PDA

View Full Version : Dùng nước bọt thay gel sợ có nguy cơ

Hoihanqua1989
13-10-2016, 18:57
Chuyện là trưa nay khi đi đám xong, em có quan hệ với bạn đồng giới. Khi quan hệ bạn ấy có đeo bao cao su nhưng do không có gel nên bạn ấy lấy nước bọt của bạn ấy (rất nhiều) tha vào dương vậy của bạn ấy rồi đâm vào hậu môn. Em xin hỏi là như vậy có nguy cơ với hiv không? Giờ nhớ lại em rất lo vì trưa hôm qua bạn ấy uống 1 viên thuốc em không rõ là thuốc gì khi hỏi bạn ấy nói thuốc bổ.

Charles
13-10-2016, 19:52
Chuyện là trưa nay khi đi đám xong, em có quan hệ với bạn đồng giới. Khi quan hệ bạn ấy có đeo bao cao su nhưng do không có gel nên bạn ấy lấy nước bọt của bạn ấy (rất nhiều) tha vào dương vậy của bạn ấy rồi đâm vào hậu môn. Em xin hỏi là như vậy có nguy cơ với hiv không? Giờ nhớ lại em rất lo vì trưa hôm qua bạn ấy uống 1 viên thuốc em không rõ là thuốc gì khi hỏi bạn ấy nói thuốc bổ.

Bạn yên tâm không có nguy cơ, nước bọt không làm lây nhiễm HIV bạn nhé.

Tuanmecsedec
13-10-2016, 20:03
Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ.

Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau :

<tbody>
Loại dịch

Lượng HIV

Máu

Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo

Nhiều

Tinh dịch

Nhiều

Sữa mẹ

Trung bình

Nước ối

Trung bình

Nước bọt

Hầu như không có

Mồ hôi

Hầu như không có

Nước mắt

Hầu như không có

Nước tiểu

Hầu như không có

</tbody>
Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nguyen Ha
14-10-2016, 07:15

Như vậy bạn yên tâm kkhông có nguy cơ.