PDA

View Full Version : Em muốn hỏi về xét nghiệm Combo HIV

iphone6s-
09-10-2016, 08:17
Xin chào các anh chị trên diễn đàn, em có một câu hỏi nhờ anh chị giải đáp giúp em. Theo như em được biết thì xét nghiệm HIV Combo có thể phát hiện trong 28 ngày sau nguy cơ. Em có thắc mắc là nếu một người nhiễm lâu rồi tầm 1-2 năm gì đó thì Combo HIV có phát hiện ra không hay là phải dùng xét nghiệm thường mới phát hiện ra được. Nhờ anh chị giải đáp giúp em. Em cảm ơn.

Tuanmecsedec
09-10-2016, 08:28
Xin chào các anh chị trên diễn đàn, em có một câu hỏi nhờ anh chị giải đáp giúp em. Theo như em được biết thì xét nghiệm HIV Combo có thể phát hiện trong 28 ngày sau nguy cơ. Em có thắc mắc là nếu một người nhiễm lâu rồi tầm 1-2 năm gì đó thì Combo HIV có phát hiện ra không hay là phải dùng xét nghiệm thường mới phát hiện ra được. Nhờ anh chị giải đáp giúp em. Em cảm ơn.

Phưong pháp HIV Combo có nghĩa là phương pháp kết hợp tìm kháng thể và kháng nguyên (Ag/Ab).Vì vậy một người thật sự bị nhiễm HIV dù là thời gian nào thì xét nghiệm cũng dương tính HIV.hường thì 3 phương pháp hoặc western blot.

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệm chính xác từ 4 tuần(28 ngày) trở đi.Vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

iphone6s-
10-10-2016, 14:52
Dạ. Vậy có nghĩa là nếu một người bị nhiễm 1 năm thì làm XN HIV combo vẫn phát hiện ra bình thường. Chỉ là với khoảng thời gian đó thì chỉ cần XN thường tìm kháng thể là được rồi đúng không anh.

Tuanmecsedec
10-10-2016, 15:28
Dạ. Vậy có nghĩa là nếu một người bị nhiễm 1 năm thì làm XN HIV combo vẫn phát hiện ra bình thường. Chỉ là với khoảng thời gian đó thì chỉ cần XN thường tìm kháng thể là được rồi đúng không anh.

Nếu thật sự một người nhiễm HIV dù là 1 năm hay 2 năm .v.v. xét nghiệm phương pháp nào cũng ra dương tính hết.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.