PDA

View Full Version : tư vấn lây nhiễm hiv sợ tay dính dịch vào vào

aaaaaabbbbb
10-10-2016, 15:59
Mọi người ơi tư vấn giúp em với ạ: Chuyện là tối qua e có gặp một bạn nam, e có dùng tay chạm vào dương vật của bạn đó trong thời gian 3-5ph nhưng bạn đó không xuất tinh. Sau đó bạn đó cũng dùng tay chạm vào vùng kín của e nhưng chỉ chạm vào ở lớp quần áo ngoài. sau 30ph, e có rửa tay thật sạch bằng xà phồng khoảng 4-5lan. trước khi rửa tay e không dùng tay dụi mắt hay chạm vào cơ thể e ạ, như vậy e có nguy cơ lây nhiễm bệnh gì không ạ? nhờ mọi người tư vấn giúp vì lúc đó e không thấy dv của bạn nam kia như thế nào. sáng nay e thấy trên tay có vết sước nhỏ khoảng 0,3cm nhưng không chảy máu và hình như chỉ là sước trên biểu bì da. Như vậy e có nguy cơ không mọi người?

Tuanmecsedec
10-10-2016, 16:01
Mọi người ơi tư vấn giúp em với ạ: Chuyện là tối qua e có gặp một bạn nam, e có dùng tay chạm vào dương vật của bạn đó trong thời gian 3-5ph nhưng bạn đó không xuất tinh. Sau đó bạn đó cũng dùng tay chạm vào vùng kín của e nhưng chỉ chạm vào ở lớp quần áo ngoài. sau 30ph, e có rửa tay thật sạch bằng xà phồng khoảng 4-5lan. trước khi rửa tay e không dùng tay dụi mắt hay chạm vào cơ thể e ạ, như vậy e có nguy cơ lây nhiễm bệnh gì không ạ? nhờ mọi người tư vấn giúp vì lúc đó e không thấy dv của bạn nam kia như thế nào. sáng nay e thấy trên tay có vết sước nhỏ khoảng 0,3cm nhưng không chảy máu và hình như chỉ là sước trên biểu bì da. Như vậy e có nguy cơ không mọi người?

Bạn yên tâm,những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

aaaaaabbbbb
10-10-2016, 16:05
dạ em xin cảm ơn a nhiều ạ vậy e có cần đi kiểm tra những bệnh lây nhiễm khác như giang mai hay những bệnh lây nhiễm nào khác không ạ vì lúc đó em không thấy dương vật của bạn đó nên không biết dương vật bạn đó có bị sước hay lở loét gì không ạ?

Tuanmecsedec
10-10-2016, 16:07
dạ em xin cảm ơn a nhiều ạ vậy e có cần đi kiểm tra những bệnh lây nhiễm khác như giang mai hay những bệnh lây nhiễm nào khác không ạ vì lúc đó em không thấy dương vật của bạn đó nên không biết dương vật bạn đó có bị sước hay lở loét gì không ạ?

Bạn yên tâm không có nguy cơ bệnh nào hết.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

aaaaaabbbbb
10-10-2016, 16:09
vâng ạ, e xin cảm ơn a nhiều lắm ạ. bệnh hiv cứ ám ảnh làm nhiều lúc e chẳng dám thân với ai kể cả bạn bè luôn ạ. e xin cảm ơn a nhiều ạ

Charles
10-10-2016, 16:47

Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ.

aaaaaabbbbb
11-10-2016, 00:02
Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ.e xin cảm ơn nhiều ạ. ah a ơi a có thể cho e hỏi thêm là những bệnh khác như giang mai, lậu có thể lây lan qua đường tiếp xúc thông thường như vậy trong trường hợp của em có thể bị lây những bệnh đó không a? em phải phòng tránh và kiểm tra như thế nào ạ?a tư vấn giúp e với e xin cảm ơn trước ạ

aaaaaabbbbb
11-10-2016, 00:19
a ơi a có thể cho e hỏi thêm là tay e có bị chai nên có hơi bong da nhưng không chảy máu hay rướm máu , bệnh lậu với giang mai có thể lâu qua những vị trí như vậy không a? bạn đó có chạm vào người e qua lớp quần áo ngoài và khí đó trời mưa nên hơi ẩm ướt, nếu tay bạn đó có vi khuẩn gây bệnh thì có dính vào quần áo không ạ?và bộ quần áo đó e phơi quạt trong phòng không có ánh nắng e sợ không đủ thoáng mát thì khi mặc vào lại có làm lây bệnh không ạ? lúc nãy e đem bộ đồ đó đi giặt thì khi chạm vào bộ quần áo e cõ lỡ tay chạm vào mắt và niêm mạc mắt a ạ, bệnh lậu và giang mai lây lan khi tiếp xúc thế nào ạ? phòng tránh như thế nào vậy a? e có đọc theo dõi những bài phòng chống hiv trên diễn đàn nhiều nên cũng có kiến thức riêng về những bệnh này e chưa có kiến thức cụ thể lắm đọc trên mạng cứ thấy nói chung chung là tiếp xúc thông thường nên làm e hơi lo. Mong a tư vấn giúp em với ạ. e xin cảm ơn a trước

Tuanmecsedec
11-10-2016, 07:09
[QUOTE=Truong Xuan;389654]Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ.
e xin cảm ơn nhiều ạ. ah a ơi a có thể cho e hỏi thêm là những bệnh khác như giang mai, lậu có thể lây lan qua đường tiếp xúc thông thường như vậy trong trường hợp của em có thể bị lây những bệnh đó không a? em phải phòng tránh và kiểm tra như thế nào ạ?a tư vấn giúp e với e xin cảm ơn trước ạ
Những hành vi không làm lây nhiễm HIV

- Hôn và ôm: những hành vi này không làm cho virut từ máu hoặc tinh dịch của người nhiễm xâm nhập vào cơ thể của người kia được.

- Muỗi đốt: HIV không tồn tại lâu bên ngoài cơ thể con người. Ngoài ra muỗi không hút máu của người này và nhả vào cơ thể của người kia - chúng hút máu và "tiêu hoá" máu. Chữ "H-Human" trong HIV có nghĩa là "người". Như vậy virut chỉ có thể sống được trong cơ thể người mà thôi.

- Dùng chung bồn tắm với người nhiễm HIV: Vì dịch tiết của người nhiễm không thể đi vào cơ thể người không nhiễm qua bồn tắm được.

- Dùng chung bàn chải răng với người nhiễm HIV: Hầu như chưa bao giờ xảy ra tình trạng nhiễm HIV do dùng chung các vật dụng trong gia đình. HIV không thể tồn tại lâu bên ngoài cơ thể con người. Sau khi ra khỏi cơ thể của người nhiễm, virut phải tìm cách đi vào cơ thể người khác ngay thì mới sống được - điều này không thể xảy ra nếu không có quan hệ tình dục hoặc sử dụng chung bơm kim tiêm.

- Dùng chung dao cạo râu và các vật dụng sắc nhọn khác: Trên lý thuyết, nếu có máu tươi dính vào dụng cụ sắc nhọn và ngay sau đó dụng cụ này được một người không nhiễm sử dụng hoặc người này bị đâm ngay thì nguy cơ lây nhiễm có thể xảy ra. Tuy nhiên trên thực tế, chưa ai bị nhiễm theo cách này. Nhưng để an toàn chúng ta nên khuyên người nhiễm không dùng chung dao cạo râu với người khác.

- Các tiếp xúc thông thường khác: tất cả các kiểu tiếp xúc thông thường như cùng ăn uống, mặc chung quần áo, bơi chung bể bơi, ở cùng nhà, ngủ chung giường (tất nhiên là không quan hệ tình dục), làm việc cùng cơ quan, dùng chung nhà vệ sinh, cắt tóc… không làm cho ai bị nhiễm HIV. (http://www.diendanhiv.vn/)

Những gì bạn thắc mắc có thể nằm trong chủ đề này những câu hỏi cơ bản,bạn click vào đọc.

Chủ đề: Những câu hỏi Kiến thức về HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/248-Nhung-cau-hoi-Kien-thuc-ve-HIV)

aaaaaabbbbb
11-10-2016, 07:14
ah cho em hỏi về những bệnh khác như giang mai hay lậu thì có thể lây nhiễm theo cách này không anh?

Tuanmecsedec
11-10-2016, 07:20
ah cho em hỏi về những bệnh khác như giang mai hay lậu thì có thể lây nhiễm theo cách này không anh?

Thì đường lây nhiễm qua quan hệ tình dục không an toàn bạn.Còn trường hợp của bạn kể không sao.

aaaaaabbbbb
11-10-2016, 07:22
dạ e cảm ơn a nhiều ạ. em đã tìm hiểu kĩ về HIV nên không còn lăn tăn về HiV nữa chỉ có 2 bệnh này thôi. Vậy là em 100% không có nguy cơ với 2 bệnh này phải không anh?

Tuanmecsedec
11-10-2016, 07:29
dạ e cảm ơn a nhiều ạ. em đã tìm hiểu kĩ về HIV nên không còn lăn tăn về HiV nữa chỉ có 2 bệnh này thôi. Vậy là em 100% không có nguy cơ với 2 bệnh này phải không anh?
100% yên tâm không sao bạn.

aaaaaabbbbb
11-10-2016, 07:32
dạ em hiểu rồi em xin cảm ơn a và ban quản trị nhiều đã giải đáp thắc mắc cho e ạ. cảm ơn a Tuấn nhiều ạ. Chúc a có môt ngày mới thật vui vẻ ạ

aaaaaabbbbb
19-12-2016, 15:55
vậy ad ơi ad có thể cho e hỏi là với trường hợp của e đã nói đến nay đã được 2 tháng thì có cần đi xét nghiệm hiv không ạ? vì gần đây e có viêm họng nên bị sốt ạ

aaaaaabbbbb
19-12-2016, 15:56
vậy với trường hợp của e có cần đi xét nghiệm hiv không a Tuấn? mong anh tư vấn giúp e vì gần đây e có viêm họng nên bị sốt nhưng hết bệnh thì thấy bình thường rồi ạ

Tuanmecsedec
19-12-2016, 16:32
dạ em hiểu rồi em xin cảm ơn a và ban quản trị nhiều đã giải đáp thắc mắc cho e ạ. cảm ơn a Tuấn nhiều ạ. Chúc a có môt ngày mới thật vui vẻ ạ

vậy ad ơi ad có thể cho e hỏi là với trường hợp của e đã nói đến nay đã được 2 tháng thì có cần đi xét nghiệm hiv không ạ? vì gần đây e có viêm họng nên bị sốt ạ

Ban quản trị đã tư vấn cho bạn là không có nguy cơ rồi.Vì vậy có cần xét nghiệm hay không thì bạn hỏi lại chính bản thân mình.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

aaaaaabbbbb
19-12-2016, 22:18
e hiểu rồi ạ e cảm ơn a Tuấn nhiều ạ

aaaaaabbbbb
19-12-2016, 22:40
e chưa hiểu ý của a lắm ạ. Vậy nếu không có nguy cơ rồi thì e cũng không cần đi xét nghiêm làm gì nữa phải không a? e hỏi hơi nhiều mong a thông cảm vì e đang lo lắng quá ạ

Lục Giang
19-12-2016, 22:59
e chưa hiểu ý của a lắm ạ. Vậy nếu không có nguy cơ rồi thì e cũng không cần đi xét nghiêm làm gì nữa phải không a? e hỏi hơi nhiều mong a thông cảm vì e đang lo lắng quá ạ
bạn hoàn toàn ko có nguy cơ nên xn ở đâu, lúc nào và banừg pp gì cũng chỉ 1 kq AT

Tuanmecsedec
20-12-2016, 06:39

Bạn không có nguy cơ thì đi xét nghiệm để làm gì ? Nhưng cái quan trọng là ở nơi bạn khi ban quản trị tư vấn không có nguy cơ thì đồng nghĩa không cần xét nghiệm.Tâm lý bạn có nghe theo hay không kìa.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

aaaaaabbbbb
20-12-2016, 23:24
mình hiểu rồi mình cảm ơn bạn nhiều lắm nhé

aaaaaabbbbb
20-12-2016, 23:25
e hiểu rồi ạ. e cảm ơn a nhiều ạ