PDA

View Full Version : Tư vấn cách xét nghiệm

chilap
14-10-2016, 17:13
Cô chú cho cho con hỏi, khi chỉ rút máu một lần thì có thể dùng cho hai máy xét nghiệm là elisa và test nhanh được không hay chỉ sử dụng được cho một máy

peaceful
14-10-2016, 17:22
Cô chú cho cho con hỏi, khi chỉ rút máu một lần thì có thể dùng cho hai máy xét nghiệm là elisa và test nhanh được không hay chỉ sử dụng được cho một máy
Khi bạn yêu cầu làm xét nghiệm HIV loại nào thì người ta làm cho bạn loại đó thôi. Về cơ bản người ta chỉ làm 1 loại xét nghiệm cho bạn, trừ khi bạn làm xét nghiệm 3 phương pháp

chilap
14-10-2016, 17:30
Không anh ơi vấn đề của em là vậy nè, được các chú tư vấn kg có nguy cơ nhưng lâu lâu em lại lăn tăng nên đi xét nghiệm đại, em xn ở trung tâm phòng chống H,lúc trả kq thì chỉ ghi test:determine hiv 1/2 âm tính, nhưng em mới 4 tuần à nên hỏi chị trả kq, chỉ nói có chạy máy elisa với test nhanh cho em luôn mà e kg thấy elisa ghi trên giấy nên em mới thắc mắc là một ống máu có thể dùng cho hai máy xn được hay không

Tịnh Tâm
14-10-2016, 17:59
Xn tại đó chỉ dùng test nhanh. Kq 4 tuần = determine hiv 1/2 là k chính xác. Còn bạn k có nguy cơ đi xn tìm con gì mà đi xn thế:zk20155:

Nguyen Ha
14-10-2016, 18:01
Không anh ơi vấn đề của em là vậy nè, được các chú tư vấn kg có nguy cơ nhưng lâu lâu em lại lăn tăng nên đi xét nghiệm đại, em xn ở trung tâm phòng chống H,lúc trả kq thì chỉ ghi test:determine hiv 1/2 âm tính, nhưng em mới 4 tuần à nên hỏi chị trả kq, chỉ nói có chạy máy elisa với test nhanh cho em luôn mà e kg thấy elisa ghi trên giấy nên em mới thắc mắc là một ống máu có thể dùng cho hai máy xn được hay không
Giấy ghi thế nào thì xét nghiệm thế đó.

Tuanmecsedec
14-10-2016, 18:14

Chuyện xét nghiệm và lấy máu là bên chuyện của người ta bạn,họ sẽ biết mình phải làm gì và lấy máu như thế nào.Bạn không cần thiết quan tâm vấn đề này.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

chilap
14-10-2016, 18:26
Dạ, Con chỉ thắc mắc là chỉ chạy cho con hai máy, chỉ nói con 0 phấy mấy gì đó mà con thấy ghi có cái test nhanh nên con thắc mắc thôi ạ, tại mới đc 4 tuần nên con sợ kq này chưa tin đc

Tuanmecsedec
14-10-2016, 18:32
Dạ, Con chỉ thắc mắc là chỉ chạy cho con hai máy, chỉ nói con 0 phấy mấy gì đó mà con thấy ghi có cái test nhanh nên con thắc mắc thôi ạ, tại mới đc 4 tuần nên con sợ kq này chưa tin đc
Bạn xét nghiệm tìm con gì ?. Khi ban quản trị đã tư vấn không có nguy cơ rồi.

Chủ đề: Các cô chú cho con xin hỏi ạ (http://www.thuocphoinhiemhiv.vn/threads/46815-Cac-co-chu-cho-con-xin-hoi-a)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

chilap
31-10-2016, 18:58
Trong xét nghiệm thì 5 tuần 2 ngày = 6 tuần không, con hỏi để hiểu hơn thôi ạ

Tuanmecsedec
31-10-2016, 19:05
Trong xét nghiệm thì 5 tuần 2 ngày = 6 tuần không, con hỏi để hiểu hơn thôi ạ

Thời gian xét nghiệm chênh lệch vài ngày giá trị xét nghiệm như nhau.

chilap
31-10-2016, 19:11
Con xin hỏi thêm ý nữa là 6 tuần tét nhanh có giá trị như combo 4 tuần không chú

Tuanmecsedec
31-10-2016, 19:14
Con xin hỏi thêm ý nữa là 6 tuần tét nhanh có giá trị như combo 4 tuần không chú

Đúng rồi bạn.

chilap
16-12-2016, 11:43
Con không tỉm thấy chủ đề cũ của con nên con xin tạo cái mới ạ, tuần này là hơn 13 tuần con cứ sợ nên con đã đi xét nghiệm, hôm nay con đã lấy kết quả test nhanh âm tính ở trung tâm phòng chống h, nhưng trên giấy ghi sai năm sinh của con trong khi họ tên và địa chỉ điều đúng, lúc con đi xn thì chị tư vấn có mượn cmnd của con và con thấy trong sổ chị ấy ghi có người sinh năm 93 hay 95 gì đó đến đăng kí xn trước con. Vậy cho con hỏi có bị sai xót hay lộn đến kết quả xn của con khg ạ

Nguyen Ha
16-12-2016, 12:11
Con không tỉm thấy chủ đề cũ của con nên con xin tạo cái mới ạ, tuần này là hơn 13 tuần con cứ sợ nên con đã đi xét nghiệm, hôm nay con đã lấy kết quả test nhanh âm tính ở trung tâm phòng chống h, nhưng trên giấy ghi sai năm sinh của con trong khi họ tên và địa chỉ điều đúng, lúc con đi xn thì chị tư vấn có mượn cmnd của con và con thấy trong sổ chị ấy ghi có người sinh năm 93 hay 95 gì đó đến đăng kí xn trước con. Vậy cho con hỏi có bị sai xót hay lộn đến kết quả xn của con khg ạ

Bạn yên tâm 100% với kết quả xét nghiệm này.

chilap
16-12-2016, 12:15
Nhưng con sinh năm 98 mà giấy ghi 93,người trước con lại sinh năm 93 hay gì đó nên con sợ sai sót lắm ạ, con đang lo lắng lắm ạ

Nguyen Ha
16-12-2016, 12:29
Nhưng con sinh năm 98 mà giấy ghi 93,người trước con lại sinh năm 93 hay gì đó nên con sợ sai sót lắm ạ, con đang lo lắng lắm ạ

Cái này ko quan trọng đâu.

chilap
16-12-2016, 12:38
Cn cám ơn cô

Charles
16-12-2016, 15:12

Vấn đề bạn khai tuổi không đúng không ảnh hưởng kết quả XN đâu.
Với kết quả 13 tuần âm tính dù bạn thực sự có nguy cơ cũng đã an toàn tuyệt đối, huống chi trường hợp bạn đã được tư vấn không có nguy cơ.

Chủ đề: Các cô chú cho con xin hỏi ạ (http://www.thuocphoinhiemhiv.vn/threads/46815-Cac-co-chu-cho-con-xin-hoi-a)

minhhieunguyen
16-12-2016, 15:21
BQT xoá bài hỏi trong topic thành viên khác.

chilap
16-12-2016, 19:41
Con không có khai gianh tuổi đâu ạ, mà là họ ghi sai năm sinh của con đấy ạ

Charles
16-12-2016, 19:47
Con không có khai gianh tuổi đâu ạ, mà là họ ghi sai năm sinh của con đấy ạ

Không sao, ghi gì thì ghi nhưng máu vẫn là máu của bạn. Hãy yên tâm với kết quả đó đi.

Tuanmecsedec
16-12-2016, 21:19

Vấn đề ghi năm sanh không sao bạn,vì khi rút máu nhân viên sẽ bơm máu vào ống đưa xuống phòng xét nghiệm thì có ghi mã ký hiệu trên tờ phiếu xét nghiệm.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.