PDA

View Full Version : Bị kim đâm vào mụn bọc chảy máu.

tretrauqua
26-10-2016, 00:04
Hôm nay em bị nổi một hột mụn bọc rất lớn vì đau quá nên em nặn ra.Em thấy trong tủ có một cây kim may đồ(trong công ty).Em lấy kim rồi sát khuẩn sơ qua bằng cồn 70 độ rồi đâm trực tiếp vào mụn của em.Em sợ kim có dính máu của người nhiễm hiv trước đó thì em có nguy cơ ko ak.Vì trong công ty có đông người quá.Xin anh chi tư vấn giúp em.

Giaitoaloau
26-10-2016, 01:01
Hôm nay em bị nổi một hột mụn bọc rất lớn vì đau quá nên em nặn ra.Em thấy trong tủ có một cây kim may đồ(trong công ty).Em lấy kim rồi sát khuẩn sơ qua bằng cồn 70 độ rồi đâm trực tiếp vào mụn của em.Em sợ kim có dính máu của người nhiễm hiv trước đó thì em có nguy cơ ko ak.Vì trong công ty có đông người quá.Xin anh chi tư vấn giúp em.

Kim may cấu tạo đặc ko chứa đc máu như kim tiêm lên bạn yên tâm ko sao..!Với lại bạn sát trùng bằng cồn 70 độ thì còn con gì sống cho nổi..!

Tuanmecsedec
26-10-2016, 07:02

Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Bạn yên tâm,những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

tretrauqua
26-10-2016, 07:29
Anh cho em hỏi là nếu máu dính trên ngón tay thì được tính là viius ở ngoài cơ thể sống hay ở trong cơ thể sống ạ.

Tuanmecsedec
26-10-2016, 07:47
Anh cho em hỏi là nếu máu dính trên ngón tay thì được tính là viius ở ngoài cơ thể sống hay ở trong cơ thể sống ạ.

Máu ra môi trường sẽ khô ngay bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

tretrauqua
26-10-2016, 18:34
Em chỉ sát khuẩn bằng cồn y tế nữa cây kim thôi (từ đầu nhọn đến nữa thân cây) và em chỉ sát khuẩn khoảng 4-5s thôi thì cũng an toàn đúng ko ạ.

Charles
26-10-2016, 18:38
Em chỉ sát khuẩn bằng cồn y tế nữa cây kim thôi (từ đầu nhọn đến nữa thân cây) và em chỉ sát khuẩn khoảng 4-5s thôi thì cũng an toàn đúng ko ạ.

Như vậy quá an toàn rồi bạn.

Tuanmecsedec
26-10-2016, 20:10

Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn không có nguy cơ.