PDA

View Full Version : Oral sex với Gái Massage khi bị viêm họng.

nguyennhattin
25-10-2016, 13:35
đúng 1 tháng trước mình có oral cho gái massage khi bị viêm họng. Không biết mình có nguy cơ nhiễm HIV ko?

kể từ hôm đó đến nay mình luôn bị stress , mệt mỏi và có sốt nhẹ, nay lại tái phát viêm họng. mình lo lắng lắm!

Tuanmecsedec
25-10-2016, 14:00
đúng 1 tháng trước mình có oral cho gái massage khi bị viêm họng. Không biết mình có nguy cơ nhiễm HIV ko?

kể từ hôm đó đến nay mình luôn bị stress , mệt mỏi và có sốt nhẹ, nay lại tái phát viêm họng. mình lo lắng lắm!

Vấn đề kích dục bằng miệng thì diễn đàn có nói rất nhiều và được trả lời không sao,bạn có thể tự tìm hiểu thêm chính box này.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?. (http://www.diendanhiv.vn/threads/3845-Nguy-co-hiv-quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://diendanhiv.vn/threads/6753-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://www.diendanhiv.vn/threads/6975-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6332-mat-xa-nhan-vien-kich-duc-mieng-va-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?. (http://diendanhiv.vn/threads/5481-Quan-he-gai-mai-dam-co-bao-cao-su-va-kich-thich-mieng-so-nhiem-HIV-khi-dung-tay)

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng? (http://diendanhiv.vn/threads/7009-So-nhiem-hiv-khi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv (http://www.diendanhiv.vn/threads/4202-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv. (http://diendanhiv.vn/threads/2981-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV. (http://diendanhiv.com.vn/threads/2211-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-HIV)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn (http://diendanhiv.com.vn/threads/2786-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-mieng-so-nhiem-hiv-Gui-anh-tuan)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau (http://diendanhiv.com.vn/threads/7038-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-va-so-lay-nhiem-hiv-tu-khan-lau)
Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv (http://diendanhiv.com.vn/threads/4208-Mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
25-10-2016, 16:00

Chỉ kích dục bằng miệng thì bạn yên tâm không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiêm virus HIV bị bất hoạt, nhưng vẫn có nguy cơ với các bệnh tình dục khác (như lậu, giang mai, SMG, viêm gan B..)

Nguyen Ha
26-10-2016, 09:52

Trong trường hợp này bạn không có nguy cơ với HIV.

nguyennhattin
06-11-2016, 11:34
E đang ở bv hoà hảo xn nhanh hiv , dù ko có nguy cơ nhưng trong lòng lúc nào cũng bồn chồn lo sợ. Sợ dương tính giả, sợ đủ thứ. 20' nữa có kết quả rồi. Ko dám chia sẽ với bất cứ ai vì xấu hổ, mọi người ai đi ngang qua làm ơn cho e 1 lời động viên với :((

nguyennhattin
06-11-2016, 12:10
Có kết quả rồi ạ. NEG S/CO 0.440
vì bác sĩ đi về rồi nên e phải tìm sdt gọi và dc bác sĩ phúc (người khám cho em khi nãy) nói rằng kết quả là âm tính và 2 tháng sau đi xn lại. Không biết với kết quả này thì e đã chắc chắn dc chưa ạ mấy anh.
tính đến giờ là 5 tuần 3 ngày rồi ạ.

Charles
06-11-2016, 12:14
vì bác sĩ đi về rồi nên e phải tìm sdt gọi và dc bác sĩ phúc (người khám cho em khi nãy) nói rằng kết quả là âm tính và 2 tháng sau đi xn lại. Không biết với kết quả này thì e đã chắc chắn dc chưa ạ mấy anh.

Kết quả này thường thôi mà.

nguyennhattin
06-11-2016, 12:43
Kết quả này thường thôi mà.
thường là sao anh? xn của em là combo sau 5 tuần, ko biết đã ok chưa, tại bác sĩ bảo 2 tháng nữa đi xn lại

nguyennhattin
06-11-2016, 12:53
dạ thêm 1 điều nữa là tại sao chỉ số s/co của e lại cao vậy, tận 0.440, có khi nào 2 tháng tiếp theo nó tăng lên 1 luôn ko :(

Tuanmecsedec
06-11-2016, 13:31

thường là sao anh? xn của em là combo sau 5 tuần, ko biết đã ok chưa, tại bác sĩ bảo 2 tháng nữa đi xn lại

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,vì vậy bạn yên tâm kết quả này và không cần xét nghiệm nữa.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

nguyennhattin
07-11-2016, 18:49
cho em xin hỏi thêm về những bệnh xã hội ạ.

1 - bệnh lậu thì hơn 6 tuần rồi em không có triệu chứng gì ở dương vật nhưng em hay bị viêm họng, sưng amidan. không biết có bị lậu ở miệng không?

2 - sùi màu gà thì 45 ngày rồi vẫn chưa có triệu chứng gì không biết khả quan là không nhiễm cao không?

3 - giang mai em đọc trên mạng là sau thời gian ủ bệnh 10-90 ngày , trung bình là 3 tuần là có biểu hiện mà sao thấy a tuấn bảo xét nghiệm mới biết dc ?

và câu hỏi cuối cùng là mấy bệnh xã hội này có dễ lây lan lắm ko?

InTheTrash
07-11-2016, 18:52
bạn như mình lo lắng đến mất ăn mất ngủ ! mình vừa đi xn hiv phương pháp elisa antil H kêt quả 0.15 ! bác sĩ bảo 3 tháng xn lại ! còn vụ giang mai bạn nên đi xn đi mình đi xn 3 pp từ lúc được 1 tháng 5 ngày có điều phải chịu đau à nghen !

Nguyen Ha
07-11-2016, 19:30

1 - bệnh lậu thì hơn 6 tuần rồi em không có triệu chứng gì ở dương vật nhưng em hay bị viêm họng, sưng amidan. không biết có bị lậu ở miệng không?

2 - sùi màu gà thì 45 ngày rồi vẫn chưa có triệu chứng gì không biết khả quan là không nhiễm cao không?

3 - giang mai em đọc trên mạng là sau thời gian ủ bệnh 10-90 ngày , trung bình là 3 tuần là có biểu hiện mà sao thấy a tuấn bảo xét nghiệm mới biết dc ?

1. Lậu sau 7 ngày ko có biểu hiện thì yên tâm ko bị. Sau nguy cơ 6 tuần bạn ko có biểu hiện gì thì yên tâm rồi.
2. Sùi mào gà sau nguy cơ 6 tuần chưa có biểu hiện gì khả năng không nhiễm nhưng cần theo dõi thêm.
3. Giang mai phải xét nghiệm mới rõ chứ ko chẩn đoán qua biểu hiện.

Tuanmecsedec
07-11-2016, 19:45

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

nguyennhattin
07-11-2016, 20:24
bạn như mình lo lắng đến mất ăn mất ngủ ! mình vừa đi xn hiv phương pháp elisa antil H kêt quả 0.15 ! bác sĩ bảo 3 tháng xn lại ! còn vụ giang mai bạn nên đi xn đi mình đi xn 3 pp từ lúc được 1 tháng 5 ngày có điều phải chịu đau à nghen !

chịu đau là sao bạn @@?

mình đọc nãy giờ là đi xét nghiệm THPA sau 1-3 tháng là dc rồi, ko phải cái xn đó chỉ lấy máu thôi sao@@

Charles
07-11-2016, 20:40

Thường tức là kết quả này là đương nhiên, vì bạn có nguy cơ đâu.

nguyennhattin
07-11-2016, 21:05
ngày mai mình định đến MEDLATEC xét nghiệm viêm gan B và giang mai sau 6 tuần bằng pp THPA, nếu âm tính là yên tâm đúng không mấy anh?

Charles
07-11-2016, 21:07
ngày mai mình định đến MEDLATEC xét nghiệm viêm gan B và giang mai sau 6 tuần bằng pp THPA, nếu âm tính là yên tâm đúng không mấy anh?

Sau nguy cơ 6 tuần bạn XN giang mai nếu âm tính thì yên tâm.

Tuanmecsedec
07-11-2016, 21:12

Nếu âm tính là an toàn rồi.

nguyennhattin
07-11-2016, 21:17
Sau nguy cơ 6 tuần bạn XN giang mai nếu âm tính thì yên tâm.
cả viêm gan b đúng không anh?

Tuanmecsedec
07-11-2016, 21:18
cả viêm gan b đúng không anh?

nguyennhattin
07-11-2016, 21:53
là sao a tuấn , e đọc không hiểu gì cả , là ngày mai e đi xn hbsag âm tính thì có yên tâm không?, của em là 6 tuần sau nguy cơ ạ.

Tuanmecsedec
07-11-2016, 22:00
là sao a tuấn , e đọc không hiểu gì cả , là ngày mai e đi xn hbsag âm tính thì có yên tâm không?, của em là 6 tuần sau nguy cơ ạ.
6 tuần âm tính viêm gan B coi như không bị rồi.

nguyennhattin
08-11-2016, 19:35
cảm ơn nhà nước, cảm ơn diễn đàn hiv vn

em đã thoát dc viêm gan b và giang mai rồi.

giờ em chỉ còn sợ mỗi sùi mào gà thôi

anh tuấn cho em hỏi là sùi mào gà thì lây chỗ nào biểu hiện chỗ đó đúng ko anh?

Charles
08-11-2016, 19:38

SMG tiếp xúc chỗ nào thì sùi mọc chỗ đó. Bạn cũng đã 6 tuần chưa thấy biểu hiện thì khả năng bạn không bị rồi.

Nguyen Ha
08-11-2016, 19:46

Sau nguy cơ 6 tuần mà chưa thấy biểu hiên của sùi mào gà thì khả năng không bị là rất cao.

Tuanmecsedec
08-11-2016, 20:30

Sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.