PDA

View Full Version : Xét nghiệm combo 28 ngày âm tính

Hivcombo
19-10-2016, 14:45
Chào anh chị, e muốn được tư vấn ạ;
cách đây 2 tháng, e có qhtd với gmd. Có hành vi os không bcs và khi quan hệ e không nhớ mình có sử dụng bcs hay ko( do e say rượu) Sau nguy cơ 28 ngày e có đi xét nghiệm hiv combo arc cho kết quả 0.08. Vậy kết quả của e như thế nào ạ. Tại thời điểm e đi xét nghiệm e có bị nhiệt miệng nặng và fai dùng thuốc. Vậy cho e hỏi có ảnh hưởng đến kết quả ko ạ? E xin cảm ơn!

peaceful
19-10-2016, 15:00
cách đây 2 tháng, e có qhtd với gmd. Có hành vi os không bcs và khi quan hệ e không nhớ mình có sử dụng bcs hay ko( do e say rượu) Sau nguy cơ 28 ngày e có đi xét nghiệm hiv combo arc cho kết quả 0.08. Vậy kết quả của e như thế nào ạ. Tại thời điểm e đi xét nghiệm e có bị nhiệt miệng nặng và fai dùng thuốc. Vậy cho e hỏi có ảnh hưởng đến kết quả ko ạ? E xin cảm ơn!
Combo âm tính tại thời điểm 28 ngày là 1 kết quả rất khả quan, vì hiện nay chưa ai lật kèo tại 12 tuần
Bạn uống thuốc chỉ bị ảnh hưởng khi cho KQ là dương tính, vì uống thuốc trước khi xn hay cho phản ứng dương tính giả, còn KQ âm tính thì bạn yên tâm đi
Bạn yên tâm với kết quả này

Hivcombo
19-10-2016, 15:16
Combo âm tính tại thời điểm 28 ngày là 1 kết quả rất khả quan, vì hiện nay chưa ai lật kèo tại 12 tuần
Bạn uống thuốc chỉ bị ảnh hưởng khi cho KQ là dương tính, vì uống thuốc trước khi xn hay cho phản ứng dương tính giả, còn KQ âm tính thì bạn yên tâm đi
Bạn yên tâm với kết quả này
Hiện tại hơn 1 tuần nay e bị sốt, ho có đờm và da có biểu hiện đỏ bất thường. E rất lo ạ

peaceful
19-10-2016, 15:18
Hiện tại hơn 1 tuần nay e bị sốt, ho có đờm và da có biểu hiện đỏ bất thường. E rất lo ạ
Không sao bạn, chỉ có DT giả mà k có âm tính giả, bạn yên tâm kqua này

Hivcombo
19-10-2016, 15:27
Không sao bạn, chỉ có DT giả mà k có âm tính giả, bạn yên tâm kqua này
Với trường hợp e có nguy cơ vậy kết quả 12 tuần của e sẽ như thế nào ạ

peaceful
19-10-2016, 15:36
Với trường hợp e có nguy cơ vậy kết quả 12 tuần của e sẽ như thế nào ạ
Không đổi nếu không tạo thêm nguy cơ mới. Combo 4 tuần gần như chính xác tuyệt đối r

Hivcombo
19-10-2016, 15:53
Không đổi nếu không tạo thêm nguy cơ mới. Combo 4 tuần gần như chính xác tuyệt đối r
Tại thời điểm e xét nghiệm vs tình trạng sức khoẻ yếu như thế thì có khả năng sinh kháng thể và và kháng nguyên chậm mà khi xét nghiệm chưa cho kết quả chính xác ko ( đã H+ nhưng chưa đủ để dương tính thì kết quả là âm tính, sau 12 tuàn mới xét nghiệm ra ạ

peaceful
19-10-2016, 16:13
Tại thời điểm e xét nghiệm vs tình trạng sức khoẻ yếu như thế thì có khả năng sinh kháng thể và và kháng nguyên chậm mà khi xét nghiệm chưa cho kết quả chính xác ko ( đã H+ nhưng chưa đủ để dương tính thì kết quả là âm tính, sau 12 tuàn mới xét nghiệm ra ạ
Kháng nguyên p24 xuất bắt đầu xuất hiện từ tuần 2 và đạt nhiều nhất vào tuần 4. Nhanh hay chậm thì 28 ngày cũng đã có rồi. Bạn yên tâm

Hivcombo
19-10-2016, 16:41
Kháng nguyên p24 xuất bắt đầu xuất hiện từ tuần 2 và đạt nhiều nhất vào tuần 4. Nhanh hay chậm thì 28 ngày cũng đã có rồi. Bạn yên tâm
Vậy cho e hỏi nếu kết quả tìm đc kháng nguyên tại 4 tuần thì sẽ cho kết quả như thế nào ( vì e thấy s/co với s là kháng thể và co là mức xác định) vậy chỉ báo s/co > 1 là có kháng thể, vậy chỉ số biểu thị kháng nguyên là gì ạ ? Và vẫn có trường hợp 12 DT đúng ko ạ.? Tại e có nhiều triệu chứng và hoang mang vì nguy cơ của e :(

Tịnh Tâm
19-10-2016, 19:30
Kháng nguyên chẳng có nhanh hay chậm. Nó là lớp vỏ của hiv khi nhân bản nhiều lần nó để lại. Hiv mà nhân bản nhanh trong thời kỳ đầu thì bạn có muốn Kháng nguyên nó ít cũng k được. riêng combo 28 ngày AT thì 12 tuần chốt. kq sẽ k đổi

Hivcombo
19-10-2016, 19:37
Kháng nguyên chẳng có nhanh hay chậm. Nó là lớp vỏ của hiv khi nhân bản nhiều lần nó để lại. Hiv mà nhân bản nhanh trong thời kỳ đầu thì bạn có muốn Kháng nguyên nó ít cũng k được. riêng combo 28 ngày AT thì 12 tuần chốt. kq sẽ k đổi
E cảm ơn ạ vì e ko có kiến thức, vậy kể cả e ko dùng bcs trong trường hợp này e đã xét nghiệm AT là khả quan và vẫn phải chốt lại tránh sai sót vào 12 tuần đúng ko ạ. E đã đc 9 tuần rồi e lo quá. Cứ ốm và soi mói cơ thể suốt :(

Tuanmecsedec
19-10-2016, 20:43

Nếu sau 28 ngày bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Hivcombo
21-10-2016, 15:08
Nếu sau 28 ngày bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.e cảm ơn a Tuấn. E muốn hỏi thêm là có phải đang sốt, ho.. Thì bác sĩ yêu cầu sau 1-2 tuần xét nghiệm lại vì có thể đang trong thời gian nhiễm trùng cấp. E ko hiểu nhiễm trùng cấp thì ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm như thế nào? E cảm ơn a Tuấn

Tuanmecsedec
21-10-2016, 15:14
e cảm ơn a Tuấn. E muốn hỏi thêm là có phải đang sốt, ho.. Thì bác sĩ yêu cầu sau 1-2 tuần xét nghiệm lại vì có thể đang trong thời gian nhiễm trùng cấp. E ko hiểu nhiễm trùng cấp thì ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm như thế nào? E cảm ơn a Tuấn

Nếu đang cảm sốt thì chỉ ảnh hưởng xét nghiệm HIV ra dương tính giả thôi bạn,vì xét nghiệm bắt nhầm kháng thể.Còn xét nghiệm ra âm tính thì yên tâm không ảnh hưởng.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Hivcombo
22-10-2016, 09:44
Nếu đang cảm sốt thì chỉ ảnh hưởng xét nghiệm HIV ra dương tính giả thôi bạn,vì xét nghiệm bắt nhầm kháng thể.Còn xét nghiệm ra âm tính thì yên tâm không ảnh hưởng.
E lo lắm a tuấn ạ :( e đang bị sốt được 2 tuần rồi ko khỏi, da thì nổi đỏ, hạch cổ nữa. E đã được 67 ngày từ ngày có nguy cơ rồi :( tâm trạng e hoang mang lắm. :(

Charles
22-10-2016, 10:10
E lo lắm a tuấn ạ :( e đang bị sốt được 2 tuần rồi ko khỏi, da thì nổi đỏ, hạch cổ nữa. E đã được 67 ngày từ ngày có nguy cơ rồi :( tâm trạng e hoang mang lắm. :(

Bạn đã có kết quả 28 ngày Combo ÂT thì yên tâm đi, chưa trường hợp nào thay đổi ở tuần 12 đâu.

Hivcombo
26-10-2016, 18:51
Bạn đã có kết quả 28 ngày Combo ÂT thì yên tâm đi, chưa trường hợp nào thay đổi ở tuần 12 đâu.
E cảm ơn ạ, e có hạch to rắn ở cổ, và e vẫn bị sốt gần 3 tuần nay, uống thuốc ko đỡ. Sang tuần e đi xét nghiệm chốt mà e hoang mang, lo lắng quá. E sợ lắm ạ :(

Charles
26-10-2016, 18:54
E cảm ơn ạ, e có hạch to rắn ở cổ, và e vẫn bị sốt gần 3 tuần nay, uống thuốc ko đỡ. Sang tuần e đi xét nghiệm chốt mà e hoang mang, lo lắng quá. E sợ lắm ạ :(

Bạn yên tâm sẽ nhận được kết quả âm tính.

Nguyen Ha
26-10-2016, 20:03

Hach kệ nó đi, đừng sờ nắn làm gì gây sưng đau. Yên tâm chờ đi XN chốt, kết quả sẽ không đổi.

Hivcombo
26-10-2016, 21:09
Hach kệ nó đi, đừng sờ nắn làm gì gây sưng đau. Yên tâm chờ đi XN chốt, kết quả sẽ không đổi.
Ac nói cho e thêm động lực, sợ thì vẫn vẫn sợ nhưng có các ac tham vấn cho e, e cũng an tâm hơn nhiều, nói thật là tư tưởng ai cũng vậy ko chỉ riêng mình e,hoang mang lo lắng xét nghiệm này AT lại lo xét nghiệm sau 12 tuần sẽ như thế nào, nên e rất cảm ơn ac, dù có thế nào thì cũng fai đối mặt vì nguy cơ hay ko là do mình. E sẽ đi xn sau 12 tuần và kết quả ra sao e vẫn post lên đây ạ.

Nguyen Ha
26-10-2016, 21:10
Ac nói cho e thêm động lực, sợ thì vẫn vẫn sợ nhưng có các ac tham vấn cho e, e cũng an tâm hơn nhiều, nói thật là tư tưởng ai cũng vậy ko chỉ riêng mình e,hoang mang lo lắng xét nghiệm này AT lại lo xét nghiệm sau 12 tuần sẽ như thế nào, nên e rất cảm ơn ac, dù có thế nào thì cũng fai đối mặt vì nguy cơ hay ko là do mình. E sẽ đi xn sau 12 tuần và kết quả ra sao e vẫn post lên đây ạ.

Yên tâm kết quả sẽ như mong đợi.

Tuanmecsedec
26-10-2016, 21:13
Nếu sau 28 ngày bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Bạn có nguy cơ đâu mà lo.Tuanmecsedec đảm bảo 100% kết quả không lật kèo.

Hivcombo
26-10-2016, 22:02
E ko nhớ có sử dụng bcs với GMD mà a Tuấn

Nguyen Ha
26-10-2016, 22:04

Dù ko dùng bcs đi nữa thì combo sau 28 ngày âm tính cũng yên tâm rồi, kết quả sẽ ko đổi ở tuần 12.

Tuanmecsedec
26-10-2016, 22:06

Tuanmecsedec đảm bảo thì bạn yên tâm.

Hivcombo
26-10-2016, 22:36
E cảm ơn a ạ !

Hivcombo
02-11-2016, 17:49
Cuối tuần này là 81 ngày sau nguy cơ vậy e đi chốt được chưa ạ? E lo qus a/c ạ, giờ đi xét nghiệm còn lo hơn lần trước ạ. Hiện tại hạch cổ e to lắm ạ, e sốt nữa :(

Charles
02-11-2016, 19:06
Cuối tuần này là 81 ngày sau nguy cơ vậy e đi chốt được chưa ạ? E lo qus a/c ạ, giờ đi xét nghiệm còn lo hơn lần trước ạ. Hiện tại hạch cổ e to lắm ạ, e sốt nữa :(

81 ngày chốt được rồi. Bạn chắc chắn sẽ nhận được kết quả âm tính.

Tuanmecsedec
02-11-2016, 19:30

Tuanmecsedec đã tư vấn rồi,bạn nên đọc lại.

Hivcombo
07-11-2016, 12:48
Tuanmecsedec đã tư vấn rồi,bạn nên đọc lại.
e chào các a/c tại diễn đàn: hôm nay là ngày thứ 82 sau ngày nguy cơ, e đã đi chốt về kết quả là 0.23. Trước đó e đã có kết quả 0.08 tại ngày 28. E rất vui và cảm ơn a/c tại diễn đàn đã tư vấn và động viên r trong suốt 3 tháng vừa rồi. Sáng nay khi nhận kết quả e đã báo cho a Tuấn. A rất cảm ơn a/c... E cũng có một số điều muốn nói với các bạn đang chờ kết quả, hãy yên tâm với kết quả trên tay và những gì được tư vấn, đừng hoang mang quá vì mình đã trải qua và thật kinh khủng. Chúc các bạn có kết quả như ý ( giống mình hihi)

Nguyen Ha
07-11-2016, 12:51
e chào các a/c tại diễn đàn: hôm nay là ngày thứ 82 sau ngày nguy cơ, e đã đi chốt về kết quả là 0.23. Trước đó e đã có kết quả 0.08 tại ngày 28. E rất vui và cảm ơn a/c tại diễn đàn đã tư vấn và động viên r trong suốt 3 tháng vừa rồi. Sáng nay khi nhận kết quả e đã báo cho a Tuấn. A rất cảm ơn a/c... E cũng có một số điều muốn nói với các bạn đang chờ kết quả, hãy yên tâm với kết quả trên tay và những gì được tư vấn, đừng hoang mang quá vì mình đã trải qua và thật kinh khủng. Chúc các bạn có kết quả như ý ( giống mình hihi)
Chúc mừng bạn đã giải tỏa được tâm lý.

Tuanmecsedec
07-11-2016, 14:56

Như vậy,những gì mà ban quản trị tư vấn cho bạn là không sai.

Hivcombo
30-11-2016, 11:39
Như vậy,những gì mà ban quản trị tư vấn cho bạn là không sai.

A tuấn ơi, tại thời điểm 3 tháng mà e xét nghiệm combo như thế có được không hay bắt buộc phải test nhanh ạ. Cái nào có giá trị hơn ạ ? Dạo này e bị nổi hạch cổ, e có đi khám xét nghiệm sinh hoá rồi tiền ưng thư đều âm tính và bác sĩ ko kết luận gì ạ. 6 tháng e có cần phải xét nghiệm lại không ạ ?

Lục Giang
30-11-2016, 12:30
A tuấn ơi, tại thời điểm 3 tháng mà e xét nghiệm combo như thế có được không hay bắt buộc phải test nhanh ạ. Cái nào có giá trị hơn ạ ? Dạo này e bị nổi hạch cổ, e có đi khám xét nghiệm sinh hoá rồi tiền ưng thư đều âm tính và bác sĩ ko kết luận gì ạ. 6 tháng e có cần phải xét nghiệm lại không ạ ?ẹh ung bạn đã đc tv ko có nguy cơ mà 1 mực ko tin, xn 82 ngày at rồi cũng ko chịu, giờ mún xn 3 thnág thì đó là uyền của bạn, với 3 tháng bạn xn = pp nào cũng cho kq chính xác tuyệt đối, ko ai buộc bạn xn=pp nào cả mà do bạn yêu cầu thôi, còn chuyện bạn xn sinh hóa khám tổng quát cơ thể để tìm bệnh ung thư, tiền ung thư thì tôi khuyên bạn nên xn định kì 3-6 tháng 1 lần để đảm bảo tuyệt đối sk cũng như sớm phát hiện ra các dấu hiệu bệnh khi vừa mới chớm sẽ điều trị tốt hơn, chuẩn hơn và ít tốn kém hơn

Hivcombo
30-11-2016, 12:44
ẹh ung bạn đã đc tv ko có nguy cơ mà 1 mực ko tin, xn 82 ngày at rồi cũng ko chịu, giờ mún xn 3 thnág thì đó là uyền của bạn, với 3 tháng bạn xn = pp nào cũng cho kq chính xác tuyệt đối, ko ai buộc bạn xn=pp nào cả mà do bạn yêu cầu thôi, còn chuyện bạn xn sinh hóa khám tổng quát cơ thể để tìm bệnh ung thư, tiền ung thư thì tôi khuyên bạn nên xn định kì 3-6 tháng 1 lần để đảm bảo tuyệt đối sk cũng như sớm phát hiện ra các dấu hiệu bệnh khi vừa mới chớm sẽ điều trị tốt hơn, chuẩn hơn và ít tốn kém hơn
Vâg, thì ý e hỏi đó, combo hoặc test nhanh đều giâ trị như nhau đúng ko ạ. Để e ko phải đi xét nghiệm nữa thôi ạ. Với lại e qhe vs gmd ko an toàn mà :(

Lục Giang
30-11-2016, 14:42
Vâg, thì ý e hỏi đó, combo hoặc test nhanh đều giâ trị như nhau đúng ko ạ. Để e ko phải đi xét nghiệm nữa thôi ạ. Với lại e qhe vs gmd ko an toàn mà :(
dù bạn có qh với nguời HIV giai đoạn cuối mà ko an toàn đi nữa thì với kq xn 82 ngày AT tôi khanửg định bạn an toàn, ở thời điểm 6 tuần trở lên thì bạn xn= pp nào cũng cho kq chính xác

Charles
30-11-2016, 15:41
A tuấn ơi, tại thời điểm 3 tháng mà e xét nghiệm combo như thế có được không hay bắt buộc phải test nhanh ạ. Cái nào có giá trị hơn ạ ? Dạo này e bị nổi hạch cổ, e có đi khám xét nghiệm sinh hoá rồi tiền ưng thư đều âm tính và bác sĩ ko kết luận gì ạ. 6 tháng e có cần phải xét nghiệm lại không ạ ?

Thời điểm 3 tháng XN phương pháp nào cũng chính xác 100% rồi, không cần XN nữa.

Tuanmecsedec
30-11-2016, 19:03

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệmchính xác từ 4 tuần(28 ngày) trở đi.Vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Như vậy,sau 3 tháng bạn xét nghiệm phương pháp nào cũng chính xác.

Hivcombo
30-11-2016, 21:00
HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệmchính xác từ 4 tuần(28 ngày) trở đi.Vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Như vậy,sau 3 tháng bạn xét nghiệm phương pháp nào cũng chính xác.

Hihi, e cảm ơn a tuấn và a chị nhé. Tại giờ e thấy người nhiều triệu chứng mà đi khám ko ra bệnh e lo quá. E cảm ơn ạ. 6 tháng e ko phải đi nữa đâu phải ko ạ, e qhe với vợ được rồi phải ko ạ

Tuanmecsedec
30-11-2016, 21:06
Hihi, e cảm ơn a tuấn và a chị nhé. Tại giờ e thấy người nhiều triệu chứng mà đi khám ko ra bệnh e lo quá. E cảm ơn ạ. 6 tháng e ko phải đi nữa đâu phải ko ạ, e qhe với vợ được rồi phải ko ạ

100% an toàn rồi bạn,bạn cứ vô tư ình chéo với bà xã.

Hivcombo
05-12-2016, 11:43
100% an toàn rồi bạn,bạn cứ vô tư ình chéo với bà xã.

e bị sốt, ngứa người và nổi hạch a Tuấn ạ :( có khi nào ở thời điểm 3 tháng mà kháng nguyên giảm xuống gần mức 0 nhưng sinh kháng thể chậm chưa đạt quá 1 nên xét nghiệm combo cho âm tính ko a. E lo quá a ạ ?

Nguyen Ha
05-12-2016, 11:47
e bị sốt, ngứa người và nổi hạch a Tuấn ạ :( có khi nào ở thời điểm 3 tháng mà kháng nguyên giảm xuống gần mức 0 nhưng sinh kháng thể chậm chưa đạt quá 1 nên xét nghiệm combo cho âm tính ko a. E lo quá a ạ ?

Xét nghiệm ở thời điểm 3 tháng là rõ trắng đen rồi.

Tuanmecsedec
05-12-2016, 13:58

Có bị nhiễm hay không thì sau 12 tuần xét nghiệm 100% rõ ràng.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.