều!!!

peaceful
17-10-2016, 14:00
Dạ em nhớ lời a tuấn dặn rồi ạ! A tuấn ơi bạn e nhờ e hỏi a dùm cái này ( vì nó ko biết tạo tài khoản ). Là : trường hợp của nó y như e. nó cũng xét nghiệm combo hiv Ag/Ab sau hành vi os 1 tháng và kết quả là NEG S/CO 0.08 (S/CO <1) . nó an toàn 100% và ko cần xét nghiệm lại y như e đúng ko ạ? Tụi e cảm ơn a rất nhiều!!!
OS không có nguy cơ với HIV nên kết quả đó chính xác 100%, điều đó cũng chứng tỏ bạn của bạn không có H từ khi sinh ra cho đến bây giờ

Tuanmecsedec
17-10-2016, 14:22

Nếu sau 1 tháng bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao cho dù thật sự có nguy cơ luôn.Huống chi là không có nguy cơ.

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

tinhvabiu
17-10-2016, 14:23
dạ em và bạn em cảm ơn anh peaceful và anh tuấn rất nhiều. chúc 2 a và BQT nhiều sức khỏe!!!