PDA

View Full Version : Bất ngờ với tin bị hiv

Bao nguyen
15-10-2016, 21:53
Mấy anh cho em hỏi với . thằng em trai em di mổ a mê đan . sau khi mổ bác sĩ bảo em là thằng em của em nó vị hiv . em không hiểu chuyện gỉ xảy ra luôn . các anh giúp em với

Lục Giang
15-10-2016, 22:04
Mấy anh cho em hỏi với . thằng em trai em di mổ a mê đan . sau khi mổ bác sĩ bảo em là thằng em của em nó vị hiv . em không hiểu chuyện gỉ xảy ra luôn . các anh giúp em với
bạn nên tìm hiểu nguy co của e bạn ntn, và hỏi lại bs kq ra sao chứ nếu mổ amidan mà phán vội bị H thì vô lý lắm, vì để khanửg định H thì phải cần có thời gian để xn và làm lại xn 3pp khanửg định chứ ko thể trả lời ngay đc bạn ạ, còn để chắ chắn bạn nên đưa em bạn đi xn lại banừg combo hoặc 3pp cnàg tốt nhé

Charles
15-10-2016, 22:14

Bạn có thể cho biết em bạn năm nay bao nhiêu tuổi được không?

Bao nguyen
16-10-2016, 02:26
Dạ 19 tuổi ạ anh

Charles
16-10-2016, 06:08
Dạ 19 tuổi ạ anh

Như vậy bạn tào lao rồi. Em bạn 19 tuổi tức đã trưởng thành, nếu kết quả XN HIV là DT Bác sĩ cũng báo trực tiếp cho em bạn chứ không có chuyện báo cho bạn. Chỉ khi người được XN là người chưa thành niên hoặc mất hành vi dân sự thì kết quả mới được báo cho người thân (vợ/chồng, cha, mẹ hoặc người giám hộ) của người được XN.

Tuanmecsedec
16-10-2016, 07:10

Dạ 19 tuổi ạ anh

Test nhanh là một test rất nhạy,có phương châm (Thà bắt nhầm hơn bỏ sót).Vì vậy,rất dễ cho phản ứng giả.Test này có phản ứng thì cần làm xét nghiệm khác lại.Thường thì 3 phương pháp hoặc western blot và một số trường hợp sau đây dể cho ra dương tính giả

1. Viêm khớp mãn tính
2. Xơ cứng rải rải (Multiple sclerosis)
3. Lupus
4. Đái đường dạng 1
5. Bệnh addison
6. Viêm đốt sống
7. Viêm gan mãn tính
8. Ung thư ác tính
9. Bệnh thận trầm trọng
10. Bị cúm trong vòng 30 ngày trước khi test
11. Tiêm globulin gamma
12. Mới được truyền máu hoặc cấy ghép tạng

Bạn nói kết quả của người khác (dương tính HIV) mà Bác Sĩ báo cho bạn là vô lý,không bao giờ có Bác Sĩ tào lao nào làm như vậy (sai quy định).

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.