PDA

View Full Version : Test nhanh ở tuần thứ 7 có thể yên tâm không?

butterfly
18-10-2016, 07:08
Hôm nay là e tròn 7 tuàn từ lúc có hành vi nguy cơ. E bị stress nặng. E có nên đi test nhanh ko ạ. Liệu 7 tuần so với 12 tuần thì có thay đổi kết quả ko ạ.

Charles
18-10-2016, 08:10
Hôm nay là e tròn 7 tuàn từ lúc có hành vi nguy cơ. E bị stress nặng. E có nên đi test nhanh ko ạ. Liệu 7 tuần so với 12 tuần thì có thay đổi kết quả ko ạ.

Bạn không yên tâm với những gì đã tư vấn thì cứ XN, xét tới khi bạn cảm thấy yên tâm thì thôi.

Chủ đề: Quan hệ có sử dụng bao cao su và kích dục bằng miệng (http://diendanhiv.vn/threads/47531-Quan-he-co-su-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)

Tuanmecsedec
18-10-2016, 20:46

Bạn có nguy cơ đâu mà xét nghiệm.

Chủ đề: Quan hệ có sử dụng bao cao su và kích dục bằng miệng (http://diendanhiv.vn/threads/47531-Quan-he-co-su-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

butterfly
19-10-2016, 22:48
Mặc dù đã được BQT tư vấn là ko có nguy cơ nhưng e vẫn lo sợ. Hôm nay vừa được 7 tuần. E đi test nhanh và nhận đc kết quả âm tính. Nhưng bác sĩ ở đó 1 mực khẳng định đây là kết quả của 3 tháng trước. Họ bảo 7 tuần không nói lên điều gì. Em khám ở bệnh viện hữu nghị đa khoa tỉnh nghệ an. Hay là do ở đó xét nghiệm bằng pp cũ nên phải đợi 3 tháng vậy ạ. Trong giấy họ chỉ ghi là test nhanh Hiv chứ ko ghi rõ gì nữa ạ. E mong đc BQT tư vấn. E thật sự lo sợ...

Tịnh Tâm
19-10-2016, 22:55
lo sợ cái gì cần sợ. K có nguy cơ thì sợ cái gì. Sợ tào lao. KQ 7 tuần AT cũng đủ cho bạn hết sợ rồi đấy.

butterfly
19-10-2016, 23:00
Thế là mình yên tâm đc rồi à a. Đã có ca nào bị lật kèo chưa ạ. E sợ do cơ thể e yếu nên chưa sinh ra đc kháng thể. E 22 tuổi chỉ đc 1m6 và 45kg(do nhà e gen còi cọt).

Tuanmecsedec
20-10-2016, 07:43
Mặc dù đã được BQT tư vấn là ko có nguy cơ nhưng e vẫn lo sợ. Hôm nay vừa được 7 tuần. E đi test nhanh và nhận đc kết quả âm tính. Nhưng bác sĩ ở đó 1 mực khẳng định đây là kết quả của 3 tháng trước. Họ bảo 7 tuần không nói lên điều gì. Em khám ở bệnh viện hữu nghị đa khoa tỉnh nghệ an. Hay là do ở đó xét nghiệm bằng pp cũ nên phải đợi 3 tháng vậy ạ. Trong giấy họ chỉ ghi là test nhanh Hiv chứ ko ghi rõ gì nữa ạ. E mong đc BQT tư vấn. E thật sự lo sợ...

Thế là mình yên tâm đc rồi à a. Đã có ca nào bị lật kèo chưa ạ. E sợ do cơ thể e yếu nên chưa sinh ra đc kháng thể. E 22 tuổi chỉ đc 1m6 và 45kg(do nhà e gen còi cọt).

Bạn có nguy cơ đâu mà lo,bạn yên tâm kết quả này và không cần xét nghiệm nữa.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

butterfly
08-11-2016, 20:08
Hiện tại đã là 68 ngày từ khi có nguy cơ qhtd. Nhưng cách đây 1 tháng em đi cắt tóc thì bị thợ cạo xước da chảy máu, e nghi ngờ thợ cắt tóc bị nhiễm H và đã lấy lưỡi lam cắt xước tay mình và cho máu dính lên chỗ xước chảy máu của em. Chiều nay e đi test nhanh thì âm tính. Nhưng vừa về đến nhà thì ốm sốt, hiện tại e đang 39 độ và đau nhức xương khớp. Liệu e có an toàn ko ạ. Mong đc anh chị BQT tư vấn giúp e. E lo vụ cắt tóc quá

Charles
08-11-2016, 20:16
Hiện tại đã là 68 ngày từ khi có nguy cơ qhtd. Nhưng cách đây 1 tháng em đi cắt tóc thì bị thợ cạo xước da chảy máu, e nghi ngờ thợ cắt tóc bị nhiễm H và đã lấy lưỡi lam cắt xước tay mình và cho máu dính lên chỗ xước chảy máu của em. Chiều nay e đi test nhanh thì âm tính. Nhưng vừa về đến nhà thì ốm sốt, hiện tại e đang 39 độ và đau nhức xương khớp. Liệu e có an toàn ko ạ. Mong đc anh chị BQT tư vấn giúp e. E lo vụ cắt tóc quá

Bạn không có nguy cơ, vì vậy yên tâm với kết quả đó đi.

Nguyen Ha
08-11-2016, 20:16

Phải tin vào kết quả xét nghiệm của mình chứ sao lại đi tin vào mấy cái bệnh thông thường đó.

butterfly
08-11-2016, 20:21
Em tin kết quả âm tính. Nhưng e sợ e đang trong thời kỳ cửa sổ của nguy cơ thứ 2 lúc e đi cắt tóc ạ

Charles
08-11-2016, 20:23
Em tin kết quả âm tính. Nhưng e sợ e đang trong thời kỳ cửa sổ của nguy cơ thứ 2 lúc e đi cắt tóc ạ

Cắt tóc không có nguy cơ HIV.

butterfly
08-11-2016, 20:26
Nhưng nếu thợ cắt tóc cố tình rạch nhẹ vào tay mình rồi cạo e chảy máu thì có nguy cơ ko ạ. Trước giờ đã có trường hợp nào bị hiv lúc cắt tóc chưa ạ

Nguyen Ha
08-11-2016, 20:28
Nhưng nếu thợ cắt tóc cố tình rạch nhẹ vào tay mình rồi cạo e chảy máu thì có nguy cơ ko ạ. Trước giờ đã có trường hợp nào bị hiv lúc cắt tóc chưa ạ

Lỡ cũng không có nguy cơ.

Charles
08-11-2016, 20:28

Đây là BOX hỏi đáp về XN, nếu bạn muốn hỏi về vấn đề này thì vào đúng BOX mở chủ đề nhé.

butterfly
08-11-2016, 20:29
Dạ e cảm ơn ạ

butterfly
08-11-2016, 20:34
Vậy sau nguy cơ thứ nhất 68 ngày âm tính thì e ân toàn với nguy cơ 1 chưa ạ.

Charles
08-11-2016, 20:37
Vậy sau nguy cơ thứ nhất 68 ngày âm tính thì e ân toàn với nguy cơ 1 chưa ạ.

68 ngày âm tính thì yên tâm rồi.

butterfly
08-11-2016, 20:40
Em có cần chốt 12 tuần nữa ko ạ

Charles
08-11-2016, 20:46
Em có cần chốt 12 tuần nữa ko ạ

Chốt hay không phải hỏi chính bạn, vì bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi.

duc2004110362
08-11-2016, 20:48
ok! Kê cao đầu mà ngủ thôi

butterfly
08-11-2016, 20:50
Đang bị sốt hoa mắt ngủ ko nổi bạn ạ

butterfly
21-11-2016, 20:23
Em năm nay 22 tuổi, vào ngày 30/8/2016 em có qhtd với gmd có sử dụng BCS nhưng em không kiểm tra lại BCs xem có rách không! Đến ngày 5-9-2016 em đi cắt tóc thì bị xước nhiều chỗ chảy máu. Em lo lắng rằng thợ cắt tóc nhiễm H và trong quá trình cạo cho em người đó là lấy lưỡi làm tự làm xước da của mình rồi cạo em chảy máu. Đến ngày 21-11-2016, tức là sau 81 ngày QHTD và 51 ngày đi cắt tóc. Em đi xét nghiệm test nhanh( ở bệnh viện họ bảo là pp sinh hóa hay gì đó) và kết quả âm tính. Như vậy em đã an toàn chưa ạ. Em mong được mọi người tư vấn. Em hoang mang lắm. Em cảm ơn ah
Em muốn hỏi là test nhanh pp sinh hóa có chính xác ko ạ

Tuanmecsedec
21-11-2016, 20:25
Em năm nay 22 tuổi, vào ngày 30/8/2016 em có qhtd với gmd có sử dụng BCS nhưng em không kiểm tra lại BCs xem có rách không! Đến ngày 5-9-2016 em đi cắt tóc thì bị xước nhiều chỗ chảy máu. Em lo lắng rằng thợ cắt tóc nhiễm H và trong quá trình cạo cho em người đó là lấy lưỡi làm tự làm xước da của mình rồi cạo em chảy máu. Đến ngày 21-11-2016, tức là sau 81 ngày QHTD và 51 ngày đi cắt tóc. Em đi xét nghiệm test nhanh( ở bệnh viện họ bảo là pp sinh hóa hay gì đó) và kết quả âm tính. Như vậy em đã an toàn chưa ạ. Em mong được mọi người tư vấn. Em hoang mang lắm. Em cảm ơn ah
Em muốn hỏi là test nhanh pp sinh hóa có chính xác ko ạ
Bạn có nguy cơ gì đâu,bạn yên tâm kết quả đó đi.

butterfly
04-12-2016, 17:06
Chào mọi người. Mọi người cho em hỏi là hôm nay e bị tiêu chảy nặng+ sốt cao. E đi khám và được xét nghiệm thì bác sĩ bảo lượng hồng cầu của em tăng cao. Đây có phải do hiv gây ra không ạ. E cảm ơn

Lục Giang
04-12-2016, 20:07
Chào mọi người. Mọi người cho em hỏi là hôm nay e bị tiêu chảy nặng+ sốt cao. E đi khám và được xét nghiệm thì bác sĩ bảo lượng hồng cầu của em tăng cao. Đây có phải do hiv gây ra không ạ. E cảm ơn

ơ hay, thế hóa ra bạn cho là bũa giừo chúng tôi rỗi hơi tư vấn bừa cho ba nj ak, bảo bạn ko nguy cpư mà bạn ko chịu, cứ moi moc tc này kia để hù mình
vậy hãy đi xn để giải tỏ đi bạn nhé, chỉ có xn mới làm bạn tin và hết xoắn

Nguyen Ha
04-12-2016, 20:20

Trả liên quan gì tới HIV cả.

Tuanmecsedec
04-12-2016, 20:29

Bạn bị sốt cao và tiêu chảy,nên hồng cầu tăng cao là phải rồi.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.