PDA

View Full Version : OS không bao cao su. XN âm tính tuần 5 và tuần 9

hieubiet
22-10-2016, 23:41
Em xin chào BQT,
em có quan hệ tình dục với GMD có bcs nhưng em và GMD có os cho nhau. sau đó em có đi xét nghiệm hiv ở paster thì kết quả âm tính ở tuần thứ 5 và tuần thứ 9. với 2 cái âm tính trên đã oan toàn chua các anh ạ ?em xin chân thành cảm ơn.

peaceful
23-10-2016, 02:13
Em xin chào BQT,
em có quan hệ tình dục với GMD có bcs nhưng em và GMD có os cho nhau. sau đó em có đi xét nghiệm hiv ở paster thì kết quả âm tính ở tuần thứ 5 và tuần thứ 9. với 2 cái âm tính trên đã oan toàn chua các anh ạ ?em xin chân thành cảm ơn.
Bạn quan hệ có sử dụng BCS là quan hệ an toàn, OS không có nguy cơ với HIV nên bạn không có nguy cơ, kết quả 9 tuần cũng đã khẳng định điều đó rồi. Bạn không cần xn lại HIV nữa, bạn nên kiểm tra các bệnh tình dục khác như viêm gan b, giang mai. Chúc bạn mạnh khoẻ

Tuanmecsedec
23-10-2016, 07:15
Em xin chào BQT,

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Như vậy,sau 5 tuần và 9 tuần bạn xét nghiệm âm tính ở Pastuer cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn thì yên tâm mình không nhiễm.Huống chi những gì bạn kể là do lo lắng thôi,bạn không có nguy cơ .

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

hieubiet
23-10-2016, 08:56
Em chân thành cảm ởn BQT, em xin được hỏi thêm ạ. em xét nghiệm Giang Mai vào thời điểm là 5 tuần âm tính. viêm gan B lúc 5 tuần âm tính và có kháng thể anti hbs là 304,07. em có cần xét nghiệm lại 2 bệnh này không a Tuấn ạ?

Tuanmecsedec
23-10-2016, 08:58
Em chân thành cảm ởn BQT, em xin được hỏi thêm ạ. em xét nghiệm Giang Mai vào thời điểm là 5 tuần âm tính. viêm gan B lúc 5 tuần âm tính và có kháng thể anti hbs là 304,07. em có cần xét nghiệm lại 2 bệnh này không a Tuấn ạ?

Bạn yên tâm hai bệnh này không bị rồi.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

hieubiet
25-10-2016, 22:17
Em cảm ơn anh Tuấn, em xin hỏi thêm là combo ag/ab với combi pt nó khác nhau như thế nào vậy anh. vì em thấy ai cũng xét nghiệm combo còn em thì lại combi pt nên lại lo sốt vó ra anh ạ.

peaceful
25-10-2016, 22:37
Em cảm ơn anh Tuấn, em xin hỏi thêm là combo ag/ab với combi pt nó khác nhau như thế nào vậy anh. vì em thấy ai cũng xét nghiệm combo còn em thì lại combi pt nên lại lo sốt vó ra anh ạ.
Combo và combi pt chỉ là 2 loại tên gọi khác nhau cho cùng 1 loại xét nghiệm đó là tìm kháng nguyên và kháng thể

Tuanmecsedec
26-10-2016, 06:53

Thuật ngữ HIV Combo hay HIV Combi PT là 1 đều tìm kháng nguyên và kháng thể.

hieubiet
26-10-2016, 22:45
Dạ thưa anh Tuấn, ở pastuer họ làm xét nghiệm hiv và bệnh tình dục có uy tín không ạ? Em làm 2 cái hiv ở đây rồi. Tính làm cái chốt 12 tuần nơi khác ạ.

Tuanmecsedec
27-10-2016, 06:35
Dạ thưa anh Tuấn, ở pastuer họ làm xét nghiệm hiv và bệnh tình dục có uy tín không ạ? Em làm 2 cái hiv ở đây rồi. Tính làm cái chốt 12 tuần nơi khác ạ.

Trời,Giời !!!! Viện Pastuer TPHCM là nơi đầu ngành về xét nghiệm và nghiên cứu cũng là nơi đủ thẩm quyền khẳng định mẩu máu dương tính HIV mà bạn hỏi xét nghiệm có uy tín không?. Bạn ở TPHCM mà hỏi câu này đang liên tưởng bạn ở trên cung Trăng mới xuống vậy.

Charles
27-10-2016, 06:35

Pastuer là nơi đủ thẩm quyền khẳng định mẫu máu DT với HIV, vì vậy bạn yên tâm khi XN ở đó.

hieubiet
31-10-2016, 17:40
Trời,Giời !!!! Viện Pastuer TPHCM là nơi đầu ngành về xét nghiệm và nghiên cứu cũng là nơi đủ thẩm quyền khẳng định mẩu máu dương tính HIV mà bạn hỏi xét nghiệm có uy tín không?. Bạn ở TPHCM mà hỏi câu này đang liên tưởng bạn ở trên cung Trăng mới xuống vậy.
Dạ em cảm ơn anh, tại em còn trẻ, cũng lo học hành, kiếm tiền nên nhiều khi ít quan tâm đến sức khỏe nên ít tìm hiểu anh ạ. hichic. em chốt ở 12 tuần âm tính combi pt rồi anh ạ. một lần nữa cho em xin gửi lại lời cảm ơn đến anh Tuấn và các anh admin nhé.

Tuanmecsedec
31-10-2016, 17:47
Dạ em cảm ơn anh, tại em còn trẻ, cũng lo học hành, kiếm tiền nên nhiều khi ít quan tâm đến sức khỏe nên ít tìm hiểu anh ạ. hichic. em chốt ở 12 tuần âm tính combi pt rồi anh ạ. một lần nữa cho em xin gửi lại lời cảm ơn đến anh Tuấn và các anh admin nhé.

Tuanmecsedec chúc mừng bạn đã giải tỏa được tâm lý.