PDA

View Full Version : Dẫm phải kim tiêm!

TamBinh
11-10-2016, 18:25
Em xin nhờ BQT giúp em giải tỏa 1 chút lo lắng được không ạ!
Cách đây 1 năm e có dẫm phải kim tiêm, lúc đó e nghĩ kim tiêm cũ cũng không để ý.
Hiện tại vợ e mang bầu tầm tháng nữa là lâm bồn. Vợ e có đi xét nghiệm máu và thấy không bị nhiễm Hiv. Điều đó chứng tỏ e cũng không bị nhiễm Hiv đúng không ạ.
Mong a Tuấn, a Truong Xuan, chi Nguyen Hà và mọi nguoi khẳng định giúp e để e yên tâm làm việc và công tác ạ!

Tịnh Tâm
11-10-2016, 19:13
Lo thì đi xn. kq mới nói lên tất cả

Charles
11-10-2016, 20:23
Cách đây 1 năm e có dẫm phải kim tiêm, lúc đó e nghĩ kim tiêm cũ cũng không để ý.
Hiện tại vợ e mang bầu tầm tháng nữa là lâm bồn. Vợ e có đi xét nghiệm máu và thấy không bị nhiễm Hiv. Điều đó chứng tỏ e cũng không bị nhiễm Hiv đúng không ạ.
Mong a Tuấn, a Truong Xuan, chi Nguyen Hà và mọi nguoi khẳng định giúp e để e yên tâm làm việc và công tác ạ!

Kết quả XN vợ bạn không có HIV không thể khẳng định được bạn cũng không có HIV, bất kỳ ai muốn biết có nhiễm HIV hay không duy nhất chỉ có XN máu.

Trường hợp bạn kể dẫm phải kim tiêm nếu đúng là kim tiêm cũ thì không có nguy cơ, trong trường hợp kim tiêm vừa mới sử dụng xong bạn dẫm phải mới có khả năng. Thời gian cũng đã 1 năm nếu bạn lo lắng thì nên đi XN giải tỏa tâm lý.

TamBinh
11-10-2016, 20:38
Từ lúc em bị dẫm kim đến nay e vẫn quan hệ với vợ ko đeo bao. Vợ em sắp đẻ xét nghiệm ko bị hiv, vậy e vẫn có nguy cơ à anh!

Charles
11-10-2016, 20:44
Từ lúc em bị dẫm kim đến nay e vẫn quan hệ với vợ ko đeo bao. Vợ em sắp đẻ xét nghiệm ko bị hiv, vậy e vẫn có nguy cơ à anh!

Truong Xuan trả lời bạn bài trên rồi, bạn đọc kỹ lại nhé.

TamBinh
11-10-2016, 20:56
E xin mạn phép thắc mắc: e tưởng hiv lây qua quan hệ tình dục không an toàn ạ. A giải thích dùm e để e hiểu hơn nhé!

Charles
11-10-2016, 21:00
E xin mạn phép thắc mắc: e tưởng hiv lây qua quan hệ tình dục không an toàn ạ. A giải thích dùm e để e hiểu hơn nhé!

Đúng là HIV lây qua QHTD không an toàn, nhưng không phải cứ quan hệ là sẽ lây nhiễm ngay, thực tế có nhiều cặp VC quan hệ nhiều năm trong khi người chồng có HIV mà vợ vẫn không bị lây, hoặc ngược lại vợ có HIV mà chồng không bị lây. Tóm lại dù là vợ chồng từng QHTD không an toàn với nhau nhưng ai muốn biết có nhiễm HIV không đều phải XN máu mới khẳng định được.

TamBinh
11-10-2016, 21:07
Vâng!cám ơn anh Trường Xuân. Trường hợp của em kim tiêm làm xước nhẹ, không chảy máu, chảy ít dịch vàng. Như vậy là em không có nguy cơ anh nhỉ!?

Charles
11-10-2016, 21:09
Vâng!cám ơn anh Trường Xuân. Trường hợp của em kim tiêm làm xước nhẹ, không chảy máu, chảy ít dịch vàng. Như vậy là em không có nguy cơ anh nhỉ!?

Như vậy không có nguy cơ.

TamBinh
11-10-2016, 21:12
Dù đó có là kim tiêm mới e cũng không có nguy cơ đúng không anh.

Charles
11-10-2016, 21:15
Dù đó có là kim tiêm mới e cũng không có nguy cơ đúng không anh.

Dù là kim mới chỉ quẹt qua làm xước chân cũng không sao, vì máu ở đầu mũi kim rất nhanh khô.

Tuanmecsedec
12-10-2016, 09:32

Không phải là như vậy đâu bạn,kết quả xét nghiệm của người nào là kết quả của người đó.Vì trên xã hội hiện này rất có người cặp vợ chồng dù ăn ở với nhau.Vợ có HIV mà chồng lại không bị hoặc ngược lại bạn.

Trở lại vấn đề chính của chủ đề này,bạn nói đạp kim tiêm cũ thì yên tâm không có nguy cơ HIV.Vì

Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

TamBinh
12-10-2016, 15:56
Em nghe lời BQT, sáng nay đi xét nghiệm ở Bv đa khoa đức giang- hà nội. Trên tờ giấy xét nghiệm có ghi" xét nghiệm Hiv Ab test nhanh", kết quả "âm tính". E thắc mắc sao lại có từ "test nhanh"? Phương pháp này có yên tâm không anh. Và bệnh viện e xn đã đủ yên tâm chưa ạ. Bqt giải đáp dùm e nhé!

Nguyen Ha
12-10-2016, 16:00
Em nghe lời BQT, sáng nay đi xét nghiệm ở Bv đa khoa đức giang- hà nội. Trên tờ giấy xét nghiệm có ghi" xét nghiệm Hiv Ab test nhanh", kết quả "âm tính". E thắc mắc sao lại có từ "test nhanh"? Phương pháp này có yên tâm không anh. Và bệnh viện e xn đã đủ yên tâm chưa ạ. Bqt giải đáp dùm e nhé!

Bạn yên tâm với kết quả xét nghiệm này.

TamBinh
12-10-2016, 16:14
E có đọc trên diễn đàn thấy anh chị bảo ở hn có mấy chỗ tốt như 21 trung liêt, 50c hàng bài, bv bạch mai..Còn bệnh viện đa khoa đức giang gần nhà hơn nên em qua đó xét nghiệm. Vậy vẫn yên tâm với kết quả " âm tính" không chị Nguyên Hà!?
Và chữ" test nhanh" nghĩa là như thế nào chị!?

Nguyen Ha
12-10-2016, 16:29
E có đọc trên diễn đàn thấy anh chị bảo ở hn có mấy chỗ tốt như 21 trung liêt, 50c hàng bài, bv bạch mai..Còn bệnh viện đa khoa đức giang gần nhà hơn nên em qua đó xét nghiệm. Vậy vẫn yên tâm với kết quả " âm tính" không chị Nguyên Hà!?
Và chữ" test nhanh" nghĩa là như thế nào chị!?

Địa chỉ xét nghiệm nhiều vô số sao kể hết cho được hả bạn. Test nhanh là một tên gọi khác của phương pháp xét nghiệm Anti HIV, đây là phương pháp xét nghiệm tìm kháng thể HIV.

Tuanmecsedec
12-10-2016, 21:19

Vậy bạn yên tâm mình âm tính không nhiễm HIV rồi.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Tịnh Tâm
12-10-2016, 21:20
Với kết quả trên bạn k nhiễm hiv. Bạn k cần lo về pp xn hoặc nơi xn.

TamBinh
14-10-2016, 16:05
Em có nên mạng tìm hiểu thêm, Định ra Bệnh viện nhiệt đới trung ương 78 Giải phóng hà nội xét nghiệm là chuẩn nhất. Sau khi đọc những lời tư vấn của a Tuấn và các anh chị trong Bqt diễn đàn thì e thấy yên tâm hơn. Chắc sẽ không đi xét nghiệm nữa! Vì đọc trên diễn đàn thấy anh chị trong BQt đã nói chưa thấy trường hợp nào sai nên em yên tâm.

Tuanmecsedec
14-10-2016, 16:11
Em có nên mạng tìm hiểu thêm, Định ra Bệnh viện nhiệt đới trung ương 78 Giải phóng hà nội xét nghiệm là chuẩn nhất. Sau khi đọc những lời tư vấn của a Tuấn và các anh chị trong Bqt diễn đàn thì e thấy yên tâm hơn. Chắc sẽ không đi xét nghiệm nữa! Vì đọc trên diễn đàn thấy anh chị trong BQt đã nói chưa thấy trường hợp nào sai nên em yên tâm.

Bạn yên tâm khi ban quản trị tư vấn.