PDA

View Full Version : xét nghiệm 81 ngày âm tính

Sta0pk
25-10-2016, 11:54
rốimọi người cho e hỏi chút ạ. E có qh k bcs với 1 bạn nữ mới quen e k rõ về gd bạn ấy lắm. nên rất lo sợ mình bị mắc các bệnh lây nhiễm qua đường tc. nhất là hiv. từ hôm đó đến giờ e cứ lo nghĩ về nó suốt thôi. cho đến hôm 3/10 tức là thiếu 10 ngày nữa e có đi xn hiv ở ttyt dự phòng ở tp. thỳ cho kq âm tính. e đã an tâm hơn đc 1 chút, nhưng vẫn lo lắng đến hôm 16/10 e lại tới chỗ đó để xn cho bớt lo. nhưng người khác lại bảo là sang tháng xn lại cho hiv nó đủ thời gian. sau khi nghe câu đó e rất bối rối và lo lắng dẫn tới e hiện giờ bị lưỡi trắng. và đi ngoài phân sệt sệt. kb do e thức khuya với uống sữa k nữa :/ m.n cho e hỏi với thời gian e xn lần đâu tiên là 81 ngày đó đã an tâm được chưa ạ? và ts cô kia lại bảo là sang tháng thỳ mới chắc chắn đc. :/

Trungbuild
25-10-2016, 13:22
rốimọi người cho e hỏi chút ạ. E có qh k bcs với 1 bạn nữ mới quen e k rõ về gd bạn ấy lắm. nên rất lo sợ mình bị mắc các bệnh lây nhiễm qua đường tc. nhất là hiv. từ hôm đó đến giờ e cứ lo nghĩ về nó suốt thôi. cho đến hôm 3/10 tức là thiếu 10 ngày nữa e có đi xn hiv ở ttyt dự phòng ở tp. thỳ cho kq âm tính. e đã an tâm hơn đc 1 chút, nhưng vẫn lo lắng đến hôm 16/10 e lại tới chỗ đó để xn cho bớt lo. nhưng người khác lại bảo là sang tháng xn lại cho hiv nó đủ thời gian. sau khi nghe câu đó e rất bối rối và lo lắng dẫn tới e hiện giờ bị lưỡi trắng. và đi ngoài phân sệt sệt. kb do e thức khuya với uống sữa k nữa :/ m.n cho e hỏi với thời gian e xn lần đâu tiên là 81 ngày đó đã an tâm được chưa ạ? và ts cô kia lại bảo là sang tháng thỳ mới chắc chắn đc. :/

Với kết quả 81 ngày âm tính tương đương 12 tuần thì bạn hoàn toàn yên tâm mình không nhiễm HIV. Nên mở tiệc ăn mừng đi!

Tuanmecsedec
25-10-2016, 14:04

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Như vậy,sau 81 ngày bạn xét nghiệm âm tính thì yên tâm mình không nhiễm.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
25-10-2016, 16:46

81 ngày âm tính là an toàn 100% với HIV rồi, không cần XN nữa.

Sta0pk
25-10-2016, 18:19
Vâng e xin cám ơn mọi người ạ. Tại vì e hãy nghĩ linh tinh với có nhiều biểu hiện lạ quá. Với cả cũng tại cô kia nói là sang tháng sau xn lại. Nên mới bất an

Lục Giang
25-10-2016, 18:38
Vâng e xin cám ơn mọi người ạ. Tại vì e hãy nghĩ linh tinh với có nhiều biểu hiện lạ quá. Với cả cũng tại cô kia nói là sang tháng sau xn lại. Nên mới bất an
gạt bỏ những bất an và những lời nói vô nghĩa kia đi, hãy nhớ và hãy tin chúng tôi tư vấn hoàn toàn chính xác, khanửg định bạn an toàn tuyêt đối

Sta0pk
25-10-2016, 20:52
vâng ạ. nhờ mn mà e đã an tâm hơn đc phần nào r`. nhưng đọc trên mạng thấy thời kì cửa sổ là từ 3-6 tháng xn có gía trị sau 3 tháng mà
p/s xin lỗi bqt e k biết tạo chủ đề mới ntn nên mới comment vào 1 chủ đề có chút liên quan

Tuanmecsedec
25-10-2016, 20:55
vâng ạ. nhờ mn mà e đã an tâm hơn đc phần nào r`. nhưng đọc trên mạng thấy thời kì cửa sổ là từ 3-6 tháng xn có gía trị sau 3 tháng mà
p/s xin lỗi bqt e k biết tạo chủ đề mới ntn nên mới comment vào 1 chủ đề có chút liên quan

Thông tin 6 tháng là cũ rít rồi bạn,chỉ cần 12 tuần là trắng đen đã rõ ràng.Trường hợp của bạn,Tuanmecsedec khẳng định đã an toàn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Sta0pk
25-10-2016, 20:56
dạ vâng. e cám ơn a ạ. v là tới tháng sau e k cần đi xn nữa đúng k ạ

Tuanmecsedec
25-10-2016, 20:59
dạ vâng. e cám ơn a ạ. v là tới tháng sau e k cần đi xn nữa đúng k ạ

Ban quản trị đã tư vấn bạn an toàn rồi,vì vậy có cần xét nghiệm nữa hay không thì bạn hỏi lại chính mình.

Sta0pk
25-10-2016, 21:01
vâng. e xin chân thành cám ơn mn trong diễn đàn ạ :D

Sta0pk
07-11-2016, 12:25
Ké. Sr vì e không biết tạo chủ đề @@
chuyện là e có qh k bcs và đi xn 81 và 105 ngày kq ât với pp test nhanh. Liệu e đã an toàn chưa mọi người ? Vì e dạo này uống sữa là bị đi ngoài. Nên vẫn lo lo lưỡi d trắng với hay mọc nhiệt lắm không biết bị s k nữa

Nguyen Ha
07-11-2016, 12:49
chuyện là e có qh k bcs và đi xn 81 và 105 ngày kq ât với pp test nhanh. Liệu e đã an toàn chưa mọi người ? Vì e dạo này uống sữa là bị đi ngoài. Nên vẫn lo lo lưỡi d trắng với hay mọc nhiệt lắm không biết bị s k nữa

Kết quả an toàn 100% rồi

Tuanmecsedec
07-11-2016, 14:54

Kết quả 100% an toàn rồi bạn.

Charles
07-11-2016, 14:58

Kết quả này đã an toàn tuyệt con cú mèo rồi.

Sta0pk
26-11-2016, 20:19
e xin cám ơn mn đã tư vấn cho e. k cần phải chờ đến 6 tháng nữa đúng k ạ. vì dạo này e lại bị buồn nôn với nhiều triệu chứng vớ vẩn quá. nên lại lo

Charles
26-11-2016, 20:22
e xin cám ơn mn đã tư vấn cho e. k cần phải chờ đến 6 tháng nữa đúng k ạ. vì dạo này e lại bị buồn nôn với nhiều triệu chứng vớ vẩn quá. nên lại lo

Thông tin 6 tháng cũ rích rồi. Bạn không cần XN nữa.

Sta0pk
26-11-2016, 20:25
mà kb e có bị viêm gan hay j j k qua lần qhtd k an toàn đó k nhỉ m,n? vì dạo này e ăn kém quá. ăn cứ ợ hơi thôi. trc' đây tầm 2 tháng. cách lần qthd đó cũng tầm hơn 2 tháng j đó e có đi xn máu. thỳ thấy bảo men gan k tăng

Sta0pk
26-11-2016, 20:26
dạ vâng. e cám ơn a trường xuân ạ

Charles
26-11-2016, 20:28
mà kb e có bị viêm gan hay j j k qua lần qhtd k an toàn đó k nhỉ m,n? vì dạo này e ăn kém quá. ăn cứ ợ hơi thôi. trc' đây tầm 2 tháng. cách lần qthd đó cũng tầm hơn 2 tháng j đó e có đi xn máu. thỳ thấy bảo men gan k tăng

Muốn biết có bị viêm gan B hay không bạn phải XN máu.

Sta0pk
26-11-2016, 20:31
dạ vâng ạ, mà bệnh có chữa đc hoàn toàn k a? :D

Charles
26-11-2016, 20:33
dạ vâng ạ, mà bệnh có chữa đc hoàn toàn k a? :D

Bạn tham khảo chủ đề này:

Chủ đề: Tổng quan về viêm gan siêu vi B và viêm gan C (http://diendanhiv.vn/threads/4455-Tong-quan-ve-viem-gan-sieu-vi-B-va-viem-gan-C)

Sta0pk
26-11-2016, 20:36
dạ vâng. cám ơn a ạ

Sta0pk
04-01-2017, 16:01
Bạn tham khảo chủ đề này:

Chủ đề: Tổng quan về viêm gan siêu vi B và viêm gan C (http://diendanhiv.vn/threads/4455-Tong-quan-ve-viem-gan-sieu-vi-B-va-viem-gan-C)

E lại chào ac :D chuyện là sau 2 lần xn hiv vào ngày 84 và 105 ngày sau nguy cơ ở tt y tế dự phòng hiv và e nhận đc kết quả ât. Nên vào ngày 20/11 tức là cách ngày nguy cơ hơn 4 tháng e có đi hiến máu. Và đc nhạn tin nhắn là kq bình thường. V là e k bị hiv hay viêm gan b , giang mai đúng k ạ?

Tuanmecsedec
04-01-2017, 16:04
E lại chào ac :D chuyện là sau 2 lần xn hiv vào ngày 74 và 105 ngày sau nguy cơ ở tt y tế dự phòng hiv và e nhận đc kết quả ât. Nên vào ngày 20/11 tức là cách ngày nguy cơ hơn 4 tháng e có đi hiến máu. Và đc nhạn tin nhắn là kq bình thường. V là e k bị hiv hay viêm gan b , giang mai đúng k ạ?

Bạn đi hiến máu mà được nhận kết quả bình thường là chứng minh máu của bạn là máu sạch,không bị các bệnh truyền nhiễm nào hết.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Sta0pk
04-01-2017, 16:09
Dạ vâng ạ. Tại trước e cũng đi hiến máu nhiều lần trước nguy cơ r. Nên e lo sợ khi họ nhận máu của e họ k làm cách xét nghiệm lại nên e 1 phần lo sợ mình lây nhiễm cho người nhà qua sinh hoạt, ăn uống hằng ngày

Sta0pk
04-01-2017, 16:10
Tại e mới nhổ răng nên máu chảy khá nhiều. Sợ lây vào thức ăn :)))

Tuanmecsedec
04-01-2017, 16:18
Dạ vâng ạ. Tại trước e cũng đi hiến máu nhiều lần trước nguy cơ r. Nên e lo sợ khi họ nhận máu của e họ k làm cách xét nghiệm lại nên e 1 phần lo sợ mình lây nhiễm cho người nhà qua sinh hoạt, ăn uống hằng ngày

Tại e mới nhổ răng nên máu chảy khá nhiều. Sợ lây vào thức ăn :)))

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn đã an toàn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Sta0pk
04-01-2017, 17:41
dạ vâng . e xin cám ơn a ạ

Sta0pk
05-01-2017, 09:55
Mà a ơii. Cho e hỏi thêm một chút nữa là : e qh vào tháng 7 nhưng e lo lắng quá dẫn tới nhịp xoăng tim e bị nhanh nên có dùng thuốc giảm nhịp tim do bsi kê. Vào hồi tháng 9. Và tháng 10 e đi xn. Không biết việc e dùng thuốc tim vậy có ảnh hưởng j tới kết quả xét nghiệm k a?

Charles
05-01-2017, 09:59
Mà a ơii. Cho e hỏi thêm một chút nữa là : e qh vào tháng 7 nhưng e lo lắng quá dẫn tới nhịp xoăng tim e bị nhanh nên có dùng thuốc giảm nhịp tim do bsi kê. Vào hồi tháng 9. Và tháng 10 e đi xn. Không biết việc e dùng thuốc tim vậy có ảnh hưởng j tới kết quả xét nghiệm k a?

Không ảnh hưởng gì đâu bạn.

Sta0pk
05-01-2017, 10:03
Ok a. V là e hoàn toàn an toàn r đúng k ạ. Tại người nhà e hay ốm vặt với bố e uốnh rượu bị nổi phát ban trên da với ngứa nên e lại lo lo mình lây cho mọi người :(

Charles
05-01-2017, 10:09
Ok a. V là e hoàn toàn an toàn r đúng k ạ. Tại người nhà e hay ốm vặt với bố e uốnh rượu bị nổi phát ban trên da với ngứa nên e lại lo lo mình lây cho mọi người :(

Lo kiểu như bạn gọi là "LO HÃO"

Sta0pk
05-01-2017, 10:16
Hihi. Tại e ràmh quá k có j làm. Đâm ra cứ nhìn triệu chứ người nhà xung quanh là lại lo sợ ạ :D

Sta0pk
05-01-2017, 10:26
V là thuốc tim k ảnh hưởng tới xét nghiệm. Và e đã xét nghiệm ở ngày 81 vào 105 và đi hiếm máu cách ngày nguy cơ hơn 4 tháng là e đã an toàn hoàn k phải lo nghĩ j nữa đúng k ạ?

Charles
05-01-2017, 10:29
V là thuốc tim k ảnh hưởng tới xét nghiệm. Và e đã xét nghiệm ở ngày 81 vào 105 và đi hiếm máu cách ngày nguy cơ hơn 4 tháng là e đã an toàn hoàn k phải lo nghĩ j nữa đúng k ạ?

An toàn tuyệt đối rồi bạn.

Sta0pk
05-01-2017, 10:37
Dạ vâng ạ. E cám ơn a đã tư vấn và trả lời những váu hỏi ngớ ngẩn của e ạ. :D

Tuanmecsedec
05-01-2017, 13:20

Bạn dùng thuốc đó không ảnh hưởng đến xét nghiệm bạn HIV bạn,ban quản trị đã khẳng định bạn đã an toàn thì yên tâm đi.

Sta0pk
07-01-2017, 20:19
vâng e cám ơn ạ tại e có nhiều biểu hiện lạ quá nên lại hay nghĩ linh tinh. ví dụ như đi ngoài, hay ăn uống khó tiêu, đầy hơi... làm lại nghĩ linh tinh, r lại k nhớ chính xác ngày mình qhe nữa k :/ nhưng chỉ tầm giữa tháng 7. k biết có sai lệch ngày nào k. e nhớ là vào tầm ngày 14/7. xong ngày 3/10 e xn lần đầu tiên. xong đến 27/10/ xong hôm 20/11 e đi hiến máu. thỳ nhận tin nhắn là kq bình thường, e kb là máu mình hiến các ac ở viện huyết học truyền máu trung ương có làm lại các xét nghiệm k. vì e hiến nhiều lần trc đó r`.nên vẫn băn khoăng a ạ :(

Sta0pk
07-01-2017, 20:21
mà có khi nào e bị lật kèo k các a :((

Charles
07-01-2017, 20:23
vâng e cám ơn ạ tại e có nhiều biểu hiện lạ quá nên lại hay nghĩ linh tinh. ví dụ như đi ngoài, hay ăn uống khó tiêu, đầy hơi... làm lại nghĩ linh tinh, r lại k nhớ chính xác ngày mình qhe nữa k :/ nhưng chỉ tầm giữa tháng 7. k biết có sai lệch ngày nào k. e nhớ là vào tầm ngày 14/7. xong ngày 3/10 e xn lần đầu tiên. xong đến 27/10/ xong hôm 20/11 e đi hiến máu. thỳ nhận tin nhắn là kq bình thường, e kb là máu mình hiến các ac ở viện huyết học truyền máu trung ương có làm lại các xét nghiệm k. vì e hiến nhiều lần trc đó r`.nên vẫn băn khoăng a ạ :(

Khi hiến máu nếu bạn không nhận được thông báo gì tức máu của bạn là máu sạch.

Sta0pk
07-01-2017, 20:48
Em nhận đc tin nhắn là kết quả bình thường a ạ. E không biết là họ có làm lại các xn máu k ý ạ

Charles
07-01-2017, 21:12
Em nhận đc tin nhắn là kết quả bình thường a ạ. E không biết là họ có làm lại các xn máu k ý ạ

Khi hiến máu họ có XN HIV và các bệnh truyền nhiễm, kết quả bình thức tức bạn không có bị sao cả.

Sta0pk
07-01-2017, 21:23
Vâng ạ. V tức là sau ngày nguy cơ với hiến máu v là ít nhất hơn 3 thánh. Nên e hoàn toàn k nhiễm r. E cám ơn a trường xuân và a tuấn luôn tư vấn cho e. Dù e rất lầy :)))

Tuanmecsedec
08-01-2017, 07:20

mà có khi nào e bị lật kèo k các a :((

Tuanmecsedec khẳng định lần cuối là bạn đã an toàn.

Sta0pk
08-01-2017, 18:43
vâng e cám ơn. nhưng s e vẫn còn có nhiều biểu hiện như đi ngoài vs nổi nốt đỏ vậy a? liệu những xét nghiệm kia có chính xác k ạ?

Charles
08-01-2017, 19:18
vâng e cám ơn. nhưng s e vẫn còn có nhiều biểu hiện như đi ngoài vs nổi nốt đỏ vậy a? liệu những xét nghiệm kia có chính xác k ạ?

Dù bạn có ốm nằm bệt giường, tiêu chảy dòng dã mà XN âm tính thì vẫn là không nhiễm HIV.

Sta0pk
08-01-2017, 19:59
vâng e cám ơn. chắc e sẽ thôi lăn tăn về các triệu chứng, và hiv. để sống 1 cuộc sống tốt đẹp hơn. e cám ơn diễn đàn nhiều lắm ạ

Tuanmecsedec
08-01-2017, 20:51
Tuanmecsedec khẳng định lần cuối là bạn đã an toàn.

vâng e cám ơn. chắc e sẽ thôi lăn tăn về các triệu chứng, và hiv. để sống 1 cuộc sống tốt đẹp hơn. e cám ơn diễn đàn nhiều lắm ạ

Chủ đề nào mà Tuanmecsedec đã khẳng định lần cuối không có nguy cơ thì coi như không cần thiết tư vấn nữa.

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa.Vì ban quản trị đã tư vấn rõ ràng hết rồi,để không làm loãng topic hoặc ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên có thời gian ngồi đọc lại những gì đã được tư vấn.Vì vậy Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.